Nini maana ya kumpa mtoto jina Junior?


Tuko

Tuko

JF Bronze Member
Joined
Jul 29, 2010
Messages
11,192
Likes
435
Points
180
Tuko

Tuko

JF Bronze Member
Joined Jul 29, 2010
11,192 435 180
Siku hizi umezuka mtindo wa baadhi ya watu kuwaita watoto wao Junior. Kwa ninavyoelewa mimi junior ni mamlaka ambayo iko chini ya mamlaka nyingine juu yake (senior). Sasa ni nini mantiki ya kuwapa watoto jina hilo? Au wanamaanisha sawa na kulivyokuwa George Bush baba akiwa raisi, then mwanawe alipokuwa raisi ikabidi watu wawe wananrefer kama Bush junior?
Sasa mimi huku unakuta naitwa Maiko Masamaki, mwanangu namuita Junior!, junior what? Kama yeye ni junior kwangu, mimi si junior kwa baba yangu pia? Au ukoo unaanzia kwangu? Hivi G. Bush "Junior" angekuwa na mtoto nae akaitwa G. Bush, alafu akaja kuwa raisi ataitwaje, Junior square au?
Alafu ni kwa nini mara nyingi ni watoto wa kiume tu wanaitwa Junior?!!! Wa kike hawawezi kuwa junior kwa mama zao?
 
Iselamagazi

Iselamagazi

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2011
Messages
2,362
Likes
143
Points
160
Iselamagazi

Iselamagazi

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2011
2,362 143 160
Siku hizi umezuka mtindo wa baadhi ya watu kuwaita watoto wao Junior. Kwa ninavyoelewa mimi junior ni mamlaka ambayo iko chini ya mamlaka nyingine juu yake (senior). Sasa ni nini mantiki ya kuwapa watoto jina hilo? Au wanamaanisha sawa na kulivyokuwa George Bush baba akiwa raisi, then mwanawe alipokuwa raisi ikabidi watu wawe wananrefer kama Bush junior?
Sasa mimi huku unakuta naitwa Maiko Masamaki, mwanangu namuita Junior!, junior what? Kama yeye ni junior kwangu, mimi si junior kwa baba yangu pia? Au ukoo unaanzia kwangu? Hivi G. Bush "Junior" angekuwa na mtoto nae akaitwa G. Bush, alafu akaja kuwa raisi ataitwaje, Junior square au?
Alafu ni kwa nini mara nyingi ni watoto wa kiume tu wanaitwa Junior?!!! Wa kike hawawezi kuwa junior kwa mama zao?
Majibu unayo mwenyewe, nashangaa unavyozunguka kivuli chako mwenyewe!
 
C

chicco

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
748
Likes
57
Points
45
C

chicco

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
748 57 45
kwa mfano kama wewe unaitwa hamisi makande mohamedi na mwanao unapenda kumrudishia jina lako la hamisi then wewe utakuwa hamisi sinior na yeye atakuwa hamisi junior.sasa kufupisha ndio watu wanaita junior.
 
Nsiande

Nsiande

JF-Expert Member
Joined
Jul 27, 2009
Messages
1,649
Likes
19
Points
135
Nsiande

Nsiande

JF-Expert Member
Joined Jul 27, 2009
1,649 19 135
Hao 'majuniaz' wakikua na kuhave kids hao kids watakuwa double juniaz au?

I think fathers are just trying to live their lives over thru a kid...give a kid his own name...my mawazo tu
 
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2007
Messages
11,844
Likes
88
Points
0
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2007
11,844 88 0
Nimemsikia mtu mwanawe jina Junior ndio jina kabisa. Hana jengine.

