Naomba kuuliza, kwanini watu tunaogopa kufa?

Opportunity Cost

JF-Expert Member
Dec 10, 2020
2,513
2,000
Moja kwa moja mada yahusika

Hivi msingi wa kuogopa kifo kwa wanadamu ni nini?

Unaweza pata experience yoyote? Kwamba kuna maumivu au baada ya kufa ndio kuna maumivu?

Hata mimi najua nitakufa lakini naogopa kufa sababu sizijui ila naogopa tuu.

Wataalamu wa nadharia za kiroho hebu tumsaidie,hofu ya kifo inaletwa na nini?
 

Gaddy Fazzy

Member
Jan 16, 2021
55
125
Moja kwa moja mada yahusika

Hivi msingi wa kuogopa kifo kwa wanadamu ni nini?

Unaweza pata experience yoyote? Kwamba kuna maumivu au baada ya kufa ndio kuna maumivu?

Hata mimi najua nitakufa lakini naogopa kufa sababu sizijui ila naogopa tuu.

Wataalamu wa nadharia za kiroho hebu tumsaidie,hofu ya kifo inaletwa na nini?
Kwasababu hatujui ninikitatokea!! Alafu tumefichwa sana na hizi dini zetu,maana hutoa sana vitisho na kuna vitu vimewekwa chini ya pazia. Lakini wabobezi wa mambo ya kiroho (simaanishi hizi dini zetu) wapo wenye upeo mpana na wanasema nitofauti na tunavyojua/fundishwa na hizi dini zetu.
 

fyddell

JF-Expert Member
Dec 19, 2011
7,217
2,000
Kwasababu hatujui ninikitatokea!! Alafu tumefichwa sana na hizi dini zetu,maana hutoa sana vitisho na kuna vitu vimewekwa chini ya pazia. Lakini wabobezi wa mambo ya kiroho (simaanishi hizi dini zetu) wapo wenye upeo mpana na wanasema nitofauti na tunavyojua/fundishwa na hizi dini zetu.
Je ulishapata fununu ya hayo wanayosema tofauti na tunavyojua? Yaani kama ingekuwa inawezekana kwenda huko na kurudi kusimulia duniani mimi ningebook. I have just became so curious about life after life
 

fyddell

JF-Expert Member
Dec 19, 2011
7,217
2,000
Jambo kubwa ni Kua tunakwenda wapi baada ya kufa?.......Na ndio maana mwanadamu anaogopa kifo
Na kingine vitabu vya dini vinatutisha Sana kuhusu uwepo wa Moto usipoenenda sawasawa na njia za Mungu, hapo hapo tunaambiwa maisha yetu yalishapangwa kabla hatujazaliwa mpaka vifo vyetu. Sasa kwanini tena tuambiwe Kuna moto wakati njia zetu hapa duniani zilishapangwa? Hofu imetawala mioyo ya binadamu
 

mgaka12

JF-Expert Member
Mar 19, 2017
343
1,000
Hakuna aneogopa kufa ila watu wanaogopa maisha baada ya kifo coz unakwenda sehemu ambayo huijui, na unakwenda sehemu ambayo hakuna ushahidi wa kisayansi au kitamaduni unaonyesha hyo sehemu ipo zaidi ya maandiko ya kidini tu. Tena ktk hayo maandiko hayajaelezea sana maisha ya huko 99.5% dini imeelezea maisha ya hapa Duniani

Binadamu anapata hofu kwa jambo ambalo halijui kama litatokea au lah lakini kama unajua kabisa kitu kinatokea huwezi kuwa na hofu hata Jesus mwenyewe ilifika sehemu aliogopa itakuwa sisi?
 

Iceberg9

JF-Expert Member
Nov 6, 2012
20,027
2,000
Moja kwa moja mada yahusika

Hivi msingi wa kuogopa kifo kwa wanadamu ni nini?

Unaweza pata experience yoyote? Kwamba kuna maumivu au baada ya kufa ndio kuna maumivu?

Hata mimi najua nitakufa lakini naogopa kufa sababu sizijui ila naogopa tuu.

Wataalamu wa nadharia za kiroho hebu tumsaidie,hofu ya kifo inaletwa na nini?
Wewe hujafa halafu unataka kupata experience gani
 

Ezekiel Mbaga

Verified Member
May 28, 2018
7,572
2,000
Nadhani watu wanaogopa wao kutangulia kufa tuu, kama ni kufa kila mtu anajua hvy huwezi kuogopa.

Fikiria, unakufa huku umeacha starehe yako flan hv arggg inaboa huko kifoni mpaka unatamani hy starehe itokomee/ife ndipo nawe ufe.
 

MZEE MKUBWA

JF-Expert Member
Jun 24, 2017
3,972
2,000
Mbali na kwenda tusipopajua pia binadamu tunawaza namna utakavyowaacha wapendwa wako duniani bila kusahau starehe na anasa za kupita kwenye hii dunia
 

mwandende

JF-Expert Member
Feb 16, 2017
6,063
2,000
Mkuu kifo kinaogopesha mambo 2.

A-- utakufa kwa kicho cha aina gani?

B-- Ukishakufa unakwenda wapi?


Kitendawili hicho tungekuwa na uwezo wa kukiteguwa basi pengine tusingeogopa kufanya.
 

Shadow7

JF-Expert Member
Sep 28, 2020
3,392
2,000

Kwa nini watu wanaogopa kifo? "Kifo ni tukio la uzima." Oncopsychologist kuhusu kwa nini haipaswi kuogopa kufa na kuwaacha jamaa waende​




Je! Neno "kifo" husababisha uhusiano gani kwa mtu wa kawaida? Huu ni uovu kabisa, maumivu, machozi, kupoteza ... Ndio maana hakuna mtu anayeweza kufikiria kifo bila woga. Ni vizuri wakati woga huu uko chini sana. Mwanaume anapenda maisha yake, anataka kuishi kwa furaha milele na, kwa asili, hataki kufa. Lakini kuna watu ambao wana hofu kwamba watafikia kitu kibaya, wanaona hatari katika kila hatua, phobias zaidi hujitokeza kila siku. Kuogopa kifo hubadilika kuwa paranoia na huanza sumu maisha. Katika kesi hii, bila kushauriana na mtaalamu mzuri ambaye ataweza kuamua sababu iliyosababisha mtu huyo kupata hofu ya kifo, hawezi kufanya.

