Nina miaka 7 sijaumwa, wala kumeza Dawa

Nina miaka 7 sijaumwa, wala kumeza Dawa

Usiku kama huu huwa nautumia kutafakati mambo mengi ambayo yanahusu maisha yangu kwa ujumla.,Kuna jambo ambalo binafsi naona kama ni vigumu lakini ndo ukweli wenyewe..,Tangu mwaka 2007/6,nilienda Hospital kwa mara ya mwisho nilipokuwa nasumbuliwa na tumbo,sijawahi kuugua hadi leo hii naandika uzi huu.,Kwa hesabu ya haraka ni kama miaka SABA,sasa imepita.Mimi c mtu wa kufanya mazoezi mara kwa mara ila ni mpenzi wa kusoma vitabu hasa vya history,Falsafa na Sayansi.Japo nikipata muda huwa nafanya mazoezi japo kukimbia.

LEngo la kuandika uzi huu ni kutaka kujua kama kuna wengine pia ambao hali kma hii inawakuta!,Maana kila ninayemwambia jambo hili anashtuka na kusema kwamba sio kweli hata kidogo.,

Em nambie na wewe unachukuliaje hali hii,

Tafadhali usihusishe hili jambo na MUNGU(kama yupo), kwa maana mimi siamini katika chochote!,karibuni.....
Ninachokuambia sio utani wewe miaka saba mbona midogo mimi sikumbuki lini niliumwa mara ya mwisho ukiondolea mafua ambayo kawaida baada ya siku mbili au tatu yameshatoweka

Mimi nahusisha Mungu sababu yeye ndiye aliyenifikisha hapa nilipo na kuepukana na kila aina ya vikwazo na afya tele ambayo wengine wanailipia.

Asante sana Muumba wa kila kitu katika huu ulimwengu kwani wewe ni mjuzi wa kila jambo
 
Hongereni kwa msioumwa, mie ndio namalizia dawa mseto sasaivi.
 
mimi mwenyewe niliumwa mara ya mwisho nikiwa form three 1998, pale Old Moshi Sekondari, mpka leo cjaumwa! ni kudra za Maulana

Mie tangu nijitambue kuwa ni binadamu sijawahi kuugua hata mafua mpaka leo hii na umri huu wa miaka 32.
 
peripheral neuropathy ni noma,itakuchukua hata miaka 20 halafu ni kama haina dawa asee.

Zamani mtu miguu ikiwa inawaka moto anaconclude karogwa,kumbe wapi.


Mkuu,
Inategemea nini cause ya tatizo(P.N)
Kama ni Vitamin(B) deficiency symptoms zake ziko controllable na unarecover kabisa sema mfumo mbovu na uhaba wa vifaa vya kisasa kwenye hospitals zetu unachangia watu kuugua muda mrefu.

Binafsi Nina 1yr toka nibaini tatizo lkn Nina 7yrs tangu niaze kuona dalili za awali lkn nilikuwa naambiwa sina tatizo ama malaria tu.

Mambo si mabaya kwa sasa na piga tizi tu kwa Sana.
 

Mkuu,
Inategemea nini cause ya tatizo(P.N)
Kama ni Vitamin(B) deficiency symptoms zake ziko controllable na unarecover kabisa sema mfumo mbovu na uhaba wa vifaa vya kisasa kwenye hospitals zetu unachangia watu kuugua muda mrefu.

Binafsi Nina 1yr toka nibaini tatizo lkn Nina 7yrs tangu niaze kuona dalili za awali lkn nilikuwa naambiwa sina tatizo ama malaria tu.

Mambo si mabaya kwa sasa na piga tizi tu kwa Sana.

Bravo mkuu
 
nani alokuambia kwamba huumwi chochote??

je umepima afya yako mara ya mwisho?? nikimaanisha damu, mkojo, choo, makamasi, x-ray ya mapafu, umecheki lini figo zako, maini, kongosho na moyo??

je unauhakika uwezo wa macho yako kuona uko sawa?? maskio je kuskia?? pua je kuona? ulimi je kuonja? ngozi je kuhisi?? je body equilibrium and acceleration ziko sawa?? tissue regeneration je ziko poa?? unapata haja kubwa mara ngapi?? na je mara ya mwisho kujamba ni lini?? una cheua inavyotakiwa?? n. k

yapo mengi sana ila nijibu kwanza hapo

mwe! na kucheua imo lo!
 
nani alokuambia kwamba huumwi chochote??

je umepima afya yako mara ya mwisho?? nikimaanisha damu, mkojo, choo, makamasi, x-ray ya mapafu, umecheki lini figo zako, maini, kongosho na moyo??

je unauhakika uwezo wa macho yako kuona uko sawa?? maskio je kuskia?? pua je kuona? ulimi je kuonja? ngozi je kuhisi?? je body equilibrium and acceleration ziko sawa?? tissue regeneration je ziko poa?? unapata haja kubwa mara ngapi?? na je mara ya mwisho kujamba ni lini?? una cheua inavyotakiwa?? n. k

yapo mengi sana ila nijibu kwanza hapo
Samahani mwalimu.
Je, wewe ni mwalimu wa masomo ya sayansi?
 
Prof Mark Mwandosya alisema kwamba alikuwa na Miaka 47 hajaugua, ila ugonjwa ulivyompata ukamweka kwenye wheel chair.
Take home message ni kwamba hujafa hujaumbika
 
Kuna Umri ambao watu wengi huwa hawaugui ugui, mimi nimepita miaka 20+ bila kumeza kidonge pia, lakini ukifikia miaka 45+ dawa na wewe mtakuwa marafiki wazuri tu.
 
mkuu wewe unaumwa tena sana,kutokutambua tu uwepo wa Mungu ni maradhi tosha.
halafu hayo mengine ungesema tu hujazidiwa yamejaa tele mwilini humo.
 
Back
Top Bottom