Ni katika kuiga tamaduni za watu bila ya kuzielewa tu
 
Snipper

Snipper

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
1,047
Likes
1,350
Points
280
Snipper

Snipper

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
1,047 1,350 280
Siku hizi umezuka mtindo wa baadhi ya watu kuwaita watoto wao Junior. Kwa ninavyoelewa mimi junior ni mamlaka ambayo iko chini ya mamlaka nyingine juu yake (senior). Sasa ni nini mantiki ya kuwapa watoto jina hilo? Au wanamaanisha sawa na kulivyokuwa George Bush baba akiwa raisi, then mwanawe alipokuwa raisi ikabidi watu wawe wananrefer kama Bush junior?
Sasa mimi huku unakuta naitwa Maiko Masamaki, mwanangu namuita Junior!, junior what? Kama yeye ni junior kwangu, mimi si junior kwa baba yangu pia? Au ukoo unaanzia kwangu? Hivi G. Bush "Junior" angekuwa na mtoto nae akaitwa G. Bush, alafu akaja kuwa raisi ataitwaje, Junior square au?
Alafu ni kwa nini mara nyingi ni watoto wa kiume tu wanaitwa Junior?!!! Wa kike hawawezi kuwa junior kwa mama zao?
hilo jina ni katika majina ambayo siwezi kumpa mwanangu kwa sababu linaonesha low profile ya mtoto. wengi wamekuwa wakiwaita watoto wao junior from no where eti kwa sababu tu jina wanalipenda. kuna shemeji yangu alitaka mwanangu aitwe Junior nikasema that is totally impossible...ni bora mwanao umpe majna kama Victor, Glory nk.
 
Ukwaju

Ukwaju

JF Bronze Member
Joined
Oct 19, 2010
Messages
9,328
Likes
1,784
Points
280
Ukwaju

Ukwaju

JF Bronze Member
Joined Oct 19, 2010
9,328 1,784 280
kwa mfano kama wewe unaitwa hamisi makande mohamedi na mwanao unapenda kumrudishia jina lako la hamisi then wewe utakuwa hamisi sinior na yeye atakuwa hamisi junior.sasa kufupisha ndio watu wanaita junior.
Tuko hili ndilo jibu, kwani kuna Makabila na jamii mbalimbali zina utaratibu wao niseme wa kizamani wa kutoa majina, kwa mfano nyie kina Masamaki, Mang'ombe, Mapunda, Matembo, Madagaa nk ni majina ya watu na ukoo wao na ni halali kabisa
Kuna jamii nyingine wanakuambia mpatie Baba na Mama yenu majina ya watoto kwa mfano
  • mtoto wa kwanza atakayezaliwa atapewa majina ya upande wa mwanamume awe wa kike au wa kiume na atakayefuata,
  • ila kama wa kwanza na wa pili walikuwa mwanamume na mwanamke akija wa tatu na wanne ndio zamu ya mwanamke
  • sasa km wewe Baba ukipata kidume chako na ukakataa kutoa majina hayo ya mbali unampa jina lako ili lisipotee kwa kumpa Junior na wewe ukiwa Senior
Kwa Mwanamke kutopewa umuhimu wa majina hii inatokana na mifumo ya asili ya vizazi kwani mwanamke anaweza zunguka hata koo nne tofauti akazaa huko watoto. Hapo ndio tatizo inabidi watoto wabaki kwa majina ya Baba zao (hii ni topic ingine ndefu)
 
Last edited by a moderator:
Meljons

Meljons

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2012
Messages
2,720
Likes
274
Points
180
Meljons

Meljons

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2012
2,720 274 180
Ni kweli kuna majina mengi sana ya junior kwa sasa na yamejisimamia yenyewe tu junior hvyo2.nafikiri ni tabia tu kuiga imezidi unaskia jina kwenye moves au kwa watu wengine na kulibambika kwa mtoto bila kujua maana yake. Jina mara nyingi lina beba taswira nzima ya maisha ya mtu yanavhokuwa,linaweza kuwa na mwanga maishani au likawa giza,na kama ni umerithishwa jina toka kwa mtu fulanu ie. Babu,bibi, ukafanana na maisha aliyoishi either mabaya au mazuri.
Kwa hiyo hili jina junior pia si ajabu wakawa majunior katika mambo yote. Cha msingi tuwe makini ktk kuwatafutia watoto wetu majina.
Nimemsikia mtu mwanawe jina Junior ndio jina kabisa. Hana jengine.

