Nape na madai ya uchagga ndani ya CHADEMA

Nape na madai ya uchagga ndani ya CHADEMA

Mbona hili Lilishazungumzwa na CHADEMA wenyewe kabla hata Nape hajaja na Kile alichokiita SIRI?

- Well, unasema kina Marando wamejitokeza kujibu hoja iliyowahi kusemwa huko nyuma juu ya Chadema na kununua malori chakavu ya Mwenyekiti wake? Na mshaahara wa Slaa? Are you serious?


FMEs!
 
- Msemaji wa chama ni Katibu mwenezi, labda ungeorodhesha waliowahi kushika hiyo nafasi in the past na ndio hasa hoja ya Nape na ni valid, kwamba makatibu wenezi wa CCM waliopita wameiangusha sana CCM! I mean tungejuaje Mwenyekiti kukiuzia chama chake malori mabovu kwa hela zote hizo za ajabu sana kwa watetezi wa wanyonge?

FMEs!


Nani mnyonge? unajua nyie magamba mna matatizo maana sidhani kama mko sawa na mka mkijua watu mliokuwa mnawaburuza wakati wa zama za wajinga wengi zinaenda zikipotea mkae mkao wakula hao wajinga wanaowasapoti kwa sasa ni kwamba wengi hawaelewi tulioelewa mpaka sasa tunawaelewesha wenzetu ndo maana mkutano wenu wa singida ulijawa na viajuza vingi vimasikini na siwafichi mna cheap popularity maana mtu na akili zake hawezi kumsikiliza takataka yeyote wa amgamba
 
- Well, unasema kina Marando wamejitokeza kujibu hoja iliyowahi kusemwa huko nyuma juu ya Chadema na kununua malori chakavu ya Mwenyekiti wake? Na mshaahara wa Slaa? Are you serious?


FMEs!

Mkuu Uko Nchi Gani? Akina Marando wamekuja Kurudia Kile ambacho kilishatolewa maelezo na CDM kabla ya Nape kuja na Alichokiita SIRI
 
Ni hatari kwa taifa kugawa watu kiimani,na kikabila, machafuko yaliyotokea nchi za jirani tumeyaona, wachaga sio wengi kiasi cha kutishia usalama wa nchi, lakini si wachache kiasi cha kupuuzwa

Nape angeongea tu kuwa hakuitaka CDM kwasababu ya sera mbovu au mapenzi aliyonayo kwa CCM na si ukabila, hii ina maana kina Mwanri na wengineo walioshinda kwenye majimbo ya kilimanjaro kwenye 'wachagga' wengi ni mapandikizi huko CCM ?

Watanzania kadhaa wenye nyadhifa muhimu serikalini na nje watokanao na kabila hilo ambao si wana CDM wakueleweje ?

All in all u need to go back to the drawing board and re-visit ur strategy ...

Kila chama lazima kina waanzilishi hivyo kama walioanzisha au waasisi ni kabila fulani haijalishi maana kwenye manifesto yao watanzania wote wanakaribishwa kujiunga na hata sasa mwitikio wa watanzania kwa chama hiki mpaka kuwa chama kikuu cha upinzani, ni kasi inayoumiza vichwa!


CDM ilijizolea kura nyingi hata wasiko wachagga...imeingiza idadi kubwa ya wabunge katika miji mikubwa nchini ambao si wachagga..mwitikio wa chama hiki ni mkubwa na CCM kabla hakijawa chama kikuu cha upinzani kisikosoe kwa weak strategies kama hizi..

CDM songa mbele, I want to live long enough to witness CCM being the main opposn party in TZ!!

- Another confession?

FMEs!
 
Kwa hiyo una maanisha kuwa kwa kuwa Regia Mtema alisema hilo basi ni jambo zuri kusemwa na mtu mwingine yeyote na hata wa kutoka chama tawala. Je si zaidi kwa chama tawala kuwa makini na kauli zinazotolewa na viongozi wake kuliko vyama vya upinzani ambavyo vipo kuichachafya serekali na chama kinachotawala hata kwa kusema uongo? Na je si zaidi kwa CCM kuwa makini na kauli na matendo ya viongozi na wanachama wao zaidi sasa wakati kinatafuta kuaminiwa tena na watanzania?

