Ndugu zangu waislamu hii ni kweli!?

Ndugu zangu waislamu hii ni kweli!?

MulRZGM

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2017
Posts
1,015
Reaction score
748
Jana nilivofika kibaruani asubuhi mjengoni baada ya kusain then maongez na colleagues kidogo... Kuna mzenji afisa mwenzangu huwa tunapenda kumtania kwamba yeye kwa mkewe ni bwege sababu huwa anamfanyia mkewe kila kitu ilhal mke wake yeye ni kula, kunywa, choon, kuvaa na kupatiwa chochote anachohitaji....

Yaan mwanamke hapiki, hafui, wala kufanya lolote lile,
Sasa jana ile nilimuuliza hivi ni kweli anavyotuambiaga hivyo! Akadai ni kawaida kwa mwanaume wa kiislam akishaoa tu, yeye (mwanaume) ndiyo ana jukumu la kumtunza mwanamke ikiwa ni pamoja na kufanya kazi zote za ndan na mambo mengine ikiwemo kwenda sokon na kupika....

Ndugu zangu waislam ni kweli hii?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mwanamke si kijakazi mwanamke malkia wa nyumba mwanamke ni mlezi wa nyumba yake. Mtume alikuwa akiwasadia wakeze kupika lakini hakuwa anakubali muda wa ibada ya sala unapofika

Maisha tuuu ndio hufifisha mahaba haya inalazimika kupeana majukum
Ingawa bado yatupasa kuwahudumikia kwa dhati ya haki


Sent using Jamii Forums mobile app
 
Mwanamke si kijakazi mwanamke malkia wa nyumba mwanamke ni mlezi wa nyumba yake

Mtume alikuwa akiwasadia wakeze kupika lakini hakuwa anakubali muda wa ibada ya sala unapofika


Maisha tuuu ndio hufifisha mahaba haya inalazimika kupeana majukum

Ingawa bado yatupasa kuwahudumikia kwa dhati ya haki


Sent using Jamii Forums mobile app
Hivyo mukuu... Jamaa yetu yupo sahh, au siyo?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Jana nlivofika kibaruani asbh mjengoni baada ya kusain then maongez n colleagues kdg...

Kuna mzenji afsa mwenzangu uwa tunapenda kumtania kwmb yy kwa mkewe ni bwege coz uwa anamfanyia mkewe kila kitu ilhal mke wake yy ni kula, kunywa, choon, kuvaa n kupatiwa chchte anachohitaji ikiwemo kugegedwa pia tena ad afike peak....

Yaan mwanamke hapiki, hafui, wala kufanya lolote lile,

Sasa jana ile nlimuuliza iv ni kwel anavotuambiaga ivo!

Akadai ni kawaida kwa mwanaume wa kiislam akishaoa tu, yy (mwanaume) ndo ana jukum la kumtunza mwanamke ikiwa ni pa1 n kufanya kaz zte za ndan pa1 n mambo mengine ikiwemo kwnd sokon n kupika....

Ndugu zangu waislam ni kweli iyo?

Sent using Jamii Forums mobile app
Nadhani si kweli maana sijaliona kwenye vitabu vya dini likizungumziwa hivyo
 
Ni jukumu la mwanamume kumtunza mkewe sawa lakini sio lazima umfulie au umpikie, ila unaweza kufanya hivyo kuonyesha kuwa mapenzi yako ni makubwa sana juu yake, kumsaidia au kama anaumwa.
Ila kweli huyo jamaa ni "bwege", yaani kila kitu??, Hapana kwa kweli. Isije kuwa keshaekewa nyama kwenye "maungo"[emoji23][emoji23]

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Jana nlivofika kibaruani asbh mjengoni baada ya kusain then maongez n colleagues kdg...

Kuna mzenji afsa mwenzangu uwa tunapenda kumtania kwmb yy kwa mkewe ni bwege coz uwa anamfanyia mkewe kila kitu ilhal mke wake yy ni kula, kunywa, choon, kuvaa n kupatiwa chchte anachohitaji ikiwemo kugegedwa pia tena ad afike peak....

Yaan mwanamke hapiki, hafui, wala kufanya lolote lile,

Sasa jana ile nlimuuliza iv ni kwel anavotuambiaga ivo!

Akadai ni kawaida kwa mwanaume wa kiislam akishaoa tu, yy (mwanaume) ndo ana jukum la kumtunza mwanamke ikiwa ni pa1 n kufanya kaz zte za ndan pa1 n mambo mengine ikiwemo kwnd sokon n kupika....

Ndugu zangu waislam ni kweli iyo?

Sent using Jamii Forums mobile app
Tofautisha Limbwata na Uislam Mkuu
 
Hadith ya mtume inasema (ktk maanaake) " ikiwa mwanamme anauwezo wa kumlisha na kumvisha mwanamke bas na aoe"

Neno kumlisha lina mawanda mapana ikiwepo hivyo afanyavyo mpemba, kwa mafunzo hayo hayo ya mtume alikua akimsaidia mkewe bi Aisha baadh ya kaz ikuwepo kupika n.k hivyo basi shughul za nyumbani ni za mke lkn wakt mwingine mwanaume anapaswa kumsaidia mkewe panapo wasaa. Ikiwa mwanamke ni mama tuu wa nyumbani na mwanmme ni mtaftaji wa riziki bas mke anawajibu zaid wa shughul zote za nyumbani kwa kua mmewe huchoshwa na utaftaj rziki, kwa hiyo kufanya hivyo ni ktk kumuhurumia mumewe na kwa siku ambazo mme yuko likizo au wikiend ni wajib wake kumsaidia mkew shughul hizo za hapo home



et al
 
Jana nlivofika kibaruani asbh mjengoni baada ya kusain then maongez n colleagues kdg...

Kuna mzenji afsa mwenzangu uwa tunapenda kumtania kwmb yy kwa mkewe ni bwege coz uwa anamfanyia mkewe kila kitu ilhal mke wake yy ni kula, kunywa, choon, kuvaa n kupatiwa chchte anachohitaji ikiwemo kugegedwa pia tena ad afike peak....

Yaan mwanamke hapiki, hafui, wala kufanya lolote lile,

Sasa jana ile nlimuuliza iv ni kwel anavotuambiaga ivo!

Akadai ni kawaida kwa mwanaume wa kiislam akishaoa tu, yy (mwanaume) ndo ana jukum la kumtunza mwanamke ikiwa ni pa1 n kufanya kaz zte za ndan pa1 n mambo mengine ikiwemo kwnd sokon n kupika....

Ndugu zangu waislam ni kweli iyo?

Sent using Jamii Forums mobile app
Ni kweli.

Labda apende mwenyewe kukusaidia.
 
kwani ni ubaya au ukifanya chochote kumfanyia mkewe utapungukiwa nn?!!km hupati hitilafu yoyote waweza kufanya kwa kadri ya uwezo wako h
wala hukatazwi wala huruhusiwi!ni wewe na mkewe jinsi mnavyoendana mnaeza hata kufuliana chupi au kupikiana au hata zaidi ya hapo sababu hakuna tatizo basi ruksa!ila shida wanaume tunaona ukifanya hivyo eti mume bwege
fanya kile unachotaka bila kudhani watu wanakufkiria vipi

my game,my rules
 
Yaap hiyo ni kawaida wala usoshangae maana mtume amesema mwanamke akifanya jambo lolote kukufanyia anapata dhawaabu na akiacha kama kupika,kufua na kadhaalika hapati dhambi.so mwanamke kukufanyia hivyo yeye niutashi wake na pia ili apate thawabu but anaweza kuacha kukufanyia na ukiamuacha kwa kumpa taraka wewe utaonekana kwenda wazim maana hajaja kwako kukupikia wala kukufulia Bali alikuja kwa ajiri moja 2 ambayo wewe mwenyewe ulikuwa ukihangaika huku na kule unatumia mapesa meng sana lakin kakurahsishia

Sent using Jamii Forums mobile app
 
mwanamke bana ukimlea vizur ukawa karibu yake kwa kila kitu huwa walaini sana hata ukimwambia hun naomba nikuchinje au kukunyonga kidogo anakubali!yaani mwanamke ni rahis sna kumteka akili tena sana we mfanyie wema uone anavyokuwa laini.
ila wazee ukiaribu akinadili rangi utatafuta mlango wa kupita

my game,my rules
 
Back
Top Bottom