Naomba msaada wa tekinolojia


B

buhanda

Member
Joined
Jul 4, 2016
Messages
78
Likes
30
Points
25
Age
29
B

buhanda

Member
Joined Jul 4, 2016
78 30 25
Ndg wana jf naomba kusaidiwa
Nina laptop aina ya HP min probook 4331s wakati nainunua ilikuwa na hard disk (HD) 640 nikabadili window 7 na kuweka window 8 .sasa cha ajabu imepungua HD ni 121+474= 595 ( yaan total ya partition C na D ) naomba msaada ili niweze kuiongeza ukubwa wake n je hiyo nafasi ipo kwenye partition au sehemu gani?
 
L

lift gharama

Member
Joined
Apr 11, 2015
Messages
94
Likes
36
Points
25
L

lift gharama

Member
Joined Apr 11, 2015
94 36 25
W8 imekupunguzia storage
 
Mustaphagentleman

Mustaphagentleman

JF-Expert Member
Joined
Jun 22, 2016
Messages
4,004
Likes
2,914
Points
280
Mustaphagentleman

Mustaphagentleman

JF-Expert Member
Joined Jun 22, 2016
4,004 2,914 280
W 8 kubwa wewe ebooo
 
Wong Fei

Wong Fei

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2016
Messages
3,757
Likes
4,141
Points
280
Wong Fei

Wong Fei

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2016
3,757 4,141 280
mkuu window 8 haiwez kula space zote hizo.
Window ukubwa wake ni Gb 4.5 hv, haizid hapo hata km window 8.1,
window 7 inachezea kweny Gb 3 hiv, window 10 inachezea 2 hiv.
Pc yako inatatizo, ningekuwa karibu ningeicheki. Lkn mm nipo mwanza
 
lameck laedo

lameck laedo

Senior Member
Joined
May 15, 2016
Messages
148
Likes
57
Points
45
lameck laedo

lameck laedo

Senior Member
Joined May 15, 2016
148 57 45
Ndg wana jf naomba kusaidiwa
Nina laptop aina ya HP min probook 4331s wakati nainunua ilikuwa na hard disk (HD) 640 nikabadili window 7 na kuweka window 8 .sasa cha ajabu imepungua HD ni 121+474= 595 ( yaan total ya partition C na D ) naomba msaada ili niweze kuiongeza ukubwa wake n je hiyo nafasi ipo kwenye partition au sehemu gani?
Itakuwa haujafanya clean installation, kwahyo ile windows 7 bado ipo ndo maana storage imelika hivyo.
 
lameck laedo

lameck laedo

Senior Member
Joined
May 15, 2016
Messages
148
Likes
57
Points
45
lameck laedo

lameck laedo

Senior Member
Joined May 15, 2016
148 57 45
Nenda my computer nenda kwenye hiyo partition uliyo install windows 8 then right click nenda properties tafuta Disk Cleanup, then clean hyo windows 7
 
B

buhanda

Member
Joined
Jul 4, 2016
Messages
78
Likes
30
Points
25
Age
29
B

buhanda

Member
Joined Jul 4, 2016
78 30 25
Itakuwa haujafanya clean installation, kwahyo ile windows 7 bado ipo ndo maana storage imelika hivyo.
Nifanye nn mkuu ?
Na km ingekupo si ingekuwa inanipa option wakat naiwasha window ipi niitumie?
 
B

buhanda

Member
Joined
Jul 4, 2016
Messages
78
Likes
30
Points
25
Age
29
B

buhanda

Member
Joined Jul 4, 2016
78 30 25
mkuu window 8 haiwez kula space zote hizo.
Window ukubwa wake ni Gb 4.5 hv, haizid hapo hata km window 8.1,
window 7 inachezea kweny Gb 3 hiv, window 10 inachezea 2 hiv.
Pc yako inatatizo, ningekuwa karibu ningeicheki. Lkn mm nipo mwanza
Nashukuru ndg
Kipi naweza fanya naomba msaada zaidi
 