Kuogopa kifo ni mbaya kuliko kifo yenyewe​

Inastahili kuanza na ukweli kwamba ilikuwa kwa usahihi juu ya hofu ya kifo kwamba utamaduni uliibuka kwa wakati unaofaa. Historia ya watu wenye akili huanza tangu wakati mazishi ya kwanza yalipotokea. Wakati tu vitu vilivyo hai vilifikiria juu ya kifo na kuogopa, waligeuka kuwa watu halisi.
Kujaribu kujiokoa na kifo, kuona kitu kizuri ndani yake, watu waliunda dini. Kila dini ilikuwa na picha yake ya maisha baada ya kifo. Lakini kila wakati ilikuwa kwa ukweli kwamba ikiwa mtu anaishi kwa heshima, basi baada ya kifo atakwenda mahali ambapo atahisi sio mzuri kuliko maishani. Kwa hivyo, watu walijaribu kushinda hofu ya kifo. Mtu alifanikiwa, mtu hakufaulu.

Hofu ya kufa haijawatatanisha watu tangu nyakati za zamani hadi leo. Wanatheolojia wengi, wanasayansi na madaktari wanajaribu kusoma juu ya hofu ya kifo ili kuelewa jinsi ya kukabiliana nayo. Kwa hivyo, ilifunuliwa kuwa wanaume hawaogopi kifo kuliko wanawake, ingawa wataalam wengi huwa na maoni kwamba ngono kali na nguvu hukataa kukiri hofu yao, kwa sababu hawataki kuonekana dhaifu.
Kama kwa yule anayeogopa kifo - vijana au wazee, maoni ya wataalam yamegawanywa. Wengine wanasema kuwa hofu ya kifo haitapungua kwa miaka, kwa hivyo wazee sio hofu ya kifo kuliko vijana.

Uchunguzi umeonyesha kuwa hata watu ambao ni wagonjwa ambao hawawezi kuugua huwa hawaogopi kifo wanapofika kwenye taasisi maalum ambapo wanapokea msaada wa kisaikolojia. Hii kwa mara nyingine inathibitisha kwamba mtu mwenye afya ya kawaida haipaswi kuwa na hofu ya kufa, akiona tishio kwa maisha yake katika kila kitu.

Kinachotisha watu kwa wazo la kifo​

Kila mtu ni mtu binafsi, kwa hivyo kifo kinaelewa na inawakilisha kwa njia yake. Ni nini hasa kinachoweza kumtisha mtu wakati anafikiria juu ya kifo?

Ma maumivu, mateso, kupoteza kujiamini
Mara nyingi sana watu hawaogopi kifo yenyewe, lakini hali ambayo itaambatana nayo. Hii kimsingi ni hofu ya maumivu makali, mateso, upotezaji wa hadhi. Hofu kama hiyo hupatikana na wagonjwa ambao hawawezi kutibika, ingawa watu wengine wenye afya ambao wanaugua nosophobia, ambayo ni kwamba, hofu ya kupata magonjwa, pia wanahisi hofu kama hiyo.
Haijulikani
Haijalishi ni kiasi gani tunaogopa kifo, hakuna mtu anayejua kweli ni nini na nini kinasubiri mtu baada ya kufa. Lakini watu wamejaribu kila wakati kuelewa na kuelewa kila kitu katika ulimwengu huu. Kwa kuwa kifo ni haijulikani, hakuna mtu aliyerudi baada ya kifo, basi haiwezekani kuielewa, haijalishi tunajaribu sana. Mawazo yote juu ya kifo ni ndoto tu, sio mkono wa ukweli wa kweli. Hofu ya haijulikani ni nguvu sana, wakati mwingine ni kwamba hubadilika kuwa ugonjwa mbaya.

4188_900.jpg
- Hakuna

Watu wengi, pamoja na waumini, wanaogopa kifo, kwa sababu wanaogopa kwamba wataacha kuishi. Wazo kwamba baada ya kifo hakutakuwa na chochote kinachoonekana kwa watu sio sawa, lakini pia inatisha sana.
Adhabu ya milele
Mawazo ya adhabu ya milele mara nyingi huwahangaisha waumini ambao wanaogopa kupokea adhabu ya dhambi zilizofanywa kwa maisha yao yote. Kwa ufupi, mtu ana hofu ya kwenda kuzimu na mateso baada ya kifo, fidia ya dhambi zake.

Kupoteza udhibiti
Kila mtu hutafuta kudhibiti maisha yake. Kwa bahati mbaya, kifo hakiwezekani kwetu. Watu wengine ambao wanataka kuchukua kila kitu kwa mikono yao wenyewe hata wanataka kudhibiti kifo. Wamerekebishwa kwenye maisha ya afya. Kama matokeo, pamoja na hofu ya kifo, watu kama hao pia hupata hofu ya kupata magonjwa.
Shida na jamaa
Kila mtu ana jamaa za kumtunza. Lakini wengine huogopa jamaa zao kuliko wao wenyewe. Mara nyingi hofu hii hutembelewa na wazazi wadogo ambao huwa na wasiwasi juu ya watoto, au watoto wazima ambao hujali wazazi wazee. Mtu haogopi kifo chake, lakini kwamba wapendwa wake watapata shida na shida za nyenzo.

Kujitenga kutoka kwa wapendwa
Wale ambao wamepoteza wapendwa wao tayari wanajua jinsi ilivyo ngumu. Ndio sababu mwanadamu haogopi kifo yenyewe, lakini ya kutengana na wapendwa.

Kufa kwa muda mrefu
Ikiwa kila mtu atakubaliana na kifo mapema au baadaye, basi hofu ya kwamba watalazimika kufa kwa muda mrefu, kupata maumivu na udhalilishaji, kutisha kila mtu. Kwa kuongezea, watu wanaogopa kufa peke yao, kwa kutengwa na wapendwa wao na jamaa. Kwanza kabisa, hofu kama hiyo inawahusu wagonjwa wanaokufa wakiwa katika utunzaji mkubwa. Wataalam wengi wana hakika kuwa uwepo wa wapendwa ni muhimu sana kwa kufa katika siku za mwisho za maisha.

Hofu ya kifo na jinsi ya kuishinda​

Sio wakati wote hofu ya kufa huleta shida. Hofu ya kiafya kwa maisha yao huwafanya watu kuwa waangalifu zaidi na uwajibikaji. Lakini wakati mwingine hofu ya kifo hupita mipaka yote na inabadilika kuwa tanaphobia. Mtu huanza kuogopa kila kitu ambacho kwa namna fulani kina uhusiano na kifo. Katika kesi hii, msaada wa mtaalamu aliyehitimu ni muhimu sana.
Kozi ya matibabu ya tanaphobia kwa kila mgonjwa hufanywa mmoja mmoja, ambayo inategemea ukali wa dalili. Mtaalam mzuri ataweza kupata njia sahihi kwa mgonjwa yeyote kujua ni nini husababisha hofu ya kifo.

Kwa kweli, ikiwa au wasiliana na daktari, kila mtu anaamua mwenyewe. Kuanza, unaweza kujaribu kushinda hofu yako mwenyewe. Hii si rahisi kufanya, lakini inawezekana. Ili kuondokana na hofu ya kifo, kama woga mwingine wowote, lazima utambue kwanza. Kuwa peke yako na mawazo yako na jaribu kuelewa ni nini kilisababisha hofu. Jifunze kupumzika. Ni kwa njia hii tu unaweza kudhibiti mawazo na hofu zako.
Na muhimu zaidi - thamini kila wakati wa maisha yako, furahiya vitu vidogo ambavyo viko hapa na sasa. Watu mara nyingi hufikiria juu ya siku za usoni za mbali, wanaogopa haijulikani, wanasahau juu ya sasa, ambayo hubeba dhamana halisi.

Kifo ni nini? Kwanini watu wote kwa kiwango kimoja au mwingine wanaogopa kifo. Hofu ya haijulikani - hofu kali. Kama itakuwa? Nitateseka? Nini kitatokea baada ya kifo? Maswali haya mahususi yanahitaji majibu maalum.
Kwanza, hebu tujaribu kuelewa ni kwa nini karibu kila mtu anaogopa kifo. Ikiwa tutazingatia suala hili kwa mapana zaidi, hakika tutafikia hitimisho kwamba hofu kama hiyo inahusiana moja kwa moja na silika ya kujiokoa. Kiumbe chochote kilicho hai kitasita kuachana na ganda lake la mwili. Kiambatisho kwa mwili wako huonekana pamoja na kuzaliwa kwa mwili huu. Kiambatisho hiki kimeingia katika Ufahamu na asili yenyewe.

Maumbile ya kujiokoa, na hii inamaanisha kuogopa kifo, husaidia kuokoa uhai. Kwa maneno mengine, hofu ya kifo ni hisia ya asili ambayo ni muhimu kwa maisha. Uhai ni zawadi kubwa, na kuihifadhi, tumepewa, pamoja na uzima, hofu ya kifo. Ni kawaida kabisa.
Jambo lingine ni wakati hofu ya kifo ina nguvu kuliko inavyostahili, ikiwa inabadilika. Halafu katika kifo mtu huona kwa kiwango cha kipekee kitu kisichojulikana, hatari na kisichoepukika. Walakini, hofu zetu nyingi hutokana na ujinga. Na tiba yenye nguvu zaidi ya ujinga ni maarifa. Kila kitu ambacho tulifanikiwa kuelewa na kuelezea kinakuwa sio cha kutisha tena. Kwa kumbukumbu ya muda, mtu alikuwa akiogopa kuogopa radi na umeme. Walakini, baadaye watu waliweza kuelezea sababu ya mambo haya ya asili na hofu ilipotea.

Sababu kuu ya hofu ya kifo ni kitambulisho cha watu na miili yao. Kufikiria juu ya maana ya maisha, mwanamume atakuja swali: "Na mimi ni nani kweli?" Na bila kufikiria sana jibu, mtu anaamua kuwa yeye ni mwili wake wa mwili. Au anaamua kuwa mwili ni msingi, na Nafsi ni ya pili. "Mimi ni Urusi. Mimi ni mjenzi. Mimi ni Mkristo. Mimi ndiye baba wa familia ”- hizi ni mifano ya kawaida ya kujitambulisha kwangu na mwili.
Inaeleweka kabisa kuwa, akifikia hitimisho kama hilo, mtu huanza kuchukua utunzaji wa kipekee wa mahitaji ya mwili wake. Ingawa ikiwa unafikiria kidogo juu ya mahitaji ya mwili, unaweza kuelewa kwamba kwa kweli mwili wetu unahitaji kidogo sana. Walakini, watu hujitambulisha na ufahamu wao na miili yao ya kibinadamu ya kibinadamu. Na wakati unakuja wakati mtu hajitambui tena bila mwili huu. Sasa mwili wake unahitaji kila wakati hewa, chakula, kulala, raha, burudani, n.k.

Mtu hubadilika kuwa mtumwa wa mwili wake. Sio mwili ambao hutumikia mwanamume, lakini mwanamume huanza kutumikia mwili wake. Na maisha ya mwanadamu yanapomalizika, hofu ya kifo inatawala kabisa. Yeye huanza kushikamana na mwili wake dhaifu, akidhani kwamba kwa kupotea kwa mwili, mwanamume mwenyewe atatoweka, Ufahamu wake na Ubinadamu utatoweka.
Mfano unaonekana moja kwa moja. Kadiri tunavyoanza kushikamana na miili yetu, ndivyo tunavyoanza kuhofia kifo. Kadiri tunavyojitambulisha na mwili wa mwili, ndivyo tutakaofikiria rahisi juu ya uwezekano wa kifo. Kwa kweli, tunaogopa kifo kuliko inavyostahili.

Je! Ni nini kingine tunachoogopa? Kwanza kabisa, kwamba - kifo hakiepukiki. Kweli ni hiyo. Lakini hatupaswi kusahau kwamba - tu mwili wetu wa mwili, mavazi yetu ya mwili ya muda, hufa.
Fikiria hali ambayo ulinunua suti mpya katika duka. Ulipenda mtindo, rangi ndio uliyotaka, bei ni nzuri. Huko nyumbani, ulionyesha mavazi kwa wapendwa wako na pia wanapenda sana. Katika suti hii, huenda kazini kila siku. Na mwaka mmoja baadaye, unaona kuwa mavazi yamevaliwa kidogo, lakini bado yanaweza kukutumikia. Mwaka mmoja baadaye, koti hiyo ilivaa zaidi. Walakini, imekuwa mpendwa kwako kwamba uko tayari kutumia tani ya pesa kwenye matengenezo na kusafisha kavu. Hufikirii hata kununua suti mpya. Karibu umekuwa moja na vazi lako la zamani.

Unaihifadhi kwa uangalifu chumbani, iusafishe, iitike kwa wakati unaofaa, haitoi majibu ya mshangao ya jamaa na wenzake, lakini angalia tu mbali. Mara nyingi zaidi unatembelewa na wazo kwamba mapema utalazimika kuachana na mavazi haya. Wazo hili linakunyakua amani na usingizi, uko karibu na kuvunjika. Utasema: Hii haifanyika! Huo ni upuuzi kabisa! " Kwa kweli, hii haiwezekani kutokea kwa mtu wa kawaida. Walakini, baada ya yote, hii ndio njia ambayo watu wengi wanahusiana na miili yao, kwa mavazi yao ya muda!

Katika kesi hii, sio lazima kuelewa sana - koti yetu ya muda mfupi baadaye au baadaye haina maana. Lakini kwa kurudi sisi tunapata suti mpya, mwili mpya. Na inaweza kuwa kwamba mwili huu utakuwa bora zaidi kuliko hapo awali. Kwa hivyo inafaa kuwa na huzuni?
Pia, mtu anaogopa haijulikani. "Ni nini kitatokea kwangu?" Mara nyingi tunafikiria kwamba baada ya kifo tutapotea kabisa. Kama tayari imesemwa, tiba bora ya hofu na mashaka ni ufahamu. Ujuzi kwamba maisha huendelea baada ya kifo. Inachukua fomu mpya, lakini hii ni maisha sawa ya ufahamu kama maisha ya kidunia.

