Naombeni Msada. Nipo njia panda na kuendelea kusoma chuo

Naombeni Msada. Nipo njia panda na kuendelea kusoma chuo

Maisha na afya

Senior Member
Joined
Feb 6, 2025
Posts
168
Reaction score
274
Niko katika Hali mbaya naombeni ushauri wenu.

Mm ni mwanachuo mwaka wa pili Bachelor of science in nursing.

Chuo kikuu kilichopo Dodoma (private), ambapo nalipa Ada 3M. +compulsory charges(350k). Jumla Kwa mwaka ni kama 3.4M. Hapo ni Ada na compulsory charges.

Bado hela ya Kula mwenyewe kuandaa Kazi,na Kodi(almost huwa najibana natumia 500k Kwa mwaka).
HESLB(bodi ya mikopo) imenipa boom pekee yaani MA, ambayo ni Sawa na laki7 baada ya miezi miwili total 2.8M.

Ukizingatia uchumi wa nyumbani mbaya mama pekee ndo anapambana kulima hapa na pale na kuna wadogo zangu pia wanasoma kile kinachopatikana ndo tunagawana ivoivo...

Imefikia wakati mimi nawaza hadi nashindwa kufanya KAZI(ukizingatia nipo field saivi).
Hela ya chakula hamna, huko nilikopanga na kwenyewe ananidai Kodi, Nguo toka mwaka Jana likizo ya mwezi wa 10 sijawahi nunua hata ya kubadilisha, boom lote sijawahi gusa hata Mia lote nalipaga Ada ya chuo.

Kwaninni nimekuja kwenu JF?

1. Toka juzi nawaza nisubirie boom ya Kwanza na ya pili itoke ambapo ni Sawa na 1.4M. Niachane na chuo nianze biashara ambayo inaweza kunipa faida ata ya elfu 30 Kwa siku ambapo Kwa mwezi NI kama laki 9.
Hiyo pesa ni zaidi ya mshahara wa NO aliye na leseni.

Kwasababu siwezi kujigharamia mwaka ujao ambao ni wa 3 na wa 4 kwangu otherwise nitafail nakuishia kucarry vibaya.

2. Kama kunauwezekano wa kupata sponsor ambaye anaweza ni-sponsor 1m Kwa mwaka nikamalizia nita-pay nikimaliza nipo tayari kwa dodoso na kusikiliza zaidi; nahitaji Msaada.

Naombeni mawazo na ushauri wenu najua kuna watu huenda wamepitia Hali kama hii ...au unaweza kunisaidia kuvuka hapa.

Siko Sawa Kwa kweli kukimbia chuo kuko karibu Sana.

Karibuni kwa mawazo yenu; nitafurahi sana endapo nitapata solution kupitia hili jukwaa.
 
Kaka, kwanza usifanye uamuzi wa kuacha chuo ukiwa kwenye pressure ya njaa, kodi na madeni. Hizo hali zinaweza kufanya biashara ionekane rahisi kuliko ilivyo.

Umeshafika mwaka wa pili Nursing, na tayari umewekeza muda na nguvu kubwa. Kama kuna uwezekano wa kutafuta solution ya hiyo balance iliyobaki, ningekushauri kwanza usikate safari kabisa.

Kuhusu kutumia boom kuanzisha biashara, kuwa makini sana na hiyo hesabu ya 30k kwa siku. 30k profit kila siku si guarantee, hasa ukiwa bado una field na masomo. Unaweza kuishia kupoteza boom na bado ukarudi kwenye tatizo la ada.

Ningefanya hivi:

1. Ningeongea na uongozi wa chuo kuhusu installment/deferment au financial assistance.

2. Ningejaribu HESLB na ofisi ya Dean/Student Welfare kuona kama kuna njia nyingine ya msaada.

3. Ningeomba sponsorship kwa watu binafsi, taasisi, alumni na wadau wa afya—hata kama ni 500k–1M kwa mwaka.

4. Kama kuna ndugu/rafiki anayeweza kusaidia chakula na kodi kwa muda, hiyo inaweza kukupa nafasi ya kutumia fedha zako kwenye ada.

