Naomba kuuliza, kwanini watu tunaogopa kufa?

Naomba kuuliza, kwanini watu tunaogopa kufa?

Nadhani watu wanaogopa wao kutangulia kufa tuu, kama ni kufa kila mtu anajua hvy huwezi kuogopa.

Fikiria, unakufa huku umeacha starehe yako flan hv arggg inaboa huko kifoni mpaka unatamani hy starehe itokomee/ife ndipo nawe ufe.
Sasa hayo unayosema ya kula bata, je haufikirii kuna uzee wa ukongwe hata kusimama wahitaji msaada, kuna ulemavu wa kukinai maisha, kuna kutaka kukwepa kifungo au madeni nk nk!

Wewe unazungumzia angle moja tu!

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Moja kwa moja mada yahusika

Hivi msingi wa kuogopa kifo kwa wanadamu ni nini?

Unaweza pata experience yoyote? Kwamba kuna maumivu au baada ya kufa ndio kuna maumivu?

Hata mimi najua nitakufa lakini naogopa kufa sababu sizijui ila naogopa tuu.

Wataalamu wa nadharia za kiroho hebu tumsaidie,hofu ya kifo inaletwa na nini?
Theology teaches that man is both body and soul, therefore theologically a man does not die! What we humanly call death is just a separation of body and soul. A soul continues to exist eternally so as God is eternal. For the advocates of eternal fire mind you, soul is a spiritual being, it does not suffer!
 
Siogopi kufa.

Sitaki kufa kabla ya kutimiza malengo yangu.
Kila siku yanazaliwa malengo mapya, ukikamilisha moja linazaliwa jipya, ukiangalia your goals za miaka 10 au 20 iliyopita sio ya Leo, so hata ukiishi miaka 500 hutakamilisha tu
 
Kila siku yanazaliwa malengo mapya, ukikamilisha moja linazaliwa jipya, ukiangalia your goals za miaka 10 au 20 iliyopita sio ya Leo, so hata ukiishi miaka 500 hutakamilisha tu
Umenipangia, sio poa.
 
Sina uwezo wa kukupangia chochote, ila tu ni kawaida ya mwanadamu aki achieve goal moja anazalisha new goals whether ni long-term or short-term.
Hiyo ni broad assumption, ingekuwa hivyo kwa kila mtu kila sehemu watu wasingejiua.

Inawezekana mtu akaridhika na maisha yake akawa na goal la kuishi miaka mingi na kurithisha vizazi, akamaliza, akaona yuko tayari kufa.
 
Utake usitake kifo kiko palepale mbaya zaidi hakina muda wa kusubiri mpaka ukamilishe malengo fulani.
Kwani wapi nimesema kifo hakipo palepale?

Umeeelewa hoja yangu?

Unajua kusoma kwa ufahamu?
 
F22frssrtfffdrrrsd rsrdre4edssrest free see ddsrzt weq2aaddaadasad$rreeeeerere=2wqe3adqe2
 
Kwani wapi nimesema kifo hakipo palepale?

Umeeelewa hoja yangu?

Unajua kusoma kwa ufahamu?
Hakuna anayeweza kukikataa kifo mpaka akamilishe malengo yake hilo sio swala la kutaka au hutaki.
 
Unapoingia katika Ulimwengu mwingine ni lazima uogope.

Hapa duniani unapoishi umejihakikishia usalama flani WA uhakika.
Una mke na watoto mambo yanaenda.
Una ndugu jamaa, na marafiki furaha inakuwepo hata kama hali ni ngumu, jamii inakusaidia ulinzi na misaada mbalimbali.
Labda pia umewekeza Mali zako zinakupa faida, vyote hivyo vinakupa furaha.
Unapo ambiwa unakufa na kuacha hivyo vyote lazima uogope, hujui unaenda wapi.
Vyote ulivyonavyo unavikosa,
Wapenzi wako hutawaona tena.
Labda Una watoto wadogo hujui wataishi vipi.
Wengine wamekutisha kwamba kuna kuchomwa Moto huko kama huja fuzu mambo flanifaflani.

Chukua mfani kwa Mtoto anayezaliwa sasa hivi.
Hajui hili wala lile.
Lakinia anapozaliwa tu analia,
Anaona yupo sehemu tofauti na alikokuwa mwanzo.
Inamaana anataka kurudi tumboni alikozoea.
Ingawa hajui chochote na hana chochote wala jamaa yoyote anayemfahamu.

Sembuse wewe mtu mzima.

Ila inafikia wakati utakipenda kifo.
Wakati wa Uzee Sana.
Wakati viungo vyako vitakaposhindwa kufanya kazi, wakati wa utakapo kosa marafiki wa kuongea nao.
Wakakati wa dhiki kuu na upweke.
 
[emoji23][emoji23][emoji23][emoji23]
Hivi nani asiyependa raha za hii dunia waungwana?
Je, nikifa ndo ntolee au kuna pahala naenda kukutana na vitu vitamu zaidi?
...Imagine pale unapokata roho alafu pembeni yako unaiona chupa ya castle lite baridiiiii [emoji23][emoji23], unawaza daah! ndo siioni tena hii kitu... Machozi yanakutoka na roho nayo inaacha mwili, hivi mwenzako aliye pembeni yako akikuona katika hali ile unadhani ataacha kukiogopa kifo?
... Kifo hakizoeleki jamani
 
Hivi ni ni vipi ikiwa ukifa unakufa mwili tu na akili yako inabaki concious tangu upo hospital mpaka unazikwa na kuushuhudia maumivu yako ya kuoza mwili na kusagwa kwa mifupa yako milele kaburini kwako peke ako.... ni swali tu maana wote hatujawahi kwenda huko..alieenda aje apinge hii nadharia ila nikitu cha kutegemea pia
 
Moja kwa moja mada yahusika

Hivi msingi wa kuogopa kifo kwa wanadamu ni nini?

Unaweza pata experience yoyote? Kwamba kuna maumivu au baada ya kufa ndio kuna maumivu?

Hata mimi najua nitakufa lakini naogopa kufa sababu sizijui ila naogopa tuu.

Wataalamu wa nadharia za kiroho hebu tumsaidie,hofu ya kifo inaletwa na nini?
Hofu ya kifo ipo kwa watu wengi sababu, dini zote zinafundisha tuone kifo kama ADHABU wakati sio adhabu bali utaratibu (njia) ya kwenda kwa Muumba.

Pili, akili zetu zinajua fikra kuwa kuna greater being aliyetuumba hivyo tunaendaje kwake pasipo kujiandaa..?? Lazima mtu aogope
 
Kinachotufanya tuogope kufa ni kutokuwa na uhakika baada ya kufa nini kinafuata. Mi pamoja na kuwa na roho ya udadisi na kutamani sana kujua what's real happening after life? Lakini sithubutu kukitaka kifo mapema.
Rebeca 83
Kila mtu anajua nini kinafuata ila wengi hawana uhakika kama watakidhi viwango vya kwenda sehemu nzuri so wanaingiwa na hofu ya kufa.
Na ukweli ni kwamba as long as una hofu ya kufa ni kwamba ukifa hutoboi.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom