Nini Inflation Rate ya Uchumi wa Tanzania? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nini Inflation Rate ya Uchumi wa Tanzania?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Ng'wanangwa, Mar 23, 2011.

  1. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #1
    Mar 23, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,814
    Likes Received: 571
    Trophy Points: 280
    Ni kweli kwamba waajiri wanapashwa kuongeza mishahara ya wafanyakazi asilimia sawasawa na inflation rate? Kwa nini?

    GTs nisaidieni.
     
  2. U

    Uswe JF-Expert Member

    #2
    Mar 23, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,200
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    si kweli! ongezo la mshahara linategemea perfomance ya mtu binafsi na pia ya kampuni/shirika mtu analofanya kazi, kama ufanisi umekua mkubwa, biashara imepanuka then chance ya ongezeko kuwa kubwa inaongezeka, pia kama mtu amefanya kazi vizuri sana hata kama kiujumla kampuni haikufanya vizuri sana ongezeko laweza kuwa kubwa na ndio maana ongezezo la mishahara haliko flat accross individuals
     
  3. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #3
    Mar 23, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,814
    Likes Received: 571
    Trophy Points: 280
    ahsante.

    hii ishu ya kuhusisha inflation rate na mshahara wa mfanyakazi nimeipata kwa mtu mwenye cheo cha HR. ndo sababu nikaamua kuileta jamvini ili nipate pa kuanzia kum-challenge.
     
  4. K

    Kamundu JF-Expert Member

    #4
    Mar 23, 2011
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 1,987
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Inflation rete ina maana gani? kama ulikuwa unalipwa TSH 1M na ilikuwa inaweza kununua vitu vitatu (3) mwaka jana. Na sasa Unalipwa kiasi kilekile TSH 1M na inaweza kununua vitu 2.5 basi ina maana pesa imeshuka thamani hivyo ongezeko lako ni kwasababu ya kushuka kwa thamani ya pesa kunako tukana na mfumuko wa bei. Hivyo kama inflation ni 4% mwaka huu ina maana kama usiko ongezewa mshahara kwa kiasi hicho nguvu ya pesa yako itakuwa imepungua kwa 4%.
     
  5. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #5
    Mar 23, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Very true mtoa hoja. Lakini kwa bahati mbaya uchumi wetu hauliwezi hili siku tukifika hapo uchumi utakuwa taabani zaidi. Zipo nchi Ulaya wana adjust payment hasa kima cha chini kutokana na inflation. Kwa nchi kama zetu kinachotakiwa kufanyika ni kucurb inflation.
     
Loading...