Niliyoyaona kwenye Jukwaa la Siasa

Niliyoyaona kwenye Jukwaa la Siasa

Hii ndio adabu, maana nitakuuliza wewe una kosoa kama nani ?

Tatizo ujuaji unakuwa mwingi, halafu mbele giza. Maana ya adabu ni kulifanya jambo kwa uzuri zaidi.
Unataka kusema raia wa nchi hii hawana haki ya kuhoji na kukosoa,wakati anayekosolewa anaishi kwa hela za raia?
 
Ukitaka kupokea tusi maridadi kachangie kwenye jukwaa la siasa au to uzi ukichambua serikali au kiongozi
 
Ninachokiona kwako umekwama na hutaki kwenda na wakati !!. Kiongozi unapokubali kazi ya kuongoza watu (nchi), ukubali pia na kukosolewa. Na si kusifiwa tu hata pale unapoenda kinyume. Unaongoza watu siyo kondoo wa kuswaga. Kwa karne hii kiongozi lazima akosolewe

Kama kwenye halmashauri na bungeni, ambako ilitakiwa ukosoaji uwepo kikatiba na kwa utaratibu hakutakiwi ukosoaji bali kuunga juhudi, wananchi wafanye Je wanapokuwa na dukuduku na yanayoendelea ?!

Usiishi karne ya wafalme , hii ni ya viongozi. Na kiongozi ni kuonyesha njia siyo kutukuzwa [emoji120][emoji40]

Odhis *
Kuna vitu vinahitaji kujenga utamaduni kwanza, hatuwezi kuwa na kiongozi ambaye tunataka avumilie kukosolewa wakati huku alipotoka jamii zetu hatuwezi kuvumilia kukosoana. Unakuta watu ambaye wamejipa kazi ya kukosoa viongozi ila wao wenyewe hawana hata chembe ya uvumilivu wa kukosolewa ukiwakosoa tu wana kublock, halafu mtu kama huyo unategemea et akiwa kiongozi ndio ataweza kuvumilia kukosolewa?
 
Unataka kusema raia wa nchi hii hawana haki ya kuhoji na kukosoa,wakati anayekosolewa anaishi kwa hela za raia?
Soma nilichokiandika, na uhoji kwa mujibu wa nilijo kiandika.
 
Siyo zote,bali shughuli zinazohusu maamuzi makubwa ya kitaifa,usimamizi na utekelezaji wa sera ndizo shughuli za kisiasa
Sasa kwanini kule juu ulisema siasa ni harakati bila kutenganisha ?
 
Sasa kwanini kule juu ulisema siasa ni harakati bila kutenganisha ?
Sababu havitengani ni vitu vinavyoenda sambamba,siasa ni harakati ila siyo kila harakati ni siasa,once ukishaingia kwenye siasa tayari ni mwanaharakati.naweza kusema hata unapokuwa rais unakuwa mwanaharakati wa kisiasa sababu shughuli zako zitakuwa na lengo la kujiimarisha kisiasa.
 
Nimehoji ulichosema" wewe unakosoa kama nani" au hujaandika kitu kama hicho?
Kwahiyo hapo ndio mmezuiwa kuhoji au umezuiwa kuhoji. Ndio maana nikaaema soma nilichokiandika kisha uhoji kwa usahihi.
 
Sababu havitengani ni vitu vinavyoenda sambamba,siasa ni harakati ila siyo kila harakati ni siasa,once ukishaingia kwenye siasa tayari ni mwanaharakati.naweza kusema hata unapokuwa rais unakuwa mwanaharakati wa kisiasa sababu shughuli zako zitakuwa na lengo la kujiimarisha kisiasa.
Si kweli. Je kila mwanasiasa ni mwanaharakati ?
 
Masiku yamepita na miezi imepita, nafsi ina sita lakini akili na moyo vinanisukuma kuandika jambo kuhusu niliyo yaona kwenye jukwaa la siasa humu JF na katika hili nafsi ikashinda, ila leo nikakumbuka kitu fulani kilicho nitokea baada ya kuhoji jambo fulani katika uzi fulani (Sikumbuki jina la uzi) nilijibiwa shombo, nikasema sitachangia kitu katika jukwaa hili sababu watu wamekaa kihamasa zile hamasa hasi, mihemko, ushabiki, chuki, na wanao hoji basi wanahoji kisengemneke.