Ni katika kuiga tamaduni za watu bila ya kuzielewa tu
 
Mapolomoko

Mapolomoko

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2013
Messages
1,754
Likes
14
Points
0
Mapolomoko

Mapolomoko

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2013
1,754 14 0
kuiga tamaduni za kigeni, kama 50 cent, kukataa jina la kisukuma la Sumuni ili afanane na wazungu
 
HorsePower

HorsePower

JF-Expert Member
Joined
Aug 22, 2008
Messages
3,614
Likes
47
Points
145
HorsePower

HorsePower

JF-Expert Member
Joined Aug 22, 2008
3,614 47 145
Siku hizi umezuka mtindo wa baadhi ya watu kuwaita watoto wao Junior. Kwa ninavyoelewa mimi junior ni mamlaka ambayo iko chini ya mamlaka nyingine juu yake (senior). Sasa ni nini mantiki ya kuwapa watoto jina hilo? Au wanamaanisha sawa na kulivyokuwa George Bush baba akiwa raisi, then mwanawe alipokuwa raisi ikabidi watu wawe wananrefer kama Bush junior?
Sasa mimi huku unakuta naitwa Maiko Masamaki, mwanangu namuita Junior!, junior what? Kama yeye ni junior kwangu, mimi si junior kwa baba yangu pia? Au ukoo unaanzia kwangu? Hivi G. Bush "Junior" angekuwa na mtoto nae akaitwa G. Bush, alafu akaja kuwa raisi ataitwaje, Junior square au?
Alafu ni kwa nini mara nyingi ni watoto wa kiume tu wanaitwa Junior?!!! Wa kike hawawezi kuwa junior kwa mama zao?
Huu ni mfumo tu wa kutoa jina ambao jamii au familia husika imeamua kuufuata. Hauna ubaya wala madhara wa faida yeyote katika jamii, maana jina bado ni jina tu. Kama mtu kajikubali na anapenda mtoto wake achukue jina lake la mwanzo, ndiyo ishu ya kuitana Junior and Senior inapokuja. Mfano wewe ni Maiko, mwanao unaweza kumuita pia Maiko. Kutofautisha Maiko wewe na mwanao, basi kumuita mwanao tutatumia Maiko Junior au kwa kifupi Junior.
 
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2010
Messages
47,856
Likes
3,645
Points
280
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2010
47,856 3,645 280
So, you are thinking of naming your baby after his dad and you’re wondering if your little boy would be considered a junior? Technically, if you want your baby to be a junior, you would need to use the dad’s first, middle and last name. Using a different middle or last name, would no longer be considered a junior. Some parents still call their child a junior even if his name doesn’t meet these requirements, but a son is not generally considered junior unless he is using the dad’s full name........Sosi: Naming a child after his father - When is he a junior?
 
Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2010
Messages
11,889
Likes
148
Points
160
Candid Scope

Candid Scope

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2010
11,889 148 160
Siku hizi umezuka mtindo wa baadhi ya watu kuwaita watoto wao Junior. Kwa ninavyoelewa mimi junior ni mamlaka ambayo iko chini ya mamlaka nyingine juu yake (senior). Sasa ni nini mantiki ya kuwapa watoto jina hilo? Au wanamaanisha sawa na kulivyokuwa George Bush baba akiwa raisi, then mwanawe alipokuwa raisi ikabidi watu wawe wananrefer kama Bush junior?
Sasa mimi huku unakuta naitwa Maiko Masamaki, mwanangu namuita Junior!, junior what? Kama yeye ni junior kwangu, mimi si junior kwa baba yangu pia? Au ukoo unaanzia kwangu? Hivi G. Bush "Junior" angekuwa na mtoto nae akaitwa G. Bush, alafu akaja kuwa raisi ataitwaje, Junior square au?
Alafu ni kwa nini mara nyingi ni watoto wa kiume tu wanaitwa Junior?!!! Wa kike hawawezi kuwa junior kwa mama zao?
Nilishawahi kutolea ufafanuzi suala hili kutokana na wengi wetu kuwa na majina ya kikasumba tu bila kujua maana na matumizi ya majina hayo kwa usahihi, mfano ni Nape Mnauye ambaye anajiita Jr. Ni makosa kwani Jr huongezwa kwenye jina la kwanza la mtoto wa kiume linalofanana na jina la kwanza la baba mzazi. Hivyo ili kuwatofautisha mwishoni mwa majina huweka Jr. kwa mtoto na Sr kama sijakosea spelling kwa baba.