Kuna sababu nyingine ya kuogopa kifo. Kwa watu wengine, haswa wale ambao wanajiona kuwa hawatakubali kuwapo kwa Mungu, sababu hii inaweza kuonekana kuwa isiyofaa. Kwa miaka mingi, kwa karne nyingi, watu wameitwa ili kutoa vitisho na adhabu, wakiahidi kuteswa kwa muda mrefu kuzimu. Kuogopa kuzimu ni moja wapo ya sababu ya kutokuamini katika mwendelezo wa maisha baada ya kifo. Je! Kuna mtu yeyote anayependa kuamini katika maisha baada ya kifo ikiwa wakati ujao unaweza tu kutuletea mateso? Siku hizi, hakuna mtu anayemtisha mtu yeyote, lakini hofu ambayo imetulia katika kizazi kidogo sio rahisi kumaliza.

Je! Ni nini kingine kinachotisha mtu kabla ya kifo? Hisia za uchungu katika mabadiliko yajayo ni ya kutisha, tunafikiria kwamba kifo ni mateso marefu, hisia zenye uchungu sana. Mawazo yanaweza hata kuingia ndani ya kichwa changu: "Ikiwa utakufa, basi ningependa itokeze mara moja au katika ndoto ili usiteseke."
Kwa kweli, mpito yenyewe hufanyika karibu mara moja. Ufahamu umezimwa kwa muda mfupi. Dalili za maumivu hudumu tu hadi wakati wa mpito. Kufa yenyewe haina maumivu. Baada ya mpito, dalili zote za ugonjwa, ulemavu wa mwili hupotea. Mtu wa mwanadamu, baada ya kuvuka kizingiti cha ulimwengu wa mwili, anaendelea kuishi katika hali mpya za uwepo.

Lakini, ikiwa hatungeweza kuondoa hofu, basi woga huu utabaki, kwa sababu baada ya mabadiliko, Ufahamu haujapotea na Mtu hajatoweka. Kawaida, tunaona katika kifo cha adui ambaye anataka kuchukua maisha yetu. Hatuwezi kupigana na adui huyu na tunajaribu kuendesha mawazo juu yake. Lakini kifo, kwa sababu haufikirii juu yake, haitaangamia. Hofu ya kifo haitatoweka tu, lakini itaenda zaidi ndani ya ujinga. Huko, bila ufahamu, itakuwa hatari zaidi na hatari.
Tuseme kwamba mtu alikufa wakati wa kulala na hakuwa na uzoefu wa kufa. Baada ya mpito, mtu huyo atajiona katika mazingira tofauti, hata hivyo, mawazo yake yote na hisia ambazo hangeweza kuondoa zitabaki. Kilichokuwa katika ufahamu wetu na subconscious mpaka wakati wa kifo haipotea popote. Mwanadamu hupoteza tu uwezo wa kudhibiti mwili wake wa mwili ambao hauhitajiki tena. Mawazo yake yote, uzoefu, hofu hubaki naye.

Kutaka kufa katika ndoto au katika hali nyingine ya kutojua, tunapoteza sana, tunapoteza kipindi chote cha ukuaji wa Nafsi.
Wacha tuangalie shida hii kutoka kwa maoni ya kifalsafa na ya kidini. Haijalishi ikiwa tunajiona kuwa waumini au la. Angalau katika Nafsi sisi sote ni wanafalsafa.
Tunaishi katika ulimwengu wa vitu sio tu ili kufurahiya na kuchukua kila kitu kutoka kwa maisha. Bwana, kwa kweli, hayapingani na watu wanaofurahia maisha, na aliwapa kila kitu wanachohitaji kwa hili. Lakini Bwana pia alimpa kila mmoja wetu kazi maalum ya maisha ambayo inalingana na nguvu na uwezo wetu. Hatuzaliwa katika ulimwengu huu kwa sababu. Kazi yetu ni kufanya kitu ambacho ni sehemu ya Mpango wa Bwana, kutimiza umilele wetu.

Kwa kweli, tunapokuwa kwenye ndege ya kidunia, tunahitaji kukuza uwezo wa juu ndani yetu - uwezo wa Upendo na Imani. Lazima pia tupate utakaso wa nishati - kusafisha roho yetu kutokana na uchafu ambao umekusanywa katika kipindi chote cha maisha yetu, kufanya kazi kwa shida na watu wengine, ambayo ni kuwa bora na safi.
Kwanza, tunahitaji kujua kusudi letu, na kisha kulitimiza. Hii imeelezwa pia katika mfano wa Yesu Kristo juu ya talanta, ambapo mwishoni mwa karne bwana anauliza watumwa jinsi walivyotumia wakati wao na talanta (Injili kulingana na Mathayo 25, 14-30):

... Maana atafanya kama mtu ambaye, akienda katika nchi ya kigeni, aliwaita watumwa wake na akakabidhi mali yake kwao:
Na mmoja akatoa talanta 5, nyingine 2, tatu 1, kila mmoja kulingana na nguvu yake; na mara moja wakaondoka.
Yeye aliyepokea talanta 5 akaenda, akawekeza katika biashara na akapata talanta nyingine 5;

vivyo hivyo, yule aliyepokea talanta mbili alizipata hizo mbili;
Alipokea talanta 1, akaenda na kuzika ardhini na kujificha fedha ya bwana wake.
Baada ya muda mrefu, bwana wa watumwa wale alirudi na kudai ripoti yao.
Kuja, yule aliyepokea talanta 5 alileta talanta nyingine tano na kusema: "Bwana," ulinipa talanta 5; sasa, nimepata talanta nyingine tano juu yao. "

Pia, yule aliyepokea talanta 2 akaja akasema: “Bwana! Ulinipa talanta mbili; tazama, nimepata talanta nyingine mbili juu yao. "
Bwana wake alimwambia: “Vema, mtumwa mzuri na mwaminifu! Katika mdogo ulikuwa mwaminifu; nitakuweka juu ya vitu vingi; ingia katika furaha ya bwana wako. "
Na yule aliyepokea talanta 1 akaja akasema: “Bwana! Nilikujua ya kuwa wewe ni mtu mkatili, ulivuna ambapo haukupanda, na ukakusanya ambapo haukunyunyiza, na, kwa kuogopa, akaenda tukaficha talanta yako ardhini; hii ni yako. "

Bwana wake akamjibu: "Mtumwa mjinga na mvivu! Ulijua ya kuwa mimi huvuna pale nilipopanda, na kukusanya mahali ambapo sikutawanya; kwa hivyo ilibidi uwape wafanyabiashara wangu fedha yangu, na kama ningekuja, ningepokea yangu na faida; kwa hivyo, chukua talanta kutoka kwake na umpe mmiliki wa talanta 10, kwa kila mtu aliye nazo atapewa na kuzidisha, lakini kwa yule ambaye haichukui kile alicho nacho; na mtumie mtumwa asiye na maana kwenye giza la nje: kutakuwa na kulia na kusaga meno. " Baada ya kusema hayo, akapaza sauti: Yeyote aliye na masikio ya kusikia, na asikie!

