Ninayemdai amefariki na hatukuandikishana, nifanyaje?

Ninayemdai amefariki na hatukuandikishana, nifanyaje?

hp4510

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2012
Posts
8,952
Reaction score
9,834
Wakuu,

Hivi kama ninaemdai amefariki na hatukuandikishiana popote wakati tunapeana pesa ila nina SMS zake tu. Je naweza kuwadai familia yake?
 
Pole ndg ni vzur akawepo hata shahidi itakusaidia! upo maeneo yap samahan?
 
Kaishapoteza roho hivyo sidhani kama ana shida na hizo hela...ni bora uwaambie familia wakupe tu hizo pesa mkuu.
 
Mkuu wewe kiboko unamdai hadi marehemu dah ila jua marehemu ufa Na chake inawezekana hiyo ela au Mali uliyompa aikuwa ya halali
 
Mkuu hilo seni ni haki yako kulidai na ni haki yako kulipwa na ndugu wa huyo marehemu.Unatakiwa ukawaeleze na uwaoneshe hizo SMS zenu kama watakuelewa wanstahiki wakulipe stahiki yako ili marehemu wao apumzike kwa amani huko alipo(Hii imekaa kiimani zaidi kama hawana hii imani ujue imekula kwako).

Kama unahisi hao ndugu zake hawatakuelewa basi mkabidhi Mungu tu hilo deni au msamehe marehemu ndio maana kwa upande wa wailamu kabla ya kwenda kumzika marehemu huwa wanauliza kama kuna mtu anayemdai marehemu au anayedaiwa ili wakupe muongozo wa kupata stahiki zako kutoka kwa warithi wa marehemu.

Mali za marehemu hazitakiwi kurithiwa mpaka pale madeni anayodaiwa yatakapolipwa hii nazunguzmzia zaidi kwa upande wa imani ya uislamu hizo zingine sina nilijualo.
 
Wakuu,

Hivi kama ninaemdai amefariki na hatukuandikishiana popote wakati tunapeana pesa ila nina SMS zake tu. Je naweza kuwadai familia yake?
Unaweza hasa kama muhusika alikuwa na mtu wa karibu anayeweza kushuhudia. Kwa mfano kama marfehemu kaacha mume/mke na wakati anakopa aliweka wazi suala hilo kwa huyo mwenzie.

Ila kama unaweza kusamehe, samehe tu! Mungu anakuona.
 
Hii ni ngumu sijui sms zinasemaje? Sheria inaruhusu sms msg kutumika kama ushahidi? (same like computer print out)
It's hard to authenticate if indeed it was the decedent who wrote them.

Because, what if it was someone else who was using his/ her phone to communicate?

Without knowing what they [the messages] say it's hard to give any proper advice really.
 
Huwa inatokea. Nilikuwa na ka site kangu Morogoro. Majirani wote walionizunguka walishajenga. Jirani yangu wa ubavuni akapanda MIGOMBA ubavuni kwake.

MIGOMBA ile ikatambaa mpaka ktk site yng. Mimi sina habari, nipo chuo. Mara moja kwenda kutembelea kale ka site, nikakuta migomba imeingia hadi kwangu. Nikapanick. Kumuuliza, akantuliza kwa kusema yupo tayari kuifyeka migomba wakati wowote mi ntakapoona inafaa.

Kwa aibu, mbele ya mkewe na wanae, nikamuambia basi aiache tu, baadhi ilikuwa inakaribia kukomaa.

Ya Mungu mengi. Yule Mzee akafariki mimi nikiwa Chuo. Kwa ujirani mwema, nikatuma na ubani.

Baada ya msiba kupoa, nikaenda kuwaelewesha kwa upole kuhusu ile habari ya MIGOMBA. Sikuamini macho, maskio na akili yangu. Mke wa marehemu aliniruka. Akasema hajui na kwamba lile eneo Lao.
 
Back
Top Bottom