Koo tano zinaweza kutoka sehemu mbalimbali za nchi, na kabila tofauti, lakini ukisema kabila fulani, au dini fulani, unaingia kwenye issue kubwa zaidi. Koo zinahushishwa zaidi na usultani, na hilo ndilo linaloelekea kutokea katika utawala wa ccm, waliopo madarakani kuwaandaa vijana wao kuja kushika uongozi wa nchi, na nadhani hilo haliwezi kuamsha hasira mbaya dhidi ya hizi koo kwa kuwa sio ukoo mmoja. Kulinganisha koo na kabila unahitaji uwe makini zaidi kwani unaweza kufikia suluhisho ambalo si kweli katika uchambuzi wako.

But ukisema kabila moja say Wahaya tayari unasandwitch koo zoote zilizopo katika kabila hilo kwenye kapu moja. Na kusema kuwa huwezi kujiunga na kikundi fulani kwa kuwa ni cha kabila fulani, then huko ni kulibagua lile kabila. South Africa walio wengi wa chama cha ANC ni waafrika weusi, wale makaburu hawako ANC na huo ni ubaguzi na tunajua. Tuseme Nape angejiunga na CDM kama kisingekuwa na wachagga?

Kwa sababu kama hoja ni utaifa, CDM kina sura ya kitaifa, kweli kina chimbuko lake toka Kaskazini kwa kuwa mwanzilishi alikuwa mtu wa kutoka kaskazini, lakini alijitahidi kukipa sura ya kitaifa. Sote tutakubali hilo kwani Ndugu Mtei alimuachia Bob Makani - Msukuma uenyekiti wa chama. Na sasa CDM imeenea nchini kote bara na visiwani.

Najua kuna vijembe kwenye siasa, but ukileta vijembe kwenye sensitive issues kama ya udini au ukabila ndani ya siasa si tu kuwa unakosa hekima bali unahatarisha mshikamano na utengano wa taifa. Nape hapa amefail kama kiongozi kwani amekosa busara na uchambuzi wa kauli zake.

Mwalimu nyerere alishasema kuwa ukianza ubaguzi wa "wabara" na "wazanzibari" hutaishia hapo tu, "dhambi" ya ubaguzi itakutafuana, utaanza kuwabagua "waunguja" na "wapemba" na utashuka hadi ubague nyumba hadi nyumba na labda kitanda hadi kitanda, and who knows shuka hadi shuka.

Maneno hayo ya kibaguzi nadhani yasingepashwa kutoka katika mdomo wa mtu aliyapewa jukumu la kuirejeshea CCM imani kwa wananchi. Nape amefanya yaliyotokea Dodoma kuwa upuuzi, kwa kuwa ameonyesha kuwa CCM haikuwa makini katika kubadilisha uongozi wake, au CCM imesihiwa viongozi wenye mvuto kwa watanzania. Sijui wazee wa CCM kama kina Kisumo, Lusinde, Msuya, Warioba, Salim, Mwinyi Mkapa etc wako wapi kukemea kauli chafu kama hizo zinazoonekana kubomoa misingi imara na tunu za taifa letu!!


Nahisi kama tunatumia nguvu sana kujibu hii hoja, au kweli nini? Ivi Kafulila ilikuwaje vile? Zitto vipi? Chacha Wangwe naye je? Kama sio kweli potezea ila kama kweli pambana kujitetea.
 
- Well, unasema kina Marando wamejitokeza kujibu hoja iliyowahi kusemwa huko nyuma juu ya Chadema na kununua malori chakavu ya Mwenyekiti wake? Na mshaahara wa Slaa? Are you serious?


FMEs!

Mshahara pia ni 'OLD news' huu uliwekwa wazi...what's really IRKING you about those 2 issues which were put out in the open???

Hoja za ufisadi zimewabamba mpaka mnatafuta hoja ambazo hazikuwahi kuwa siri....

Madudu yooooote ya CCM including its inability to fire the mafisadiz yanafutiliwa mbali in lieu of mshahara wa katibu na magari chakavu!

U guys can do muuuuuch better than this pls!

HATUDANGANYIKI !

Kuna madudu mengi sana , as long as tax payer's money is properly accounted for u should let them be...

I long to see the day when this ruling party is the official opposition party.
 
Albedo toka jana nakuona unakuja na mada za kizushizushi tu, you can do better than this man!!
 
Huyu bwana mdogo siku hizi anaropoka kama aharisha vile, yani nilivyomjua 2007 pale kwa baba mkwe wake changanyikeni ni tofauti na sasa an spidi hiyo balaa.Lenye mwanzo lina mwisho, we ngoja tuone mwishowe atatuhumiwa na hao hao viongozi kua nakigawa chama mwishowe nae ataonekana ni gamba.

