Ni kweli Changudoa wengi Dar wanatoka Moshi na Arusha.

Ni kweli Changudoa wengi Dar wanatoka Moshi na Arusha.

Kumbe wakijiuza maeneo hayo si mbaya! Mbaya ni wale wa barabarani tu. Hii nayo kali.
Kusema ukweli mademu wa Arusha ni hatari sana. Wanauza sana hapa Dar. Nawajua wengi tu ambao wanakuja huku hasa kwa kujiuza. Wanadai huko Arusha wameshawazungukia wanaume wengi tu hadi wamejulikana kwa hiyo hata bei imeshuka sana. Arusha ndogo, viwanja vile vile! Dar kubwa halafu wanaume wanawashobokea sana mademu wa Arachuga. Wengi wao wamepitiwa na wanaume wenye pilipili. kwahiyo wanakwepa scandali.
Kumbe na wewe ni wa Arachuga. Naona imekugusa sana hii

thats why nimesema am kidding,. sikumaanisha kuwa wanapatikana maeneo hayo bali ni utani tu,..shida si kuguswa, shida yenu wakat mnapost thread huwa mnafanya generalization sana, sasa nisipojisifia kwetu ntajisifia wap?
 
Kuna research kabisa inayoonyesha kuwa machangudoa wengi ni wa mikoa ya kaskazini hasa Arusha hususani Mbulu na Kilimanjaro. Ni ajabu kwa kweli. Sijui ni mentality ya kibiashara au la!

shame upon u!! tuwekee hiyo research hapa full data tuone ukweli wako./ jiangalie...:A S 103:
 
weeee koma kama ulivokoma kunyonya matt ya mama ako tena ukome kabisaa kutaja mkoa wang kama ww hujasoma n peke ako,,sio wote,,,mwee shame upon u
mmmh sijatukanwa muda mrefu kweli matusi kama hayo,nashangaa bado yapo,,,haya mama,ila mi natoka moshi,kibosho kwa Raphael,sijui ndo mkoa wako na ww?!!
 
mkuu C programming,angeandika hii maneno ningeamini maana ameifanyia research kabisa wewe unakuja na fantasy hapa ,without research nop right to talk other wise you have to prove beyond reasonable dought
 
Jamaa yupo sahihi kabisa. Hata mimi miaka mitatu iliyopita niliwahi kuokota watatu kwa siku tofauti pale jirani na Hongera Bar, na incidentally wote walikuwa wanatoka Arusha.
 
Wapiga kura wa Lema hao jamani taratibu.Kwa wale waliopata huduma kwao vipi wanajishughulisha au nao ni vitanda
 
Mi nafikiri majibu ya research yako yana athiriwa na utashi wako pia. Mathalani; kama unapenda wanawake weupe, probability ya kuwahoji hao ni kubwa (kwasababu uliwahoji baada ya..). Haukuhoji 'general population, ulihoji uwapendao. kama ingekuwa ni wenye 'mzigo' ndo uwapendao; basi pengine majibu yangewaangukia wahaya, wajita n.k.
Kama sivyo; basi 'soko' limewa-select 'naturally' wenye sifa zinapendwa na wengi.

Hebu tafakari 'bias' yako tena!
 
watu watang"ang"ania research... research,jamani tusiwe kama mazezeta basi,je unahitaji kufanya au kwenda shule kujua kuwa wasomi wengi nchi hii ni wachaga na wahaya,au mikoa inayosifika kwa uchawi,au mikoa inayoongoza kwa umasikini,this knowledge may sometimes be acquired through life experiences na practices,wasiwasi ni kwamba wanaotaka research watatoka mikoa ya moshi na arusha sasa kuona aibu wanaidiscredit post kwa kudai no research no right to speak,kwa taarifa yenu mwenye hii post ni mimi na natoka moshi,lengo langu halikuwa kumuoneshea kidole mtu,kabila au jamii flani lakini kama mwana jamii kujua chanzo ni nn kwa nn iwe huko kwetu na sio kwingine.?????
 
sasa mbona unakataa? kwani we unaona hao machangu sasa wanatokea wapi? au hakuna wanakotokea? naamini lazima kuna sehemu wanakotokea maana wapo....mheshimiwaa anasema wanatokea arachga na moshi tusimpuuzeaana anaonekana ni mtaalamu ktk huduma hii...hata wewe ikitokea ukaopoa mademu kumi lakini katika hao kumi ukajikuta saba ni wa arachuga na moshi utajumuishaje?.....huo ndio ukweli ingawa mchungu kumeza!
kuna watu wanaona aibu kaka,ingawa ndo ukweli wenyewe.
 
kwa sababu ya usiri wa biashara hii, kahaba wa dar anajiuza morogoro, kahaba wa arusha anajiuza dar, kahaba wa mwanza anajiuza arusha, kahaba wa iringa anaiujza moshi.
hii ni kwa ajili ya kutaka ndugu na marafiki wasigundue kuwa wahusika wanafanya hii biashara.
Nakushauri uwe unafanya analysis critically ili kupata reasonable findings.

