News Alert: Sheria ya Ndoa kupingwa Mahakamani


Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,023
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,023 280
Wanaharakati wa haki za binadamu nchini Tanzania, wameamua kufungua kesi mahakamani ambapo wanataka kifungu cha 13 cha sheria ya ndoa ya 1971 ambacho kinaruhusu binti wa miaka 14 kuolewa kuwa ni kinyume na Katiba na mikataba ya Kimataifa ambayo Tanzania imeridhia. Kesi hiyo ambayo mshitakiwa mkuu ni Mwanasheria Mkuu wa serikali inalengo la kutaka mahakama "itangaze" kuwa umri wa vijana kuoa/kuolewa ni kuanzia miaka 18. Unaweza kuisoma sheria hiyo ya ndoa hapa chini au kwa kubonyeza SHERIA YA NDOA YA 1971

Sehemu ya kifungu hicho inasema:

13.-(1) No person shall marry who, being male, has not attained Minimum age the apparent age of eighteen years or, being female, has not attained
the apparent age of fifteen years.
(2) Notwithstanding the provisions of subsection (1), the court shall,
in its discretion, have power, on application, to give leave for a
marriage where the parties are, or either of them is, below the ages
prescribed in subsection (1) if-
(a) each party has attained the age of fourteen years; and
 
M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2006
Messages
4,818
Likes
61
Points
145
M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined May 4, 2006
4,818 61 145
Wanaharakati wa haki za binadamu nchini Tanzania, wameamua kufungua kesi mahakamani ambapo wanataka kifungu cha 13 cha sheria ya ndoa ya 1971 ambacho kinaruhusu binti wa miaka 14 kuolewa kuwa ni kinyume na Katiba na mikataba ya Kimataifa ambayo Tanzania imeridhia. Kesi hiyo ambayo mshitakiwa mkuu ni Mwanasheria Mkuu wa serikali inalengo la kutaka mahakama "itangaze" kuwa umri wa vijana kuoa/kuolewa ni kuanzia miaka 18. Unaweza kuisoma sheria hiyo ya ndoa hapa chini au kwa kubonyeza SHERIA YA NDOA YA 1971

Sehemu ya kifungu hicho inasema:
Hata wakishinda, utekelezaji wake huko vijijini utakuwaje?

Wakati mwingine kama huwezi kuisimamia sheria ni bora kuiacha kama ilivyo.

Sikujua TZ unaweza kuoa mtoto wa miaka 15.
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,023
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,023 280
Now you know, nakumbuka wakati wakubwa zangu wa miaka 25 kwenda juu walivyokuwa wanavisarandia vitoto vya darasa la saba... kumbe ilikuwa halali..
 
R

Rwabugiri

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
2,776
Likes
16
Points
135
R

Rwabugiri

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
2,776 16 135
Hapo ina nichanganya kidogo,
Kwani najua kuna sheria Tz inayo sema ukingonoana na binti/kijana (hasa hasa binti) mwenye umri chini ya miaka 18 hata kama karidhia kosa ni kwamba ume mbaka na ni kifungo jela miaka 30!

Mbona hapa sasa naona mkinzano mkubwa?
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,023
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,023 280
ukingonoana na binti wa umri huo ni kosa, ukiamua kumchukua jumla jumla si kosa...
 
U

under_age

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2007
Messages
317
Likes
40
Points
0
U

under_age

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2007
317 40 0
i hope wataweka sheria ya muda wa kuanza kuzini pia. kwani kinachompelekea mtu kuowa ndio hicho kinachopatikana kwenye kuzini. wakizuia ndoa pia tunataka watuoneshe vipi watazuia uzinifu? au ndio maendeleo ya development tena? kuwa na bf na gf ni ustaarabu?. langu jicho.why cant we be free to let everyone do what she or he like? especially katika mambo yanayowakilisha matamani ya kimaumbile?. akina under age ina maana ndio wauchune mpaka miaka 18? maana wengine kuzini kwao ni haramu.si muda mrefu! ila what if.........
 
R

Rwabugiri

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
2,776
Likes
16
Points
135
R

Rwabugiri

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
2,776 16 135
ukingonoana na binti wa umri huo ni kosa, ukiamua kumchukua jumla jumla si kosa...
Huo ni mkoragano kabisa! mi nilidhani hapo mantiki ni kwamba huyo binti anakuwa bado mdogo kwa ajili ya hayo mambo, kumbe ukichukua jumla inabadili umri jama?

Nadhani hii si sahihi, kuna shida kubwa mahali!
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,023
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,023 280
tukiwaambia hawa watawala wetu kuwa sheria zetu ni za ajabu wanasema "hatuwapongezi kwa kazi nzuri".
 
S

S. S. Phares

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2006
Messages
2,141
Likes
13
Points
0
S

S. S. Phares

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2006
2,141 13 0
Hata wakishinda, utekelezaji wake huko vijijini utakuwaje?

Wakati mwingine kama huwezi kuisimamia sheria ni bora kuiacha kama ilivyo.

Sikujua TZ unaweza kuoa mtoto wa miaka 15.
Taratibu ndio mwendo...tunapiga hatua ado ado. Kwanza sheria ibadilishwe then hizo kesi za vijijini zitashughulikiwa zinazowezekana hivyo hivyo.
 

Forum statistics

Threads 1,235,911
Members 474,863
Posts 29,240,322