kagwima

kagwima

JF-Expert Member
Joined
Jun 6, 2016
Messages
664
Likes
483
Points
80
kagwima

kagwima

JF-Expert Member
Joined Jun 6, 2016
664 483 80
Nifanye nn mkuu ?
Na km ingekupo si ingekuwa inanipa option wakat naiwasha window ipi niitumie?
Acha kuwa mbishi sikiliza unachoambiwa kama ingekuwa unafahamu c ungekaa huko huko na ujuz wako
 
lameck laedo

lameck laedo

Senior Member
Joined
May 15, 2016
Messages
148
Likes
57
Points
45
lameck laedo

lameck laedo

Senior Member
Joined May 15, 2016
148 57 45
Nini nifanye mkuu
Nenda my computer nenda kwenye hiyo partition uliyo install windows 8 then right click nenda properties tafuta Disk Cleanup, then clean hyo windows 7
 
B

buhanda

Member
Joined
Jul 4, 2016
Messages
78
Likes
30
Points
25
Age
29
B

buhanda

Member
Joined Jul 4, 2016
78 30 25
Nenda my computer nenda kwenye hiyo partition uliyo install windows 8 then right click nenda properties tafuta Disk Cleanup, then clean hyo windows 7
Samahani mkuu nmeshaingia my computer n inaleta
Kwa juu general, tools, hardware, security n quota
Then space used n free space
Then diagram showing used n free space Julia kwake kukiwa n disk clean up
 
Chief-Mkwawa

Chief-Mkwawa

Platinum Member
Joined
May 25, 2011
Messages
19,309
Likes
9,099
Points
280
Age
29
Chief-Mkwawa

Chief-Mkwawa

Platinum Member
Joined May 25, 2011
19,309 9,099 280
kama imepungua total storage (na sio free storage) inamaana kuna partition ya tatu ambayo wewe huioni. hio partition huwekwa na windows kuanzia 8 mpaka 10 inaitwa recovery partition. hapo oem wako kama hp, dell, lenovo etc weanaeka mafile muhimu incase jambo baya likitokea hio recovery itakusaidia kuokoa pc. mfano windows imecorupt recovery itareplace corupt files.

unaweza tumia software yoyote ya partition kufuta hio recovery na kurudisha gb zako kama unataka
 
B

buhanda

Member
Joined
Jul 4, 2016
Messages
78
Likes
30
Points
25
Age
29
B

buhanda

Member
Joined Jul 4, 2016
78 30 25
kama imepungua total storage (na sio free storage) inamaana kuna partition ya tatu ambayo wewe huioni. hio partition huwekwa na windows kuanzia 8 mpaka 10 inaitwa recovery partition. hapo oem wako kama hp, dell, lenovo etc weanaeka mafile muhimu incase jambo baya likitokea hio recovery itakusaidia kuokoa pc. mfano windows imecorupt recovery itareplace corupt files.

unaweza tumia software yoyote ya partition kufuta hio recovery na kurudisha gb zako kama unataka
Ahsante mkuu nmekusoma
Je unaweza kunisaidia hiyo software?
 
B

buhanda

Member
Joined
Jul 4, 2016
Messages
78
Likes
30
Points
25
Age
29
B

buhanda

Member
Joined Jul 4, 2016
78 30 25
mbona tena swaga za kike mustapha? eboo kweli kidume na midevu yako unadhubutu kusema mkeo/mademu zako wasemeje tena
Basi tuwe serious mtu akiwa anaomba msaada asaidiwe kwanza
Sio kumpiga picha mukaweke fb au insta
 
Mustaphagentleman

Mustaphagentleman

JF-Expert Member
Joined
Jun 22, 2016
Messages
4,004
Likes
2,914
Points
280
Mustaphagentleman

Mustaphagentleman

JF-Expert Member
Joined Jun 22, 2016
4,004 2,914 280
mbona tena swaga za kike mustapha? eboo kweli kidume na midevu yako unadhubutu kusema mkeo/mademu zako wasemeje tena
We uache kufuatilia comment zangu kwan ametukanwa acha panic
 

Forum statistics

Threads 1,237,978
Members 475,809
Posts 29,308,580