Nchi zilizoelimika sana Afrika; Tanzania tuko wapi?

Nchi zilizoelimika sana Afrika; Tanzania tuko wapi?

Kichuguu

Platinum Member
Joined
Oct 11, 2006
Posts
18,059
Reaction score
25,114
Nimeangalia video hii kuhusu nchi zilzoelimika sana Afrika na kugundua kwa nini Tanzania inapata mikataba mobovu miaka nenda rudi na kuishia kukamatwa ndege zake kama swala wanavyokamatwa na chui. Hata kama video imeskewa data, ukweli ni kuwa elimu ya Tanzania sasa hivi ni dhaifu sana.

Wakati ninamaliza form 6, Tanzania ilikuwa ni moja ya nchi zilzoelimika sana na ndiyo maana intellectuals wengi kama Walter Rodney, Ali Mazrui na Mahamud Mamdani walikuwa wanajiona nyumbani. Pale Nkurmah Hall ikilikuwa kijiwe cha kuwekana nondo. Leo hii Tanzania hap[o kabisa kweli list ilhali Form six Div1 zetu ni lukuki sana. Tunakwenda wapi kama taifa?

 
Elimu yetu asilimia kubwa imebase kwenye kukariri pamoja na kusoma mambo mengine ambayo hayana impact katika maisha ya kawaida wala kumjenga mtu kifikra...

Wanafunzi wakikaribia mitihani wanasovu pastpapers inaashiria kwamba maswali ni yale yale hayapimi uelewa.
 
Kuelimika hakusaidii kitu if ur not civilized
elimu inasaida sana kuinua level ya civilization. Mtu mwenye elimu ana mtazamo mpana sana wa dunia kuliko yule anayeiona dunia kama kabila lake tu.
 
Back
Top Bottom