Sasa wewe mwenyewe unaweza kufikia hitimisho, kwa nini bado tunaogopa kifo? Hitimisho ni rahisi. Kwa kina cha dhamiri yetu, kazi dhahiri huundwa - utimilifu wa kusudi fulani. Ikiwa bado hatujatimiza utume huu, hatujamaliza mpango wetu wa kuwa katika ulimwengu wa mwili, hii itatusumbua kwa kiwango cha chini cha dhamiri. Na wasiwasi huu, unaoingia katika kiwango cha ufahamu, utasababisha hofu maalum ndani yetu.
Hiyo ni, kwa upande mmoja, hofu hii inatukumbusha hatima isiyokamilika. Kwa upande mwingine, hofu kama hiyo, iliyoonyeshwa katika silika ya kujiokoa, inatufanya kutunza maisha yetu. Na kinyume chake. Watu ambao maisha yao ya kidunia yamekuwa yakifanya kazi ya mara kwa mara na kwa faida ya wengine mara nyingi huhisi kuwa wametimiza mwisho wao. Wakati unakuja kufa, hawana hofu ya kifo.

Labda Mkubwa wa Sinai alizungumza juu ya hili kwenye ngazi?
"Hofu ya kifo ni mali ya kibinadamu ... na kuogopa kutoka kwa kumbukumbu ya mauti ni ishara ya dhambi ambazo hazitubu ...."
Pia, mmoja wa watakatifu wa Orthodox aliandika:
"Itakuwa jambo la kushangaza ikiwa wakati huo hatungeogopa wakati ujao usiojulikana, hakutakuwa na hofu ya Mungu. Hofu ya Mungu itakuwa, ni ya faida na muhimu. Yeye husaidia utakaso wa roho, huandaa kuondoka kwa mwili. "

Katika mtu binafsi, mtazamo hasi wa kuelekea kifo unaweza kuunda. Watu ambao wanaishi kwa kanuni ya "baada yetu - angalau mafuriko". Kwa nini fikiria juu ya kifo kwa jumla, ikiwa unaweza kufurahiya vizuri katika maisha haya? Siku moja nitakufa. Na nini hicho? Wote tutakufa mapema au baadaye. Kwa nini fikiria juu ya mbaya? Wacha tufurahie maisha sasa bila kufikiria juu ya matokeo.
Kuna mwingine uliokithiri. Archimandrite Seraphim Rose mnamo 1980 alichapisha kitabu kwa kiingereza, "Nafsi baada ya Kifo." Aliandika kwamba ushuhuda wa watu ambao walinusurika kufa kwa muda mfupi wa mwili mara nyingi hupiga picha mbaya na hatari. Kuna mwangaza mwingi ndani yake. Inaonekana kwamba haifai kuogopa kifo. Badala yake, ni uzoefu mzuri, na baada ya kifo, hakuna kitu kibaya kinachotishia roho. Mungu hawalaumi mtu yeyote na amzunguka kila mtu kwa upendo. Toba na hata mawazo juu yake ni ya juu sana.

Baba Seraphim aliandika:
"Ulimwengu wa leo umeharibiwa na hataki kusikia juu ya ukweli wa roho na jukumu la dhambi. Ni kufurahisha zaidi kudhani kuwa Mungu sio mkali sana na kwamba tuko salama chini ya Mungu mwenye upendo ambaye hatataka jibu. Ni bora kuhisi kuwa wokovu hutolewa. Katika karne yetu, tunangojea mazuri na mara nyingi tunaona tunachingojea. Lakini ukweli ni tofauti. Saa ya kifo ni wakati wa majaribu ya kishetani. Hatima ya mtu katika umilele inategemea sana jinsi anaangalia kifo chake na jinsi anavyoitayarisha. ”

Kimsingi, sio mbaya wakati hatujarekebishwa juu ya mustakabali wetu, kwa sababu kila kitu kiko mikononi mwa Bwana. Unahitaji kuishi hapa na sasa. Live na ujue kila dakika ya uwepo wako. Ikiwa haya ni wakati mzuri, basi tunapaswa kushiriki furaha yetu na wengine. Ikiwa haya ni dakika za kusikitisha, basi hii inaweza kutuchochea kuelewa maana ya maisha.
Walakini, kwa hali yoyote, haijalishi tunahusiana vipi na maisha yetu ya kidunia, umilele wetu unabaki. Ikiwa tunachukua yote au zaidi ya maisha haya kutoka kwa maisha na kuwapa watu wengine, mwisho huu haupotea popote. Ipasavyo, kazi ni ngumu zaidi - wakati wote lazima tukumbuke dhamira yetu na kila dakika tunapaswa kutumia kuutimiza. Na unaona, hii haiendani na kanuni "Baada yetu - angalau mafuriko" na "Chukua kila kitu kutoka kwa maisha".

Watu wengi wanaweza kutupinga: “Tumefurahi na tunaridhika na maisha hivi sasa. Tunayo kila kitu - kazi nzuri, familia nzuri, watoto waliofaulu na wajukuu. Kwa nini tufikirie juu ya siku zijazo za usiri? " Hatukatai kuwa hapa Duniani kuna watu wengi, kwa kweli, ni watu wa ajabu, wenye fadhili na msaada ambao wanastahili maisha ya furaha kama haya na sifa zao.
Walakini, kuna chaguo jingine. Ilikuwa katika maisha yao ya zamani ya kidunia ambapo watu hawa walikuwa wenye fadhili na wenye huruma. Nao waliweza kujenga uwezo fulani wa kiroho. Lakini katika maisha haya haziendeleza uwezo huu, lakini ni kupoteza tu. Kwa kweli, kila kitu ni nzuri pamoja nao katika maisha haya. Lakini uwezo ni kuyeyuka haraka. Na katika maisha yanayofuata, wanaweza kuwa na nafasi ya kuanza tena.

Kwa kweli, hii yote haiwezi kuaminiwa. Na hii ni mada tofauti ya majadiliano. Kwa hivyo, msomaji amealikwa kutafakari juu ya maswala haya. Kimsingi, watu wote wana fursa sawa. Mtu huzaliwa, kwanza huenda kwa chekechea, kisha shule. Na hapa njia za watu zinageuzwa. Wengine huingia kwenye taasisi, wengine huenda kwa jeshi, wengine wanaenda kazini, wengine huanzisha familia, nk. Hiyo ni, kila mtu huenda kwa njia yao wenyewe: mtu anakua, mtu anaanguka, mtu anafurahi, na mtu sio. Hiyo ni, kila mtu anaonekana kuwa na fursa sawa baada ya kuhitimu, na matokeo yake, baada ya miaka 5 hadi 10, pengo kati ya watu linaweza kuwa kubwa sana.

Hapa wanaweza kupinga: "Uhakika sio tu katika fursa, lakini pia katika uwezo." Lakini tulipendekeza tufikirie juu yake. Je! Mtu ana uwezo na uwezo wake wapi? Je! Kwanini mtu amezaliwa fikra, na mtu hata hajamaliza shule? Kwa nini mtu mmoja amezaliwa katika familia tajiri, na mtu amezaliwa mgonjwa au katika familia iliyo na mzazi mmoja? Je! Kwa nini ukosefu wa haki ulikuwa asili ya kwanza?
Nani anayedhibiti hii? Bwana au mwanadamu mwenyewe?
Unaweza kuuliza: "Kwa hivyo hofu ya kifo inahitajika na mtu?" Lakini wewe mwenyewe unaweza kujibu swali hili. Inahitajika, lakini tu kama silika ya kujihifadhi. Na hakuna zaidi. Kuondoa hofu ya kifo, kwa kweli, sio sana inahitajika - maarifa tu. Kujua kwanini tuko Duniani na kujua kuwa maisha haya ya kidunia ni sehemu tu ya maisha yetu moja kuu.

O. Kozatsky, M. Yeritsyan
Hofu ya kifo imeingia ndani yetu, ni sehemu ya tabia ya ndani ya kiumbe chochote kilicho hai - silika ya kujiokoa. Shukrani kwa maumbile haya, ikiwa ni hatari, tunafanya kila linalowezekana kuepusha, kuokolewa.
Ikiwa hatukuogopa kufa, mara nyingi tungefanya vitu hatari bila kufikiria. Tunachukua hatari zaidi, bila kufikiria juu ya matokeo ya matendo yetu. Kama matokeo, ubinadamu ungefa tu.

Walakini, hofu ya kifo kwa wanadamu sio tu utaratibu wa kibaolojia ambao unachangia kuishi. Kifo kwa mwanadamu ni janga. Kwa watu wengi, mawazo ya kifo chao hayana magumu na ya kutisha hata hujaribu kuzuia mawazo haya.
Ni nini kilichosababisha hofu hii?
Sababu ya kuogopa kifo ni kwamba hatujui kinachotusubiri baada ya kifo. Haijulikani kila wakati huogopa haijulikani, kama vile mtoto mdogo anaogopa giza, kwa sababu hajui kilicho ndani - ni nini ikiwa kuna hatari?

Kifo ndio mabadiliko muhimu zaidi katika maisha yetu. Na ujio wa kifo, maisha kwa kawaida yetu huisha. Kila mtu anaogopa mabadiliko, na badiliko hili ni la mwisho, halibadiliki na halieleweki.
Kwa waumini, kifo sio cha kushangaza kama kwa wasioamini Mungu. Kwa mwamini, mwisho wa maisha ya kidunia sio utupu na sio chochote, lakini mwisho wa maisha ya mwili tu, mwanzo wa hali ambayo roho iko tofauti na mwili. Kifo ni kuzaliwa kutoka kwa maisha ya kidunia hadi umilele, mwanzo wa uzima wa milele. Kwa Wakristo, kwa mfano, kifo ni kuamsha roho katika ulimwengu mwingine, ambapo hukaa na au bila Mungu, kulingana na jinsi mtu aliishi maisha yake hapa duniani, kwa haki au kwa dhambi. Na kwa hivyo, maisha yote ya mwamini, kwa kiasi kikubwa, ni maandalizi ya kifo.

Kifo hutoa maana kwa maisha ya mtu yeyote. Utambuzi wa kwamba maisha yetu ya kidunia sio ya milele humpa mtu motisha ya kukimbilia kufanya mema na kujiepusha na uovu, kupenda na kuthamini maisha, kila wakati wa hiyo.

Japo kuwa ...​

Watoto wadogo hawaogopi kifo. Kwa kweli, wanajua kifo ni nini, wanakutana nacho katika maisha yao, lakini hawaoni kifo kama kitu ambacho kinahusiana nao kibinafsi. Kila mtoto anafikiria kuwa yeye ni maalum na kwamba ataishi milele. Wakati ambapo mtoto anatambua kuwa siku moja atakufa, kawaida hufanyika akiwa na miaka karibu 6. Na inakuwa mshtuko mkubwa kwake. Kila mmoja wetu hupitia hii.

Hofu ya kutoweka bila kuwafuata huwaumiza watu kwa maelfu ya miaka. Kila mmoja wetu angalau mara moja alifikiria juu ya aina gani ya epitaph itaandikwa kwenye kaburi, na kwamba marafiki wazuri watakumbuka kwenye mazishi. Mawazo - na hofu ya mawazo yake mwenyewe. Kijiji kinaendelea wiki ya kifo na kuzaliwa upya. Kwa nyenzo hii, tulizungumza na mwanasaikolojia na mtaalam wa hadithi kuhusu jinsi ya kuishi kupotea kwa wapendwa na kuacha kuogopa kifo.
12. Tanatotherapist na mwanasaikolojia anaelezea jinsi ya kujifunza kutoogopa kifo
Elena Stankovskaya
mwanasaikolojia
Katika saikolojia ya kijamii, mzozo kati ya hamu ya kuishi na utambuzi wa kifo unasomwa na nadharia ya usimamizi wa kitisho (nadharia ya usimamizi wa ugaidi). Waumbaji wake waliongozwa na ukweli kwamba yeye ndiye anayefanya kama nguvu kuu ya kuendesha maisha: mtu, kama kiumbe chochote aliye hai, anataka kuishi, lakini anatambua kuwa siku moja atakufa. Hofu kabla ya kifo ndio inayoenea maisha yetu yote na husababisha mivutano. Ukumbusho mdogo sana juu ya kifo ni vya kutosha kwa mtu kuanza kupata wasiwasi mkubwa na kujaribu kukabiliana na hofu hii.

Njia moja ya kukabiliana ni kwamba mtu ambaye amekumbushwa kifo alikua mzaliwa wa kizalendo. Anatafuta msaada, anataka kuhisi kuwa sehemu ya kitu kikubwa na chenye nguvu (kwa nchi yake, kwa mfano) na anafikiria kuwa kama sehemu ya jamii kubwa yeye hafa. Majaribio yafuatayo yalifanywa: kundi moja la masomo lilionyeshwa filamu fupi za upande wowote, na zingine zilikuwa na kutajwa kwa kifo, halafu walitoa nakala kuhusu nchi iliyoachwa na viambatisho. Wale ambao walikumbushwa juu ya vifo walitumia maandishi mazuri zaidi: "rais mzuri," "nchi nzuri," na kadhalika.

