Niliyoyaona kwenye Jukwaa la Siasa

Niliyoyaona kwenye Jukwaa la Siasa

siungi mkono ukosoaji ulio 'out of proportion' na usio na staha..but hey tunaishi nyakati tofauti...heri ungesema watu waboreshe namna ya ukosoaji..wawe 'objective' na issues nk
Unaweza kunipa utofauti wa nyakati za sasa na zilizopita mintarafu utawala ? Tena nyakati hizi ni bora zaidi kuwafata viongozi kimya kimya na kuwakosoa kuliko nyakati zilizopita, kama viongozi kuwa wajeuri na madhalimu nyakati zilizo pita ndio ilikuwa balaa zaidi, hawa sasa ni makapi.
sometimes baadhi ya Viongozi pia wanafedhehesha/wanakosoa wenzao hadharani na inageuka kuwa tamaduni/culture ya taifa...kufedheshana..watu wanawinda mabaya yako ili wakukosoe pia....
Haya yote yanatakiwa kukemewa na ndio natija ya watu kutokuwa na adabu na kufanya mambo kwa kutumia hisia, bila kuangalia maslahi na faida inayopatikana kwa njia hizo.
tunaacha utamaduni wa kuboresha mambo watu wanajikita kwenye kufedheheshana,..
Hili tatizo.
Nchi ya wengi...tegemea maoni mengi pia
Nchi ya wengi, inatakiwa kila mtu afanye jukumu lake na aweke kila kitu mahala pake, hauwezi ukawa mchuuzi ukawasemea madaktari na mfano wake.

Ahsante.
 
Unaweza kunipa utofauti wa nyakati za sasa na zilizopita mintarafu utawala ? Tena nyakati hizi ni bora zaidi kuwafata viongozi kimya kimya na kuwakosoa kuliko nyakati zilizopita, kama viongozi kuwa wajeuri na madhalimu nyakati zilizo pita ndio ilikuwa balaa zaidi, hawa sasa ni makapi.

Haya yote yanatakiwa kukemewa na ndio natija ya watu kutokuwa na adabu na kufanya mambo kwa kutumia hisia, bila kuangalia maslahi na faida inayopatikana kwa njia hizo.

Hili tatizo.

Nchi ya wengi, inatakiwa kila mtu afanye jukumu lake na aweke kila kitu mahala pake, hauwezi ukawa mchuuzi ukawasemea madaktari na mfano wake.

Ahsante.
Ur contradicting urself

unasema hizi ni nyakati nzuri kukosoa viongozi...yet una'limit utaratibu ama idadi ya watu..kwa siri..?how possible is that?.

yanatakiwa kukemewa na nani?wkt uko hapa kuwalaumu baadhi yao? Are u supporting or opposing ur own motion?

and its true huwezi kuwa daktari ukamsemea mchuuzi..sasa wakijipanga fani zote mmoja mmoja watamaliza lini?si na matukio mengine yatakua 'overtaken by events/lapse of time..
Sijui bwn ila sijui km unachoshauri kinawezekana

tuko dunia ambayo its just impossible to shut people up
 
Haswaa, bila shaka.

Utaratibu ni huo huo, kama wanazembea wawakilishi, basi wanachaguliwa wawakilishi ambao viongozi wao ni wabunge wanaenda kwa siri kuwakumbusha wajibu, mpaka ngazi ya chini isiyo kuwa hiyo.
Man pleaseee
Really?.!!

hadi upeleke kwa mbunge iende mbele ni leo?.mbunge anawakilisha watu wangapi?

anyways
Wataendelea kuandika i guess sidhani km huu mjadala utawazuia

naona heri viongozi waonyeshe mfano wa kukosoana kwa siri.ama kukosoana kwa kujenga na sio kufedheheshana...iwe utamaduni...labda wananchi wataiga
Bt people will keep talking
 
Ur contradicting urself

unasema hizi ni nyakati nzuri kukosoa viongozi...yet una'limit utaratibu ama idadi ya watu..kwa siri..?how possible is that?.
Inaonekana hujasoma hoja yangu vizuri ukaielewa, yaani ulichokiandika sicho nilicho kiandika. Hakuna sehemu niliyosema "....hizi ni nyakati nzuri kukosoa viongozi".

