Naomba mbinu ya kuzungumza mbele ya watu

Naomba mbinu ya kuzungumza mbele ya watu

Mimi ni mwanaume wa miaka 29. Kinachonisimbua mimi sio muongeaji, hasa nikiwa mbele ya watu. Huwa naumia ninapoona watu kama makondakta wa gari za mjini huku waongeaji kiasi cha kumshawishi mtu hadi acheke. Licha ya kusoma mpaka chuo, huwa sina mazungumzo ya ziada. Huwa naongea pale ibidipo niongee. Hii hali inanisababisha nafanya kazi nyingi hadi muda wa ziada. Naomba ushauri, zipo njia ambazo naweza kutumia ili kuongeza kiwango cha kuongea?
Umezaliwa tarehe ngap na mwez wangap
 
Mimi ni mwanaume wa miaka 29. Kinachonisimbua mimi sio muongeaji, hasa nikiwa mbele ya watu. Huwa naumia ninapoona watu kama makondakta wa gari za mjini huku waongeaji kiasi cha kumshawishi mtu hadi acheke. Licha ya kusoma mpaka chuo, huwa sina mazungumzo ya ziada. Huwa naongea pale ibidipo niongee. Hii hali inanisababisha nafanya kazi nyingi hadi muda wa ziada. Naomba ushauri, zipo njia ambazo naweza kutumia ili kuongeza kiwango cha kuongea?
Ntajie tarehe ya kuzaliwa
 
Tafuta kitabu cha mwandishi DALE CARNEGIE-HOW TO DEVELOP SELF CONFIDENCE AND INFLUENCE PEOPLE BY PUBLIC SPEAKING... Vinapatikana tu sehemu nyingi huko mtaani kwa wauza vitabu..kitakupa ABCs za kujiamini na kuongea mbele za watu..vipo pia vingi vya public speaking.. Muhimu ni kwanza ujue unataka kuongelea nini, ukishajua uwe na confidence ... ni kitu ambacho unajifunza kidogo kidogo japo kuna watu ambao naturally wana uwezo huo.. hata maraisi wanapiga jaramba hotuba zao kabla ya kuja kwenye public kuongea.. hivyo hujachelewa, chukua hatua..pia uwe unajizoesha kuchangia point kwenye mijadala mbalimbali, na kujifunza vitu vingi itakupa point za kuchangia wakati wa mazungumzo.. uzuri ni kuwa shuleni ndo mahali pazuri pa kujifunzia haya mambo, bahati mbaya watu wengi wanakuwa mabubu madarasani, chuoni mkitakiwa kufanya presentation unajificha huonekani... sasa ukiingia kitaa ndo unakumbana na reality hiyo...
Pia asome kitabu kingine cha Dale Carnergie kinaitwa "how to make friends and influence people" na "how to stop worring and start living"
 
Are You Great Thinkers?.

Busara ni pamoja na kukubali jambo usilolielewa na kuacha wanaolielewa kuchangia.Badala ya kumshambulia mtoa hoja katika namna ya majibu ya DHIHAKA ni bora usichangie lolote na utakuwa umeisaidia jamii forum kwa kutokuwa na midahalo mingi isiyo na msingi pamoja na kuishushia hadhi.

Kuanzia kwa Jambo Forums na baadaye Jamii Forums ya Mwanzoni na hadi kufikia Miaka ya Juzi 2015 kurudi nyuma ilikuwa ni Pahala pema pa miongoni mwetu kujifunza mengi katika namna ya Busara sana.Hakukuwa na Haya majibu ya Facebook wala Instagram.

Leo hii kila mtu anaanzisha mada yeyote na Kuchangia chochote kwa kisingizio cha Jina feki.Ikumbukwe kuwa "Japo tunatumia Usernames na Avatar tofauti,hilo halibadilishi uhalisia wa nafsi na Mioyo yetu".Tuwe wataarabu na tusiigize ustaarabu.

Binafsi Nachukizwa na Majibu ya Hovyo humu Jamii Forums.Kama huna la kuchangia Ni BORA UKAE KIMYA.

Back to the question.Mkuu Felice1 ,Namna bora ya kuongeza Uwezo na stadi ya kuzungumza katika halaiki ya watu ni Kusoma vitabu,Articles mbalimbali kuhusu PUBLIC SPEAKING pamoja na Kuhudhuria semina mbali-mbali kuhusu hitaji yako.Kwa kuufuata huu ushauri utajikuta uki-master Kuzungumza mbele ya watu katika namna isiyoelezeka.

I stand to be corrected.
Safi sana Mkuu,
Hayo majibu unayayaona wanayoyatoa Ndio Sampuli za vijana wa kileo,ubishi,matusi,Kejeli Ndio lugha Yao kuu.


Na hata kwa vijana wa chuo ni balaa tupu nimeishii nao nimawaona nikiwa kama kijana miongoni mwao.
 
