Ni kweli watanzania wanaoishi Ulaya wanakula bata?

Ni kweli watanzania wanaoishi Ulaya wanakula bata?

ulaya pa kwenda kutembea tuu, hapa hapa ukitulia unapiga trilion zako kazaa halafu unazitunza huko ulaya, veri simpo
 
Dah hali kama ndio hiyo ngoja nibaki tu hapa kyela niendelee na kazi zangu za kulima mpunga
wengi wana msongo wa mawazo
1.wameondoka hapa bongo kwa mbwembwe na digrii zao wanaishia kwenda kufanya kazi zinazofanywa na mtu asiyesoma darasa lolote hapa bongo

2. wengi eitha wametengana na familia zao ama wanaishi bila familia

3. wamewaacha wenzao hapa wanaendelea kutengeneza nyumba na maisha yao mazuri tuu wao hata kibanda hawana wanazeka huku wakijifanya bado vijana

4. Huyu dada wao ndio ameongeza msongo zaidi maana kurudi bongo anaogopa!!! huko kazi hana!!! waliokuwa wanamfadhili baada ya speach ya juzi watamdharau hali ni mbaya sana kwake
 
wengi wana msongo wa mawazo
1.wameondoka hapa bongo kwa mbwembwe na digrii zao wanaishia kwenda kufanya kazi zinazofanywa na mtu asiyesoma darasa lolote hapa bongo

2. wengi eitha wametengana na familia zao ama wanaishi bila familia

3. wamewaacha wenzao hapa wanaendelea kutengeneza nyumba na maisha yao mazuri tuu wao hata kibanda hawana wanazeka huku wakijifanya bado vijana

4. Huyu dada wao ndio ameongeza msongo zaidi maana kurudi bongo anaogopa!!! huko kazi hana!!! waliokuwa wanamfadhili baada ya speach ya juzi watamdharau hali ni mbaya sana kwake
ha ha ha hali ni mbaya sana
 
Habari zenu wanajamii forum
Nimekuwa nikijiuliza sana siku nyingi kama maisha ya hapo bongo ni magumu, vipi maisha ya nchi ambazo zimeendelea?.Kuna WATANZANIA wengi sana wanakaa nchi za nje vipi wao suala la maisha ni jepesi kwao au inakuwaje.Mtu anakuambia maisha magumu bongo, ngoja nisepe ulaya.Lakini najiuliza hapa hata mchicha utakula wa jalalani maisha magumu na mambo hayaendi vipi wanaoishi ulaya wenzetu au mambo yao safi na serikali za kule zinawapatia raia wetu mahitaji ya muhimu au na wenyewe ni wasakatoke kama sisi huku Afrika.Ni kwel maisha ya ulaya ni mazuri?? au magumashi maana unakuta mtu hana ajira hapa lakini anataka kwenda ulaya ambako kila kitu ni under machine.Vipi hapo
Kazi zao kuu;
1. Usafi wa maeneo kama supermarkets, hospitals, gyms etc
2. Care assistance
3. Wauzaji madukani (waarab watanzania)
4. Wabeba maboksi
5. Wasambaza magazeti
6. Wazoa taka taka ktk yale magari ya takataka
7. Etc
 
Hakuna pahali ama Nchi yeyote enye maisha mazuri pasipo kufanya kazi, maisha mazuri ni kujituma kufanya kazi tu na si vinginevyo, tofauti iliyopo abroad mfano ulaya ni kipato kwamba mtu akiwa mwenye kujituma basi anaweza kufanya kazi sehemu zaidi ya moja na kama ni mtulivu anaweza ku make.
Kwa majibu haya. Ilitakiwa mtoa uzi afunge virago maana umemaliza kila kitu.
 
Inategemea na unafanya nini na makazi yako yakoje.

Mfano: Ukiwa Professional Doctor, Accountant, Lawyer etc una chance kubwa kuishi maisha ya juu kwa sababu mishahara ni mikubwa.

Ukiwa kwenye Trade: Plumber, Fundi umeme, Driver wa Lorry etc Unaishi maisha ya kati.

Ukiwa kibarua/ mbeba box unaishi life ya kawaida.

Uzuri wa Ulaya life style zote hizi tatu, wote mnauwezo wa kumiliki nyumba na gari mpya kwenye holiday kila mwaka, kunywa maziwa mayai na mkate kila asubui.

Tofauti inakuja kwenye kiasi cha pesa kitakachokuwepo bank na muda wa kuanza na kumaliza kazi. Group la kwanza mara nyingi wanafanya kazi kati ya Tatu asubui hadi 11 jioni. Week end hawafanyi.

Group la pili wanaanza mapema kidogo kumaliza jioni kidogo.

Group la mwisho kazi zao ni masaa 24. Kwa hiyo unaweza ukawa unafanya kazi shift ya Usiku au Mchana au asubui. Pia kazi hizi huwa zinachokesha kuliko kazi za group 2 za juu.
 
kule bwana hatari sana...! Vitu ni ghali sana kuna sehemu nilienda kwa ufadhili wa ndugu zetu wazungu...tukaingia kwenye sehemu ya kula. kilikuwa chakula la mchana ...wametuwekea vimikate vikavu na vigumu, na vilojo lojo..vinyama kadhaa. Na majani mabichi...yaani unakula mchicha mbichi mbichi bora ingekuwa kabichi...ya vitu ...duh. Kibongo bongo msosi ule haushibishi kabisa...! Nilivyoangalia menu...eti Euro 27. kipindi hicho kwa huku bongo euro 1 ilikuwa 2200. Yaani nililaani kitendo. Yaani mtaji wa biashara ndogo huku bongo kule ni mlo wa siku moja. Kwa kweli kule wanakomoana!
 
Kwa hiyo kazi ni rahisi kupata ukiwa kule eeh
Umeongozwa na hasira pia chuki kwa walioko huko kazi ni kazi tu hata bongo wazibua vyoo wapo na wanapata riziki zao kwa kazi hiyo wala Uhasibu au kazi yako U Dr haiwasaidii, kuna vijana Tz hapa wanashindia kipande cha kashata moja na kajikombe ka kahawa its all about life kaka then penda kujenga hoja ama kutoa mawazo ambayo siyo weak kiasi hiki
 
Umeongozwa na hasira pia chuki kwa walioko huko kazi ni kazi tu hata bongo wazibua vyoo wapo na wanapata riziki zao kwa kazi hiyo wala Uhasibu au kazi yako U Dr haiwasaidii, kuna vijana Tz hapa wanashindia kipande cha kashata moja na kajikombe ka kahawa its all about life kaka then penda kujenga hoja ama kutoa mawazo ambayo siyo weak kiasi hiki
Wewe mkuu unasumbuliwa na ugonjwa mmoja unaitwa PSYCHOLOGICAL TRAUMA.....kuna kitu kinamisi kwa head yako
 
Back
Top Bottom