5. Biashara unaweza kuanza pembeni kwa mtaji mdogo, lakini usiweke boom lote kwenye biashara kabla hujajiridhisha na soko.

Na jambo moja muhimu: usiione Nursing kama miaka miwili iliyopotea. Ukimaliza una qualification ambayo inaweza kukupa njia mbalimbali za ajira na kazi binafsi. Changamoto uliyonayo sasa ni ya kifedha, si lazima iwe ishara kwamba umechagua njia mbaya.

Kama kweli umefikia hatua ya kukosa chakula na kodi, sema wazi hapa JF bila aibu. Huenda mtu mmoja akawa tayari kukusaidia kwa chakula, mwingine kodi, mwingine ada. Wakati mwingine si lazima mtu mmoja abebe 3.4M yote.

Usikimbie chuo kabla hujajaribu milango yote iliyopo. Tatizo lako ni kubwa, lakini bado linaweza kutafutiwa solution.
 
min -me
Manyanza
N.k
Waga mnamawazo mazuri Sana Msaada wenu
Kaka, kwanza usifanye uamuzi wa kuacha chuo ukiwa kwenye pressure ya njaa, kodi na madeni. Hizo hali zinaweza kufanya biashara ionekane rahisi kuliko ilivyo.

Umeshafika mwaka wa pili Nursing, na tayari umewekeza muda na nguvu kubwa. Kama kuna uwezekano wa kutafuta solution ya hiyo balance iliyobaki, ningekushauri kwanza usikate safari kabisa.

Kuhusu kutumia boom kuanzisha biashara, kuwa makini sana na hiyo hesabu ya 30k kwa siku. 30k profit kila siku si guarantee, hasa ukiwa bado una field na masomo. Unaweza kuishia kupoteza boom na bado ukarudi kwenye tatizo la ada.

Ningefanya hivi:

1. Ningeongea na uongozi wa chuo kuhusu installment/deferment au financial assistance.
2. Ningejaribu HESLB na ofisi ya Dean/Student Welfare kuona kama kuna njia nyingine ya msaada.
3. Ningeomba sponsorship kwa watu binafsi, taasisi, alumni na wadau wa afya—hata kama ni 500k–1M kwa mwaka.
4. Kama kuna ndugu/rafiki anayeweza kusaidia chakula na kodi kwa muda, hiyo inaweza kukupa nafasi ya kutumia fedha zako kwenye ada.
5. Biashara unaweza kuanza pembeni kwa mtaji mdogo, lakini usiweke boom lote kwenye biashara kabla hujajiridhisha na soko.

Na jambo moja muhimu: usiione Nursing kama miaka miwili iliyopotea. Ukimaliza una qualification ambayo inaweza kukupa njia mbalimbali za ajira na kazi binafsi. Changamoto uliyonayo sasa ni ya kifedha, si lazima iwe ishara kwamba umechagua njia mbaya.

Kama kweli umefikia hatua ya kukosa chakula na kodi, sema wazi hapa JF bila aibu. Huenda mtu mmoja akawa tayari kukusaidia kwa chakula, mwingine kodi, mwingine ada. Wakati mwingine si lazima mtu mmoja abebe 3.4M yote.

Usikimbie chuo kabla hujajaribu milango yote iliyopo. Tatizo lako ni kubwa, lakini bado linaweza kutafutiwa solution.
Nashukhuru Sana kaka kwa ushauri wako naheshimu Sana mtu kama wewe unapoacha mambo yako na kuja kunisaidia kama ivi kimawazo ,mtu usiye mjua Kwa kweli sina cha kukulipa lakini nakuombea baraka Kwa mwenyezi Mungu.

Ni kweli hadi hapa sina hela ya chakula imeisha tangu Jana nilichofanya Jana nimeenda shift ya asubuhi nikasubiria staff wote wakapata chai baadae nikaingia jikoni Nikala andazi kama tano ndo Ambazo zinanipa nguvu adi saivi +maji.

Kuhusu ndugu Nina brothers ambao wapo ziwani kwakweli nisikudanganye MTU akishaenda ziwani hela yake kukusaidia ni ngumu Sana .

Waga najaribu kuwapigia simu unaongea nao ndani ya dk ashakukatia simu akiona swala limeelekea kwenye hela.

Mpaka sasa nishakata tamaa kuwashirikisha .

HESBL mwaka Juzi na mwaka Jana nilkata rufaa hawajaniongeza chochote bado ni kilekile na kna mda nawaza nikatafute cheti cha kifo ndo nije nipate at least asilimia ngapi zitanisaidia ...Kwa sababu imekuwa ndo kama nyenzo ya kupata mkopo...lakini roho inaniuma kwenda kuandikisha kifo ambacho hakijatokea.

Kwakweli kama itapatikana sponsor ,either Mtu yyte ambaye anaweza nisponsor nipo tayari kuandikisha ili tu niweze kumalizia hii miaka miwili ilobakia.

Ahsante Sana🙏🙏🙏 kaka Kwa mawazo yako
 
min -me
Manyanza
N.k
Waga mnamawazo mazuri Sana Msaada wenu

Nashukhuru Sana kaka kwa ushauri wako naheshimu Sana mtu kama wewe unapoacha mambo yako na kuja kunisaidia kama ivi kimawazo ,mtu usiye mjua Kwa kweli sina cha kukulipa lakini nakuombea baraka Kwa mwenyezi Mungu.
Ni kweli hadi hapa sina hela ya chakula imeisha tangu Jana nilichofanya Jana nimeenda shift ya asubuhi nikasubiria staff wote wakapata chai baadae nikaingia jikoni Nikala andazi kama tano ndo Ambazo zinanipa nguvu adi saivi +maji.
Kuhusu ndugu Nina brothers ambao wapo ziwani kwakweli nisikudanganye MTU akishaenda ziwani hela yake kukusaidia ni ngumu Sana .
Waga najaribu kuwapigia simu unaongea nao ndani ya dk ashakukatia simu akiona swala limeelekea kwenye hela.
Mpaka sasa nishakata tamaa kuwashirikisha .
HESBL mwaka Juzi na mwaka Jana nilkata rufaa hawajaniongeza chochote bado ni kilekile na kna mda nawaza nikatafute cheti cha kifo ndo nije nipate at least asilimia ngapi zitanisaidia ...Kwa sababu imekuwa ndo kama nyenzo ya kupata mkopo...lakini roho inaniuma kwenda kuandikisha kifo ambacho hakijatokea.
Kwakweli kama itapatikana sponsor ,either Mtu yyte ambaye anaweza nisponsor nipo tayari kuandikisha ili tu niweze kumalizia hii miaka miwili ilobakia.
Ahsante Sana🙏🙏🙏 kaka Kwa mawazo yako
Kaka, nimekusoma vizuri sana. Hapa sasa nimeelewa kwamba hili si suala la “kutaka hela ya biashara” tu, bali umefika kwenye hali ambayo hata chakula cha siku kinakuwa changamoto. Andazi tano na maji ndiyo umejisitiri mpaka leo—hiyo ni hali ambayo haipaswi kubezwa.

Kwanza kuhusu hilo la kutengeneza cheti cha kifo ambacho hakijatokea, tafadhali usifanye hivyo hata kama umebanwa kiasi gani. Naelewa kwa nini akili imefika huko, lakini unaweza kujikuta umefungua tatizo kubwa zaidi kuliko hili ulilonalo sasa. Usiharibu jina lako na safari yako ya Nursing kwa njia hiyo.

Badala yake, kama kweli uko tayari kwa sponsor, weka kila kitu wazi na uwe tayari kuthibitisha unachosema: admission letter, fee structure, transcripts/results, HESLB statement, field details na kiasi halisi unachohitaji. Mtu anayekuwa tayari kukusponsor anaweza kuwasiliana moja kwa moja na chuo na kulipa sehemu ya ada badala ya kukupa cash.

