Ni wakati gani wafu hufika kuzimu?

Ni wakati gani wafu hufika kuzimu?

Kuna mkuu humu alipost kuwa kila aliyewahi kufanya tendo la ndoa amewahi kufa. Yaani ule muda unapofika kileleni ni sawa na kufa maana unaachana kabisa na ya duniani na kupata raha iliyoje na akasema ndio maana wengine wanapitiliza yaani wanakufa jumla wakiwa wanafanya tendo la ndoa, kwa hiyo mkuu huyu akasema kufa ni raha maana unaachana na ya duniani.

Sasa mkuu wewe umejuaje kama wakati wa kukata roho unapata maumivu na sio raha ?
Le Moir Petit [emoji2] [emoji2]
 
Ukirudia kusoma kwa makini nilichoandika utaona... Ila ukitaka kujua kama kifo ni raha au mateso jaribu kujiua uone kama ni sawa na kufika kileleni wakati wa kungonoka
Hapa unanifanya niangalie hili swala biologically. Unapoattempt kuyachukua maisha yako maana ake unaforce kitu ambacho system nzima ya mwili iko active alafu wewe unailazimisha kuizima hapa lazima utakutana na maumivu. Kwa mfano anayejinyonga, kamba imebana mfumo mzima wa upumuaji na viungo vya mwili vinahitaji oxygen. Pi kwa alijipiga risasi au kujichoma kisu, viungo vinaitaji usambazaji wa damu ya kutosha alafu kuna loophole imetengenezwa ya kutoruhusu huyo usanbazaji wa kutosha eventually kifo cha maumuvu lazima kitokee.
Kuna watu wanakufa usingizini yaani all over the suddenly wanajikuta wapo kwenye mazingira tofauti ya duniani/ physical world.
Labda uniambie kabla ya kukata roho kuna spiritual beings zinakufuata kukuchukua kwa nguvu/lazima[emoji2] [emoji2]
I stand to be corrected
 
I think you know about leftovers! Hata maji hayapoi hapohapo ukiyatoa kwenye moto.. Mifano ni mingi but once a soul separates itself from the body n dwell into another realm of existence.. It doesn't mean there is no left overs....
Unapokata mti je utanyauka na kukauka kabisa siku hiyo hiyo? Automatically jibu ni hapana... Kuna mchakato mpaka kufikia kukauka
Zaidi ni kwamba ROHO sio nafsi... Kinachotengeneza NAFSI ni muunganiko wa ROHO na MWILI
Mkuu swala la kufa na mifano yako ya kuleft over inaniacha hoi[emoji23] [emoji23]
Now you're talking about the moment a person's spirit separates itself from the body ndio inapata hayo mateso lakini wewe ulisema hautatulia au itaendelea kuhangaika mpaka ule mwili wake utakapozikwa. Mi naona hapa tunalikadili hill swala kinadhalia sana...[emoji27]
 
Inaitwa the wondering spirit. Swali; hivi inakuwaga na uwezo kwa ku execute plans ambazo iliziacha kabla haijauacha mwili?
Hapana kuna kitu kinakosekana hapo.. The communion with the body... Which creates what we call SELF... SOUL on its free WILL cannot excute former plans.. BUT can be able as a ghost to revenge, harm or protect
 
Hapa unanifanya niangalie hili swala biologically. Unapoattempt kuyachukua maisha yako maana ake unaforce kitu ambacho system nzima ya mwili iko active alafu wewe unailazimisha kuizima hapa lazima utakutana na maumivu. Kwa mfano anayejinyonga, kamba imebana mfumo mzima wa upumuaji na viungo vya mwili vinahitaji oxygen. Pi kwa alijipiga risasi au kujichoma kisu, viungo vinaitaji usambazaji wa damu ya kutosha alafu kuna loophole imetengenezwa ya kutoruhusu huyo usanbazaji wa kutosha eventually kifo cha maumuvu lazima kitokee.
Kuna watu wanakufa usingizini yaani all over the suddenly wanajikuta wapo kwenye mazingira tofauti ya duniani/ physical world.
Labda uniambie kabla ya kukata roho kuna spiritual beings zinakufuata kukuchukua kwa nguvu/lazima[emoji2] [emoji2]
I stand to be corrected
Kuna some force of suphocanation.... Wafao usingizini wako half conscious.... Kwahiyo roho huondoka bila resistance kubwa ya NAFSI
Zipo video zinazoonyesha hao wafao usingizini pia huwa na hali ya kukunja uso kama ishara ya maumivu.. Wengine ni wale wagonjwa wa muda mrefu ambao automatically miili inakuwa haina nguvu tena hivyo resistance kuwa mdogo sana
 
