Naombeni Ushauri kuhusu hii Course: Property And Facility Management

Naombeni Ushauri kuhusu hii Course: Property And Facility Management

Ziggler

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2013
Posts
378
Reaction score
127
Naombeni ushauri kuhusu hiyo Course

About The Pros And Cons za kusoma hii course

Pia Its Marketability In The Job Market Hapa Tanzania. Pia ningependa kujua possible professions zinazohusiana na hii course. Even potential salaries pia mkiniambia sio mbaya. Na lolote lingine kuhusiana na hii course.

Ningependelea ushauri hasa hasa kwa wale waliopitia hii course na sasa wapo katika ajira.

Natanguliza Shukrani
 
Kijana hiyo course ni nzuri lakini ngeni kwa watu wengi hata waajiri wengi pia hawaijui. Kozi hiyo ilianzishwa Ardhi University kukidhi mahitaji ya biashara ya Real Estate hasa hii ya majengo yanakua kwa kasi kila siku.

Kazi kubwa ya hasa mojawapo ya mhitimu wa hii course ni usimamizi wa milki ( estate management). Kutokana na kukua kwa biashara ya majengo ya ofisi na apartments ajira kwa hii course mpaka sasa zipo za kumwaga na kwa miaka ijayo zitaendelea kuwepo kwa kadiri ya ujenzi unavyokua.

Kwa msaada zaidi unaweza kuwatembelea Ardhi University au banda la Ardhi University sabasaba ikiwa upo Dsm.

Usitishwe na wasioijua course, kama unaweza Google estate management ujionee mwenyewe kazi zao.
 
Ukiona kitu kipya ujue kina soko lakini kama Mheshimiwa hapo juu ongea na wakufunzi wa chuo pale saba saba wataujuza mengi ikiwapo kwa nini wameamua kuileta hii kozi hapa bongo mkuu na kadhalika kaka
 
Kijana hiyo course ni nzuri lakini ngeni kwa watu wengi hata waajiri wengi pia hawaijui. Kozi hiyo ilianzishwa Ardhi University kukidhi mahitaji ya biashara ya Real Estate hasa hii ya majengo yanakua kwa kasi kila siku.

Kazi kubwa ya hasa mojawapo ya mhitimu wa hii course ni usimamizi wa milki ( estate management). Kutokana na kukua kwa biashara ya majengo ya ofisi na apartments ajira kwa hii course mpaka sasa zipo za kumwaga na kwa miaka ijayo zitaendelea kuwepo kwa kadiri ya ujenzi unavyokua.

Kwa msaada zaidi unaweza kuwatembelea Ardhi University au banda la Ardhi University sabasaba ikiwa upo Dsm.

Usitishwe na wasioijua course, kama unaweza Google estate management ujionee mwenyewe kazi zao.

Asante kwa Maneno yako ya busara..Nashukuru sana
 
Ukiona kitu kipya ujue kina soko lakini kama Mheshimiwa hapo juu ongea na wakufunzi wa chuo pale saba saba wataujuza mengi ikiwapo kwa nini wameamua kuileta hii kozi hapa bongo mkuu na kadhalika kaka

Asante kwa ushauri wako nitafanya hivyo
 
Ziggler, soma hiyo kozi usirudi nyuma. Kozi yyt ya radhi ni mali sana. Kwa tz ndo kwaanza tunaamka. Inalipa sana.

Nipo field 10yrs sijutii. Afu ndo kwaanza napanga makubwa ya 10yrs zijazo. Its the way, sonny

Umeulizia profession... hiyo kozi yenyewe profession. Mabenki miaka hii wanaajiri sana hao watu. Mfano CRDB ina matawi zaid ya 100.

Kila tawi lina jengo, jenereta, simu, labda lifti, magari, litafanyiwa usafi, ulinzi, usalama kazini, n.k. kwa maana ingine, kila mfumo isipokua ile ya kibenki, utawala, IT na miamala iko chini ya facility management. Chochote kinachosaidia (facilitate) kazi ifanyike utasimamia (management) wewe. Ni field pana sana mkuu.

So, rest assured. Kazi ni nyingi sana. Hapo nimekutajia benki tu. Kwa sasa wameajiri wahandisi hivyo vitengo ila hakuna ufanisi kabisa. Ndo maana unaona mabenki hata makubwa wanazingua sana. Ona NMB walivyofanya re-branding ya ajabu!! Marangi kama mia kwenye majengo. WEIRD!!