Maana ya Jr katika dictionary ni kama ifuatavyo:

Junior, Jr, Jnr(noun)
a son who has the same first name as his father

Hivyo basi pale jina la kwanza la baba mzazi linapotajwa ili kutofautisha na mwanaye ambaye ana jina hilo hilo la kwanza la babake mzazi, basi baada ya jina huongezwa
Sr lenye maana ya Senior kwa baba mzazi, kwa maana ya mkuu, mkubwa nk wakati mwanae ni Jr kwa maana ya kijana.

Nataraji kwa ufafanuzi huu wengi watajifunza na kujizoesha maana, matumizi sahihi ya maneno haya.

Kwa watoto wa kike sijawahi kusikia po pote wala kuandikwa popote kuhusu hilo.
 
M

Mokoyo

JF-Expert Member
Joined
Mar 2, 2010
Messages
15,206
Likes
2,355
Points
280
M

Mokoyo

JF-Expert Member
Joined Mar 2, 2010
15,206 2,355 280
Kwanini umuite mtoto wako jina sawa na la kwako? Nao ni umbumbu pia.........
 
M

Mokoyo

JF-Expert Member
Joined
Mar 2, 2010
Messages
15,206
Likes
2,355
Points
280
M

Mokoyo

JF-Expert Member
Joined Mar 2, 2010
15,206 2,355 280
watu wa bongo ni wa ajabu sana tunaiga mpaka tunapitiliza....unakuta mtoto anaitwa simply Junior, wala haina maana sawa na uliyoeleza hapa.....kwetu sisi kwa ujinga wetu tunaamini Junior ni udogo....mpaka Maprofesa wa Vyuo Vikuu wanawaita watoto wao hivyo.....Tumeiga milegezo na vimini sasa tumeamia ujinga wa majina......
Nilishawahi kutolea ufafanuzi suala hili kutokana na wengi wetu kuwa na majina ya kikasumba tu bila kujua maana na matumizi ya majina hayo kwa usahihi, mfano ni Nape Mnauye ambaye anajiita Jr. Ni makosa kwani Jr huongezwa kwenye jina la kwanza la mtoto wa kiume linalofanana na jina la kwanza la baba mzazi. Hivyo ili kuwatofautisha mwishoni mwa majina huweka Jr. kwa mtoto na Sr kama sijakosea spelling kwa baba.

Maana ya Jr katika dictionary ni kama ifuatavyo:
Junior, Jr, Jnr(noun)
a son who has the same first name as his father

Hivyo basi pale jina la kwanza la baba mzazi linapotajwa ili kutofautisha na mwanaye ambaye ana jina hilo hilo la kwanza la babake mzazi, basi baada ya jina huongezwa
Sr lenye maana ya Senior kwa baba mzazi, kwa maana ya mkuu, mkubwa nk wakati mwanae ni Jr kwa maana ya kijana.

Nataraji kwa ufafanuzi huu wengi watajifunza na kujizoesha maana, matumizi sahihi ya maneno haya.

Kwa watoto wa kike sijawahi kusikia po pote wala kuandikwa popote kuhusu hilo.
 