Nimeona unaitafsiri vibaya Akhera, kwa sisi Waislamu Akhera ni maisha baada ya hukumu, inaweza kuwa adhabu ya moto au raha za peponi. Naungana nawe kuwa hakuna mfu aliye peponi wala motoni ila hadi siku ya hukumu ambapo kila mmoja wetu ataongozwa wapi pa kwenda kutokana na matendo yake
 
Mkuu swala la kufa na mifano yako ya kuleft over inaniacha hoi[emoji23] [emoji23]
Now you're talking about the moment a person's spirit separates itself from the body ndio inapata hayo mateso lakini wewe ulisema hautatulia au itaendelea kuhangaika mpaka ule mwili wake utakapozikwa. Mi naona hapa tunalikadili hill swala kinadhalia sana...[emoji27]
Ni kweli uko sahihi lakini kuna kitu hujakipata vema hapo...
Tendo la kwanza ni hangaiko la mwili kuachana na roho... Hili likishakamilika mwili huwa lifeless
Tendo la pili ni roho katika uhuru wake sasa ikihangaika kivyake... Je umenipata sasa!?
 
Nimeona unaitafsiri vibaya Akhera, kwa sisi Waislamu Akhera ni maisha baada ya hukumu, inaweza kuwa adhabu ya moto au raha za peponi. Naungana nawe kuwa hakuna mfu aliye peponi wala motoni ila hadi siku ya hukumu ambapo kila mmoja wetu ataongozwa wapi pa kwenda kutokana na matendo yake
Asante ila umeona nimeitafsiri vibaya kwa sababu ya tofauti zetu kiimani.. Ila ukiangalia kwa makini sijaijumuisha akhera na jehanum... Hivi ni vitu viwili tofauti
 
Kuna jambo limenitokea ambalo ningeomba uafafanuzi wa wajuzi. Kuna rafiki yangu alifariki kwenye ajali iliyohusisha gari tatu lakini alikufa pekee yake. Tukiwa msibani, zikaanza minong'ono kuwa ajali ile imetengenezwa na jamaa waliokuwa naye ofisini. Kulikuwa na issue fulani ya mamilioni ambayo ilikuwa inapigwa kiaina. Yeye alikataa kushiriki ile issue ikafikia suala lile limeanza kuchunguzwa na neno lake lingeweza kuhatarisha dili nzima. Baada ya mazishi kama miezi 6 hivi, ikanitokea nikitaka kulala usiku nahisi uwepo na mshikaji na kama anataka kuniambia kitu. Bahati mbaya nikawa sielewi vizuri kinachoendelea. Baada ya hali hiyo kunitokea kama siku 3 mfululizo, siku ya nne nikiwa ofisini nikapigiwa simu na moja ya lile kundi (watuhumiwa) kuniambia kuwa lile suala limeletwa ofisini kwetu hivyo anaomba nilifuatilie limalizike na jamaa akaahidi kunitoa pakubwa issue ikikamilika. Kimsingi nilijawa na hofu na nikajiuliza au ndo hisia nilizokuwa nazo kuwa jamaa marehemu anataka kuniambia kitu.
Kimsingi niliwaambia ninakwenda masomoni hivyo sitakuwa na nafasi ya kushughulikia (nilidanganya) lakini nafsi yangu imekataa kushiriki hiyo kazi
Hii ni nini?
 