Na kwa hali uliyonayo sasa, ningetenganisha mambo mawili:

1. Chakula cha sasa: usisubiri sponsor wa 1M kwanza. Tafuta msaada wa chakula/kodi wa siku chache ili urudi kwenye nguvu na uendelee na field bila kudhoofika.

2. Miaka miwili iliyobaki: hapo ndipo mpango mkubwa wa sponsorship uanze. Kama kuna mtu anaweza kubeba hata 500k, 1M au sehemu ya ada kwa mwaka, hiyo inaweza kukupa nafasi ya kumaliza.

Pia usione aibu kuwafikia watu ambao hujawahi kuwajua. Kuna watu wanaweza wasiwe tayari kukupa pesa mkononi, lakini wakipewa taarifa za chuo wanaweza kulipa ada moja kwa moja.

Na kwa wale wanaosoma huu uzi: kijana huyu hahitaji kupewa hela ya kula pekee halafu kesho arudi kwenye tatizo lilelile. Kama kuna mtu anaweza kusaidia ada moja kwa moja chuoni, sponsorship, chakula, kodi au connection ya taasisi inayosaidia wanafunzi wenye changamoto, hiyo inaweza kuwa msaada wa maana zaidi.

Kaka, usikate tamaa kwa sababu umefika hapa. Umefika mwaka wa pili ukiwa unapambana kiasi hiki—hiyo yenyewe inaonyesha umevumilia mengi. Usifanye uamuzi wa kudumu kwa sababu ya shida ya muda. Endelea kutafuta mlango mmoja baada ya mwingine. Mwenyezi Mungu akufungulie.
 
Tafuta hospitali yoyote binafsi, muingie makubaliano.
Ahsante, nlkuwepo Dodoma nimejaribu hospital moja ambayo sitaitaja jina ni ya private .ila niliongea nao wakasema hawawezi kusponsor mwanafunzi labda kama angekuwa ameshamaliza.
Samahani
Labda kama unaweza kunisaidia hospital hata moja Tu ya uhakika nikaweze kuongea nao wanivushe katika hili
 
Tafuta hospitali yoyote binafsi, muingie makubaliano.
Ahsante, nlkuwepo Dodoma nimejaribu hospital moja ambayo sitaitaja jina ni ya private .ila niliongea nao wakasema hawawezi kusponsor mwanafunzi labda kama angekuwa ameshamaliza.
Samahani
Labda kama unaweza kunisaidia hospital hata moja Tu ya uhakika nikaweze kuongea nao wanivushe katika hili
 
Kaka, nimekusoma vizuri sana. Hapa sasa nimeelewa kwamba hili si suala la “kutaka hela ya biashara” tu, bali umefika kwenye hali ambayo hata chakula cha siku kinakuwa changamoto. Andazi tano na maji ndiyo umejisitiri mpaka leo—hiyo ni hali ambayo haipaswi kubezwa.

Kwanza kuhusu hilo la kutengeneza cheti cha kifo ambacho hakijatokea, tafadhali usifanye hivyo hata kama umebanwa kiasi gani. Naelewa kwa nini akili imefika huko, lakini unaweza kujikuta umefungua tatizo kubwa zaidi kuliko hili ulilonalo sasa. Usiharibu jina lako na safari yako ya Nursing kwa njia hiyo.

Badala yake, kama kweli uko tayari kwa sponsor, weka kila kitu wazi na uwe tayari kuthibitisha unachosema: admission letter, fee structure, transcripts/results, HESLB statement, field details na kiasi halisi unachohitaji. Mtu anayekuwa tayari kukusponsor anaweza kuwasiliana moja kwa moja na chuo na kulipa sehemu ya ada badala ya kukupa cash.

Na kwa hali uliyonayo sasa, ningetenganisha mambo mawili:

1. Chakula cha sasa: usisubiri sponsor wa 1M kwanza. Tafuta msaada wa chakula/kodi wa siku chache ili urudi kwenye nguvu na uendelee na field bila kudhoofika.

2. Miaka miwili iliyobaki: hapo ndipo mpango mkubwa wa sponsorship uanze. Kama kuna mtu anaweza kubeba hata 500k, 1M au sehemu ya ada kwa mwaka, hiyo inaweza kukupa nafasi ya kumaliza.

Pia usione aibu kuwafikia watu ambao hujawahi kuwajua. Kuna watu wanaweza wasiwe tayari kukupa pesa mkononi, lakini wakipewa taarifa za chuo wanaweza kulipa ada moja kwa moja.

Na kwa wale wanaosoma huu uzi: kijana huyu hahitaji kupewa hela ya kula pekee halafu kesho arudi kwenye tatizo lilelile. Kama kuna mtu anaweza kusaidia ada moja kwa moja chuoni, sponsorship, chakula, kodi au connection ya taasisi inayosaidia wanafunzi wenye changamoto, hiyo inaweza kuwa msaada wa maana zaidi.

Kaka, usikate tamaa kwa sababu umefika hapa. Umefika mwaka wa pili ukiwa unapambana kiasi hiki—hiyo yenyewe inaonyesha umevumilia mengi. Usifanye uamuzi wa kudumu kwa sababu ya shida ya muda. Endelea kutafuta mlango mmoja baada ya mwingine. Mwenyezi Mungu akufungulie.
Nimekuelewa kaka ninachosema ni kweli kama upo tayari nikutumie kila kitu DM.
Hata matokeo kwa ajili ya privacy lakini pia unisaidie kuwa ninayoyasema ni kweli .
Naomba ridhaa yako nikutumie DM.
 
Kaka, kwanza usifanye uamuzi wa kuacha chuo ukiwa kwenye pressure ya njaa, kodi na madeni. Hizo hali zinaweza kufanya biashara ionekane rahisi kuliko ilivyo.

Umeshafika mwaka wa pili Nursing, na tayari umewekeza muda na nguvu kubwa. Kama kuna uwezekano wa kutafuta solution ya hiyo balance iliyobaki, ningekushauri kwanza usikate safari kabisa.

Kuhusu kutumia boom kuanzisha biashara, kuwa makini sana na hiyo hesabu ya 30k kwa siku. 30k profit kila siku si guarantee, hasa ukiwa bado una field na masomo. Unaweza kuishia kupoteza boom na bado ukarudi kwenye tatizo la ada.

Ningefanya hivi:

1. Ningeongea na uongozi wa chuo kuhusu installment/deferment au financial assistance.
2. Ningejaribu HESLB na ofisi ya Dean/Student Welfare kuona kama kuna njia nyingine ya msaada.
3. Ningeomba sponsorship kwa watu binafsi, taasisi, alumni na wadau wa afya—hata kama ni 500k–1M kwa mwaka.
4. Kama kuna ndugu/rafiki anayeweza kusaidia chakula na kodi kwa muda, hiyo inaweza kukupa nafasi ya kutumia fedha zako kwenye ada.
5. Biashara unaweza kuanza pembeni kwa mtaji mdogo, lakini usiweke boom lote kwenye biashara kabla hujajiridhisha na soko.

Na jambo moja muhimu: usiione Nursing kama miaka miwili iliyopotea. Ukimaliza una qualification ambayo inaweza kukupa njia mbalimbali za ajira na kazi binafsi. Changamoto uliyonayo sasa ni ya kifedha, si lazima iwe ishara kwamba umechagua njia mbaya.

Kama kweli umefikia hatua ya kukosa chakula na kodi, sema wazi hapa JF bila aibu. Huenda mtu mmoja akawa tayari kukusaidia kwa chakula, mwingine kodi, mwingine ada. Wakati mwingine si lazima mtu mmoja abebe 3.4M yote.

Usikimbie chuo kabla hujajaribu milango yote iliyopo. Tatizo lako ni kubwa, lakini bado linaweza kutafutiwa solution.
1 na 2 kwa hili taifa letu ni very very impossible tena kwa vyuo vya private ni ngumu mnoo nina ushahidi wa hili kwa rafiki ambaye aliishia kuacha chuo

Kuhusu sponsors nadhani kazungumzia hapo juu na hii ni njia mojawapo ya kutafuta hao sponsors .

Kila la kheri mleta mada naelewa maisha ya chuo yalivyo magumu usikate tamaa.
 
Nimekuelewa kaka ninachosema ni kweli kama upo tayari nikutumie kila kitu DM.
Hata matokeo kwa ajili ya privacy lakini pia unisaidie kuwa ninayoyasema ni kweli .
Naomba ridhaa yako nikutumie DM.
1 na 2 kwa hili taifa letu ni very very impossible tena kwa vyuo vya private ni ngumu mnoo nina ushahidi wa hili kwa rafiki ambaye aliishia kuacha chuo

Kuhusu sponsors nadhani kazungumzia hapo juu na hii ni njia mojawapo ya kutafuta hao sponsors .

Kila la kheri mleta mada naelewa maisha ya chuo yalivyo magumu usikate tamaa.
Umesema kweli kaka, hasa kwenye vyuo binafsi suala la makubaliano ya ada au financial assistance linaweza kuwa gumu sana, na kila chuo kina utaratibu wake. Kama una ushahidi wa rafiki aliyepitia njia hiyo hadi kuishia kuacha, basi hoja yako ina uzito.

Na kwa upande wa sponsor, naamini ndiyo maana mleta mada ameamua kuweka jambo lake wazi JF—kutafuta mtu au taasisi ambayo inaweza kumsaidia kumalizia hiyo miaka miwili iliyobaki.

Cha muhimu sasa ni asikate tamaa wala kuchukua njia ambayo inaweza kumletea matatizo makubwa baadaye. Kama sponsor atapatikana, ni bora malipo ya ada yafanyike moja kwa moja chuoni na kila kitu kiwe na uthibitisho.

Kila la kheri mleta mada. Mungu akufungulie mlango unaoutafuta. 🙏
 
Niko katika Hali mbaya naombeni ushauri wenu .
Mm ni mwanachuo mwaka wa pili Bachelor of science in nursing.
Chuo kikuu kilichopo Dodoma (private) ,ambapo nalipa Ada 3M.+compulsory charges(350k).
Jumla Kwa mwaka ni kama 3.4M.
Hapo ni Ada na compulsory charges.
Bado hela ya Kula mwenyewe ,kuandaa Kazi,na Kodi(almost huwa najibana natumia 500k Kwa mwaka).
HESLB(bodi ya mikopo ) imenipa boom pekee yaani MA,ambayo ni Sawa na laki7 baada ya miezi miwili total 2.8M.
Ukizingatia uchumi wa nyumbani mbaya mama pekee ndo anapambana kulima hapa na pale na kuna wadogo zangu pia wanasoma ,kile kinachopatikana ndo tunagawana ivoivo...
Imefikia wakati mm nawaza hadi nashindwa kufanya KAZI(ukizingatia nipo field saivi).
Hela ya chakula Amna,huko nlkopanga na kwenyewe ananidai Kodi,Nguo toka mwaka Jana likizo ya mwezi wa 10 sjawahi nunua ata ya kubadirisha, boom lote sjawahi gusa Ata Mia lote nalipaga Ada ya chuo.

Kwaninni nimekuja kwenu JF?
1.Toka juzi nawaza nisubirie boom ya Kwanza na ya pili itoke ambapo ni Sawa na 1.4M.
Niachane na chuo nianze biashara ambayo inaweza kunipa faida ata ya elfu 30 Kwa siku ambapo Kwa mwezi NI kama laki 9.
Hiyo pesa ni zaidi ya mshahara wa NO aliye na leseni.
Kwasababu siwezi kujigharamia mwaka ujao ambao ni wa 3 na wa 4 kwangu otherwise nitafail nakuishia kucarry vibaya.