sina la kuongeza,
asante mkuu Daudi Mchambuzi
 
Huwa napata muda wa kuwa na machangu wa Dar. asilimia 90 ya ninaowafahamu hawajawahi kutia mguu Arusha.
Wengi hata nje ya Dar hawajawahi kutoka.
 
usije ukaongea kama una ushahidi basi?? aliekuambia ni kweli nani, research ndo inazungumza,. kama amekuta wawil watatu ndo iwe moshi nzima na arusha nzima? hebu tusidhalilishane hapa bwana,. na kwa taarifa yako basi hata akitokea changu alieotokea pande hizo huwezi kumkuta eti kajianika barabarani hao ni kwenye makasino, mahotel na kumbi mbalimbali za starehe.lol am kidding ila nipo serious hapo kweli imeniuma maana mtu anaandika kama kweli ana ushahidi SI KWELI:A S angry:

aliyekwambia machangu tatizo nani? eti anaona aibu! aibu ya nini ! Wenye akili wanalegalize kabisa hi shuhuli. we vipi?
 
wewe wasema, bolding, wakat mwingine uwe makini kujua either huyu ni mwanamke au mwanaume,. hata kama kusoma hujui hata picha huoni??
humu kuna avatar za ajabu sana na sometimes ni ngumu kujua huyu ni demu au dume! kuna muda fulani Chimunguru alikuwa anatumia avatar ya lidemu lenye mawowowo a kutish...nilipojaribu kufuatilia posts zakendipo nikahisi kuwa ni dume...hivyo avatar sometimes doesnt matter in identifying someones sex....but sorry maana nimefahamu kuwa wewe ni demu na siyo dume!
 
Last edited by a moderator:
mmmmh makubwa haya,mi nilijua uchangudoa ni biashara ya wasichana wanaotoka familia ambazo hazijasoma,tena masikini,labda kama mikoa ya Dodoma,singida,mtwara na mingineyo iliyo nyuma kimaendeleo.!!!inakuwaje hii inakuwa kinyume chake??

sio kweli, watu ambao hawajaendelea hata huo uchangu ndoa hawaujui:nimekataa:nimekataa:nimekataa
 
watu watang"ang"ania research... research,jamani tusiwe kama mazezeta basi,je unahitaji kufanya au kwenda shule kujua kuwa wasomi wengi nchi hii ni wachaga na wahaya,au mikoa inayosifika kwa uchawi,au mikoa inayoongoza kwa umasikini,this knowledge may sometimes be acquired through life experiences na practices,wasiwasi ni kwamba wanaotaka research watatoka mikoa ya moshi na arusha sasa kuona aibu wanaidiscredit post kwa kudai no research no right to speak,kwa taarifa yenu mwenye hii post ni mimi na natoka moshi,lengo langu halikuwa kumuoneshea kidole mtu,kabila au jamii flani lakini kama mwana jamii kujua chanzo ni nn kwa nn iwe huko kwetu na sio kwingine.?????

unaumwa wewe
 
Rafiki yangu ni playboy mzuri tu, si hapa dar tu anapokaa, lkn pia hata sehemu mbalimbali za mikoani anazoenda ni yeye na mademu mademu na yeye.Nimemuuliza kitu kimoja ambacho kimenishangaza kidogo,swali nililomuuliza ni kwamba mchangudoa wengi anao wapata kwenye madanguro na barabara za kujiuza wanatoka mikoa gani?Jibu lake ni kwamba kuanzia ambiance pale corner bar,kuja meeda,kuelekea calabash mwenge na sun ciro,asilimia kubwa ya mademu anaowazoaga wanatoka kama sio Arusha basi Moshi,ni wachache sana wanatoka mbeya,dodoma,iringa na moro,hata bukoba ni wachache pia.Nikamuuliza we unajuaje kama wanatoka maeneo hayo?,akasema yeye anapo opoa milupo huwa hawatreat kama milupo kiivyo,huwa anawatreat with respect,ambapo huishia kuanzisha urafiki na story za maisha na hatimaye kujua maeneo wanayotoka,na saa ingine lafudhi zao pia humsaidia kujua.......Swali langu wana JF kama ni kweli huyu rafiki yangu anachokiiongea,nini chanzo changudoa wengi watoke mikoa ya Arusha na Moshi?

Background ya machangu ndoa, ni hata mama zao walikuwa wamalaya, na wamezaliwa ktk biashara hiyo.

Na utakuta mama na mwanawe wanafanya kazi hiyo hiyo ya kujiuza.
Na ni kweli machangudoa wengi utokea kaskazini mwa Tanzania.