Kile tunachokiona kwenye sinema, kwenye habari, kinatukumbusha vifo, lakini hisia zetu huwa na nguvu wakati tunapoteza wapendwa wetu. Inageuka mzigo mara mbili: hofu na maumivu ya kupoteza, ikiwa mpendwa ni mgonjwa, na mgongano na ukweli kwamba mimi pia, sio wa milele.
Idi ya kifo inatutia moyo
kwa uzima,
hukufanya ufanye jambo
tutaendelea na nini:andika nakala za kisayansi, anza familia

Kwa mtazamo wa moja ya maeneo ya matibabu ya kisaikolojia, uchambuzi uliopo na tiba ya hotuba, hofu ya kifo haiwezi kushinda. Kazi ya mtu mzima ni kukubali ukweli kwamba atakufa wakati fulani. Msingi wa hofu na wasiwasi wote ni hofu ya kutokuwa na kitu, udhaifu wa ulimwengu. Inazidi, ikiwa mtu hana akili ya kutimiza, hakuna uzoefu wa "maisha yangu yalikuwa mafanikio, kila kitu haikuwa bure," basi utaftaji mwenyewe unaweza kuanza. Kifo hutuangamiza kimwili, lakini wazo la kifo linatufanya tuishi, linatukumbusha juu ya mtaalam mwingine wa kisaikolojia, Irwin Yalom. Inatulazimisha kufanya kitu ambacho tutaendelea: kuandika nakala za kisayansi, kuanzisha familia na kadhalika; inazidisha mtazamo wa umuhimu wa sasa na hitaji la kuchukua hatua.

Wakati mtu anapata kuondoka kwa wapendwa, kifo kutoka kwa wazo la mbali hugeuka kuwa msafiri mwenzake. Pamoja na uchungu wa kupoteza, kifo cha mpendwa huleta pamoja naye hukua. Katika wakati mgumu kama huu, ni muhimu kujitambulisha na mtu aliyekufa: kutambua, ukumbushe mwenyewe kuwa ndiye aliyebaki, sio mimi. Tafuta msaada. Mtu hupata hasira na hasira wakati wanaona kuwa ulimwengu unaozunguka haujabadilika, dunia haijafunguliwa, jua linang'aa kama hapo awali na ndege huimba, lakini humdadisi mtu, badala yake. Ni muhimu kutafuta msaada katika vitu vya kila siku. Katika nyakati ngumu, tahadhari ya marafiki na jamaa husaidia, lakini haifahamiki na maridadi. Kwenda sinema, kwenda rink, kusafiri - simu za kufurahiya maisha zinaweza kufanya mambo kuwa mabaya, shughuli kama hizo hupunguza nguvu, na mtu hutumia nguvu nyingi tayari, akihuzunika. Katika siku ngumu kama hizo, ni muhimu kupumzika, kupumzika. Lala kwenye sofa, lala kwa muda wa saa moja ukiwa kimya, ukizingatia hisia zake: hapa ni sofa, nimelala juu yake, ulimwengu unaanguka hauporki, kila kitu kinachukua mkondo wake. Mazoea ya kupumua, kama kupumua kwa kina, ambayo hutumiwa, kwa mfano, katika matibabu ya shambulio la hofu, husaidia sana. Pumzi ya kina hupunguza wasiwasi. Kwa kweli unahitaji kulia. Huzuni isiyo na afya imejaa unyogovu. Kazi ya huzuni ni kuanzisha uhusiano mpya na thamani iliyopotea, uhusiano mpya na maisha. Pombe huingilia uzoefu wa huzuni, ingawa hutengeneza kupakia, madirisha ya kupumzika na amani. Inaonekana kwamba mtu anajigeuza na kuanguka nje ya kuzimu, huanguka katika usahaulifu. Lakini pombe haiwezi kutuimarisha na kutusaidia kuelewa nini cha kufanya baadaye.

Vladimir Baskakov
thanatotherapist
Tanatotherapy ni eneo la vitendo la utunzaji. Katika nini? Katika kuwasiliana na michakato hai ya kifo na kufa. Unauliza: kwanini? Kila mtu anajua kwamba atakufa.
Lakini ukweli wa jambo ni: kujua hii, mtu bado haamini. Na yeye anaishi, kama katika filamu maarufu "The Munchausen", kana kwamba maisha yangekaa kwa vizazi. Je! Ufahamu wa vifo ni nini? Kwa kiwango cha chini, hii inatoa ukamilifu wa maisha.

Jaribu kuchukua sufuria ya moto na mkono wako wazi. Nini kitatokea? Unavuta mkono wako mbali! Hivi ndivyo tunavunja mawasiliano na ukweli wa kifo: hisia kali sana, moto sana. Afadhali usiguse: pia inachukiza. Jinsi sio kuogopa kifo? Kwanza, kuhusiana na ukweli huu na shauku ya kipekee. Na kuna kitu cha kushangaa. Pili, kutofautisha kati ya fiziolojia ya kuogopa kifo (yote ni mazuri na yanalenga kukuhifadhi wewe na mtu kama spishi) na saikolojia ya hofu ya kifo, ambayo, kwa kweli, unahitaji kufanya kazi. Na, tena, ni bora kufanya hivyo na mtaalamu wa saikolojia, kuliko mtaalam wa magonjwa ya akili.

Ni muhimu kushughulika na hizo
kisaikolojia siogopi kifo. ni watoto, wapenzi na mashujaa
Fonolojia ya kuogopa kifo ni msingi wa athari za wanyama: kukimbia - mapambano (shughuli) au kufifia (passivity). Mwili wa mwanadamu mara nyingi hufanya kazi kwa mwili katika hali kama hizi: magoti yanatoa, tumbo lililofadhaika hufanyika (jambo la mpiganaji kabla ya mapigano), unyeti unapotea, na kupumua kunapotea. Kwa hivyo, ni muhimu kumsaidia mtu tayari katika kiwango cha michakato hii ya mwili. Ili kukabiliana na saikolojia ya hofu ya kifo, kwanza unahitaji kushughulika na wale ambao hawaogopi kisaikolojia hofu ya kifo. Kuna aina tatu za hizi (kumbuka wale ambao walilala na Cleopatra katika Pushkin's Nights za Egypt). Hao ni watoto ("kuwa kama watoto"), wapenzi na wanaoitwa mashujaa. Katika utamaduni wa Urusi, kifo kinamaanisha " kwa kipimo. " Katika mioyo yao ya kukosa hofu ya kifo iko jambo la kushangaza " kipimo ". Kifo kiko katika mpito
kwenye pengo kati ya polarities. Kwa watoto, hii ni ukosefu wa pengo kati yao na ulimwengu ambao wamejumuishwa. Katika wapenzi - kati ya wapenzi.
Kwa mashujaa - kati ya maisha na kifo, wakati tendo la kufa pia limejaa nguvu kubwa. Aina zile za mfano za kifo
("Kwa kipimo") kwetu sisi ni kupumzika kikamilifu (kinyume na mafadhaiko), kulala (dhidi ya kuamka), mazoezi (kupoteza udhibiti) na chache zaidi.