Pili, utaratibu ni utaratibu wa kimaumbile, yaani kama mtu asivyo penda yeye kukosolewa hadharani tena kwa uvunjifu wa heshima, hili anatakiwa alijue kwamba sio zuri hata kwa wenzake.

Tatu, hili linawezekana na ndio zuri sababu linakubaliana na maumbile na akili iliyo salama.
yanatakiwa kukemewa na nani?wkt uko hapa kuwalaumu baadhi yao? Are u supporting or opposing ur own motion?
Wenye uwajibu wa kukosoa ni wenye elimu, wenye sifa ya uadilifu, wakweli wenye uchungu na taifa na watu wake.
and its true huwezi kuwa daktari ukamsemea mchuuzi..sasa wakijipanga fani zote mmoja mmoja watamaliza lini?si na matukio mengine yatakua 'overtaken by events/lapse of time..
Sijui bwn ila sijui km unachoshauri kinawezekana
Kwenye kila mjuzi yupo mjuzi zaidi yake, basi anateuliwa mjuzi zaidi anawasemea wengine.
tuko dunia ambayo its just impossible to shut people up
Sio kila kinachofanyika hasa kibaya kinatakiwa kifanyike, bali ni ujinga wa watu na kufata matamanio yao na kutafuta umashuhuri na ukubwa una wafanya watu wafanye wasiyo paswa kuyafanya.

Usahihi ni kuwa tupo katika dunia ambayo wajinga ni wengi kuliko wenye elimu, tupo kwenye dunia ambayo mjinga anachukua jukumu la kuwasemea wenyeaarifa,tupo katika dunia ambayo msomi hasikilizwi,tuko kwenye dunia ambayo wengi wanapewa dhidi ya wachache wenye maarifa.
 
Man pleaseee
Really?.!!

hadi upeleke kwa mbunge iende mbele ni leo?.mbunge anawakilisha watu wangapi?
Tatizo lenu mnakuwa na pupa sana, hata wewe hukujua kusoma na kuandika ile ghafla tu, unachotakiwa wewe au watu husila kutimiza wajibu wao, kufanyika au kutofanyika hilo ni jambo lingine, na husemwa hivi kilicho andikwa au kusemwa kimesemwa na kuandikwa hicho hakibadiliki.

Mbunge anawakilisha watu wengi, ndio maana haiwezekani wote kwanda bungeni.
anyways
Wataendelea kuandika i guess sidhani km huu mjadala utawazuia
Leo langu sio kuwazuia wasiandike najua wataandika, ila nawaonyesha ya kuwa mwanadamu anatakiwa afanye mambo kwa uzuri na kwa kuchunga heshima za watu, maslahi ya wengi dhidi ya wachache.
naona heri viongozi waonyeshe mfano wa kukosoana kwa siri.ama kukosoana kwa kujenga na sio kufedheheshana...iwe utamaduni...labda wananchi wataiga
Bt people will keep talking
Huu utaratibu ni wa kale na watu na jamii za kale zilifanikiwa kwa taratibu hizi, uso wa mwanadamu umeumbwa na haya, na silika ya mwanadamu haitaki kuvunjiwa heshima hata hadharani halafu ukute unae mvunjia heshima ana mamlaka, hata mimi sitakubali lazima nitakutia adabu tu au kukuua kabisa, lakini ukinifata kwa siri, kama nilivyosema nyuso zetu zimeumbwa na haya, huenda nikaona aibu kweli na kurekebisha nilipo kosea.

Kingine, uioiona viongozi wenu ni watu wa hovyo, basi mjue kabisa na nyinyi raia ni watu wa hovyo kama walivyo viongozi wenu, kwahiyo nyote mnatakiwa kinadilika.

Ahsante,tuko pamoja bibie.
 