Kwa hiyo mzee zile interview kama za NSSF unakutana na jopo la watu 10 halafu wanakutandika maswali hivi inakuaje?
Jitahidi mkuu hata kwenye daladala watu wakimjadili Bashite na wewe changia chochote itakuongezea kujiamini
 
Mimi ni mwanaume wa miaka 29. Kinachonisimbua mimi sio muongeaji, hasa nikiwa mbele ya watu. Huwa naumia ninapoona watu kama makondakta wa gari za mjini huku waongeaji kiasi cha kumshawishi mtu hadi acheke. Licha ya kusoma mpaka chuo, huwa sina mazungumzo ya ziada. Huwa naongea pale ibidipo niongee. Hii hali inanisababisha nafanya kazi nyingi hadi muda wa ziada. Naomba ushauri, zipo njia ambazo naweza kutumia ili kuongeza kiwango cha kuongea?
Cha kufanya hapo mkuu uwe unasoma vitu vingi (magazeti,vijalida) kufatilia habari mbalimbali,uwe mtu wa kujichanganya na watu mara kwa mara itakusaidia kujua vitu vingi na hutokosa la kuongea kwenye mkusanyiko wa watu


Pia kingine cha ziada uwe unajitahidi kuwa nadhifu itakuongezea hali ya kujiamini
 
Mimi ni mwanaume wa miaka 29. Kinachonisimbua mimi sio muongeaji, hasa nikiwa mbele ya watu. Huwa naumia ninapoona watu kama makondakta wa gari za mjini huku waongeaji kiasi cha kumshawishi mtu hadi acheke. Licha ya kusoma mpaka chuo, huwa sina mazungumzo ya ziada. Huwa naongea pale ibidipo niongee. Hii hali inanisababisha nafanya kazi nyingi hadi muda wa ziada. Naomba ushauri, zipo njia ambazo naweza kutumia ili kuongeza kiwango cha kuongea?
Hapa ndugu yangu huwez kupata majibu mazuri ya kukusaidia asilimia kubwa utapata ushaur usio jenga,ingia google ka google how to be A good public speaker hata vitabu unaweza downlload
 
Mimi ni mwanaume wa miaka 29. Kinachonisimbua mimi sio muongeaji, hasa nikiwa mbele ya watu. Huwa naumia ninapoona watu kama makondakta wa gari za mjini huku waongeaji kiasi cha kumshawishi mtu hadi acheke. Licha ya kusoma mpaka chuo, huwa sina mazungumzo ya ziada. Huwa naongea pale ibidipo niongee. Hii hali inanisababisha nafanya kazi nyingi hadi muda wa ziada. Naomba ushauri, zipo njia ambazo naweza kutumia ili kuongeza kiwango cha kuongea?
Cha kwanza kubali kua unaweza, halafu cha pili anza kdgo kidogo na watu wachache, kama n mkristo hudhuria jumuiya halafu usiwe muoga wa kuchangia ulchonacho kama n muislama pia hudhuria makusanyiko ya wa watu wachache kwnz halafu utazoea na kuona n kawaida
 
Hapa ndugu yangu huwez kupata majibu mazuri ya kukusaidia asilimia kubwa utapata ushaur usio jenga,ingia google ka google how to be A good public speaker hata vitabu unaweza downlload
JF muda mwingine kuna watu wanaboa sana mkuu ,mtu anauliza kitu serious halafu jitu linakuja linasema kanunue sumu ya panya mwingine anasema hamia chadema
 
Kuna njia moja nyepesi sana unaweza kuidhara but ina effect kubwa sana katima kkujengea confidence kwani wewd hakun kinachokusumbua zaidi ni kuwa Huna confidence na hii inasababishwa na Negative perception ulizo nazo.

Fanya kama ifuatavyo Ukiwa chumbani kwako Simama Mbele ya kioo na hakikisha una focus katika taswira ya macho yako katika kioo pasipo kuongea chochote kwa muda wa dakika tano kila asubuhi uamkapo kabla ya kuanza shughuli zako za kila siku..na usiku utarudia zoez hilo kabla ya kulala...

Pili penda kuwa na mazoea ya kuongea ongea na watoto wadogo ambao wapo katika kikundi au hata mmoja mmoja.

Ni vitu simple but effect yake ni kubwa.....
 
Safi sana Mkuu,
Hayo majibu unayayaona wanayoyatoa Ndio Sampuli za vijana wa kileo,ubishi,matusi,Kejeli Ndio lugha Yao kuu.


Na hata kwa vijana wa chuo ni balaa tupu nimeishii nao nimawaona nikiwa kama kijana miongoni mwao.
Thanks kwa kulitambua hilo.Shukrani sana Mkuu Keyon .
 
Ukiondoa kifo kitu cha pili Binadamu anachoogopa ni kuongea mbele ya kundi kubwa la watu mfano kufanya presentation, kuhutubia mkutano etc.. Hata hivyo through practices waweza kuwa good speaker, coz hata viongozi wakubwa huwa wana rehearsal key speech zao...
 
USIWATAZAME KTK PAJI LA USO
WATAZAME KUANZIA ZINAPOISHIA AU KUANZIA NYWELE .ni hayo tu mkuu
 
Soma vitabu vyenye hotuba mbalimbali sana za Nyerere na KOff Anan
 
Back
Top Bottom