Niliyoyaona Kenya, Tanzania is better a million times

Niliyoyaona Kenya, Tanzania is better a million times

wiseboy.

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2014
Posts
2,931
Reaction score
4,550
Katika kuhangaika kwangu na maisha nikifanya biashara huku na kule hatimae wiki iliyopita nikawa nimetua Nairobi, ni mji mzuri na hali ya hewa safi nimekaa hapo takribani siku 5 hivi ndio nikapata nafasi ya kuijua Kenya na Wakenya.

Ndugu zangu wakenya ni wachoyo na si wakarimu, Kenya unaweza kufa njaa na watu wanakuangalia tofauti na Uganda na Tanzania, ndugu zangu Wakenya ni wana ukabila sijawahi kuona, si rahisi kukuta Waluo wanawapenda Wakalenjini au Wakisii wanashirikiana vyema na Waluo, ni watu wanaoishi kinafiki kwa kuficha chuki zao moyoni kwa tabasamu.

Hali ya ugaidi imewanyima amani wakenya na wana hofu ya kufanyiwa ugaidi kwa 100%, halafu ndugu zangu hawa ni wajuaji sana, kila jambo wanajifanya kulijua, ardhi kwao ngumu sana kuipata, hawana ardhi kwa wingi kama ilivyo Tanzania.

Nikatembelea maeneo ya Kibera na Mathare hapo ndo nilichoka, naomba nikiri kuwa Tanzania nzima pamoja na umaskini wetu hakuna maeneo mabaya ya kufananishwa na Mathare au Kibera, hapa ndo najiuliza ujivuni walionao unatoka wapi?
 
Wakenya watu wapenda sifa sana, hawana lolote na ukitaka kujua hilo tembelea vijiji vya kenya utagundua kuwa tz tupo sawa kiukweli, na ukitaka kuamini hawa ni hovyo hawana ustaarabu kuomba wao ni utasikia Nataka,nipe du
 
Tuache uongo. Huwezi lingnisha tz na kenya. Tanzania tuko nyuma ya kenya 20yrs. Japo hatupendi ukweli ndo huu sema sie taarabu zimejaa midomoni bila vitendo. Tz ni nch pekee duniani ambayo raia wake hawajutii na kuchukia tmaskini wao.
 
Tuache uongo. Huwezi lingnisha tz na kenya. Tanzania tuko nyuma ya kenya 20yrs. Japo hatupendi ukweli ndo huu sema sie taarabu zimejaa midomoni bila vitendo. Tz ni nch pekee duniani ambayo raia wake hawajutii na kuchukia tmaskini wao.

Tembea uone ndugu, katika nchi tisa duniani nilizotembelea tz ni ya pili kwa ukarimu ,amani na kila sifa nzuri. Jivunie utanzania
 
Tuache uongo. Huwezi lingnisha tz na kenya. Tanzania tuko nyuma ya kenya 20yrs. Japo hatupendi ukweli ndo huu sema sie taarabu zimejaa midomoni bila vitendo. Tz ni nch pekee duniani ambayo raia wake hawajutii na kuchukia tmaskini wao.

nafikiri hujui uzito wa hii statement.
 
Nafikiri ungesoma ubepari ulivyoanza mapema kenya na sera za kijamaa za Nyerere wala usingeshangaa
 