Tuko

Tuko

JF Bronze Member
Joined
Jul 29, 2010
Messages
11,192
Likes
435
Points
180
Tuko

Tuko

JF Bronze Member
Joined Jul 29, 2010
11,192 435 180
Nilishawahi kutolea ufafanuzi suala hili kutokana na wengi wetu kuwa na majina ya kikasumba tu bila kujua maana na matumizi ya majina hayo kwa usahihi, mfano ni Nape Mnauye ambaye anajiita Jr. Ni makosa kwani Jr huongezwa kwenye jina la kwanza la mtoto wa kiume linalofanana na jina la kwanza la baba mzazi. Hivyo ili kuwatofautisha mwishoni mwa majina huweka Jr. kwa mtoto na Sr kama sijakosea spelling kwa baba.

Maana ya Jr katika dictionary ni kama ifuatavyo:
Junior, Jr, Jnr(noun)
a son who has the same first name as his father

Hivyo basi pale jina la kwanza la baba mzazi linapotajwa ili kutofautisha na mwanaye ambaye ana jina hilo hilo la kwanza la babake mzazi, basi baada ya jina huongezwa
Sr lenye maana ya Senior kwa baba mzazi, kwa maana ya mkuu, mkubwa nk wakati mwanae ni Jr kwa maana ya kijana.

Nataraji kwa ufafanuzi huu wengi watajifunza na kujizoesha maana, matumizi sahihi ya maneno haya.

Kwa watoto wa kike sijawahi kusikia po pote wala kuandikwa popote kuhusu hilo.
Sasa mkuu huoni huo utakuwa ubinafsi? Kwa nini umuite mtoto wako jina lako mwenyewe?!!! Maana kama wewe unaitwa Maiko, ukamuita mwanao Maiko, je na yeye akiamua kumuita mwanaye Maiko, huyo mwanae ataitwa Maiko jr jr?..,
 
Tuko

Tuko

JF Bronze Member
Joined
Jul 29, 2010
Messages
11,192
Likes
435
Points
180
Tuko

Tuko

JF Bronze Member
Joined Jul 29, 2010
11,192 435 180
watu wa bongo ni wa ajabu sana tunaiga mpaka tunapitiliza....unakuta mtoto anaitwa simply Junior, wala haina maana sawa na uliyoeleza hapa.....kwetu sisi kwa ujinga wetu tunaamini Junior ni udogo....mpaka Maprofesa wa Vyuo Vikuu wanawaita watoto wao hivyo.....Tumeiga milegezo na vimini sasa tumeamia ujinga wa majina......
Kweli kabisa mkuu, wapo wengi tu unakuta mtoto anaitwa tu Junior!!! Hivi siku akienda jeshini akawa na cheo cha Senior supritendant... Watamuita senior supretendant junior?!...
 
M

Mokoyo

JF-Expert Member
Joined
Mar 2, 2010
Messages
15,206
Likes
2,355
Points
280
M

Mokoyo

JF-Expert Member
Joined Mar 2, 2010
15,206 2,355 280
Arusha ndio sana kwa wana apolo.
Na linatumika kama jina kamili.
Ni kutokana na kutoelewa na elimu ndogo .
hadi maprofesa wa vyuo wana watoto wanaitwa tu Junior, simply Junior
 
Maundumula

Maundumula

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
7,050
Likes
93
Points
145
Maundumula

Maundumula

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
7,050 93 145
Hao 'majuniaz' wakikua na kuhave kids hao kids watakuwa double juniaz au?

I think fathers are just trying to live their lives over thru a kid...give a kid his own name...my mawazo tu
Kweli kabisa tuwape nafasi watoto waishi maisha yao.

Unamtia mtoto mzigo tu usio na maana akimcheki baba mafanikio kibao akijiangalia yeye yupo darasa la sita hadi anaanza kuogopa anakata tamaa
 
Maundumula

Maundumula

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
7,050
Likes
93
Points
145
Maundumula

Maundumula

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
7,050 93 145
hadi maprofesa wa vyuo wana watoto wanaitwa tu Junior, simply Junior
Kuwa prof sio kujua kila kitu, wewe proffesa wa Hesabu mambo ya sayansi ya baharini utajua wapi?
 

Forum statistics

Threads 1,275,229
Members 490,947
Posts 30,536,233