Naweza kuhifadhi Bank vyeti vyangu?

Naweza kuhifadhi Bank vyeti vyangu?

Pesa utunziwe
na vyeti???
Ushauri
mzazi wako hasa mama,anaweza kukutunzia vizuri.
Mimi vyeti vyangu vyote anavyo Bi.mkubwa yaani ni zaidi ya bank,
mi nimebaki na kopy tuu.

Toka kwenye blanketi la utoto wa mama Wewe umeshakuwa mtu mzima sasa! Sidhani kama kuna kosa kutunziwa vyeti na benki! Huko undo kwenye usalama zaidi kuliko mama yako!
 
Swali ni zuri na la msingi sana !
... Wadau wa banking sector watusaidie
 
Jamani nilikuwa sijacheka sasa nimecheka, asanteni kwa mitazamo na ushauri wenu wa kuchekesha sana.
 
Mkuu nyanyambichi, kwa kukuondolea utata ni kweli kabisa bank wanaweza kufanya hayo hapo juu, hasa wosia mara nyingi watu wanahifadhi bank
 
Last edited by a moderator:
watu wengi wapumbavu wanakimbilia tu kujibu kwa kujifanya wanajua kila kitu. Muanzisha maada ameomba information. Kama hujui kaa kimya sio kuongea ungesee wako maza fanta. Mnaniboa sana mbwiga nyie .Angetaka cheti kitunzwe na mama yake asingewauliza fisi maaluni nyieee
 
Nina wasiwasi na grades zilizopo kwenye hivyo vyeti.

Hivi fikiria mtu una A=7 ambayo inakupa I: 7 kwa O Level

Kisha una A=3 ambayo inakupa I: 3 kwa A Level
Harafu bado kutunza vyeti vyako inakupa taabu!!! Nimeshangaa.

Nimetumia grading System ya zamani achana na hizi za siku hizi zilizopo chini ya BRN.
Lakini pia huitaji kuwa na point hizo ili kuwa na uwezo wa kufikiri vizuri jinsi ya kuhifadhi vyeti/ Nyaraka zako muhimu.

Kwanza ungeuliza dhumuni la kutunza bank ni lipi? Jibu la hapa ndo labda lingekuwa msingi wa swali lako
 
Zipo safe custody za kuhifadhia documents ambapo baadhi ya documents ni title deeds,will deeds e.t.c.pia njia nyingine unaweza kuhifadhi kwa advocate
 
Watanzania ndiyo binadamu pekee duniani anaye hangaika na vyeti,kuna makampuni mengi makubwa hayataki kuona vyeti yanataka experience,haya mambo ya kuabudu vyeti yanaturudisha nyuma sana

True kabisa bado watu wanazani veti ndo mali, that is why mashirika kibao hasa haya ya nje hawataki kuona vyeti. Mimi siwezi hangaika meti kuhifadhi vyeti, nyaraka kama mikataba sawa, ila sio vyeti sijui vya secondary na chuo wengine hadi vya shule ya msingi myu ana vyeti 50,
 
Du binafsi sikuhz sipendi kuchangia maada humu kwan baadhi ya wachangiaji wa siku hzi ni kama vichaa! hivi mleta maada kaleta jambo gani baya? halafu mtu unajifanya unaakili eti one ya 7,3 hvyo eti hupaswi kutnza vyeti mahali salam na siku ukipotez unakuja kuomba msaada!
 
True kabisa bado watu wanazani veti ndo mali, that is why mashirika kibao hasa haya ya nje hawataki kuona vyeti. Mimi siwezi hangaika meti kuhifadhi vyeti, nyaraka kama mikataba sawa, ila sio vyeti sijui vya secondary na chuo wengine hadi vya shule ya msingi myu ana vyeti 50,

Kwa hiyo vyeti vyako umevichoma mkuu??

Hayo ni maneno tuu poteza kimoja uanze kuhaha necta sijui tcu tuone
 
Nowdays kuna safe ambazo ni fire proof. Hakuna haja ya kuhangaika na Bank, cjui kwa Bi Mkubwa. Hizo ni pre colonial ideas. Dunia imeendelea sasa jamani!!!
 
ni kama hivyo hapo juu swali lilivyo.

1.je naweza kufungua acardemic certificate nikahifadhi kwa usalama vyeti vyangu vya o-level na a-level.


2.nasikia kuna a/c ambayo unaweza kufungua na kuhifadhia nyaraka kama vile hati za nyumba na viwanja ?

Natanguliza shukrani.


nani alikuambia benki ni mahali salama?
 
Hivyo vifaa vipoje... na zile fire extinguisher za nini.. ?

Mkuu punguza ujuaji yaani kwa akili yako eti sababu kuna fire extinguisher ndo hamna haja ya kuwa na sanduku za fire proof? Pata elimu hapa mabenki yote huhifadhi hela na document zingne ktk masundu maalum ambayo benki ikiungua moto, vitu vilivyohifadhiwa utavikuta viko vilevile. Kuhusu fire extinguisher kazi yake ni kuzuia moto mdogo usiwe mkubwa ukasababisha madhara katika jengo kwa ujumla. So faida ya extinguisher ni kuokoa jengo na watu waliomo kwa ujumla lakini iktokea imeshndkana kuzuia moto mdogo ukawa mkubwa basi benki itapata hasara ya jengo tu lakini hela zitakuwa salama sababu zimehifadhiwa ktk sheluvu ambazo ni fire proof nategemea utakuwa umeelewa.
 
Mkuu punguza ujuaji yaani kwa akili yako eti sababu kuna fire extinguisher ndo hamna haja ya kuwa na sanduku za fire proof? Pata elimu hapa mabenki yote huhifadhi hela na document zingne ktk masundu maalum ambayo benki ikiungua moto, vitu vilivyohifadhiwa utavikuta viko vilevile. Kuhusu fire extinguisher kazi yake ni kuzuia moto mdogo usiwe mkubwa ukasababisha madhara katika jengo kwa ujumla. So faida ya extinguisher ni kuokoa jengo na watu waliomo kwa ujumla lakini iktokea imeshndkana kuzuia moto mdogo ukawa mkubwa basi benki itapata hasara ya jengo tu lakini hela zitakuwa salama sababu zimehifadhiwa ktk sheluvu ambazo ni fire proof nategemea utakuwa umeelewa.

Ok thanks kwa kunielewesha..

Ila unijuze zaidi, kwa hiyo na zile wanazo kaa nazo mateller hazitaungua zipo kwenye proof.?. yale ma tranker wanayokaa nayo madirishani moto ukija hayataungua japo yapo wazi.?
 
Ok thanks kwa kunielewesha..

Ila unijuze zaidi, kwa hiyo na zile wanazo kaa nazo mateller hazitaungua zipo kwenye proof.?. yale ma tranker wanayokaa nayo madirishani moto ukija hayataungua japo yapo wazi.?

Hahahahaha! Tatizo lako jamaa angu suala la moto unalichukua kama linatokea kila siku. Kwa hiyo unadhani mateler wakimalza kazi jioni izo hela huwa wanaziacha exposed? Sifanyi kaz benki ila kwa uelewa wng mfano benki znapofungwa labda usiku ukatokea moto umuhimu wa hizo shelf ndo utachukua nafasi lakini kama moto utatokea muda wa kazi hela ambazo hazimo ktk shelf atakochoweza kuokoa teller ndo icho icho make uhai ndo wa muhimu sasa moto umelpuka hata kama ww ni teller sidhani kama utakimbiza hela kwny shelf badala ya kujiokoa ww.
 
Back
Top Bottom