Hiki kwa ukweli ni kichekesho cha karne. Ngawaiya atuambie haya:-
1. Mwaka 2011 dolla moja ilikuwa Tshs 950. Je, kuanguka kwa shilingi kumefadhiliwa na Marekani?
2. Bei ya mafuta na bidhaa nyingine muhimu hazikamatiki. Je, hali hii imeletwa na Marekani?
3. Umeme umekuwa ni kansa tangu 2006. je, Wamarekani ndiyo wamefadhili kukosekana kwa umeme?
4. Matokeo ya form four sote twayajua, Je wamarekani waliwatungia huo mtihani?
5. Makusanyo ya kodi wamedorora Je, wamarekani wametuzuiya kukusanya kodi?
6. Misamaha ya kodi ni Tsh 700Billion katika 2009/2010 misaada tulopata ni 1000 bilion hiyo nayo USA?
7. Serikali imekuwa kupeana daraka kwa kujuana na siyo uwezo wa mtu, Je hiyo nayo ni USA?
8. Watu hasa kanda ya ziwa wamesusa kulima mazao ya biashara kisa hakuna masoko je, hiyo nayo USA?
9. Polisi wanaua raia wasio na hatia halafu wanawaita majambazi [kesi ya zombe, tarime, bulyankuru, etc] je, hiyo nayo Marekani?
10. Wizi wa masiasili [wanyamapori pale KIA, magogo bandarini, UAE kule Roliondo, etc] hiyo nayo Marekani
11.
.
.
.
Its an endless list of fraud and corruption which has nothing to do with USA.
Kama USA imewapa dolla 700million na mkaacha kukusanya kodi hamuoni kuwa ninyi ndio mmepewa fedha ili muuwe uchumi wa nchi? kwa maana kwamba mtakapoacha kukusanya kodi watu watakuwa wavivu. Mwishoni watakapokata hiyo misaada tutaanza kupigina ili kukanga njaa!!