Naomba kujua sifa na tabia za wanawake Wakurya

Naomba kujua sifa na tabia za wanawake Wakurya

Kuna jamaa ameua mama mkwe kwa panga kisa, mkewe alichepuka.

Wanawake wenyewe wahuku Tarime hawawataki jamaa zao,
Walio wengi jamaa za huku, viwembe, mario, hawatunzi wanawake, wanajua kusugua papuchi tu.

Mademu wengi wa huku wanaliwa na makabila mengine tu.
Ad nakosa cha kuchangia [emoji23][emoji23][emoji23]
 
Ikiwa una tamaa ya matako, nenda Tarime, utapata unachokitaka aisee. Yaani mpaka wazee full msambwanda, tena unakuta sio wa kubabaisha wa haja

Nendeni Tarime
 
Na ni wepes sana kuua matukio ya mauaji nayasikia sana kutoka kwao
Kuna jamaa ameua mama mkwe kwa panga kisa, mkewe alichepuka.

Wanawake wenyewe wahuku Tarime hawawataki jamaa zao,
Walio wengi jamaa za huku, viwembe, mario, hawatunzi wanawake, wanajua kusugua papuchi tu.

Mademu wengi wa huku wanaliwa na makabila mengine tu.
Nimefanya mpaka interview. Na wanawake kadhaa kuhusubukeketaji.

Ukiona mwanamke yeyote amekatwa harage usioe mzee, utapoteza muda.

Kuna mama hapa alifumaniwa ugoni, nje ya glosary ya mumewe,

Jamaa alimuinamisha ilikuwa usiku. Huyo maza ukimsikiliza maneno yake utajua tu kuwa ana akili za kudanga.

Umri umekwenda lakini wapi aisee
Siwez oa mkuu maana ataeteseka n mim
 
Ikiwa una tamaa ya matako, nenda Tarime, utapata unachokitaka aisee. Yaani mpaka wazee full msambwanda, tena unakuta sio wa kubabaisha wa haja

Nendeni Tarime
Kwa shepu nawakubali sana kwa ambao nmebahatika kuwaona
 
Bila kupigwa wanaona hawapendwi na ukitaka kumla lazima achezee kichapo kwanza
 
Kwa ujumla kabila zote za mkoa huu, umalaya kwa mwanamke ni kawaida tu.

Labda atoke familia bora sana, unless otherwise ni majanga tu.

Wana nyodo alafu, kama hauna kitu
 
Kwa ujumla kabila zote za mkoa huu, umalaya kwa mwanamke ni kawaida tu.

Labda atoke familia bora sana, unless otherwise ni majanga tu.

Wana nyodo alafu, kama hauna kitu
Tofaut na wakurya kuna kabila gan tena mara?
 
Usiwe na kibamia kwa wanawake wa huku, huna chako mzee, mkuyenge ndiyo kila kitu
 
kwanini mkuu,huwa ukisugua hawafiki au vipi?,nilikuwa na dame wa kikulya,nataka nijue nilibugi wapi
 
Vitu vinataftwa kwa jasho sio kumwaga dam za watu
Hujanielewa,

Hawa wanawake wa huku, hawana tabia ya kuua ua sana ni nadra sana. Ndiyo maana ni nadra kusikia mwanamke kaua mwanaume huku.

Ila wanaume wanaua wanawake kisa mali. Gender based violence mara imetawala mkuu. Wanawake wananyanyasika sana. Mkurya akioa jua ameoa mfanyakazi sio mke.

Kesi za unyanyasaji wanawake ni nyingi sana.

Mwezi april kuna mwanajeshi mstaafu kaua mwanamke aliyeachanae kisa mali. Mali alizonazo jamaa amechuma pamoja na mwanamke. Mahakama ilibakia kutoa hukumi ya lugawa mali tu. Mzee akatuma watu wakampiga mapanga mwanamke na mume wake mpya mpaka kufa.
 
Back
Top Bottom