Pia kuna fursa kubwa sana kujiajiri. Baada ya kupata uzoefu (apprenticeship) lakini....
 
Last edited by a moderator:
Mimi sijasoma na wala siijui hiyo kozi ila kwa kuiangalia tu kuna kitu kinaitwa asset management nadhani itakua ni moja wapo ya kazi au kama unaweza kujiongeza unaweza kufungua asset management company kwasababu maghorofa yanayojengwa ni mengi sana
 
Mimi sijasoma na wala siijui hiyo kozi ila kwa kuiangalia tu kuna kitu kinaitwa asset management nadhani itakua ni moja wapo ya kazi au kama unaweza kujiongeza unaweza kufungua asset management company kwasababu maghorofa yanayojengwa ni mengi sana

uko sawa sana...... ngoja! Hiyo AM iko kifinance zaidi. FM basically ni haus boi.
 
Ziggler, soma hiyo kozi usirudi nyuma. Kozi yyt ya radhi ni mali sana. Kwa tz ndo kwaanza tunaamka. Inalipa sana.

Nipo field 10yrs sijutii. Afu ndo kwaanza napanga makubwa ya 10yrs zijazo. Its the way, sonny

Umeulizia profession... hiyo kozi yenyewe profession. Mabenki miaka hii wanaajiri sana hao watu. Mfano CRDB ina matawi zaid ya 100.

Kila tawi lina jengo, jenereta, simu, labda lifti, magari, litafanyiwa usafi, ulinzi, usalama kazini, n.k. kwa maana ingine, kila mfumo isipokua ile ya kibenki, utawala, IT na miamala iko chini ya facility management. Chochote kinachosaidia (facilitate) kazi ifanyike utasimamia (management) wewe. Ni field pana sana mkuu.

So, rest assured. Kazi ni nyingi sana. Hapo nimekutajia benki tu. Kwa sasa wameajiri wahandisi hivyo vitengo ila hakuna ufanisi kabisa. Ndo maana unaona mabenki hata makubwa wanazingua sana. Ona NMB walivyofanya re-branding ya ajabu!! Marangi kama mia kwenye majengo. WEIRD!!

Pia kuna fursa kubwa sana kujiajiri. Baada ya kupata uzoefu (apprenticeship) lakini....

Ulisoma course gani???
 
Last edited by a moderator:
Mkuu, jua tu hivyo. Soma pia details zangu humu zipo wazi. Ikiwa umepata nafasi ya hiyo FM, isome kwa juhudi na maarifa. Msimu wenu kazini itakua teknolojia zaidi..... so ijue vzr
 
Mkuu, jua tu hivyo. Soma pia details zangu humu zipo wazi. Ikiwa umepata nafasi ya hiyo FM, isome kwa juhudi na maarifa. Msimu wenu kazini itakua teknolojia zaidi..... so ijue vzr

Teknolojia zaidi ki vipi?
 
Naendelea kusubiri ushauri wa wengine
 
Teknolojia zaidi ki vipi?

Mfano, mtatumia zaidi kompyuta kwenye kazi za mikataba, ukarabati, udhibiti mafuta, n.k. Huenda usielewe sana kwa sasa hadi ukiwa kwenye game.

Salaries. Hii ni uwezo wako kazini. Utaanza na mdogo sana labda laki 8. Miaka mi5 ya uzoefu, ubunifu, kujituma na upeo wa kibiashara (kudhibiti matumizi na kuongeza tija) itakupeleka hadi milioni 5 na kuendelea (take home).

Btw, uulizaji wako wa maswali unakatisha tamaa kdg!! Hau-probe vzr bana!

Njoo huku tuongezeke. Wengi walio field wanafanyia kazi mazoea na ni wazembe balaa....
 
Mimi ni lecturer was kozi hiyo. Ni highly marketable ingawa ni mpya. TBA, NHC PPF, na private sector wanaajiri sana. Hawa ni wasimamizi hasa wa majengo na sana za majengo 85% ya graduate wangu wameajiriwa rasmi.
 
Sorry naombeni ushauri juu ya course ya science in properties facilities and MANAGEMENT
 
Back
Top Bottom