Naomba mbinu ya kuzungumza mbele ya watu

Naomba mbinu ya kuzungumza mbele ya watu

Sio kitabu wala darasa wala nn ,ni wewe kuamua tu bas ndio itakusaidia,,,mbinu za kuondoa aibu nazo ujifunze kwenye vitabu?? Kukiwa na watu wengi na wanakutazama we angalia juu kimtindo bas,,,ukishaongea dakika 3 za mwanzo kujiamin kunaanza kuja taratibu mpka mwsho.... Cha muhim ujue unataka kuongea nn
 
Sio kitabu wala darasa wala nn ,ni wewe kuamua tu bas ndio itakusaidia,,,mbinu za kuondoa aibu nazo ujifunze kwenye vitabu?? Kukiwa na watu wengi na wanakutazama we angalia juu kimtindo bas,,,ukishaongea dakika 3 za mwanzo kujiamin kunaanza kuja taratibu mpka mwsho.... Cha muhim ujue unataka kuongea nn
Asante mkuu
 
Mara nyingi ukiwa huna point za kutosha/za nguvu unakosa hoja Na hutaweza kujieleza.

Jikite ktk kusoma VITABU si lazima public speaking tips...muhimu ni kujua issues

Then jifunze kutetea hoja point zako publicly. Anzia kazini kwako....jifunze sehemu ya kusema yes sema why and how
Asante mkuu nafanyia kazi hili pia
 
unaogopa nini ? kwani kuongea mbele za watu .unaogopa kukosea kuchekwa au ni kitu gani haswa kinakupata ukiwa unapoongea mbele za watu..
Ujue mkuu nikiongea mbele ya watu dk 2nyingi nakua kama najishtukia hivi then kigugumizi.
 
Kama huna confidence uongeapo na mtu/watu fanya hivi..
Akiwa mmoja-mwangalie juu ya macho na sio machoni.. siri iliyopo ni kwamba na yeye yuko unconfomtable zaidi ako wewe hapo..

Kama ni umati wa watu- jaribu kuwaimagine wote wako "naked"..[emoji23][emoji23]. Sijajua siri iloyopo hapo.. lakini it works 100%. Cheers
 
Mimi ni mwanaume wa miaka 29. Kinachonisimbua mimi sio muongeaji, hasa nikiwa mbele ya watu. Huwa naumia ninapoona watu kama makondakta wa gari za mjini huku waongeaji kiasi cha kumshawishi mtu hadi acheke.

Licha ya kusoma mpaka chuo, huwa sina mazungumzo ya ziada. Huwa naongea pale ibidipo niongee. Hii hali inanisababisha nafanya kazi nyingi hadi muda wa ziada.

Naomba ushauri, zipo njia ambazo naweza kutumia ili kuongeza kiwango cha kuongea?
Usipingane na hulka, sio karama yako hiyo.. Kwahiyo hata mambo ya siasa usijaribu
LAKINI ukitaka fanya hivi unapotaka kuongea na watu
Kanuni ya Kwanza ni kumwanagalia mtu usoni bila kukwepesha wala kupepesa macho, ukiangalia chini tu au pembeni hutaweza tena kupata nguvu ya kuangalia tena

Kanuni ya pili ukiongea na hadhira usiiangalie usoni/macho yao bali waangalie juu ya macho yao kwenye paji la uso....trick ni hii wao watadhani unawaangalia direct

Kanuni ya tatu ukiongea na hadhira usiangalie upande mmoja tu na jitahidi Kuwa na body language tumia viungo vyako kuwakilisha ujumbe unaotaka usisimame Kama mlingoti

Kanuni ya nne focus kile unachokiongea na jitahidi uwe na stage ama sehemu ya kuwekea material yako na sometimes mikono
 
Mimi ni mwanaume wa miaka 29. Kinachonisimbua mimi sio muongeaji, hasa nikiwa mbele ya watu. Huwa naumia ninapoona watu kama makondakta wa gari za mjini huku waongeaji kiasi cha kumshawishi mtu hadi acheke.

Licha ya kusoma mpaka chuo, huwa sina mazungumzo ya ziada. Huwa naongea pale ibidipo niongee. Hii hali inanisababisha nafanya kazi nyingi hadi muda wa ziada.

Naomba ushauri, zipo njia ambazo naweza kutumia ili kuongeza kiwango cha kuongea?
Huyo Makonda ni domo ndio limemponza, mshukuru Mungu kwa kukubariki hilo.

Hujui kama umepewa tuzo kubwa na Mwenyezi Mungu, wenzio kina Kibajaj wanabwabwaja sana lakini ujinga mtupu.

Mshukuru Mungu kwa hilo, action speak louder, umeshawahi kumuona Bakhresa anabwabwaja?
 
Mimi ni mwanaume wa miaka 29. Kinachonisimbua mimi sio muongeaji, hasa nikiwa mbele ya watu. Huwa naumia ninapoona watu kama makondakta wa gari za mjini huku waongeaji kiasi cha kumshawishi mtu hadi acheke.

Licha ya kusoma mpaka chuo, huwa sina mazungumzo ya ziada. Huwa naongea pale ibidipo niongee. Hii hali inanisababisha nafanya kazi nyingi hadi muda wa ziada.

Naomba ushauri, zipo njia ambazo naweza kutumia ili kuongeza kiwango cha kuongea?
Pole sana mkuu, kuna rafiki yangu ndio best best. Yeye alikua hawezi kudeliver materials kwa audiences kwenye presentations sasa alikua anapata wine kali au spirit kuweka msawazo wa akili, hapo atatapika mpaka references zote ila kosa mpeleke hajavaa mawani ya mbao hawezi kabisa.

Sasa ishu ikaja kwenda kwenye report defending maana anatakiwa akae karibu na supervisor wake kwa ajili ya kumtambilisha kwa wale wengine. Only solution ilikua ni kumpa assignments anapresent kwenye zile affiliations chuoni so akitoka tunampa comments anarekebisha mpk anaingia ku-defend tayari akawa vyema kabisa bila pombe
 
Mkuu huko kwenu viroba bado vinapatikana? Jaribu kutumia sana viroba hasa unapokuwa na issues zinazokudai kusimama mbele za watu vitakusaidia sana! Huwa naona vijana wanapokuwa na mambo za kufanya presentation huwa wanajiandaa kwa kupiga viroba sana na wanakuwa fresh ile mbaya. Jaribu na wewe halafu utuletee mrejesho hapa jamvini!!
Hahaha, mkuu umesahau anaweza kurudisha chenji maswali yakichanganya na darasa lote wamenyoosha mikono wapewe nafasi ya kuuliza [emoji4] [emoji4] [emoji4]
 
Back
Top Bottom