Tatizo lenu mnakuwa na pupa sana, hata wewe hukujua kusoma na kuandika ile ghafla tu, unachotakiwa wewe au watu husila kutimiza wajibu wao, kufanyika au kutofanyika hilo ni jambo lingine, na husemwa hivi kilicho andikwa au kusemwa kimesemwa na kuandikwa hicho hakibadiliki.

Mbunge anawakilisha watu wengi, ndio maana haiwezekani wote kwanda bungeni.

Leo langu sio kuwazuia wasiandike najua wataandika, ila nawaonyesha ya kuwa mwanadamu anatakiwa afanye mambo kwa uzuri na kwa kuchunga heshima za watu, maslahi ya wengi dhidi ya wachache.

Huu utaratibu ni wa kale na watu na jamii za kale zilifanikiwa kwa taratibu hizi, uso wa mwanadamu umeumbwa na haya, na silika ya mwanadamu haitaki kuvunjiwa heshima hata hadharani halafu ukute unae mvunjia heshima ana mamlaka, hata mimi sitakubali lazima nitakutia adabu tu au kukuua kabisa, lakini ukinifata kwa siri, kama nilivyosema nyuso zetu zimeumbwa na haya, huenda nikaona aibu kweli na kurekebisha nilipo kosea.

Kingine, uioiona viongozi wenu ni watu wa hovyo, basi mjue kabisa na nyinyi raia ni watu wa hovyo kama walivyo viongozi wenu, kwahiyo nyote mnatakiwa kinadilika.

Ahsante,tuko pamoja bibie.
Ishakuwa utamaduni
Watu wanatukanwa kuwa ni wapumbavu hadharani what do u expect?.!
 
Inaonekana hujasoma hoja yangu vizuri ukaielewa, yaani ulichokiandika sicho nilicho kiandika. Hakuna sehemu niliyosema "....hizi ni nyakati nzuri kukosoa viongozi".

Pili, utaratibu ni utaratibu wa kimaumbile, yaani kama mtu asivyo penda yeye kukosolewa hadharani tena kwa uvunjifu wa heshima, hili anatakiwa alijue kwamba sio zuri hata kwa wenzake.

Tatu, hili linawezekana na ndio zuri sababu linakubaliana na maumbile na akili iliyo salama.

Wenye uwajibu wa kukosoa ni wenye elimu, wenye sifa ya uadilifu, wakweli wenye uchungu na taifa na watu wake.

Kwenye kila mjuzi yupo mjuzi zaidi yake, basi anateuliwa mjuzi zaidi anawasemea wengine.

Sio kila kinachofanyika hasa kibaya kinatakiwa kifanyike, bali ni ujinga wa watu na kufata matamanio yao na kutafuta umashuhuri na ukubwa una wafanya watu wafanye wasiyo paswa kuyafanya.

Usahihi ni kuwa tupo katika dunia ambayo wajinga ni wengi kuliko wenye elimu, tupo kwenye dunia ambayo mjinga anachukua jukumu la kuwasemea wenyeaarifa,tupo katika dunia ambayo msomi hasikilizwi,tuko kwenye dunia ambayo wengi wanapewa dhidi ya wachache wenye maarifa.
Its true and this thread aint gonna change s.h.it!
We better get used to it.,
 
Kwamba hatuna ruhusa ya kukosoa pale tunapoona mambo yanaenda tofauti hadi tuwangojee wakosoaji wanaokosoa kwa siri?

Aisee ,yaani huyu ni Mpumbavu sana.Hao wanao kosoa kwa Siri sijui wametajwa katika Katiba gani.
 
Its true and this thread aint gonna change s.h.it!
We better get used to it.,
Lengo langu ni kuandika ukweli, na ukweli siku zote huwa uko juu na hakuna kinacho kaa juu ya ukweli. Hayo mengine ni matokeo tu, na mimi sishughuliki nayo.

Ahsante, tuko pamoja mrembo.
 
Aisee ,yaani huyu ni Mpumbavu sana.Hao wanao kosoa kwa Siri sijui wametajwa katika Katiba gani.
Mpumbavu ni wewe ambaye unaona ni jukumu lako kukosoa wakati huna sifa za kufanya hivyo, na mpumbavu ni wewe ambaye hujui natija ya kukosoa viongozi kwa siri bali mpumbavu ni wewe usie jua kuchunga heshima za watu.