Anayenifurahisha kuliko wote ni Chiligati kwenye safu iliyopita alikua ni gamba balaa sasa nae amejiweka mbele kama mpambanaji
 
Nani mnyonge? unajua nyie magamba mna matatizo maana sidhani kama mko sawa na mka mkijua watu mliokuwa mnawaburuza wakati wa zama za wajinga wengi zinaenda zikipotea mkae mkao wakula hao wajinga wanaowasapoti kwa sasa ni kwamba wengi hawaelewi tulioelewa mpaka sasa tunawaelewesha wenzetu ndo maana mkutano wenu wa singida ulijawa na viajuza vingi vimasikini na siwafichi mna cheap popularity maana mtu na akili zake hawezi kumsikiliza takataka yeyote wa amgamba

Gombea ubunge ndugu!
 
Albedo toka jana nakuona unakuja na mada za kizushizushi tu, you can do better than this man!!

Uzushi wake unatoka wapi? kwamba Nape hakuyazungumza hayo? mfungeni 'spidi gavana' na mmchagulie vitu vya kuongea anazidi kuwaadhiri..
 
- Well, unasema kina Marando wamejitokeza kujibu hoja iliyowahi kusemwa huko nyuma juu ya Chadema na kununua malori chakavu ya Mwenyekiti wake? Na mshaahara wa Slaa? Are you serious?


FMEs!

Mkuu haya maamuzi ya CHADEMA yaliwekwa wazi na CHADEMA wenyewe, haikuwa SIRI hata kidogo na ni maamuzi halali ya vikao halali vya CHADEMA..
 
Huyu NApe anatakiwa aombe radhi hawa wazee wake swala la kupondo kabila fulani hiyo inatokana na inferiority complex aliyonayo dhidi ya kabila husika
 
Nimesema kweli Tanzania hatuna ukabila wa kuzungumza, bali kuna ukabila mbaya zaidi ndani ya mioyo ya watu wa makabila yenye ukabila!.

Na ndicho ninachokiona kwenye hii thread, nawaona humu watu wenye ukabila wao kwa kisingizio cha kauli ya Nape.
 
Mkuu Uko Nchi Gani? Akina Marando wamekuja Kurudia Kile ambacho kilishatolewa maelezo na CDM kabla ya Nape kuja na Alichokiita SIRI

- Ya Mwenyekiti kukiuzia chama malori yale machakavu ndio mara yangu ya kwanza kuyasikia, kumbe yalishasemwa huko nyuma?


FMEs!
 
huyu nape anastahili kuomba msamaha kwa hawa wazee wetu wamefanyia makubwa hii nchi.kuhusu upuuzi wake wa simu ya ukabila si kiingine zaidi inferiority complex iyonayo dhidi ya kabila husika na asipokanusha haya madai ya kuhusu kabila fulani itatulazimu kuamini kuwa huyu nape hana tofauti na gadafi aliyrdiriki kuita wananchi wake wenye madai halali ya kudai haki kuwa n mende
 
Hivi Nape hapigi Msuba kweli huyu chalii? Kaaaaazi kweli kweli!
 
Mkuu FMes nakushauri sasa uje na Real ID yako, mapambano yako ni kuelekea kwenye ukatibu Tarafa mwenezi. Mimi naanza kuwa na wasiwasi na huyu anayechangia humu.

Sidhani kama ni Field Marshall ES tuliyemzoea, unawezakuta mtoto kakuta computer ya baba akaamua kuchafua hali ya hewa humu. Unless FMes you are getting old man.

Huwezi ukatetea ukilaza wa Nape hata siku moja, Nape anaropoka tu hana jipya. Hivi hujui kuwa iko siku hawa hawa anaojaribu kupambania ndani ya chama watachoka napumba zake.

Hajui kuwa kawekwa pale kama mtego na amini siku ukilipuka utamlipukia yeye mwenyewe, hata wewe hutakuwa naye.
Ujue tu kuwa Nape ni kilaza nikupe tu scenario moja, ukiwa mtu makini mwenye kuelewa ni nini unakifanya unatakiwa ujiandae.

Nape na kujidai kujua chama chake na katiba yake alitaka kujiingiza katika uongozi wa taasisi ya chama chake bila kujua ukomo wa taasisi yake. Hii nikuonyesha kuwa hakuwa makini.

Wakubwa wake wamelijua hili na ili kumfuta kwenye ramani akapewa moto aukalie.

Time will tell, Soon Nape will fade away.
 
Back
Top Bottom