2.Kama kunauwezekano wakupata sponsor ambaye anaweza nisponsor 1m Kwa mwaka nikamalizia nitapay nikimaliza nipo tayari Kwa dodoso na kusikiliza zaidi nahitaji Msaada.

Naombeni mawazo na ushauri wenu najua kuna watu huenda wamepitia Hali kama hii ...au unaweza kunisaidia kuvuka hapa.
Siko Sawa Kwa kweli kukimbia chuo kuko karibu Sana.

Karibuni Kwa mawazo yenu nitafurahi Sana endapo nitapata solution kupitia hili jukwaa.
Dogo janja wazo lako zuri lakini ni betting unaweza kujitosa lakini post pon masomo ili usitoke kwenye mfumo ukajaribu kwanza
 
Umesema kweli kaka, hasa kwenye vyuo binafsi suala la makubaliano ya ada au financial assistance linaweza kuwa gumu sana, na kila chuo kina utaratibu wake. Kama una ushahidi wa rafiki aliyepitia njia hiyo hadi kuishia kuacha, basi hoja yako ina uzito.

Na kwa upande wa sponsor, naamini ndiyo maana mleta mada ameamua kuweka jambo lake wazi JF—kutafuta mtu au taasisi ambayo inaweza kumsaidia kumalizia hiyo miaka miwili iliyobaki.

Cha muhimu sasa ni asikate tamaa wala kuchukua njia ambayo inaweza kumletea matatizo makubwa baadaye. Kama sponsor atapatikana, ni bora malipo ya ada yafanyike moja kwa moja chuoni na kila kitu kiwe na uthibitisho.

Kila la kheri mleta mada. Mungu akufungulie mlango unaoutafuta. 🙏
Amina Sana kaka .
Kulipa direct kwenye chuo ndo njia Bora ambayo haihitaji usumbufu ,ukilinganisha na cash.
Nipo tayari Kwa sponsor kama itapatikana Nitavumilia kwa kuwa umenitia moyo nijiandae na night shift
Mungu akubariki Sana mchangiaji
 
Ahsante mkubwa japo nimepata mawazo ya wachangiaji nitafite sponsor ambao wanaweza nisaidia nisikate tamaa directly
Dogo akili yako itune kuwa upo peke yako! ukiweka asilimia zote kwenye kusaidiwa nafasi yake ipo lakini ndogo sana naamini katika watu wenye bahati lakini km huna bahati itakupotezea muda bora ufokasi kwenye maono yako! Kaza dogo janja na siku zote wazo lako binafsi ndio lenye nguvu zaidi. Harafu amini dunia haitaki mtu mnyonge hata kidogo ukikibali unapotea, jifunze kwa TAL huo ni ukweli hata unune mdogo wangu huyo ni mwamba kaza kaza💪💪💪
 
Dogo akili yako itune kuwa upo peke yako! ukiweka asilimia zote kwenye kusaidiwa nafasi yake ipo lakini ndogo sana naamini katika watu wenye bahati lakini km huna bahati itakupotezea muda bora ufokasi kwenye maono yako! Kaza dogo janja na siku zote wazo lako binafsi ndio lenye nguvu zaidi. Harafu amini dunia haitaki mtu mnyonge hata kidogo ukikibali unapotea, jifunze kwa TAL huo ni ukweli hata unune mdogo wangu huyo ni mwamba kaza kaza💪💪💪
Siwezi nikanuna kaka kwani saivi natafuta solution ya changamoto kama ni kununa nimenuna mpaka pressure ikapanda ndo nikaamua kuja humu JF.
Ndio hapo naomba wazo Kwa upande wako nichukue boom mbili halafu nitapospon ...maanaake nikipospon bila kuchukua boom nitakuwa narudia Yale Yale haitasaidia.
Nianze biashara then mbeleni kutajulkana ? Au niendelee kuteseka chuoni Kwa maisha ya kuungaunga ivi
 
Back
Top Bottom