Hizi ndio zama ambazo wajinga na wapumbavu kama wewe mnataka muwasemee wasomi na wenye maarifa.

Ukija tena uje na hoja na niliuliza huko nyuma nyinyi mnao kosoa mitandaoni mmepewa jukumu hilo kwa katiba gani ? Au utaratibu wa ukosoaji kwa mujibu wa katiba ukoje ? Je ni hata wewe mjinga unaruhusiwa kukosoa ndio maana leo Tanzania nzima kila mtu tabibu, Shwain !, nyinyi mnapaswa kupigwa bakora hadharani kwa kuzitumia hisia zenu badala ya akili.
 
Hebu twende taratibu aisee...

Huyo Kiongozi anayetakiwa kukosolewa kwa siri ni Baba Paroko, Baba Askofu, Baba Mchungaji, ni wale Mitume wetu na Manabii, Masheikh na Maimamu, au ni viongozi gani hasa?!

Au unamaanisha kama vile Jiwe anavyowajaza watu ujinga kwamba corona haingii misikitini na makanisani basi ndo aandikiwe barua ya siri, aambiwe "baba, nahisi kama umeteleza hivi, lakini sawa tu baba..."

Dah, kumbe ndo maana watu walikulipua huko siasani, manake ndo nachopendea siasani hicho... huna uwezo wa kuhimili vitasa, bora ubaki kusoma tu, na ikibidi usiingie kabisa kwenye jukwaa lenyewe!
Naunga mkono hoja [emoji23]

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mpumbavu ni wewe ambaye unaona ni jukumu lako kukosoa wakati huna sifa za kufanya hivyo, na mpumbavu ni wewe ambaye hujui natija ya kukosoa viongozi kwa siri bali mpumbavu ni wewe usie jua kuchunga heshima za watu.

Hizi ndio zama ambazo wajinga na wapumbavu kama wewe mnataka muwasemee wasomi na wenye maarifa.

Ukija tena uje na hoja na niliuliza huko nyuma nyinyi mnao kosoa mitandaoni mmepewa jukumu hilo kwa katiba gani ? Au utaratibu wa ukosoaji kwa mujibu wa katiba ukoje ? Je ni hata wewe mjinga unaruhusiwa kukosoa ndio maana leo Tanzania nzima kila mtu tabibu, Shwain !, nyinyi mnapaswa kupigwa bakora hadharani kwa kuzitumia hisia zenu badala ya akili.
Bro umepuyanga sana.....

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Ianzie juu labda
Sanjari na chini pia ukiona viongozi wenu waovu mjue na nyinyi raia mko kama wao tu, huu ukweli haubadiliki, kwahiyo ni jukumu la wote kubadilika sasa.
 
Mkuu h
Masiku yamepita na miezi imepita, nafsi ina sita lakini akili na moyo vinanisukuma kuandika jambo kuhusu niliyo yaona kwenye jukwaa la siasa humu JF na katika hili nafsi ikashinda, ila leo nikakumbuka kitu fulani kilicho nitokea baada ya kuhoji jambo fulani katika uzi fulani (Sikumbuki jina la uzi) nilijibiwa shombo, nikasema sitachangia kitu katika jukwaa hili sababu watu wamekaa kihamasa zile hamasa hasi, mihemko, ushabiki, chuki, na wanao hoji basi wanahoji kisengemneke.

Kwa ufupi niliyo yaona wengi wameyaona na wanaendelea kuyaona na wataendelea kuyaona, kwani yako wazi sana, ila haya yafuatayo watu wanatakiwa kuyajua na kinyume cha hayo ni uongo wa wazi.
  1. Siasa imegawanyika sehemu kuu mbili, inayofaa na isio faa. Lakini kabla sijagusia siasa inayo faa na isio faa, basi ni nini maana ya tamko Siasa ?
  • Siasa maana yake ni usimamizi wa jambo fulani kwa kufata utaratibu fulani.
  • Siasa iso faa hii kwa jina lingine huitwa siasa ya Kishetani humo inaingia Demokrasia na mfano wake. Siasa inayo faa inayo faa sitaigusia kwani ni kinyume cha ile isio faa.
Yafuatayo tunatakiwa kuyazingatia na kuyajua

