Nini maana ya Ashakum si Matusi?

Husninyo

JF-Expert Member
Oct 24, 2010
23,774
2,000
Sentensi/tungo hiyo hutumiwa aghalabu unapotaka kutamka jambo ambalo lina "tusi/utusi" ama kutamka viungo vya siri bila ya kutaka kutumia tafsida.
Mf: Ashakum si matusi, mbwa walipomdondosha Mzee Kijogoo wakaziraru pumbu na mb.. yake.

wewe ni mwalimu mzuri.
Nimeelewa somo.
 

TONGONI

JF-Expert Member
Feb 18, 2011
1,038
1,500
Muugwana anapotaka kusema jambo na akajikuta hakuna jinsi ya kuyafanyia stara au kukwepa maneno anayo taka kuyatamka,hutaka radhi kabla kutamka yale maneno...ndio anatanguliza ashakum si matusi,yaani uniwie/mniwie radhi kwa nitakayo sema.
 

mdau wetu

JF-Expert Member
Apr 20, 2011
548
0
Binafsi kiujulma nimeridhishwa na fasili na maana zilizoelezwa. isipokuwa kwa kuongezea tu ni kwamba, waungwana wanapozungumza hutumia neno la ashakum si matusi anapotaka kuzungumza neno ambalo katika hali ya kawaida ni tusi na huwezi kulitamka tu kama nyanya. Ashakum si matusi inapotangulia katika sensi haina maana ya kuomba msamaha bali huwa na maana ya kutaka kuzungumza nebno zito la matusi katika hali ya kiungwana
 

Bu'yaka

JF-Expert Member
Jul 29, 2010
1,415
2,000
haina maana ya kuomba msamaha bali huwa na maana ya kutaka kuzungumza nebno zito la matusi katika hali ya kiungwana
Kuna uungwana katika matusi?

"Ashakum si matusi, alikuwa amevaa gagulo linaloonyesha kumma."

Nimefanya uungwana hapo?
 

Baba V

JF-Expert Member
Dec 29, 2010
19,496
2,000
Naamini Bu'yaka ameshaelewa maana ya matumizi ya hilo neno bali alitaka tu kurefusha huu uzi! nawashukuru wadau kwa kuwa wavumilivu
 

X-PASTER

JF-Expert Member
Feb 12, 2007
11,636
1,250
"Ashakum" (Ash'kum) si Matusi = "Pardon me" is not an insult.

Ashkum: excuse me, forgive me.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Similar Discussions

Top Bottom