Sina majibu kwa swali lako.Kwanini unasema ni muoga?
Fafanua uwenda ukawa sahihi
Ila Tanzania inataka watu kariba ya Humphrey Polepole.
Majasiri na wasio na chembe ya uoga.
Period.
Sina majibu kwa swali lako.Kwanini unasema ni muoga?
Fafanua uwenda ukawa sahihi
Ndani na nje ya chama tawala nani? Angefaa kuliongoza hili taifa pendwa bila migogoro ya ovyo nani? Mnayemwamini kupita kiasi ambaye ataweza kuifikisha nchi yetu kwenye maendeleo ya kueleweka
Tuna watu wengi na makini sana kwenye taifa letu na wengine wanaonekana kabsa hawana uchu wa madaraka wamewaachia wenye uchu watoane roho na kuvuana utu na wana elimu ya kutosha ya uongozi na vipawa vikubwa vya kusikilizwa na kueleweka
Nani? Ungependa awe raisi wa Tanzania ambaye unaamini lazima atafanya vizur kwenye uongozi wake
Kizuri hakikosi kasoro hatusemi kama atafanya mazuri 100% hapana lakini at least 80-85% tutajie hapa nani? Anaweza kulisongesha gurudumu hili Kwa nguvu zote
Taja unayemwamini hata kama hajawahi kuwa mbunge au waziri labda ni diwani huko wewe mtaje!! Tu au labda aliwahi kuwa hata raisi miaka iliyopita tutajie
Na ukimtaja kwa chaguo zuri utaweza kukutana naye kwenye kinyang’anyiro cha uraisi 2025-2030
Itapendeza mkibainisha na sababu,1.Dr .Samia suluhu Hassani
2.January Makamba
Pascal MayalaNdani na nje ya chama tawala nani? Angefaa kuliongoza hili taifa pendwa bila migogoro ya ovyo nani? Mnayemwamini kupita kiasi ambaye ataweza kuifikisha nchi yetu kwenye maendeleo ya kueleweka
Tuna watu wengi na makini sana kwenye taifa letu na wengine wanaonekana kabsa hawana uchu wa madaraka wamewaachia wenye uchu watoane roho na kuvuana utu na wana elimu ya kutosha ya uongozi na vipawa vikubwa vya kusikilizwa na kueleweka
Nani? Ungependa awe raisi wa Tanzania ambaye unaamini lazima atafanya vizur kwenye uongozi wake
Kizuri hakikosi kasoro hatusemi kama atafanya mazuri 100% hapana lakini at least 80-85% tutajie hapa nani? Anaweza kulisongesha gurudumu hili Kwa nguvu zote
Taja unayemwamini hata kama hajawahi kuwa mbunge au waziri labda ni diwani huko wewe mtaje!! Tu au labda aliwahi kuwa hata raisi miaka iliyopita tutajie
Na ukimtaja kwa chaguo zuri utaweza kukutana naye kwenye kinyang’anyiro cha uraisi 2025-2030
Sifa tafadhali,1. Dr Bashiru
2. Luhanga Mpina
3. Kishimba
4. Polepole
Ambatanisha sifa, huu ni uzi ni chakula cha ubongo pia.Humphrey polepole
Naomba uambatanishe sifa za All Mwinyi tafadhali.Mimi kwa maoni yangu naona hawa wawili kwa sasa wanaweza kutufaa
1. Tundu Antipasi M. Lissu
2. Dr. Hussein Ally Mwinyi
Why Musukuma?Ongeza na self made king Joseph Kasheku Musukuma.
Sioni usomi na unyenyekevu kuwa sababu kuu, bado hazishawishi sababu zako.Dr. Philip Mpango.
Ni mnyenyekevu sana. Hana Makuu na ni Msomi halisi.
Sifa zao please.Hapo ni
1. Luhanga Mpina
2. Kassim Majaliwa
3. Bashiru Ally
4. Dr. Husein Mwinyi
5. Yule mkuu wa mkoa wa Geita aliyewahi kuwa katibu mkuu wa uvccm nimesahau kidogo
Namba mbili hata mie naona ana vision na ukomavu ktk utendaji wa mambo. Kwa mwenye details zaidi amwagike,Namba 2 sawa.Ila aunde serikali mseto
Sababu ya mashiko kwangu pia.Mpango anafaa, lakini ni mpole sana mwenye kuongozwa na jazba zaidi.
Mpango akipewa nafasi ya urais, ningumu sana kumaliza hata awamu moja kwasababu atakua hatarini sana kupata mashambulizi ya maradhi ya moyo kwasababu hana uwezo wa kucontrol hasira zake.
Jokes aside,Yaani tuwe na Rais sura imepindapinda ka Mizengo Pinda
Kwa polepole mi kwangu ni sawa pia sababu amethubutu kuongea bila uwoga na ukimsikiliza anavyoongea ni mtu anaye maanisha.Sina majibu kwa swali lako.
Ila Tanzania inataka watu kariba ya Humphrey Polepole.
Majasiri na wasio na chembe ya uoga.
Period.
Hoja yako ina mashiko kwangu mimi, huwa nasema uongozi siyo lelemama. Laiti hii falsafa ingetiliwa maanani tungekuwa mbali. Ajabu uongozi imekuwa fursa, ikimaanisha mwenye sifa na asiyekua nazo wote wapo ndani, unaweza ona matokeo yake ndiyo uozo uliojengeka ktk system nzima.Majaliwa sio kwamba ni muoga ila mfumo unambana kwa nafasi yake yaani ni kama anatengenezewa mazingira awe hivi tunavyo muona.
But believe me, Majaliwa anauwezo mkubwa wa kuongoza hii nchi.
Hii nchi kwa ilipofika haitaki kiongozi lelemama inataka kiongozi ambaye atasimama kama kiongozi kweli regardless dunia itamtazama kama dictator or not .
Most ya nchi nyingi za Afrika mfumo wa kuongoza ulio bora ni udikteta mambo ya demokrasia ni uongo na kuendeleza umaskini
Siyo kweliTundu Lissu, huyu anaifaihamu vizuri tanzania ndani na nje ya nchi. Ni nguli wa sheria hasa kwenye mikataba ya kimataifa mizuri na mibaya. Anaweza kuwa rais bora