Natangaza KUJITOA Chama cha Walimu Tanzania (CWT)

Natangaza KUJITOA Chama cha Walimu Tanzania (CWT)

kusema kweli mtu mwenye akili timamu hauwezi kwenda ualimu...yani nikisikiaga matatizo ya walimu huwa najiuliza wanaolalamika wanafuata ni ni uko, au kwa nini wasiache??
 
Kwan walimu wa degerii kima cha mwanzo kutokan na hilo ongezeko atapat kuac gani
 
walimu wanashindwa kuelewa kuwa amani haipatikani bila insha ya upanga. UOGA WENU NDO UTAWAPONZA NA MTAISHIA KUWA MATRAITER YA MIPANGO YENU!!
 
very hopeless field and less autonomy.
 
<br />
<br />

Ona taahira jingine hili. Ndio maana mnawachora kina Messi kwenye pepa. Mnavuta mabangi na viroba halafu mnasema walimu walifeli.
Ficha upumbavu wako.

Mkuu,siamini kama kuna mtu anaweza kukutukana mara ya pili maana hayo majibu yako tu atanyamaza,nimecheka sana!
 
Jamani acheni kuponda walimu mngejua kazi ya ukombozi wa fikra tunaoufanya huku wala mtu asingebonyeza keybord kututukana, subirini2015 muone, juzi nimetoa somo jinsi ccm na serikali yake ilivyo madogo walianza kulia maana ninawachambua kama karanga

Sent from my BlackBerry 8520 using JamiiForums
 
Ni kama siasa vile;mmeruhusu mamluki wamejipenyeza hadi kwenye meza kuu bila kuwatambua.sasa mnashangaa na kuhaha jinsi wanavyoendesha vikao.
 
mm ndio nimeingia juzi kwenye ajira mpya za serikali. Tulipofika tu mkuu anatutisha eti mambo ya siasa tuachane nayo,Huo ni ujinga,drns kwangu mm kipindi cha dk 80 lzma niwe na dk 20 za kuwaeleza wanafunzi wangu uovu na ubaya wa serikali na huwa ninazitumia kisawasawa,na mwisho wanafunzi wachache lzm uwaone wanatoa machozi na ni lzm waniulize mwl tuambie tufanyeje?Swali hili lina ujumbe mzito kwa serikal ya ccm kwani ninawaeleza yawapasayo kufanya.
SERIKALI KUWA MAKINI SANA,VIJANA TULIOMALIZA SHAHADA NDIO TUMEKAMATA SYSTEM YA ELIMU HUKU MASHULENI (SHULE ZA KATA),WALE WALIMU WAZEE WA ZAMANI WANAOTII UPUMBAVU WENU NA WALIOFOJI VYETI NDIO WANAISHIAISHIA HIVYO.
Mwalimi this is very unfair. Umepewa dk. 40 kufundisha masomo ya darasani. Kama unazitumia kwenye siasa huwatendei wanafunzi haki ndiyo maana wanafeli kwa kiwango hiki. Too bad.


Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
 
Mwalimu anayejitambua na mwenye malengo mazuri na nchi yetu utamjua kwa hoja zake. Kungekuwa na uwezekano ulipaswa uwe unatoa semina kwa walimu wenzako ili lengo na jukumu la ualimu litimie. Good!
 
Napendekeza Chama Cha Walimu Tanzania (CWT) ama kifutiliwe mbali kabisa au kiundwe upya. Chama hiki kimeshindwa kutetea maslahi ya walimu na kimeonyesha udhaifu mkubwa katika ufuatiliaji wa madai mbalimbali ya wanachama wake. Baadhi ya madai haya ni posho ya kufundishia ktk mazingira magumu, kupandishwa madaraja, malimbikizo ya posho mbalimbali na nyongeza ya mishahara.