Asante kwa maada,kuna mwili wa juma au maiti ya juma hivyo kuna juma mwenyewe na mwili ni vitu viwili tofauti,bila shaka kuhusu kifo ni hadithi ndefu na pana mno kwanza ifaahamike kifo sio mateso na ndio maana ukimkagua juma pindi anapo toka kufa unakutana na shahawa yaani amefika kilele au amejichafua wanasayanzi wanasema unapo elekea kufa ni kweli unahangaika ijapo si wote lakini unapo hangaika haimaanishi unapata shida ila unasikia raha.hivo ifahamike kinacho kufa ni mwili ambao umeshindwa kufanya kaz na wewe umechoka na wewe unaondoka kwenye mwili unauacha uende.
 
Asante kwa maada,kuna mwili wa juma au maiti ya juma hivyo kuna juma mwenyewe na mwili ni vitu viwili tofauti,bila shaka kuhusu kifo ni hadithi ndefu na pana mno kwanza ifaahamike kifo sio mateso na ndio maana ukimkagua juma pindi anapo toka kufa unakutana na shahawa yaani amefika kilele au amejichafua wanasayanzi wanasema unapo elekea kufa ni kweli unahangaika ijapo si wote lakini unapo hangaika haimaanishi unapata shida ila unasikia raha.hivo ifahamike kinacho kufa ni mwili ambao umeshindwa kufanya kaz na wewe umechoka na wewe unaondoka kwenye mwili unauacha uende.
Mh hii tena kwangu ni mpya![emoji27]
Mshana Jr embu njoo hapa maana kwamaneno yako mwenyewe umeshawahi kufanya kazi mochwari na ushawahi kusafisha miili, embu tuelezee hili swala mkuu.
 
Asante kwa maada,kuna mwili wa juma au maiti ya juma hivyo kuna juma mwenyewe na mwili ni vitu viwili tofauti,bila shaka kuhusu kifo ni hadithi ndefu na pana mno kwanza ifaahamike kifo sio mateso na ndio maana ukimkagua juma pindi anapo toka kufa unakutana na shahawa yaani amefika kilele au amejichafua wanasayanzi wanasema unapo elekea kufa ni kweli unahangaika ijapo si wote lakini unapo hangaika haimaanishi unapata shida ila unasikia raha.hivo ifahamike kinacho kufa ni mwili ambao umeshindwa kufanya kaz na wewe umechoka na wewe unaondoka kwenye mwili unauacha uende.
Kuna Juma kama kiwakilishi cha nafsi
Kuna mwili wa Juma
Kuna nafsi yake (he, him and himself)
Shahawa za Juma baada ya kufa? !? Hii mpya kwangu... Je kama si mwanaume? Je kama ni mtoto?
Kimsingi existence na validation ya Juma ni pale anapokuwa hai tu...
 
Kuna jambo limenitokea ambalo ningeomba uafafanuzi wa wajuzi. Kuna rafiki yangu alifariki kwenye ajali iliyohusisha gari tatu lakini alikufa pekee yake. Tukiwa msibani, zikaanza minong'ono kuwa ajali ile imetengenezwa na jamaa waliokuwa naye ofisini. Kulikuwa na issue fulani ya mamilioni ambayo ilikuwa inapigwa kiaina. Yeye alikataa kushiriki ile issue ikafikia suala lile limeanza kuchunguzwa na neno lake lingeweza kuhatarisha dili nzima. Baada ya mazishi kama miezi 6 hivi, ikanitokea nikitaka kulala usiku nahisi uwepo na mshikaji na kama anataka kuniambia kitu. Bahati mbaya nikawa sielewi vizuri kinachoendelea. Baada ya hali hiyo kunitokea kama siku 3 mfululizo, siku ya nne nikiwa ofisini nikapigiwa simu na moja ya lile kundi (watuhumiwa) kuniambia kuwa lile suala limeletwa ofisini kwetu hivyo anaomba nilifuatilie limalizike na jamaa akaahidi kunitoa pakubwa issue ikikamilika. Kimsingi nilijawa na hofu na nikajiuliza au ndo hisia nilizokuwa nazo kuwa jamaa marehemu anataka kuniambia kitu.
Kimsingi niliwaambia ninakwenda masomoni hivyo sitakuwa na nafasi ya kushughulikia (nilidanganya) lakini nafsi yangu imekataa kushiriki hiyo kazi
Hii ni nini?
Roho hufahamu yajayo kabla ya nafsi kujua, kinachotuzinga ni huu mwili wa nyama wenye makandokando mengi ya kidunia na changamoto zake
Mzimu wa marehemu ulikuwa unajaribu kukupa taarifa fulani na ndio hiyo uliyokuja kushirikishwa...
Umefanya vizuri kujitoa la sivyo ungepata tabu sana
 