Sababu za kuogopa kifo. Jinsi ya kujiondoa​

Walakini, kwa hali yoyote, haijalishi tunahusiana vipi na maisha yetu ya kidunia, umilele wetu unabaki. Ikiwa tunachukua yote au zaidi ya maisha haya kutoka kwa maisha na kuwapa watu wengine, mwisho huu haupotea popote. Ipasavyo, kazi ni ngumu zaidi - wakati wote lazima tukumbuke dhamira yetu na kila dakika tunapaswa kutumia kuutimiza. Na unaona, hii haiendani na kanuni "Baada yetu - angalau mafuriko" na "Chukua kila kitu kutoka kwa maisha".

Watu wengi wanaweza kutupinga: “Tumefurahi na tunaridhika na maisha hivi sasa. Tunayo kila kitu - kazi nzuri, familia nzuri, watoto waliofaulu na wajukuu. Kwa nini tufikirie juu ya siku zijazo za usiri? " Hatukatai kuwa hapa Duniani kuna watu wengi, kwa kweli, ni watu wa ajabu, wenye fadhili na msaada ambao wanastahili maisha ya furaha kama haya na sifa zao.
Walakini, kuna chaguo jingine. Ilikuwa katika maisha yao ya zamani ya kidunia ambapo watu hawa walikuwa wenye fadhili na wenye huruma. Nao waliweza kujenga uwezo fulani wa kiroho. Lakini katika maisha haya haziendeleza uwezo huu, lakini ni kupoteza tu. Kwa kweli, kila kitu ni nzuri pamoja nao katika maisha haya. Lakini uwezo ni kuyeyuka haraka. Na katika maisha yanayofuata, wanaweza kuwa na nafasi ya kuanza tena.

Kwa kweli, hii yote haiwezi kuaminiwa. Na hii ni mada tofauti ya majadiliano. Kwa hivyo, msomaji amealikwa kutafakari juu ya maswala haya. Kimsingi, watu wote wana fursa sawa. Mtu huzaliwa, kwanza huenda kwa chekechea, kisha shule. Na hapa njia za watu zinageuzwa. Wengine huingia kwenye taasisi, wengine huenda kwa jeshi, wengine wanaenda kazini, wengine huanzisha familia, nk. Hiyo ni, kila mtu huenda kwa njia yao wenyewe: mtu anakua, mtu anaanguka, mtu anafurahi, na mtu sio. Hiyo ni, kila mtu anaonekana kuwa na fursa sawa baada ya kuhitimu, na matokeo yake, baada ya miaka 5 hadi 10, pengo kati ya watu linaweza kuwa kubwa sana.

Hapa wanaweza kupinga: "Uhakika sio tu katika fursa, lakini pia katika uwezo." Lakini tulipendekeza tufikirie juu yake. Je! Mtu ana uwezo na uwezo wake wapi? Je! Kwanini mtu amezaliwa fikra, na mtu hata hajamaliza shule? Kwa nini mtu mmoja amezaliwa katika familia tajiri, na mtu amezaliwa mgonjwa au katika familia iliyo na mzazi mmoja? Je! Kwa nini ukosefu wa haki ulikuwa asili ya kwanza?
Nani anayedhibiti hii? Bwana au mwanadamu mwenyewe?
Unaweza kuuliza: "Kwa hivyo hofu ya kifo inahitajika na mtu?" Lakini wewe mwenyewe unaweza kujibu swali hili. Inahitajika, lakini tu kama silika ya kujihifadhi. Na hakuna zaidi. Kuondoa hofu ya kifo, kwa kweli, sio sana inahitajika - maarifa tu. Kujua kwanini tuko Duniani na kujua kuwa maisha haya ya kidunia ni sehemu tu ya maisha yetu moja kuu.
 

Azarel

JF-Expert Member
Aug 25, 2016
18,839
2,000
Watu wanaogopa kile kitendo cha kufukiwa kaburini na kuachwa peke yako wakati watu wote walioshiriki mazishi yako wataondoka mpaka Baba, Mama na Mumeo au Mkeo wote watakuacha peke yako sasa:-

1) Hujui utabaki na nani

2) Hujui atakufanya nini

NB: Kifupi watu hawajui wakifa watakwenda wapi yaani ''fear of unknown''
 

Yoda

JF-Expert Member
Jul 22, 2018
9,817
2,000
Dini hazikakuficha kitu, hayo waliyokueleza kwenye dini ndiyo wanayoyajua.
Kwasababu hatujui ninikitatokea!! Alafu tumefichwa sana na hizi dini zetu,maana hutoa sana vitisho na kuna vitu vimewekwa chini ya pazia. Lakini wabobezi wa mambo ya kiroho (simaanishi hizi dini zetu) wapo wenye upeo mpana na wanasema nitofauti na tunavyojua/fundishwa na hizi dini zetu.
 

Yoda

JF-Expert Member
Jul 22, 2018
9,817
2,000
Wabudha hawaamini kuna moto, angalia kama unaweza kuhamia huko.
Na kingine vitabu vya dini vinatutisha Sana kuhusu uwepo wa Moto usipoenenda sawasawa na njia za Mungu, hapo hapo tunaambiwa maisha yetu yalishapangwa kabla hatujazaliwa mpaka vifo vyetu. Sasa kwanini tena tuambiwe Kuna moto wakati njia zetu hapa duniani zilishapangwa? Hofu imetawala mioyo ya binadamu
 

witnessj

JF-Expert Member
Mar 22, 2015
21,390
2,000
Kwasababu hatujui ninikitatokea!! Alafu tumefichwa sana na hizi dini zetu,maana hutoa sana vitisho na kuna vitu vimewekwa chini ya pazia. Lakini wabobezi wa mambo ya kiroho (simaanishi hizi dini zetu) wapo wenye upeo mpana na wanasema nitofauti na tunavyojua/fundishwa na hizi dini zetu.
Wao wanasemaje? Ukishakufa ni raha au msala?
 

witnessj

JF-Expert Member
Mar 22, 2015
21,390
2,000
Je ulishapata fununu ya hayo wanayosema tofauti na tunavyojua? Yaani kama ingekuwa inawezekana kwenda huko na kurudi kusimulia duniani mimi ningebook. I have just became so curious about life after life
Na we Doc hujui wakati kila siku unashuhudia watu wakurudisha jezi?
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Similar Discussions

Top Bottom