Kwa ufupi niliyo yaona wengi wameyaona na wanaendelea kuyaona na wataendelea kuyaona, kwani yako wazi sana, ila haya yafuatayo watu wanatakiwa kuyajua na kinyume cha hayo ni uongo wa wazi.
  1. Siasa imegawanyika sehemu kuu mbili, inayofaa na isio faa. Lakini kabla sijagusia siasa inayo faa na isio faa, basi ni nini maana ya tamko Siasa ?
  • Siasa maana yake ni usimamizi wa jambo fulani kwa kufata utaratibu fulani.
  • Siasa iso faa hii kwa jina lingine huitwa siasa ya Kishetani humo inaingia Demokrasia na mfano wake. Siasa inayo faa inayo faa sitaigusia kwani ni kinyume cha ile isio faa.
Yafuatayo tunatakiwa kuyazingatia na kuyajua

  1. Ukiona mna kiongozi au mtawala muovu, asie muadilifu ujue na nyinyi raia mna tabia kama za kiongozi wenu. Huu ukweli haupingiki. Sasa kutatua hili inabidi kwanza nyinyi raia mbadilike.
  2. Kiongozi au mtawala hakosolewi kwenye majukwaa, yaani hadharani, kiongozi anakosolewa kwa siri tena na watu wenye maarifa mapana, wenye uchungu wa dhati na mustakabali wa taifa na watu wa taifa. Hapa najua mtasema mnafata demokrasia, huu ni mfumo wa kishetani mfumo usio faa kutawala watu, na hakuna uhuru usio na mipaka, huo tunaita utumwa wa kujitakia.
Maneno machache ni yale yenye faida na yenye kueleweka na haya ndio maneno bora.

Ahsanteni.
Maneno machache ni yale yenye faida na yenye kueleweka na haya ndio maneno bora.

*********
Hapa umenena vyema ila subiri kusulubiwa bablai

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Masiku yamepita na miezi imepita, nafsi ina sita lakini akili na moyo vinanisukuma kuandika jambo kuhusu niliyo yaona kwenye jukwaa la siasa humu JF na katika hili nafsi ikashinda, ila leo nikakumbuka kitu fulani kilicho nitokea baada ya kuhoji jambo fulani katika uzi fulani (Sikumbuki jina la uzi) nilijibiwa shombo, nikasema sitachangia kitu katika jukwaa hili sababu watu wamekaa kihamasa zile hamasa hasi, mihemko, ushabiki, chuki, na wanao hoji basi wanahoji kisengemneke.

Kwa ufupi niliyo yaona wengi wameyaona na wanaendelea kuyaona na wataendelea kuyaona, kwani yako wazi sana, ila haya yafuatayo watu wanatakiwa kuyajua na kinyume cha hayo ni uongo wa wazi.
  1. Siasa imegawanyika sehemu kuu mbili, inayofaa na isio faa. Lakini kabla sijagusia siasa inayo faa na isio faa, basi ni nini maana ya tamko Siasa ?
  • Siasa maana yake ni usimamizi wa jambo fulani kwa kufata utaratibu fulani.
  • Siasa iso faa hii kwa jina lingine huitwa siasa ya Kishetani humo inaingia Demokrasia na mfano wake. Siasa inayo faa inayo faa sitaigusia kwani ni kinyume cha ile isio faa.
Yafuatayo tunatakiwa kuyazingatia na kuyajua

  1. Ukiona mna kiongozi au mtawala muovu, asie muadilifu ujue na nyinyi raia mna tabia kama za kiongozi wenu. Huu ukweli haupingiki. Sasa kutatua hili inabidi kwanza nyinyi raia mbadilike.
  2. Kiongozi au mtawala hakosolewi kwenye majukwaa, yaani hadharani, kiongozi anakosolewa kwa siri tena na watu wenye maarifa mapana, wenye uchungu wa dhati na mustakabali wa taifa na watu wa taifa. Hapa najua mtasema mnafata demokrasia, huu ni mfumo wa kishetani mfumo usio faa kutawala watu, na hakuna uhuru usio na mipaka, huo tunaita utumwa wa kujitakia.
Maneno machache ni yale yenye faida na yenye kueleweka na haya ndio maneno bora.

Ahsanteni.
Mkiambiwa Quran ndio kitabu pekee kinachoelezea utaratibu wa kufuatwa katika maisha yetu ya kila siku ikiwemo siasa mnabishaa oooh udini sijui kufanyaje

Mungu alishatoa muongozo wa tawala za kisiasa na ameelekeza mifumo na utaratibu wa kufuata ila ndio hivyo ni swala la Imani ni ngumu kulubaliana na wasio amini

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Hii ndio adabu, maana nitakuuliza wewe una kosoa kama nani ?

Tatizo ujuaji unakuwa mwingi, halafu mbele giza. Maana ya adabu ni kulifanya jambo kwa uzuri zaidi.

Anakosoa kama mtanzania, kama hamuwezi uongozi kaeni pembeni, sio mnalazimisha mambo msiyoyaweza.
 
Anakosoa kama mtanzania, kama hamuwezi uongozi kaeni pembeni, sio mnalazimisha mambo msiyoyaweza.
Nyinyi mnao kosoa mitandaoni na kwenye majukwaa ndio hamna adabu, bali waharibifu, na nyinyi ndio hamuwezi uongozi.
 
Nyinyi mnao kosoa mitandaoni na kwenye majukwaa ndio hamna adabu, bali waharibifu, na nyinyi ndio hamuwezi uongozi.

Ulitaka tukakosoe tukiwa wapi? Mnalazimisha kuwa viongozi wakati uwezo hamna, uongozi sio sehemu ya kujipatia sifa binafsi. Usitake kufundisha watu nidhamu ya woga, kama ww unaishi kwa kujipendekeza ili watoto wako waende chooni, jipendekeze kimpango wako.
 
Ulitaka tukakosoe tukiwa wapi? Mnalazimisha kuwa viongozi wakati uwezo hamna, uongozi sio sehemu ya kujipatia sifa binafsi. Usitake kufundisha watu nidhamu ya woga, kama ww unaishi kwa kujipendekeza ili watoto wako waende chooni, jipendekeze kimpango wako.
Sasa hii ndio nidhamu ya uoga mzee, mnajificha mitandaoni, kiongozi anakolewa wa kumfata na kukaa nae meza moja. Sasa utaona nani ana nidhamu ya uoga,mnaojificha nyuma ya "keyboard" na mfano wenu na wale wanao mfata Kiongozi kwa siri na kumsahihisha. Mkiambiwa nyinyi wajinga watu wa fujo mjue hatuwadhulumu bali tunawapa haki yenu.

Ahsante.
 
Mkiambiwa Quran ndio kitabu pekee kinachoelezea utaratibu wa kufuatwa katika maisha yetu ya kila siku ikiwemo siasa mnabishaa oooh udini sijui kufanyaje

Mungu alishatoa muongozo wa tawala za kisiasa na ameelekeza mifumo na utaratibu wa kufuata ila ndio hivyo ni swala la Imani ni ngumu kulubaliana na wasio amini

Sent using Jamii Forums mobile app
Sasa unaanzisha kizungumkuti kingine. Upande mwingine hawawezi kukubaliana na wewe daima na mwenyewe umetoa conclusion.
 
Sasa hii ndio nidhamu ya uoga mzee, mnajificha mitandaoni, kiongozi anakolewa wa kumfata na kukaa nae meza moja. Sasa utaona nani ana nidhamu ya uoga,mnaojificha nyuma ya "keyboard" na mfano wenu na wale wanao mfata Kiongozi kwa siri na kumsahihisha. Mkiambiwa nyinyi wajinga watu wa fujo mjue hatuwadhulumu bali tunawapa haki yenu.

Ahsante.
Kwa kichwa chako kilivyo hili Jukwaa kweli siyo kiwango chako. Azory Gwanda amekosoa mauaji ya Mkuranga, Kibiti na Rufiji, je yuko wapi sasa? Ben Saanane amehoji wazi wazi uhalali wa PhD ya Jiwe, yuko wapi sasa? Roma Mkatoliki alitumia hiphop kukosoa, nadhani unajuwa kilcho mpata.

Kama unalo jukwaa huru kama hili na unaogopa kukosoa utendaji wa Serikali yako basi huna faida kwa nchi yako.
 
Kwa kichwa chako kilivyo hili Jukwaa kweli siyo kiwango chako. Azory Gwanda amekosoa mauaji ya Mkuranga, Kibiti na Rufiji, je yuko wapi sasa? Ben Saanane amehoji wazi wazi uhalali wa PhD ya Jiwe, yuko wapi sasa? Roma Mkatoliki alitumia hiphop kukosoa, nadhani unajuwa kilcho mpata.

Kama unalo jukwaa huru kama hili na unaogopa kukosoa utendaji wa Serikali yako basi huna faida kwa nchi yako.

Sijui alipo, kwani katika ukosoaji wake alimfata kiongozi husika au hata kumuandikia barua, sasa unapokuwa mupga lazima ufundishwe kuwa jasiri,unatiwa adabu tu, ili siku nyingine ukitaka kukosoa mfate muhusika mkae meza moja.

Ndio uone kwamba alitumia njia ambayo sio sahihi, ndio maana akatiwa adabu na huu ndio usahihi.

Pili, wakosoaji nyinyi ambao mnaakili za panzi,yaani hamjui kuangalia maslahi ya wengi zaodi ya vurugu na ujuaji mwingi, sasa kujadiliana na wajinga kama nyinyi ni kuihujumu akili.
 
Back
Top Bottom