Namna ya kupambana na mfumo dume:

Namna ya kupambana na mfumo dume:

notifeki

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2013
Posts
402
Reaction score
283
Kuna malalamiko mengi kuhusu mifumo ya kijamii katika nchi yetu inayoonekana kuwa kikwazo kwa maendeleo ya aina fulani ya wanajamii wetu. Example mifumo dume na mifumo kristo.

ntatoa dokezo dogo la namna ya kupambana na mojawapo ya mifumo unaorudisha nyuma maendeleo ya wanajamii wenzetu a.k.a mfumo dume. Next time ntaongelea mfumo kristo.

NAMNA YA KUPAMBANA NA MFUMO DUME:
1. Wanaume kuacha kutoa mahali, wanawake watoe mahali.
2. Wanaume waache kuhudumia familia zao. Wanawake wahudumie familia kifedha.
3. Wanaume waache kulipa bili za baa. Wanawake walipe bili za vinywaji na nyama choma baa.
4. Wanaume waache kuhonga wanawake magari, nyumba, simu, school fees. N.k. Wanawake wawahonge wanaume.
5. Wanaume waache kulipa matunzo ya watoto a.k.a child support.
6. Viti maalum kwa wanawake vifutwe. Wanawake wapewe haki ya kugombea kama wenzao wanaume.
7. Wanajeshi mstari wa mbele wawe wanawake.
8. Kama unapinga mfumo dume ongezea hoja.
 
Wanawake tunawapenda kama dada zetu, binti zetu, mama , shangazi zetu. Cha ajabu tumekuwa tukiwabagua kwa kuwaona tofauti na dhaifu kuliko sisi. Tubadilike tuwape haki kama wanaume wenzetu a.k.a usawa. To hell with mfumo dume. TAMWA mniunge mkono hapa.
 
Wanawake tunawapenda kama dada zetu, binti zetu, mama , shangazi zetu. Cha ajabu tumekuwa tukiwabagua kwa kuwaona tofauti na dhaifu kuliko sisi. Tubadilike tuwape haki kama wanaume wenzetu a.k.a usawa. To hell with mfumo dume. TAMWA mniunge mkono hapa.

Dada notifeki nimependa mawazo yako ni mazuri, kurekebisha hali ya mfumo wa upande mmoja(dume) inabidi tuanzie nani ya familia,taasisi mf mashuleni na kwenye siasa adi kwenye dini zetu.. Otherwise wanawake mtazidi kunyanyasika
 
Last edited by a moderator:
Hamna lolote hapo zaidi zaidi unataka ujitengenezee mazingira mazuri ya ujinga ktk kujadili huo unaouita mfumo kristo.
 
Sipeondi kusikia hili neno, linatumika vibaya sana.
 
Back
Top Bottom