Kwa jinsi hali inavyojionyesha, ni vigumu sana hiki chama cha sasa kuwatetea walimu ipasavyo. Wakuu wa CWT (Gratian Mukoba, Ezekiel Olucho na wengine) wanaofaidi matunda ya michango ya walimu katika chama, wameshindwa kabisa kuwasemea walimu dhidi ya ukandamizaji wa serikali wa muda mrefu. Kwanza nashangaa kwanini hawa mchwa wapo madarakani kwa muda mrefu hivi! Michango ya walimu kwa CWT imetumika kuwekeza vitega uchumi (eg Mwalimu House) ambapo matunda yake hayamnufaishi mwalimu isipokuwa mchwa wachache wanaojiita viongozi wa CWT.

Walimu hukatwa jumla ya mabilioni ya shilingi kila mwezi kutoka kwenye mishahara yao na pesa zote hizi hutumika kutunisha vitambi vya viongozi wa walimu huku walimu wakifa na njaa bila sababu ya msingi. Wala matumizi ya fedha hizi hayajawahi kukaguliwa na ofisi ya CAG ili kuona jinsi gani michango ya walimu inavyotumika na kama walimu wananufaika na pesa hizo au fedha inayotokana na uwekezaji wa fedha hizo. Ingekuwa jambo la msingi endapo michango hii ingewarejea walimu kupitia SACCOS au namna nyingine ambayo ingewanufaisha walimu kuliko kubunguliwa na bungu wachache kwa maslahi yao binafsi.

Kwa kuwa chama hiki kimeshindwa kuleta tija kwa walimu, napendekeza kivunjwe au kigawanye katika vyama vitatu kama ifuatavyo:
1. Chama Cha Walimu wa Shule za Msingi na Chekechea Tanzania (CWMCT). Hiki chama kitakuwa na majukumu ya kutetea walimu wa shule zote za msingi na chekechea nchini Tanzania.
2. Chama Cha Walimu wa Shule za Sekondari Tanzania (CWST). Hiki kiwatetee wa walimu wote wa shule za sekondari pamoja na wale wa elimu ya watu wazima.
3. Chama Cha Walimu wa Vyuo Tanzania (CWVT). Hiki chama kitawahusu walimu wa vyuo.
 
Hongera sana mkuu hiki chama hakina manufaa kwa walimu,na ndo maana wanashindwa kusimamia maamuzi yao,ebu jiulize ule mgomo uliishia wapi? sitaki unipe jibu ila tumia jb kutambua udhaifu wa viongozi hawa
 
Ni kweli hiki chama kimekuwa mzigo kwa walimu maana kinawanachama wengi.viongozi wake wengi ni wababaishaji
 
Ni busara endapo chama hiki kikafutwa au kuvunjwa vipande vipande. Hiki chama ni moja ya KERO za walimu. Wanakatwa pesa zao kila mwezi lakini zinawanufaisha kina Mkoba na kampuni yake tu huku walimu wakilia na kusaga meno! It's a bushit organization i've ever known!
 
wadau mimi ni mwalimu mtarajiwa na Mungu Akipenda Hapo Mwakani Nitakuwa Ktk Ajira Mpya...Sasa Nimesikia Kuhusu Hii Kitu CWT kuwa sio hiari ni lazima kwa mwalimu kujiunga.. pia kuna makato nasikia 12% ya mshahara inaenda huko.. naombeni ufafanuzi kwanini iwe lazima kujiunga wakati katiba inasema mtu asishurutishwe kujiunga na chama chochote pasi na hiari yake? au kama swali litakuwa gumu naomba nijulishwe faida za kuwa mwana cwt..nitashukuru hasa nikipata michango ya walimu wazoefu.
 
wadau mimi ni mwalimu mtarajiwa na Mungu Akipenda Hapo Mwakani Nitakuwa Ktk Ajira Mpya...Sasa Nimesikia Kuhusu Hii Kitu CWT kuwa sio hiari ni lazima kwa mwalimu kujiunga.. pia kuna makato nasikia 12% ya mshahara inaenda huko.. naombeni ufafanuzi kwanini iwe lazima kujiunga wakati katiba inasema mtu asishurutishwe kujiunga na chama chochote pasi na hiari yake? au kama swali litakuwa gumu naomba nijulishwe faida za kuwa mwana cwt..nitashukuru hasa nikipata michango ya walimu wazoefu.

wako kila wilaya tafuta office zao au ask any teacher about it.
 
Back
Top Bottom