Nilishuhudia pale kinondoni, nilingia nyumba ya wageni, full booked na machangudoa. Mie sikujua, asubuhi naamka, ndio nikaona cinema, wahindi wawili wakaingia, wale machangu wakaanza kuwagombania wale wahindi, mimi, mimi, mimi, mimi, akaja dada mmoja katoka chumbani kwake, mwenye umri kama miaka 40 hivi, yeye hakuvaa chupi alivaa shati tu refu hadi magotini akafungua vifungo, akamuita "muhindi angalia" na kumuonesha muhind k.u.m.a yake. Muhindi akapagawa macho yalimtoka na kufurahia, yule dada akamshika mkono muhindi na kumvutia chumbani. Wale wengine wakabakia kumgombania muhind alie bakia.

Ghafla akaja changu kwengine kapigwa madam uso mzima, wenzie wakamlaumu amezidi uchoyo kwenda peke yake, peke yake kujiuza, lakini wakamsaidia.

Ilipofika saa nne asubuhi akaja changu mwingine na kutangaza kifo cha mchangu wa miaka 19.
Changu mwingine akasikitika na kusema wamesha muua jamani, sie machangu tuna roho mbaya, mtoto mdogo na alikuwa nzuri sana kila customer alikuwa wanamtaka yule, na ndio alikuwa mpya hapa dar, anatoka kaskazini.

Changu mmoja mmama wa miaka kama 45 hivi, akanijia akaniuliza mwenzangu unatokea wapi, nikamuambia, na usiku unaingia mitaa gani? nikamshangaa, usiku?

yule mmama akauzunika akainamia chini aliona mie sipo kama wao, akaniambia twende tukanywe chai basi. Akaniuliza na miaka mingapi nikamuambia 21, akaniambia hata mtoto wake ana umri kama watu, hivi jana kaenda mitaa na hajarudi hadi saa hizi, utamuona!!!.

Hapo akanipa mkanda mzima kwanini amekuwa changudoa, hadi nikamuonelea huruma jamani, dada wa watu ni mtu nzuri ki moyo hadi sura, ila tabia tu ndio changudoa.

Tuliporudi hotel, tukamkuta mtoto wake karudi na kalala, akasema mwanawe kapumzika kachoka kazi ngumu. Na akaniambia kamwambia mwanawe afanye kazi peke yake ili mimama ilio kubu hisimue mwanawe sababu toto linauza sana hadi yeye mama kapumzika pesa inatosha.

Na ni kweli mtoto wake alivo amka, lilikuwa toto, sijui ilikuwa mix na rase gani jamani, mzungu si mzungu warabu si muarabu, jamani. Na hilo toto linauza kwa wahindi tu na waarabu, mama yake ndivo alivo mshauri sababu watanzania ni waaribifu, ubakaji.

Jamani, mie niliama ile hotel siku ile ile ingawa nililipia siku mbili, nilitamani kulia, nilio yaona hapo, huruma tupu.
Alafu hao wanawake wanamioyo mizuri sana ni wazuri sana kisura na maumbile pia, na ni kweli wanawake kutoka kaskazini makabila fulani hivi ni wazuri hasa. Na wakaniambia hiyo kazi wameanza tokea wadogo, kutafuta mali.

Sio hapo tu, hapo hapo dar nilienda kumtembelea shangazi yangu kaolewa, jerani alikuwa mwanamke kutoka tabora, anaishi na bwana kutoka Iringa. Akaniambia tukatafute kazi kiwanda cha petroum, njiani tunaenda akaniambia huko tabora maisha yalikuwa magumu, biashara ilikuwa haitoki, hivo alikuja dar kuendelea kujiuza ndio alikutana na yule bwana akijiuza muiinga, na akamuambia aache, ndio akaacha na kuishi nae, na akaniambia anaenda kwa waganga ili asiachwe na yule bwana. Ila marafiki zake wanaendelea kujiuza na wote wanatoka tabora wapo dar. nilipo enda kwa shangazi tena baada ya miaka 5 nikambiwa yule shoga yako hajulikani alipo na yule bwana wake kafa, nikaona ndio faida ya kuwa na changu, watakuloga ufe.

Na katika pita pita nilibahatika kukutana na machangu, na wote kutoka kaskazini.

so sijakutana na changudoa kutoka magharibi, wala mashariki na wala kusini.
 
Mikoa ya machangu doa ni Tabora, Singida, Mwanza, Kagera, Arusha, Kilimanjaro, Manyara, Shinyanga. Watali ulianza kununua wanawake huko,

Tanga inaongoza kwa umalaya Tanzania nzima sio uchangudoa. Wajerumani ndio walianza kununua wanawake Tanga, na waarabu. Na ndio maana wengi wa mikoa hiyo wamemix.
 
Umesahau kuwataja machangudoa proffessional wa maofisini. Utakuta mdada mzima anataka hela na ukimpa siku ukitaka game unakula kilainiiii
 
Back
Top Bottom