Natangaza KUJITOA Chama cha Walimu Tanzania (CWT)

Natangaza KUJITOA Chama cha Walimu Tanzania (CWT)

CWT watu wa ajabu sana,nashangaa ghafla nimeanza kukatwa michango ya Chama wakati huo walishakuja CWT tukawakataa kabisa lakn ghafla wanakata pesa yangu aisee,mie hasira zangu nyingi nazitumia class kuwapa vijana elimu ya Uraia nn cha kufanya 2014 na mwaka 2015 na zaidi nmewaambia Daftari la Kudumu la Wapiga kura likipita wawahi haraka,tutafika tuu kwa njia mbalimbali
 
Mkuu mimi pia ni mwalimu, wa secondari, kwa ngazi ya A level nina mwaka moja tu kazini ila nilichokigundua kwa waalimu wenzangu nikuwa waalimu wengi hawawezi kujiamini katika madai yao kwa sabasu zifuatazo;-

  • asilimia 75 ya waalimu wamepata kazi hiyo kwa njia sizizo halali yaani ni unqualified teachers since wameungaunga tu kielimu na kusaidiwa na ndugu najamaa kupata nafasi hizo.



  • nikweli wengi wetu wanamatokeo mabovu hasa form four na form six wengi utakuta walipata division 4 za point 26,27,28 , wakaaanzia certificate wakasoma vidiploma vya kuunga unga mpaka degree. so hii ina wa fanya wa na kuwa na lack of confidence.



  • Waalimu wengi ni wavivu wasiopenda kujituma kutambua kuwa maisha ni zaidi ya mshahara na hakuna tajiri aliye ajiriwa bali matajiri halali wote duniani wame jiajiri wenyewe kwa kuanza na idea ndogo ya kibiashara iliyo tiliwa mkazo na kuwa kubwa. ndomaana wallimu wengi ni masikini wakutupwa, kwakutokujua umuhimu wa kuwa wajasiliamali



  • waalimu wengi ni wanafiki, wenye majungu na watu wakujipendekeza pendekeza wanaopenda kukaa staffroom na kusemana wao kwa wao bila kufikiri muda ni pesa hivyo kupoteza muda wao mwingi kujadili yasiyo yamsingi

nikweli kuwa waalimu tunamazingira magumu lakini ugumu mwingine tunao wenyewe ni wakujitambua. tutambue kuwa kidogo unachokipata ukikitumia vizuri waweza fanya makubwa, uta shangaa mwalimu ngazi ya degree ana lipwa kiasi cha shilingi 435000/= take home, nikweli kwako ni kidogo kwani wapo watumishi wanaolipwa zaidi ya hapo na malupu lupu juu, wakiwa elimu yao ni ndogo na ni wewe uliye wafundisha na kuwafanya wafike hapo, na wewe jiongeze fanya kazi kulingana na malipo yako, jifanyie miradi midogomidogo mingi mwisho wasiku utaona faida yake, cwt ni tawi la hao hao sirikali, ukitegemea msaada wao na wewe utajenga nyumba kwa hela za kustaafu kwani waalimu wengi ndo mtindo wetu, kama nikijana jitume fundisha kadri ya uwezo wako, fikiri nje ya mshahara, tafuta pesa, watanzania wenyewe bado usingizi mnene matoto yetu yenyewe huku shuleni hata ulifundisheje lenyewe ni facebook, twitter, whatsup, club kwa sana, mabinti ndo usiseme yaani ni kujiachia.

ukiwagusa watoto labda kuwanyang'anya sim au kuwapa adhabu, wazazi wanakuja wana kuchimba mkwara diwani nae anakufata na kukupiga mkwara eti atakufukuza kazi, matoto hayaji na madaftari sikuhizi ni headphones kwa kwenda mbele, wazai wao wana waona wana waacha. mwalimu acha kuji chosha do what you have to do, na rudia tena kwa hali hii ha kuna wito fanya kazi kulingana na bei unayo lipwa.
 
Kazi wanayoifanya hawa viongozi wa CWT ni kukaa vikao kwenye mahoteli makubwa nje ya mikoa yao na kulipana
posho mailioni kwa jasho la waalimu.Poleni acheni tuendelee kuajiliwa na wahindi'
 
Mimi ni mwalimu lkn c mwanachama wa CWT.nililiona hili mapema,na hata hawa cwt wanishawish namna siko tayar kujiunga nao
 
Wapumbavu tu nyie walimu,mmeshindwa kuungana kudai haki zenu mmebaki kulalamika tu,subirini uchaguzi umekaribia mkasimamie mpate hizo 2000 zenu ndo stahiki zenu!
<br />
<br />

Mpumbavu ni mamako aliekuzaa, sababu amezaa toto lisilo na heshima kabisa hadi kufika hatua ya kutukana watu waliomuelimisha mamako, babako hadi babako wa kambo.
Huna adabu kabisa, mimi nitaheshimu waalimu zangu daima kwa sababu kama sio wao nisingekua nilivyo.
 
Waalimu Wenye ni Failure wa form 4/6 bado mnadai maslahi.<br />
<br />
. Kaeni Kimya!
<br />
<br />

Ona taahira jingine hili. Ndio maana mnawachora kina Messi kwenye pepa. Mnavuta mabangi na viroba halafu mnasema walimu walifeli.
Ficha upumbavu wako.
 
Mwalimu ni kama mbegu kwa ajili ya msimu ujao. Nilitegemea kama mkulima anavyochagua punje zilizobora kwa ajili msimu ujao ndivyo ambavyo tungefanya katika kuwapata waalimu. Imekuwa ni kazi ambayo karibu ya mwisho katika nchi yetu. Wanachukuliwa wale ambao hawakufanya vizuri katika masomo yao. Tutakosa kina zombi hapa?? Wanalipwa kiduchu sana juu kidogo ya mahouse girls na mashamba boy. Ninaumia sana moyo nikiona hali mbaya za walimu walionifundisha hasa shule ya msingi. MABADILIKO YANAHITAJIKA HAPA
 
Hiki chama kiukweli hakina maslahi hivyo walimu muungane kudai au kujitoa maana sidhani kama hata mchanganuo wa matumizi unakuwepo kwa namna yoyote ile pia sidhani kama hata tovuti yao inafanya kazi kwa sasa.
 
Poleni walimu wa Tanzania. Mnahitaji kukombolewa kwakuwa ninyi wenyewe mmefika kikomo hamuwezi kujikwamua.
 
AAH Walimu bwana, mimi binfsi nawaheshimu walimu na pia ninawahurumia jinsi wanavyoonendeshwa na wanavyojiendesha inanishangaza ninapotafakari nikaona kuwa walimu ni wapikaji wa taaluma zote nchini kwa nini wanashindwa kusimama imara na kutetea maslahi yao.

Kwangu ninajawa na majonzi zaidi siyo kwa Chama Chao kwani ni muhimu kila Jumuiya kuwa na umoja wao tatizo siyo CWT ila tatizo ni uongozi mnaoupachika madarakani ninyi wenyewe pamoja na katiba yenu.

Kwa mfano ninshindwa kuelewa ni kwa mantiki gani walimu mnaburuzwa kwenye kitu kinaitwa BIMA YA AFYA ambayo ninyi nidiyo uhai wa dudu hilo.

Dudu hili linalofuja fedha zenu kwa njia mbali ninaamini linawasaidia walimu wachache waliyopo mijini na viongozi wenu wa wajuu wanaotibiwa kwa kadi maalumu za VIP.

Lakini kule vijijini ambako ndiko waliko walimu karibu aslilimia 70 mfuko huu hauna manufaa yo yote kwako kutokana na ukosefu wa dawa, umbali wa kwenda kuliko na hospitali zenye dawa na madaktari.

Tatizo kubwa la mfuko huu ni kukatwa kila mwezi kwa asilimia ya mshahara jambo ambalo linawaumiza sana walimu waliyowengi lakini kutokana na udhaifu wa Uongozi wa CWT hili hawalipigii kelele.

Walimu cha kufanya imarisheni uongozi wenu siyo kujiondoa au kufuta chama.
 
Tunaomba CAG uje tafadhali ukague heasbu za michango ya chama cha walimu na pia uhoji michango inapelekwa wapi____________________________))))))))+++)🙂
 
asante sana mkuu hapo umenena,mimi mwenyewe nishachoka na haya maisha ,niwapo darasani namwaga sumu za kutosha kwa wanafunzi na hii isiishie hapa tu nawaomba na walimu wenzangu waendeleze harakati hizi popote wapatapo nafasi ya kuongea na wanafunzi wao kwa kuelezea uovu unaofanywa na serikali hii dhalimu ya magamba.
changes begins with you,solidarity forever
 
Asante ticha. Mwanzo mzuri kwani mmetumika na kunyonywa sana tena kwa muda mrefu.......na hicho chama chenu nijuavyo kilikuwa na jumuiya/tawi la CCM.

kwanza tunaomba CAG akague michango yetu tunayokatwa na chama cha walimu kila mwezi
 
Naunga mkono hoja ya mdau hapo juu,kwa kuwa cwt ni tawi la ccm na kwa kuwa serikali imeweka pamba masikioni bac walimu wafanye kazi inayolingana na mshahara wanaopata ambao ni km posho ya kikao kwa watumishi wengine
 
CWT ni wezi tu.
Afu wanapita mashuleni kutuambia kuwa endapo kuna Chama chochote kitakachopita kusema mjitoe CWT mkipinge.
Yani mie nimewachoka kabla hata robo yangu ya kustaafu haijafika.
Afu wanavyojua kuongea kwenye vikao, utadhani walienda kozi ya Kusomea kudanganya watu.
Hocho (kama bado uko kwenye uongozi), peleka salamu kwa matapeli wenzako, tumewachoka.
 
Back
Top Bottom