Ni Sheria ipi inamlinda mtumishi aliyehamishwa kutokwenda kituoni kwake hadi alipwe?

Lombo

JF-Expert Member
Jan 21, 2011
4,545
2,000
Kumekuwa na Utaratibu wa watumishi wa Umma kuhamishwa bila kulipwa stahili zao. Hivi hakuna Sheria inayomlinda Mtumishi kama huyu? Nakumbuka Rais aliwahi kutamka jukwaani kuwa Mtumishi asihame hadi alipwe.

Je, hii ipo kisheria?
 

uttoh2002

JF-Expert Member
Feb 3, 2012
5,594
2,000
Tafuta definition ya neno: Mtumishi. It simply means going extra mile, uvumilivu etc! It may take 1 year hujapewa na usipo report kazini ni issue! CCM Oye!
 

mng'ato

JF-Expert Member
Oct 27, 2014
28,589
2,000
Mtumishi=Mwana Kondoo

Inabidi awe mpole tu mpk pale Mchungaji wa kondoo hao atakapoamua hatma ya kondoo wake.
 

iziga azizi

Member
Aug 16, 2020
58
125
Nenda idara ya utawala alaf waambie wakupe haki za mtumishi usihame mpaka wakupe hela ikishindikana nenda Tamisemi dodoma usikubali kunyanyasika.
 

Mtukutu wa Nyaigela

JF-Expert Member
Sep 4, 2018
3,255
2,000
Kumekuwa na Utaratibu wa watumishi wa Umma kuhamishwa bila kulipwa stahili zao. Hivi hakuna Sheria inayomlinda Mtumishi kama huyu? Nakumbuka Rais aliwahi kutamka jukwaani kuwa Mtumishi asihame hadi alipwe.

Je, hii ipo kisheria?
Hebu fafanua mkuu.
sasa Huko kituo kipya unatumia hela ipi kwenda kama hujalipwa. mbona maajabu.
unatakiwa uwezeshwe ndo uende
 

Lombo

JF-Expert Member
Jan 21, 2011
4,545
2,000
Kuna Mwalimu mdogo wangu kahamishwa Sasa alimiuliza hivo...Ila jibu lako Ni jibu tosha
Haya Mambo ya kienyeji yapo mengi Sana LGA Wizarani na Taasisi zingine hakuna vurugu hizi!
 

Kertel

JF-Expert Member
May 11, 2012
4,424
2,000
Endelea kuripoti na kufanya kazi hapohapo ulipo,ukishalipwa ndio uondoke.
 

sajo

JF-Expert Member
Nov 8, 2010
944
1,000
Hebu fafanua mkuu.
sasa Huko kituo kipya unatumia hela ipi kwenda kama hujalipwa. mbona maajabu.
unatakiwa uwezeshwe ndo uende
Yaani huu ujinga unafanyika sana kwenye LGA na mbaya zaidi watumishi wenyewe wanauendekeza na kuubariki ionekane ndio mazoea (good practice), unahamishwa halafu unatumia fedha yako kwenda kuripoti na kusafirisha mizigo yako..ukihoji unaambiwa si unalipwa mshahara, tumia huo halafu utalipwa baadae.
 

sajo

JF-Expert Member
Nov 8, 2010
944
1,000
Kumekuwa na Utaratibu wa watumishi wa Umma kuhamishwa bila kulipwa stahili zao. Hivi hakuna Sheria inayomlinda Mtumishi kama huyu? Nakumbuka Rais aliwahi kutamka jukwaani kuwa Mtumishi asihame hadi alipwe.

Je, hii ipo kisheria?
Ni waraka wa namba 2 wa 2018 wa Katibu Mkuu (Utumishi), unakataza mtumishi wa umma kuhamishwa (kulazimishwa kuripoti kituo kipya) kabla ya kulipwa stahiki zake.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom