Nilimuonyesha Mama wa Taifa kanda ya mauaji ya Burundi

Nilimuonyesha Mama wa Taifa kanda ya mauaji ya Burundi

Sasa hivi siyo Mama wa Taifa. Hili ni jambo la kuamuliwa na Taifa.
 
Kesho wanakwenda Kampala kuijadili Burundi. Museveni amewaalika. Halafu baadaye watakwenda Arusha kuijadili tena. Lakini kama hawajaiona hiyo clip they will be talking to no purpose. Na AU wanazidi kusisitiza kwamba Serikali ya Burundi haipaswi kulihofu jeshi Lao. Wanakwenda pale kwa nia njema. Mimi sinayo ile kanda. Katika Facebook. Labda Facebook wameiondoa.Masatujr anasema kaiona katika WhatsApp. Labda yeye Unaweza kuipata.
 
Mbona unampa Andrew wakati mgumu?
Hivi wewe unaweza kurusha clip yoyote hapa kwney pm za JF? Ushawahi?
Labda umuomba akupe link ya FB au ingia you tube katafute mwenyewe kama una hamu ya kuangalia binadamu mwenzako akichinjwa
Nimeomba PM, ndio. Kwani lazima clip? kinachowezekana ambacho hakiruhusiwi huku Andrew Nyerere ignore him.Watu tuko busy, ukisaidiwa link umeokoa muda.
 
Last edited by a moderator:
Niliiona hiyo clip kwenye whatsapp group moja. Hakika nilistaajabu unyama na ukatili wa kiwango kile ukifanywa na vijana wadogo kabisa. Je, ni kweli kuwa Burundi ina amani kama walivyomueleza Dr. Mahiga??? Na, je AU wataamua kuingilia kati kwa kupeleka majeshi ya kulinda amani pasi na kujali maneno ya Serikali ya Bujumbura kuwa kuna amani???

Kwa hali ya uuaji wa aina ile nachelea kusema kunahitajika hatua za haraka maana wamama na raia wanalalamika (tunashuhudia BBC Swahili na Dira ya Dunia) wakilia kwa majonzi na huzuni kubwa waamkapo na kukuta maiti za vijana wao zikizagaa nje ya makazi yao!!!

Hakika unyama huu ukiachwa uendelee Warundi watapitia wakati mgumu sana. Cha ajabu ni kuwa Viongozi wa Afrika hawasemi wamuondoe Nkurunzinza (chanzo cha matatizo) wanahimiza majadiliano na peace keeping mission kwa muhalifu na muhujumu Katiba. Ndiyo nature ya viongozi wa sasa wa Afrika.

Viongozi wote wa Africa hawana tofauti na Nkurunzinza ndio maana hawana jeuli ya kumwambia aachie ngazi
 
Niliiona hiyo clip kwenye whatsapp group moja. Hakika nilistaajabu unyama na ukatili wa kiwango kile ukifanywa na vijana wadogo kabisa. Je, ni kweli kuwa Burundi ina amani kama walivyomueleza Dr. Mahiga??? Na, je AU wataamua kuingilia kati kwa kupeleka majeshi ya kulinda amani pasi na kujali maneno ya Serikali ya Bujumbura kuwa kuna amani???

Kwa hali ya uuaji wa aina ile nachelea kusema kunahitajika hatua za haraka maana wamama na raia wanalalamika (tunashuhudia BBC Swahili na Dira ya Dunia) wakilia kwa majonzi na huzuni kubwa waamkapo na kukuta maiti za vijana wao zikizagaa nje ya makazi yao!!!

Hakika unyama huu ukiachwa uendelee Warundi watapitia wakati mgumu sana. Cha ajabu ni kuwa Viongozi wa Afrika hawasemi wamuondoe Nkurunzinza (chanzo cha matatizo) wanahimiza majadiliano na peace keeping mission kwa muhalifu na muhujumu Katiba. Ndiyo nature ya viongozi wa sasa wa Afrika.

