Ndoa yangu inakaribia ila michango kutoka kwa marafiki hakuna

Ndoa yangu inakaribia ila michango kutoka kwa marafiki hakuna

Mtu anaomba asimamiwe harusi yake hajigusi nguo za wasimamizi wasimamizi wanajitahidi kununua kila kitu si chini ya laki tano halafu bado eti anataka watoe tena mchango wa kamati.
sio fair kabisa
 
Hahaahaha aiseee.

Km umetoa mahari .yann kulalama?? Funga ndoaa.

Mambo ya sherehe baadae ukishajipanga..mtegemea cha ndugu hufa masikin
 
Kitendo cha kufungishwa ndoa kinagharimu shilingi ngapi, nadhani ni bure na kama ipo basi ni karibu na bure. Nenda kafunge ndoa yako mambo ya kunywa na kula utayafanya baadaye.
Ndio lak
Sherehe wanawake wengi ndio hupenda
Namaanisha anayeolewa. Wewe cha kufanya kafunge ndoa kanisani/ msikitini. Kitendo hicho hufanywa bure na aliyepewa mamlaka ya kuozesha. Kama upande wa pili wanataka sherehe waambie wafanye sherehe upande wao ila wewe huendi.
Itabidi nifanye hivyo ila nikikumbuka ile michongo niliokuwa natoa ndo inaniumiza
 
Nenda kanisani funga ndoa wewe...tatizo mnapenda sherehe kuliko ndoa...na hii ndio chanzo cha wanaume kuendekeza uzinzi..

Sherehe sio lazima...
Nishagonga msosi ndoa nyingi sana so naona ni vyema kiupande wangu watu wakafaid pia ila kama michango itabuma basi itakuwa sina budi
 
Moja ya sababu hatuendelei kama jami ni ukweli kwamba tunapenda sana kusaidiwa.
 
Pole. Kufunga ndoa haicost chochote. So we nenda kafunge tu. Sherehe mnaweza mkaifanya kama ka get together nyumbani tu. Keep it simple

This is why I tell people, msitegemee sana michango kwaajili ya sherehe. Kwasababu it's just that, michango. Inaweza ifike malengo au la. Kama mtu una event yoyote unataka kufanya na ungependa watu wakuchangie, basi atleast kuanzia 60 - 75 percent ya expenses unauhakika wa kufinance mwenyewe. Hizo percent zingine zilizobaki ndo unaweza ukaacha wengine wachange. Otherwise either mtu afanye kasherehe kadogo au kama anataka event kubwa, a start saving for it kuanzia kabla.
Sawa bhana ntawapiga haluwa tu.
 
Moja ya sababu hatuendelei kama jami ni ukweli kwamba tunapenda sana kusaidiwa.
Unajuwa sometime mtu unaweza kuwa na kauwezo kidogo ila ukikumbuka ulichangia pia sasa zamu yako unajiuliza mbona kimya au ndo ni vyuma vimekaza
 
Nasubiri ikiwa mambo yataenda hivi hivi hakianani hata mtu akipata msiba rambi rambi sitoi
Ohoooo rambirambi toa tu wala haina shida ...MTU akiumwa saidia vizuri ...ila usichangie sherehe tu baaasi
 
Tatizo ni kwamba mm nilisaidia pia

Na mimi najua hilo, wala sikulaumu wewe, kwa sababu wewe hukuanzisha mfumo huu, umeukuta.

Ila ni mfumo mbovu.

Nimekaa na watu wa mataifa mbalimbali nikagundua kwamba wenzetu kama Marekani wanaheshimu sana mambo ya mtu mwingine.

Yani mtu mmoja kumuwekea mzigowake mtu mwingine kizembe zembe hivi ni kitu kinaonekana kamakumkosea heshima sana, halafu mtu kuweza kujilipia mambo yake mwenyewe ni kitu kinachoheshimika sana.

Kuna story moja ina elezea hili.

Rais Bush (Baba, H.W0 alikuwa anafanya kampeni za urais, akapita sehemu anapendwa sana, akawa anaongea na watu, ikatokea kama anataka kununua chakula sehemu. Alivyokuwa anapewa chakula, akawa anatoa hela alipe. Yule mama akawa anakataa ile hela. Rais Bush akawa anasema siwezikula bure, lazima nikulipe, yule mama akawa anasema haiwezekani mtu kama wewe ulipe. Rais Bush akasisitiza sana, mama akakataa. Mwisho ikabidi Rais Bush akubali tu, lakini alivyokubalikula bila kulipia, akasema, acheni rekodi zioneshe, nilijaribu kulipa, mama akakataa kabisa.

Sasa hapa tuna mafunzo mawili.

1. Watu wana ukarimu wa kualika watu chakula,wanatoa chakula bure.
2. Watu hao wenye ukarimu, wanakuta wale walioalikwa kula bure, hawako comfotable na kula bure, wenyewe wanatakakuchangia.
3. Hata hivyo, watu wenye ukarimu wanakataa kulipwa.

Zamani mbona hatukuwa na michango? Harusi ziliendaje?

Watu wachache wa familia walikaa, wakanunua chakula kidogo, wakachagua kwa ndugu mwenye sehemukubwa, wakajumuika.

Lakini je, jamii si inataka wanaokula wafanye kazi? Hapo ilikuwaje? Watu walialikwa tu kama mabwanyenye na kula tu bila kufanya kazi?

La hasha, walioalikwa hao hao walikuwa na wawakilishi kutoka familia zaowalioshiriki kuandaa chakula, kupika, kusafisha uwanja etc.

Kwa hivyo, ilikuwa perfect system. Watu walichangia, kuchangia hakukuwekapesa mbele, kuliweka shughuli na kusaidiana kazi mbele, watu hawakuwa na gharama zisizo za lazima za kumbi, catering, DJ.

Ukumbi ni kwa ndugu mwenye uwanja mkubwa, chakula watapika ndugu jamaa na marafiki, DJ kuna uncle mwenye mziki mkubwa atapiga muziki.

Harusi ilifanywa kinyumbani zaidi.

Siku hizi tunashindana nani kavaa zaidi, nani kakodi ukumbi ghali zaidi, nani kafanya catering ya bei mbaya zaidi etc.

The cost is bloated, so unnecessarily, we make this a normal thing. Like it was always like this.

It wasn't. It need not be.
 
Unajuwa sometime mtu unaweza kuwa na kauwezo kidogo ila ukikumbuka ulichangia pia sasa zamu yako unajiuliza mbona kimya au ndo ni vyuma vimekaza
Waswahiliwalisema "tenda wema wende zako, usingoje shukurani".

Katika maisha, usifanye wema kwa kutegemea kulipwa.

Fanya wema kwa sababu ni jambo jema tu.

Utajiondolea headaches kibao.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom