Nani anafaa kuwa rais wa Tanzania 2015?

Nani anafaa kuwa rais wa Tanzania 2015?

Hivi hii kazi ya kushinda kutaja majina badala ya sera na mifumo sahihi itatupeleka wapi? Tumekua kama walevi tu

Siku zote kwa nchi ambazo zina mtazamo chanya wa maendeleo kinachojadiliwa ni sera za kiuchumi za chama kwanza na si mtu (individual)

Kwa maana nyingine ndugu Ben Saanane tunatakiwa kuangalia vipaumbele vya kimaendeleo (sera) za vyama kwanza, ili baada ya hapo ndo tuangalie ni nani anafaa kuzisimamia zile sera. (suitable presidential candidate)
 
Last edited by a moderator:
Daaah!Yaani hadi Jerry Slaa nae anafikiriwa kuwa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania?Kweli utendaji duni wa JK wa kufanya kazi ndani ya ya taasisi ya U-Rais waTanzania imefanya nafasi hii ionekane kama ya hovyo hovyo kabisa!

Naishi Gongo la Mboto-Ukonga na Jerry ndiye diwani WANGU!Kwenye uchaguzi wa mwaka huu Jerry Slaa HAWEZI shinda!Hata kata tu hawezi shinda lkn eti anafikiriwa hata kuwa Rais EHEHEHEHEHEHE
 
Haa haa haaa. Baba Liz kaufanya uraisi kuwa kama kwanda chooni. Kwamba kila mmoja anaweza kuingia chooni na kutoka.
 
Ndiyo maana kwenye mkutano wetu wa sherehe za miaka 38 Mkulu alimpigia debe Diamond? Kazi tunayo
 
Akihojiwa na Gadner G. Habash katika studio za radio efm anadai kuwa Jerry Slaa ambaye ndiye Meya wa Ilala ndiye anayefaa kuwa rais wa nchi hii katika uchaguzi ujao na akijitokeza atampigia kampeni.

Alipoulizwa kuhusu wapinzani nani anafaa amejibu kuwa hakuna wote ni wababaishaji tu! Pia kasema kuwa Mbowe alikuwa anafaa ila kwa sasa kachoka hawezi tena, Zitto anafaa ila tatizo hana chama.

As great thinkers ni kupoteza mda na energy kujadili kauli za watu km kina le mutuz.
 
Last edited by a moderator:
Jerry Slaa huyuhuyu aliyetaka kwenda kupokonya machine Hospitali Guluka kwalaa kwa sababu wamemchagua mgombea wa Chadema katika uchaguzi wa serikali ya Mtaa wa Mikongeni ndo anafaa Urais?huyuhuyu aliyekuwa anatembea na kabinti ka Kisarawe Seminari ndo anafaa Urais?
 
Hivi hii kazi ya kushinda kutaja majina badala ya sera na mifumo sahihi itatupeleka wapi? Tumekua kama walevi tu

Ben: Nilidhani ni mmi ambae sijui siasa zetu zinavyotakiwa kuwa za manufaa muda wa uchaguzi unavyozidi kusogea. Hii ndio tofauti kubwa ukilinganisha na wenzetu wanaojitambua.
 
Kazi ipo kweli kweli muda utakapowadia wa kuchagua majina ya wagombea urais
 
Kama Ni udhalilishaji wa hii taasisi ya Urais Sasa umepitiliza,had jerry slaa awe rais?
 
Siku zote kwa nchi ambazo zina mtazamo chanya wa maendeleo kinachojadiliwa ni sera za kiuchumi za chama kwanza na si mtu (individual)

Kwa maana nyingine ndugu Ben Saanane tunatakiwa kuangalia vipaumbele vya kimaendeleo (sera) za vyama kwanza, ili baada ya hapo ndo tuangalie ni nani anafaa kuzisimamia zile sera. (suitable presidential candidate)

Kama ni sera za chama KWANZA, je Obama na Hillary Clinton walikuwa wanashindania nini kwenye debate za 2008?Hiyo ya ilani ya CHAMA KWANZA ipo kwenye nchi changa kidemokrasia kama ilivyo kwa chama cha Kikomunisti cha China, na chama ndio kinaendesha nchi.

Lakini kwetu ambapo chama sasa hakishiki hatamu, cha kwanza ni mtazamo wa wagombea juu ya masuala ya msingi ya nchi,mtazamo wake, uwezo wake na dira yake.

Kisha baada ya hayo ndio tutaangalia uwezo wa utekelezaji ambapo hayo ya vyama yatajitokeza. Ifike wakati ilani isitolewe na gyama bali iwe ya mgombea, chama kinaweza tu kwa maridhino ya mgombea aliyeshinda uteuzi kuchomekea au kupunguza baadhi ya vitu.

Hii itaepusha mgombea kupewa ilani asiyoiamini na inayoweza kuwa tofauti na mtazamo na dira yake, nakumbuka Mkapa baada ya uchaguzi wa 1995 alisema "ilani aliyopewa haitekelezeki" na Kikwete akwatwambia baada ya 2005 kuwa "masuala ya mahakama ya kadhi sio yake, yeye alipewa tu".

Hii sio sawa, ifike wakati sasa mgombea awajibike binafsi kwa ilani ya uchaguzi anayoiuza na tumtendee haki kwa kuwa kweli ni yake na sio kubebeshwa tu.Otherwise hatuwezi kuwa na hakika kama kinachoelezea kwemye ilani ndio imani na matazamo wa mgombea husika.
 
Last edited by a moderator:
Wengi tunaamini kwamba CCM ni familia ya Kambare (Baba ana ndevu, mama ana ndevu na watoto pia wana ndevu) yaani hakuna kuheshimiana wote wanajiona wakubwa, tabia zao wote zipo sawa tu. Mtoto wa Kambare anajiona nae yupo sawa na baba kwakuwa ana ndevu.

Nitachotaka kusema ni kwamba kuna wana CCM ambao hawapo ukoo huu wa kambare, wana CCM hao wanachukiwa sana ndani ya CCM.

Kwa kawaida, ukiona mtu yeyote yule anachukiwa na CCM basi ujue kuwa huyo ndiye mtu atakayeta mabadiliko hapa nchini.

Baba mwenye ndevu, mama mwenye ndevu wakiona wana mtoto asiye na ndevu huanza kuhisi kuna jambo. Kiukweli CCM imechoka, CCM imechakaa, CCM imezeeka, CCM itoke madarakani.

Lakini ikitokea kwa bahati mbaya CCM inashinda uchaguzi ni bora tumchague yule anayechukiwa ndani ya CCM kinyume na hapo tutaleta familia ya Kambare iongoze nchi.

Posted by: SUPU YA MAWE
 
Last edited by a moderator:
Hii ni tungo tata, au tungo changamano , yaani awe amekataliwa ccm , sijakuelewa
 
Akihojiwa na Gadner G. Habash katika studio za radio efm anadai kuwa Jerry Slaa ambaye ndiye Meya wa Ilala ndiye anayefaa kuwa rais wa nchi hii katika uchaguzi ujao na akijitokeza atampigia kampeni.

Alipoulizwa kuhusu wapinzani nani anafaa amejibu kuwa hakuna wote ni wababaishaji tu! Pia kasema kuwa Mbowe alikuwa anafaa ila kwa sasa kachoka hawezi tena, Zitto anafaa ila tatizo hana chama.
Hivi teenagers siku hizi wanafaa Urais?
 
Akihojiwa na Gadner G. Habash katika studio za radio efm anadai kuwa Jerry Slaa ambaye ndiye Meya wa Ilala ndiye anayefaa kuwa rais wa nchi hii katika uchaguzi ujao na akijitokeza atampigia kampeni.

Alipoulizwa kuhusu wapinzani nani anafaa amejibu kuwa hakuna wote ni wababaishaji tu! Pia kasema kuwa Mbowe alikuwa anafaa ila kwa sasa kachoka hawezi tena, Zitto anafaa ila tatizo hana chama.
Ondoa futa kabisa ccm
 
lemutuz sio siri atakuwa sio mzima kichwani.... Ndiyo kusema hajui katiba ya nchi inasema anayefaa kugombea ni mwenye miaka40+ hasa Jerry Slaa anaingiaje humo?

Kweli nimeanza kuamini kuwa udhaifu wa JK umefanya kila mwanachama wa CCM kujiona kuwa anaweza kuwa Rais...

Ila kama vipi na yeye lemutuz angetangaza tu nia ya kugombea maana kwenye chama chake ukiwatoa akina Komba na Pro. Maji Marefu ni yeye tu hajatangaza nia...

Labda iwe ameamua kutotangaza kwa kuwa kuna mgombea kamwahidi atamteua kuwa PM
 
Last edited by a moderator:
Ha ha ha.. kwa hiyo anajaribu kurudisha fadhila kwa kumpaka mafuta kwa mgongo wa chupa..! Pipa na mfuniko wamekutana.

Yap Mkuu kwani Jerry Slaa nae ni mkazi wa Downtown ye yupo kona ya Zanaki na Bibi Titi..Le mutuz yupo Jamhuri ni wapangaji wa NHC..Majirani zao wahindi
 
Back
Top Bottom