Hapo ni mazungumzo tu, hakuna cha kumuondoa Nkuruzinza wala nini. Huwezi kumuondoa mtu aliyechaguliwa kidemokrasia kwa sababu tu kuna mauaji yanatokea nchini mwake, au hujui kwamba wakimtoa Nkuruzinza wapo watu wanaomuunga mkono watakaoibuka na kuanzisha mapambano kama yanavyoripotiwa sasa? Nkuruzinza kung'oka madarakani kirahisi tu kwa ajili ya wahuni wachache sahau, demokrasia ndio ilimuweka hapo hata kama analalamikiwa kuibadili katiba.
 
Nimeitafuta na kuipata. Nimeweza kuangalia dakika 1.21. Kati ya 5.37. Nyingine namwachia Mahiga. Hata mbuzi huwezi kumfanya hivyo.
 
Burundi ina Amani au haina Amani¿¿


The question remain unanswered.....
 
Niliiona hiyo clip kwenye whatsapp group moja. Hakika nilistaajabu unyama na ukatili wa kiwango kile ukifanywa na vijana wadogo kabisa. Je, ni kweli kuwa Burundi ina amani kama walivyomueleza Dr. Mahiga??? Na, je AU wataamua kuingilia kati kwa kupeleka majeshi ya kulinda amani pasi na kujali maneno ya Serikali ya Bujumbura kuwa kuna amani???

Kwa hali ya uuaji wa aina ile nachelea kusema kunahitajika hatua za haraka maana wamama na raia wanalalamika (tunashuhudia BBC Swahili na Dira ya Dunia) wakilia kwa majonzi na huzuni kubwa waamkapo na kukuta maiti za vijana wao zikizagaa nje ya makazi yao!!!

Hakika unyama huu ukiachwa uendelee Warundi watapitia wakati mgumu sana. Cha ajabu ni kuwa Viongozi wa Afrika hawasemi wamuondoe Nkurunzinza (chanzo cha matatizo) wanahimiza majadiliano na peace keeping mission kwa muhalifu na muhujumu Katiba. Ndiyo nature ya viongozi wa sasa wa Afrika.
Hili la kupeleka majeshi Burundi lina changamoto zake. Watakwenda kulinda nini wakati wanaopigana hawajulikani. Binafsi suluhu ilikuwa kuiondoa serikali ya Kurunzinza maana imepoteza legitimate ya kuongoza nchi baada ya kulazimisha mhula wa tatu. Kinachotakiwa sasa ni kuwa na serikali ya mpito, kuipitia katiba yao upya na kuandaa uchaguzi mpya ili wapate serikali halali. Ikiwa majeshi yatapelekwa na malengo hayo itakuwa na maana. Kinyume chake ni kupeleka majeshi ambayo hayatakuwa na kazi na kuzaa vurugu zingine.
 
Niliiona hiyo clip kwenye whatsapp group moja. Hakika nilistaajabu unyama na ukatili wa kiwango kile ukifanywa na vijana wadogo kabisa. Je, ni kweli kuwa Burundi ina amani kama walivyomueleza Dr. Mahiga??? Na, je AU wataamua kuingilia kati kwa kupeleka majeshi ya kulinda amani pasi na kujali maneno ya Serikali ya Bujumbura kuwa kuna amani???

Kwa hali ya uuaji wa aina ile nachelea kusema kunahitajika hatua za haraka maana wamama na raia wanalalamika (tunashuhudia BBC Swahili na Dira ya Dunia) wakilia kwa majonzi na huzuni kubwa waamkapo na kukuta maiti za vijana wao zikizagaa nje ya makazi yao!!!

Hakika unyama huu ukiachwa uendelee Warundi watapitia wakati mgumu sana. Cha ajabu ni kuwa Viongozi wa Afrika hawasemi wamuondoe Nkurunzinza (chanzo cha matatizo) wanahimiza majadiliano na peace keeping mission kwa muhalifu na muhujumu Katiba. Ndiyo nature ya viongozi wa sasa wa Afrika.

Yani mtu amekiuka misingi ya katiba aliyoapa kuilinda, kisa tu kajiona kuwa yeye sijui bado ni handsome sana kwa hiyo ana haki ya kuibaka katiba ili aendelee kutawala... Analiweka taifa zima rehani alafu anataka wakae chini waridhiane!! Hivi kuna kuridhiana nini hapo na wakati huyu mtu anatakiwa apelekwe kwenye jela ambayo ni maximum security na funguo zake zipelekwe kwa wchuuzi wa vyuma chakavu waziyeyushe... Ovyo sana AU
 
Hapo ni mazungumzo tu, hakuna cha kumuondoa Nkuruzinza wala nini. Huwezi kumuondoa mtu aliyechaguliwa kidemokrasia kwa sababu tu kuna mauaji yanatokea nchini mwake, au hujui kwamba wakimtoa Nkuruzinza wapo watu wanaomuunga mkono watakaoibuka na kuanzisha mapambano kama yanavyoripotiwa sasa? Nkuruzinza kung'oka madarakani kirahisi tu kwa ajili ya wahuni wachache sahau, demokrasia ndio ilimuweka hapo hata kama analalamikiwa kuibadili katiba.

Demokrasia gani hiyo ambayo imekuja baada ya yeye Nkurunzinza kuibaka demokrasia na kuibadili katiba!? Demokrasia ambayo amei-edit na kui-modify kulingana na personal wishes zake...hiyo kweli ndio demokrasia inayopaswa kutambuliwa na jumuhia za kimataifa kama AU?
Na kama AU wanaitambua, basi ni kwasababu demokrasia inayoendeshwa ndani ya mataifa ya AU haitofautiani na hii demokrasia ya Nkurunzinza.
 
Tunachojaribu kukielewa au kupata picha harisi ya Amani ya Nchi ya Burundi na watu wake kupitia vyombo vya habari kinaweza kikawa tofauti Na chanzo cha matatizo Na malengo ya wahusika.Kamwe mimi siamini au kukubari moja Kwa moja kupitia vyombo vya habari,kama tunavyofaham vyombo hivi vina wamiliki Na pia wanaamua kipi kitangazwe.Picha harisi ya mzozo uliopo Burundi nadhan kuna watu wanafahamu au chanzo Na mwelekeo Wa mambo Nchini humo.Najaribu kufikiri kua Kwa nini mauaji yanaendelea Na anayetuhumiwa kuwa ndio chanzo cha mtafaruku bado yupo madarakani? AU najumuia nyingine hazijachukua hatua za kumtoa huyo hiyo mhusika kwenye kiti? Kama ilivyofanyika visiwa vya Comoro? Nadhan tuendelee kutafakari na kusubiri,huenda ukweli Wa kilichopo nyuma ya mzozo huu.
 
Demokrasia gani hiyo ambayo imekuja baada ya yeye Nkurunzinza kuibaka demokrasia na kuibadili katiba!? Demokrasia ambayo amei-edit na kui-modify kulingana na personal wishes zake...hiyo kweli ndio demokrasia inayopaswa kutambuliwa na jumuhia za kimataifa kama AU?
Na kama AU wanaitambua, basi ni kwasababu demokrasia inayoendeshwa ndani ya mataifa ya AU haitofautiani na hii demokrasia ya Nkurunzinza.

Sasa ikiwa tatizo ni hilo la kubadili katiba mbona warundi walijitokeza kupiga kura? Je ikiwa hilo ni tatizo lililoifikisha burundi hapa ilipo jumuiya ya kimataifa inapaswa kulaumiwa kwa kutochukua hatua ya mapema ya kumdhibiti Nkuruzinza asiendelee kubaki madarakani.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom