Nashindwa kuelewa chanzo cha hewa au oxygen ni kipi

Nashindwa kuelewa chanzo cha hewa au oxygen ni kipi

Kwa mujibu wa sayansi, hewa au oxygen inatokana na mimea, lakini kiuhalisia tunaona hewa au upepo mwingi unakuja kutokea baharini na baharini hakuna mimea.

Pia maeneo ya majangwani hakuna mimea ila kuna upepo mkali, je hewa huzalishwa kwa njia gani katika maeneo hayo?

Naomba mnieleweshe kwa wale wanao fahamu sayansi ya mazingira....
Kwasababu oxygen ni gas na tabia ya gas ni kusambaa kalingana na shape ya container yake. Sasa sehemu ambako oxygen ni nyingi zaidi itasambaa kwenda hadi sehemu ambako kuna oxygen kidogo.

Miti inazalisha oxygen lakini ni kwa asilimia ndogo sana ukilinganisha na oxygen inayozalishwa baharini, na inasambaa hadi kwenye sehemu zenye mgandmizo mdogo wa hewa kama jangwani.

Umeshawahi kujiuliza je, usiku huwa oxygen inatoka wapi ukizingatia miti pia haitoi oxygen? Ni sababu distribution ya oxygen ni ya global hivyo huku ikiwa usiku kuna mahali ni mchana hivyo oxygen inayozalishwa huko itasambaa hadi kukufikia wewe huko ulipo usiku.

Ubora wa hewa utategemea kiwango cha uzalishaji na kiwango cha matumizi mfano sehemu ya jangwa kukiwa na idadi kubwa ya watu hewa itakuwa mbaya maana matumizi yatakuwa ni makubwa na hakuna miti itayoweza angalau kuchuja hewa safi na kuchukua co2.

Inasemekana hata leo ikitokea bahari na mimea ikaacha kutoa oxygen, itachukua miaka 500 hadi oxygen kuisha kabisa.
 
Sawa, swali la msingi ni je mimea ikitoweka na oxygen itazima?
Tayari dunia ina akiba kubwa sana ya oxygen na binadamu na wanyama wanatumia sehemu ndigo sana ya hiyo oxygen. Hata mimea ikitoweka yote oxygen haitaisha kwa angalau miaka laki moja.
 
Kwa mujibu wa sayansi, hewa au oxygen inatokana na mimea, lakini kiuhalisia tunaona hewa au upepo mwingi unakuja kutokea baharini na baharini hakuna mimea.

Pia maeneo ya majangwani hakuna mimea ila kuna upepo mkali, je hewa huzalishwa kwa njia gani katika maeneo hayo?

Naomba mnieleweshe kwa wale wanao fahamu sayansi ya mazingira....
Upepo sio hewa
 
Kwasababu oxygen ni gas na tabia ya gas ni kusambaa kalingana na shape ya container yake. Sasa sehemu ambako oxygen ni nyingi zaidi itasambaa kwenda hadi sehemu ambako kuna oxygen kidogo.

Miti inazalisha oxygen lakini ni kwa asilimia ndogo sana ukilinganisha na oxygen inayozalishwa baharini, na inasambaa hadi kwenye sehemu zenye mgandmizo mdogo wa hewa kama jangwani.
Kama miti inazalisha asilima ndogo ya oxygen, inamaana bahari ndyo chanzo kikubwa cha oxygen?
 
Tayari dunia ina akiba kubwa sana ya oxygen na binadamu na wanyama wanatumia sehemu ndigo sana ya hiyo oxygen. Hata mimea ikitoweka yote oxygen haitaisha kwa angalau miaka laki moja.
Kama ipo akiba basi inamaana tunaishi katika eneo ambalo limefungwa?

Kwasababu ili hewa iwepo, ni lazima iwe katika eneo lililo fungwa au kuziba ili isivuje
 
Kama ipo akiba basi inamaana tunaishi katika eneo ambalo limefungwa?

Kwasababu ili hewa iwepo, ni lazima iwe katika eneo lililo fungwa au kuziba ili isivuje
Sahihi, kwenye space hakuna oxygen ndio maana astronauts au watu wengine wanaonda anga la mbali inabidi waende na oxygen kutoka duniani au vyombo vya kuchakata gesi ili wapate oxygen.
 
Hakuna vitabu katika elimu ya evolution vinavyosema binadamu walikuwa nyani, kama ulifundishwa hivyo shuleni kwenu walimu wako walikuwa vilaza, vihiyo au wanafanya mzaha tu.
images (6).jpeg

We ulifundishwaje mkuu, nipe shule nitafute mwanasheria nkamshtaki Madam Musa.
 
Kama miti inazalisha asilima ndogo ya oxygen, inamaana bahari ndyo chanzo kikubwa cha oxygen?
Ndiyo mkuu lakini miti ina umuhimu tena sana maana inachukua co2 inachuja na kutuachia hewa safi, hivyo sehemu yenye miti mingi hewa yake inakuwa ni safi tofauti na pasipo na miti.
 
Kwa mujibu wa sayansi, hewa au oxygen inatokana na mimea, lakini kiuhalisia tunaona hewa au upepo mwingi unakuja kutokea baharini na baharini hakuna mimea.

Pia maeneo ya majangwani hakuna mimea ila kuna upepo mkali, je hewa huzalishwa kwa njia gani katika maeneo hayo?

Naomba mnieleweshe kwa wale wanao fahamu sayansi ya mazingira....
hewa ni mchanganyiko wa gesi mbalimbali. Oxygen ni asilimia 21 tu ya hewa, sehemu nyingine ni pamoja na Nitrogen, Hydrogen, Carbon Dioxide, Neon gesi nyinginezo.
 
View attachment 3048372
We ulifundishwaje mkuu, nipe shule nitafute mwanasheria nkamshtaki Madam Musa.
Mimi nilifundishwa sokwe na binadamu walikuwa na ancestor mmoja miaka mingi sana huko zamani, hiyo picha pia ni upotoshaji au kurahisisha mambo kwa watoto wadogo katika kuwaelezea evolution kama vile wanavyoanza kufundishwa hesabu na kuambiwa 1-2 haiwezekani.
 
Sahihi, kwenye space hakuna oxygen ndio maana astronauts au watu wengine wanaonda anga la mbali inabidi waende na oxygen kutoka duniani au vyombo vya kuchakata gesi ili wapate oxygen.
Sawa Mkuu
 
hewa ni mchanganyiko wa gesi mbalimbali. Oxygen ni asilimia 21 tu ya hewa, sehemu nyingine ni pamoja na Nitrogen, Hydrogen, Carbon Dioxide, Neon gesi nyinginezo.
Hizo hewa nyingine chanzo chake ni nini?
 
Ndiyo mkuu lakini miti ina umuhimu tena sana maana inachukua co2 inachuja na kutuachia hewa safi, hivyo sehemu yenye miti mingi hewa yake inakuwa ni safi tofauti na pasipo na miti.
Hapo nimeelewa Mkuu kwamba Sehemu zenye mimea mingi panakuwa na hewa au oxygen safi
 
Back
Top Bottom