Ni sahihi Mkuu wa Majeshi(CDF) kufanya Press conference?

Ni sahihi Mkuu wa Majeshi(CDF) kufanya Press conference?

Transparen: Kwa hiyo hao uliowataja hawapo hadi aje yeye? Ni nadra kumwona CDF kwenye press conference. Labda kuwe na tangazo la hatari linaikabili nchi hasa kutoka nje ya mipaka ya Tanzania. Mgawanyo wa madaraka ni kwamba Polisi wanashughulika na usalama wa raia na mali zao na JWTZ ni usalama wa nchi na mipaka yake. Ni maoni yangu kwamba asiaibishe hadhi ya JWTZ. Hilo ni jeshi letu pendwa lenye heshima iliyotukuka. Mambo ya ndani awaachie polisi. Kuingiliana majukumu hakuna ufanisi.
 
Wala Mboma,,,ht mimi pamoja na umri wangu huu mkubwa sijawai ona
Ulitegemea aongelee nini kama hakuwa nacho. Si ndiyo yenu ya kikaskazini mmenyanganywa Tonge lenu la kibaguzi mnakuja na kila aina ya hujuma. Sasa subiri task force imeundwa kuchunguza mtadakwa kama kuku

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Kwa mara ya kwanza toka niwe na ufahamu leo ndiyo nimeshuhudia mkuu wa Majeshi ya Tanzania akifanya press conference badala ya msemaji wa jeshi.

Sikuishuhudia hii kipindi cha Mwamunyange, Waitara nk.

Je, ni nini kimemsukuma Jenerali Venance Mabeyo kufanya alivyofanya leo?
Mkuu wa nchi anapenda nini?Ukilijibu hilo utakuwa umepata uhalali au uharamu wa CDF kuitisha press conference.Kumbuka alishataka kwenda Kibiti huyu!!
 
Kwa mara ya kwanza toka niwe na ufahamu leo ndiyo nimeshuhudia mkuu wa Majeshi ya Tanzania akifanya press conference badala ya msemaji wa jeshi.

Sikuishuhudia hii kipindi cha Mwamunyange, Waitara nk.

Je, ni nini kimemsukuma Jenerali Venance Mabeyo kufanya alivyofanya leo?
Mh! Ya kweli haya? Nimeshuhudia Press Conferences za Robert Mboma, George Waitara na Davis Mwamunyange wakiwa CDFs.
 
Issue hapa sio CDF kufanya press conference, bali issue ni content ya kile alichokizungumza. Bahati mbaya wengine tuko mbali hatujui nini alizungumza. Nimeona mtu mmoja amegusia kuwa alichozungumza kilipaswa kuzunguzwa pengine na IGP kwa kuwa alizungumzia mambo yanayohusu usalama wa raia, akimaanisha aliyozungumza ni mambo yanayoshughulikiwa na jeshi la polisi. Nadhani huyu ana hoja.

Na hoja yake inaweza kuwa na nguvu zaidi kwa wale ambao wameanza kuhisi kuwa awamu hii nchi inapelekwa "kijeshijeshi! Mnaona kilamkuu anapoenda sehemu anazungukwa na wakuu wa vyombo vya usalama, naye mara nyingi katika hotuba zake anatoa vitisho akisema vyombovya usalama vipo tayari kuwashughulikia, nakadhalika nakadhalika.

Kama CDF alifanya press conference kwa ajili tu ya kuzungumzia matukio ya ujambazi, basi inaweza kuwa ni katika mwendelezo huwa huo huo wa "kuijeshisha nchi"!
Kama ni content inaweza kuwa questioned.

Lakini na wao jeshi wameuliwa generali wao, na wao wana sehemu katika kulinda usalama wa nchi.

Mkuu wa Majeshi anaweza kuongea hata kama kuna mafuriko sehemu wanajeshi wameenda kujenga madaraja, itakuwa habari ya watu kuuawa?

Kitu kikubwa ni kwamba amekuwa muwazi kuwapa waandishi direct access kumuuliza maswali, na mara nyingine ukishakuwa katika hali hiyo, utaulizwa maswali ya usalama ambayo yana muingiliano kati ya jeshi na polisi (hakuna scinetific clear lines hapo) na kuacha kujibu maswali mengine ni kama kukimbia maswali.

Kusema kwamba anafanya press conference badala ya polisi ni conjecture, kwa sababu polisi nao wamefanya press conference Mambosasa kaongea.
 
Tatizo umesikiliza video iliyokatwa yenye dakika 2 tu ,tafuta full video


Kumbuka ile ni press kuna maswali hivyo kama yeye mkuu wa majeshi yote ikiwepo police alisema haina haja ya kupanic na kugusia kibiti sijaona tatizo

..anasema Kibiti ilikuwa tatizo kubwa kuliko hili la TL. Hivyo wananchi tusi panic.

..na mimi nashawishika kukubaliana naye.

..sasa kwanini hakuitisha Press Conf' wakati wa mauaji ya Kibiti, badala yake ameitisha wakati huu wa jaribio dhidi ya uhai wa TL?

..Halafu anasema hataki kujiingiza kwenye siasa. Hivi kweli unaweza kumzungumzia mwanasiasa, tena mwenye hadhi, wapenzi, na mashabiki kama TL, bila kujiingiza kwenye siasa?
 
Nchi hako kwenye utawala wa kijeshi.
CDF hakuwa na umuhimu wa kufanya press conference uraiani...!
Unamuongeleaje mwanasiasa kama wewe sio mwanasiasa?
Wasiojulikana ni hatari!
 
Kwa kumbukumbu yangu, nadhani ni mara ya pili. Mara ya kwanza alifanya press conference kuhusu deni la Tanesco pale boss wake aliposema asiyelipa akatiwe umeme. CDF alifika na check ya bilioni moja na kuionyesha hadharani. Sasa hii itakuwa ya pili.

Pamoja na katiba kuwepo, lakini asilimia kubwa nchi huongozwa na mapokeo ( tradition).
Watu hawakuzoea kumwona CDF akiongea na wana habari, hawakuzoea kumwona CJ akiongea na wana habari, hawakuzoea kumwona rais amewashika mikono spika ma CJ hadharani na kuwaagiza namna ya kufanya kazi zao, hawakuzoea kusikia rais akitamani kuwa IGP, hawakuzoea kuona IGP anatumbuliwa na kubaki ofisini wakati kuna IGP mwingine, n.k. Kwa hiyo kama taifa tunajenga tradition nyingine juu ya ile tuliyoizoea.
 
Back
Top Bottom