Naomba mbinu ya kuzungumza mbele ya watu

Naomba mbinu ya kuzungumza mbele ya watu

Ukitoka job kama uko bongo pitia kwenye kijiwe cha kahawa,vile vyenye wazee wengi wa pwani,wakianzish mada na wewe jitose,kuwa mbishi na utetee hoja yako hata kama haiko sawA
 
Mimi ni mwanaume wa miaka 29. Kinachonisimbua mimi sio muongeaji, hasa nikiwa mbele ya watu. Huwa naumia ninapoona watu kama makondakta wa gari za mjini huku waongeaji kiasi cha kumshawishi mtu hadi acheke.

Licha ya kusoma mpaka chuo, huwa sina mazungumzo ya ziada. Huwa naongea pale ibidipo niongee. Hii hali inanisababisha nafanya kazi nyingi hadi muda wa ziada.

Naomba ushauri, zipo njia ambazo naweza kutumia ili kuongeza kiwango cha kuongea?
Chukua mazoezi ya kuongea mbele ya watu eventually utazoea.Most people are like that,sio wewe tu,inachukua muda kuzoea.We all started that way.
 
Kwaiyo hata vyeti vya bashite uko kimya? Pole ila jitahidi kuwa na marafiki waongeaji wakileta mada changia.

Usikate tamaa hata hapa jf tutakufundisha kuongea maana mtu kitu anachoandika ndicho anachoongea
 
nunua konyagi kubwa (bapa) kisha nunua misokoto mi3 ya bangi tumia vyote kwa pamoja
hutojutia na utakuja kunishukuru
 
Jikubali jinsi ulivyo,wote hatuwez kuwa waongeaji,hata nabii Mussa hakuwa muongeaji na Mungu alimuinulia mtu wa kumuongelea kwa niaba..utakuwa vzr ktk nyanja nyngne
 
mkuu jaribu kuweka kioo kikubwa mbele yako then fanya kama unashuhsha speech

i think it will help you
 
Jitahidi kuwa smart na hakikisha wewe umejikubali Uko smart.
Kama Kuna jambo la kuongea Anza kujiandaa mapema Au kufuatilia kwa Karibu jambo husika mpaka ulijue kiundani.
 
Jaribu kujichanganya na watu.... Jijengee hali ya kujiamn unavyokuwa kwenye makundi ya watu
 
Nina wacwac mpaka umepata degree umepitia Short cut,maana kuna presentation, assignment, oral presentation, dialogue, debate, workshops na mengine mengi. Tuambie kwanza umepataje hiyo degree????
 
Kuna njia moja nyepesi sana unaweza kuidhara but ina effect kubwa sana katima kkujengea confidence kwani wewd hakun kinachokusumbua zaidi ni kuwa Huna confidence na hii inasababishwa na Negative perception ulizo nazo.

Fanya kama ifuatavyo Ukiwa chumbani kwako Simama Mbele ya kioo na hakikisha una focus katika taswira ya macho yako katika kioo pasipo kuongea chochote kwa muda wa dakika tano kila asubuhi uamkapo kabla ya kuanza shughuli zako za kila siku..na usiku utarudia zoez hilo kabla ya kulala...

Pili penda kuwa na mazoea ya kuongea ongea na watoto wadogo ambao wapo katika kikundi au hata mmoja mmoja.

Ni vitu simple but effect yake ni kubwa.....
Na ambaye hajui kuongea vizuri? Namaanisha ulemavu wa kuongea kidogo
 
Tatizo ulikua unakimbia presentations' za chuo...
U kashindwa kupata nafasi ya kuongea mbele za wanachuo wenzako... Alafu unakuja kulalama huku.
Me naona uongee tu mbele ya watoto wako, mkeo inatosha..
 
Mimi ni mwanaume wa miaka 29. Kinachonisimbua mimi sio muongeaji, hasa nikiwa mbele ya watu. Huwa naumia ninapoona watu kama makondakta wa gari za mjini huku waongeaji kiasi cha kumshawishi mtu hadi acheke.

Licha ya kusoma mpaka chuo, huwa sina mazungumzo ya ziada. Huwa naongea pale ibidipo niongee. Hii hali inanisababisha nafanya kazi nyingi hadi muda wa ziada.

Naomba ushauri, zipo njia ambazo naweza kutumia ili kuongeza kiwango cha kuongea?
chagua mtu mdhaifu sana ktk audience yko mdharau, mshushe thaman na umuangalie yeye tu katka mazungumzo yote

kama utawaangalua watu wengine waangalie tu kwa kuigiza ila mkazo uuweke kwa huyo bint nliyekwambia

Jaribu hvyo mara kadhaa utajikuta unabwabwanya mbele za watu bila wasiwasi hata iwe kiingereza
 
Tafuta kitabu cha mwandishi DALE CARNEGIE-HOW TO DEVELOP SELF CONFIDENCE AND INFLUENCE PEOPLE BY PUBLIC SPEAKING... Vinapatikana tu sehemu nyingi huko mtaani kwa wauza vitabu..kitakupa ABCs za kujiamini na kuongea mbele za watu..vipo pia vingi vya public speaking.. Muhimu ni kwanza ujue unataka kuongelea nini, ukishajua uwe na confidence ... ni kitu ambacho unajifunza kidogo kidogo japo kuna watu ambao naturally wana uwezo huo.. hata maraisi wanapiga jaramba hotuba zao kabla ya kuja kwenye public kuongea.. hivyo hujachelewa, chukua hatua..pia uwe unajizoesha kuchangia point kwenye mijadala mbalimbali, na kujifunza vitu vingi itakupa point za kuchangia wakati wa mazungumzo.. uzuri ni kuwa shuleni ndo mahali pazuri pa kujifunzia haya mambo, bahati mbaya watu wengi wanakuwa mabubu madarasani, chuoni mkitakiwa kufanya presentation unajificha huonekani... sasa ukiingia kitaa ndo unakumbana na reality hiyo...
Hapo kwenye watu kukimbia presentation chuoni utawagusa wengi. Masikini ni kutoka impact zake za baadae, utaona anasakiziwa mtu kikasiku akapresent wasijue kwamba wanajidumaza.

Hasa watoto wa kike wao hutaka waonekane kwenye orodha ya majina tu bila kufanya kazi
 
Back
Top Bottom