Katika kuhangaika kwangu na maisha nikifanya biashara huku na kule hatimae wiki iliyopita nikawa nimetua Nairobi, ni mji mzuri na hali ya hewa safi nimekaa hapo takribani siku 5 hivi ndio nikapata nafasi ya kuijua Kenya na wakenya, ndugu zangu wakenya ni wachoyo na si wakarimu, Kenya unaweza kufa njaa na watu wanakuangalia tofauti na Uganda na Tanzania, ndugu zangu wakenya ni wana ukabila sijawahi kuona, si rahisi kukuta waluo wanawapenda wakalenjini au wakisii wanashirikiana vyema na waluo, ni watu wanaoishi kinafiki kwa kuficha chuki zao moyoni kwa tabasamu, pia hali ya ugaidi imewanyima amani wakenya na wana hofu ya kufanyiwa ugaidi kwa 100%, halafu ndugu zangu hawa ni wajuaji sana, kila jambo wanajifanya kulijua, ardhi kwao ngumu sana kuipata, hawana ardhi kwa wingi kama ilivyo Tanzania, nikatembelea maeneo ya Kibera na Mathare hapo ndo nilichoka, naomba nikiri kuwa Tanzania nzima pamoja na umaskini wetu hakuna maeneo mabaya ya kufananishwa na Mathare au Kibera, hapa ndo najiuliza ujivuni walionao unatoka wapi?
Nililazwa Agakhani Nairobi mwezi uliopita hamna rangi niliacha kuona kutoka kwa wale manesi (japo sio wote) ukabila na ubaguzi kwa wagonjwa wasio wa kenya kwa uraia eee MUNGU wabadilishe!!
 
Tuache uongo. Huwezi lingnisha tz na kenya. Tanzania tuko nyuma ya kenya 20yrs. Japo hatupendi ukweli ndo huu sema sie taarabu zimejaa midomoni bila vitendo. Tz ni nch pekee duniani ambayo raia wake hawajutii na kuchukia tmaskini wao.

Jiulize kwanini
 
Tembea uone ndugu, katika nchi tisa duniani nilizotembelea tz ni ya pili kwa ukarimu ,amani na kila sifa nzuri. Jivunie utanzania
Tanzanìa ni ya 146 kati ya 158 kati ya nchi ambazo wananchi wake hawana furaha, na hii ni kutokana na umaskini. Sasa we unakuwaje mkarimu wakati huna kitu? Unalingani shaje tz na Kenya? Hakuna sekta hata moja unayoweza linganisha tz na kenya. Ukarimu unaokufanya uishi ktk ufukara unafaida gani? Acheni kujisifia ujinga watz wenzangu. Mijitu haifanyi kazi inakaria taarabu muda wote. Tz ni nchi pekee ambayo twiga wanaibiwa kupitia eapoti mchana na wakarimu wapowapo tu wanachekacheka.
 
Nchi zote za kibepari uwiano wa kipato kati ya masikini na matajiri ni mkubwa sana.
 
Katika kuhangaika kwangu na maisha nikifanya biashara huku na kule hatimae wiki iliyopita nikawa nimetua Nairobi, ni mji mzuri na hali ya hewa safi nimekaa hapo takribani siku 5 hivi ndio nikapata nafasi ya kuijua Kenya na wakenya, ndugu zangu wakenya ni wachoyo na si wakarimu, Kenya unaweza kufa njaa na watu wanakuangalia tofauti na Uganda na Tanzania, ndugu zangu wakenya ni wana ukabila sijawahi kuona, si rahisi kukuta waluo wanawapenda wakalenjini au wakisii wanashirikiana vyema na waluo, ni watu wanaoishi kinafiki kwa kuficha chuki zao moyoni kwa tabasamu, pia hali ya ugaidi imewanyima amani wakenya na wana hofu ya kufanyiwa ugaidi kwa 100%, halafu ndugu zangu hawa ni wajuaji sana, kila jambo wanajifanya kulijua, ardhi kwao ngumu sana kuipata, hawana ardhi kwa wingi kama ilivyo Tanzania, nikatembelea maeneo ya Kibera na Mathare hapo ndo nilichoka, naomba nikiri kuwa Tanzania nzima pamoja na umaskini wetu hakuna maeneo mabaya ya kufananishwa na Mathare au Kibera, hapa ndo najiuliza ujivuni walionao unatoka wapi?


hakuma geni hapa ni porojo ya kawaida ya mtanganyika na inferiority complex kibao, umelipa nauli ukafika kuomba chakula nairobi!!! ulofa na ujuaji utapeleka kwa gongo huko!!!
 
Jamani ukinywa gongo usikimbilie JF kuja ku-post vitu vya ajabu ajabu! ungesubiri hangover zikutoke halafu ndo ukatafakari cha ku-post.
 
Back
Top Bottom