  1. Ukiona mna kiongozi au mtawala muovu, asie muadilifu ujue na nyinyi raia mna tabia kama za kiongozi wenu. Huu ukweli haupingiki. Sasa kutatua hili inabidi kwanza nyinyi raia mbadilike.
  2. Kiongozi au mtawala hakosolewi kwenye majukwaa, yaani hadharani, kiongozi anakosolewa kwa siri tena na watu wenye maarifa mapana, wenye uchungu wa dhati na mustakabali wa taifa na watu wa taifa. Hapa najua mtasema mnafata demokrasia, huu ni mfumo wa kishetani mfumo usio faa kutawala watu, na hakuna uhuru usio na mipaka, huo tunaita utumwa wa kujitakia.
Maneno machache ni yale yenye faida na yenye kueleweka na haya ndio maneno bora.

Ahsanteni.
iki ulichokiongea kuhusu siasa, kilishapitwa na wakati! Ni utaratibu wa siasa za mfumo wa chama kimoja sio mfumo wa vyama vingi, Otherwise labda utumike ndani ya chama flani kama CCM au CHADEMA, kwamba wao kwa wao hawapaswi kukosoana hadharani kama walivyofanya kina Silinde , Lwakatare na wenzake waovu! Lakini si kwa wananchi wa kawaida! Itambulike kwamba siasa za mfumo wa vyama vingi zina uhuru mpana sana kuliko hata unavyowedza kuzani, ila ni shida ya viongozi wetu wengi kushindwa kuyafahamu marefu na mapana halisi ya mfgumo tulio nao sasa! Katika mfumo wa multpart system, chama tawala pamoja na serikali yake ni lazima viache milango wazi kupokea maoni na mitazamo tofauti kutoka makundi ya aina zote, pia ni lazima wawe wapole na wasikivu pindi wanapokosolewa, wakubali udhaifu wao pale wanashindwa! Kukubali udhaifu wako ni sehedmu ya kuanza kujisahihisha lakin ukiukataa udhaifu wako , huwezirekebisha! Siasa sio chuki! Siasa sio uadui! Siasa sio fitina! Siasa sio ubabe! Siasa sio hujuma! Siasa sio kukomoana! Siasa ni utofauti wa mawazo ambao ndio msingi wa demokrasia na kielelezo halisi cha uhuru wa fikra!
 
Mkuu h

iki ulichokiongea kuhusu siasa, kilishapitwa na wakati! Ni utaratibu wa siasa za mfumo wa chama kimoja sio mfumo wa vyama vingi, Otherwise labda utumike ndani ya chama flani kama CCM au CHADEMA, kwamba wao kwa wao hawapaswi kukosoana hadharani kama walivyofanya kina Silinde , Lwakatare na wenzake waovu! Lakini si kwa wananchi wa kawaida! Itambulike kwamba siasa za mfumo wa vyama vingi zina uhuru mpana sana kuliko hata unavyowedza kuzani, ila ni shida ya viongozi wetu wengi kushindwa kuyafahamu marefu na mapana halisi ya mfgumo tulio nao sasa! Katika mfumo wa multpart system, chama tawala pamoja na serikali yake ni lazima viache milango wazi kupokea maoni na mitazamo tofauti kutoka makundi ya aina zote, pia ni lazima wawe wapole na wasikivu pindi wanapokosolewa, wakubali udhaifu wao pale wanashindwa! Kukubali udhaifu wako ni sehedmu ya kuanza kujisahihisha lakin ukiukataa udhaifu wako , huwezirekebisha! Siasa sio chuki! Siasa sio uadui! Siasa sio fitina! Siasa sio ubabe! Siasa sio hujuma! Siasa sio kukomoana! Siasa ni utofauti wa mawazo ambao ndio msingi wa demokrasia na kielelezo halisi cha uhuru wa fikra!
Poa.
 
Back
Top Bottom