Nani anafaa kuwa rais wa Tanzania 2015?

Nani anafaa kuwa rais wa Tanzania 2015?

Duh nilikuwa.sijauona huu uzi! Jaman tujiandae kwa kumpigia MUHONGO kama Rais,.lakin mkigoma bas atakuwa waziri mkuu, bas tuonane oktoba
 
Wakuu,

Nilikuwa kwenye mazungumzo na raia mmoja wa kigeni mwenye biashara zake hapa Tanzania akataka kujua maoni yangu kuhusu ni nani hasa atakuwa rais anayefuata wa Tanzania.

Ni wazi kwamba bado ni mapema mno kutabiri na kulingana na upepo wa kisiasa unaoendelea kuvuma kwa sasa nimeshindwa kuwa na jibu la moja kwa moja japokuwa mimi ninaye ninayetamani achukue nafasi hii ya kulipeleka taifa letu mbele kutoka hapa lilipo.

Nimechukua fursa hii basi, kutengeneza hii poll ili kila mmoja wetu apige kura yake tujaribu kutabiri uelekeo wetu japokuwa bado ni mapema.

Nitoe angalizo dogo tu, si lazima umpigie kura yule ambaye wewe unampenda, ila yule ambaye kwa mtazamo wako anaelekea kukubalika na sehemu kubwa ya jamii mpaka sasa.

Nimechagua majina machache ambayo kwa mtazamo wangu yanaongoza vichwa na fikra za wapiga kura - ikiwa mgombea unayemdhania hayupo hapa basi unaweza kumuandika kwa kureply kwa hii mada.

Asante.

46664.
 
Mwisho wa kupiga kura hii ya maoni ni Machi 2, 2015 - tafadhali karibu tushiriki tupate maoni ya wengi kabla muda huu haujapita.
 
sasa wewe unasimamia upigaji kura na tayari umeishapiga kura kwa dr slaa, hauoni kama unaweza ukaharibu mchakato?
 
sasa wewe unasimamia upigaji kura na tayari umeishapiga kura kwa dr slaa, hauoni kama unaweza ukaharibu mchakato?

Mkuu ninaomba kupingana na maoni yako - mimi sijapiga kura yangu bado. Ingawa isingekuwa dhambi pia kama ningepiga kwa sababu hata mimi nina mtazamo wangu kwenye hili - tafadhali piga kura yako hapo tuone maoni ya wengi.
 
Wakuu,

Nilikuwa kwenye mazungumzo na raia mmoja wa kigeni mwenye biashara zake hapa Tanzania akataka kujua maoni yangu kuhusu ni nani hasa atakuwa rais anayefuata wa Tanzania.

Ni wazi kwamba bado ni mapema mno kutabiri na kulingana na upepo wa kisiasa unaoendelea kuvuma kwa sasa nimeshindwa kuwa na jibu la moja kwa moja japokuwa mimi ninaye ninayetamani achukue nafasi hii ya kulipeleka taifa letu mbele kutoka hapa lilipo.

Nimechukua fursa hii basi, kutengeneza hii poll ili kila mmoja wetu apige kura yake tujaribu kutabiri uelekeo wetu japokuwa bado ni mapema.

Nitoe angalizo dogo tu, si lazima umpigie kura yule ambaye wewe unampenda, ila yule ambaye kwa mtazamo wako anaelekea kukubalika na sehemu kubwa ya jamii mpaka sasa.

Nimechagua majina machache ambayo kwa mtazamo wangu yanaongoza vichwa na fikra za wapiga kura - ikiwa mgombea unayemdhania hayupo hapa basi unaweza kumuandika kwa kureply kwa hii mada.

Asante.

46664.
Moderator Cookie Mhariri Active sidhani kama mmeitendea haki hii Poll kwa kuiunganisha na uzi wa mwaka 2009 - ingependeza kama walau hii thread ya kura ingekuwa peke yake ili maoni mengineyo ya watu (chaguo jingine n.k) yaweze kuonekana kirahisi na watu wote - tafadhalini.

Pia mawazo na mitazamo ya watu imebadilika kwa kiasi kikubwa sasa ukilinganisha na 2009 kutokana na matukio kadha yaliyotokea ama kutotokea kwenye siasa za nchi yetu kwenye miaka 6 iliyopita.
 
Last edited by a moderator:
inasemekana sasa CCM wameona mtu pekee atakae iokoa CCM ni Kinana.sababu kubwa ni kwamba amezunguka nchi nzima na watu wangi wamefurahia harakati zake za kuifufua CCM. Kinana akiwa Rais chama kitazidi kuimarika. Pia inasemekana kinana ndio mtu pekee JK amekua akimuandaa nje ya mfumo wa Serikali ili asiwe na makundi ambayo yamekua mwiba kwa chama.stay tuned
 
Back
Top Bottom