Roho hufahamu yajayo kabla ya nafsi kujua, kinachotuzinga ni huu mwili wa nyama wenye makandokando mengi ya kidunia na changamoto zake
Mzimu wa marehemu ulikuwa unajaribu kukupa taarifa fulani na ndio hiyo uliyokuja kushirikishwa...
Umefanya vizuri kujitoa la sivyo ungepata tabu sana
Aksante mkuu. Ila nimeamini watu wana roho ngumu sana ise. Tena watu mko ofisi moja mnafanya kazi na pengine kupata lunch pamoja? Inasikitisha sana.
 
Mh hii tena kwangu ni mpya![emoji27]
Mshana Jr embu njoo hapa maana kwamaneno yako mwenyewe umeshawahi kufanya kazi mochwari na ushawahi kusafisha miili, embu tuelezee hili swala mkuu.
Sijawahi kuona utupu wa marehemu wenye mabaki ya manii ukiacha wale waliofia kwenye kidonda
 
Aksante mkuu. Ila nimeamini watu wana roho ngumu sana ise. Tena watu mko ofisi moja mnafanya kazi na pengine kupata lunch pamoja? Inasikitisha sana.
Sio hilo tu wengine unakuwa umewabeba sana...na kuwasaidia kwenye mengi... Kumbuka kikulacho..?
 
Biblia inasema wote waliokufa wamelala mauti wakisubiri ufufuo na unyakuo. Lkn utawasikia watu wakizika wanaombea na kuimba eti mungu ampokee au wanasema huyu alikua mtu mwema atakuwa ameshapokelewa mbinguni kitu ambacho kiimani ya kikristo ni uongo au basi ni tunajifariji. USHAURI: TUTENDE MEMA TUKIWA KTK HAYA MAISHA YA MWILI WA NYAMA SABABU TUKISHAKUFA KINACHOBAKI NI HUKUMU TU. SALA NYIMBO MAOMBI HAYABADILISHI CHOCHOTE.NI KUPOTEZA MDA ETI KUMWOMBEA MAREHEMU. KM YEYE MAREHEMU WAKATI WA UHAI WAKE HAKUTUBU NA KUMRUDIA MUNGU UNATARAJIA WW KUBADILISHA KITU.
 
Biblia inasema wote waliokufa wamelala mauti wakisubiri ufufuo na unyakuo. Lkn utawasikia watu wakizika wanaombea na kuimba eti mungu ampokee au wanasema huyu alikua mtu mwema atakuwa ameshapokelewa mbinguni kitu ambacho kiimani ya kikristo ni uongo au basi ni tunajifariji. USHAURI: TUTENDE MEMA TUKIWA KTK HAYA MAISHA YA MWILI WA NYAMA SABABU TUKISHAKUFA KINACHOBAKI NI HUKUMU TU. SALA NYIMBO MAOMBI HAYABADILISHI CHOCHOTE.NI KUPOTEZA MDA ETI KUMWOMBEA MAREHEMU. KM YEYE MAREHEMU WAKATI WA UHAI WAKE HAKUTUBU NA KUMRUDIA MUNGU UNATARAJIA WW KUBADILISHA KITU.
Sala dua na maombezi pale na kaburi vina mambo mawili makuu ambayo wengi hawayajui na kinyume chake wanadhani ni kwa ajili ya kuwaombea MSAMAHA waweze kulala mahali pema peponi...
Iko hivi
Kiimani hakuna MSAMAHA baada ya kifo.. Kinachofanywa na watumishi ni kumsaidia tu marehemu roho yake isitangetange na kugeuka mzimu au pepo... Ndio maana tukisikia mtu kafa tunasema APUMZIKE KWA AMANI /REST IN PEACE....

Jambo la pili zile sala dua na maombezi ni kwa ajili ya faraja za kibinadamu kwa wafiwa na mpendwa wao....
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom