Tanzania Njema Yaja
JF-Expert Member
- Jul 15, 2015
- 3,041
- 2,417
Ha haaa.... mi naibadili kidogo... we lizaboni acha uLiza wako.... jina la demu wangu wa zamani...kwani nikisema mimi ni Lizaboni naonesha ulizaboni wangu nitakuwa nimekosea wapi?
Ha haaa.... mi naibadili kidogo... we lizaboni acha uLiza wako.... jina la demu wangu wa zamani...kwani nikisema mimi ni Lizaboni naonesha ulizaboni wangu nitakuwa nimekosea wapi?
Tena jina ambalo ni tusi? Naye ashitakiwe. Kuunganishwa atashinda. Ashitakiwe kivyake.Naibu spika aunganishwr ile kesi ya Arusha kama mshtakiwa na 2. Lazima tupambane na hawa watu wanaowaita wengine jina hilo
Vipi ushaenda kuwasha na kupanga vibatari pale mwembe madafu?au leo hufanyi kazi sababu ya mvua?Naibu speaker hajakosea kuna wabunge mabwege kwa mfano Kubenea mzee wa Elimu ya hapa na pale aliyesimaa kuomba muongozo wa Shanga.
Alinyumbulisha tu, mfano kumuita mtu anayeishi Tanzania kuwa ni Mtanzania sio vibaya.Sawa jina lake ni Bwege,lakini alivyoiongea ni kumdhalilisha mh Mbunge kwa kumuita Bwege (jina) acha Ubwege sio tusi?
Hapo hajamdhalilisha mkuu.
Huyo Mbunge Saidi Bungala jina lake maarufu anaitwa Bwege.
Ukienda Kilwa ukiuliza Saidi Bungala yawezekana ikakuchukuwa muda mrefu kumpata. Lakini Ukiuliza Mbunge Bwege, hata mtoto wa miaka 5 atakupeleka. Hilo ni jina lake
Sasa mbona yule msukuma wenu akiitwa bwege mnakimbilia mahakamani?Yeye mwenyewe anajiita bwege...kwanini wenzake wakimuita mnatokwa na povu?
Hivi huyo Tulia nani alimpatia hiyo nafasi ya unaibu spika?obviously ni wabunge wa ccm kwa kutoangalia maslahi ya taifa,wao kila wanacho letewa na viongozi wao ni ndiyoooooooooooo"We mheshimiwa bwege acha kuonyesha ubwege wako" alitoa kauli hiyo wakati Mbunge wa Kilwa Kusini CUF Seleman Said Bungala aliposimama kupinga maelezo ya Nape bila kufata kanuni za Chombo hicho cha kutunga Sheria.
Source Mwananchi online.
Kama linavyo kutoka wewe maana naona mapovu meupe yamekuzunguka mdomo mzimaYeye mwenyewe anajiita bwege...kwanini wenzake wakimuita mnatokwa na povu?
Hafai kabisa mkuuhaya ndio madhara ya kulazimisha watu vyeo , huyu dada alikalishwa kwenye unaibu spika kwa super glue tu , kiukweli wala hakufit kabisa .
Naona umeamua kuwatukana wananchi waliomchagua huyo mheshimiwaBwege kwanza inaweza kuwa nick name ya mtu sliyejiamulia kuitwa hivyo, lakini pia ni mtu zuzu mgumu kuelewa, mbishi asiye na sababu ya kufanya hivyo, lakini pia mwenye busara said kushikiwa.
Teeeeeeeeh teeeeeeeeh teeeeeeeeeh, mkuu mjivuni?Huyu naibu spika ni tatizo alisha mkoromea mama Sita mpaka mama macho yakamtoka, yani sijui alichaguliwa kwa vigezo gani huyu mtu mjivuni namna hii.
Soma vizuri post, tusi lipo. Kwanini aseme UBWEGE wako? Angemwambia "Mhe. Bwege fuata kanuni" hapo sawa...
Tena ndani ya chombo cha kutunga sheria hansard za Bunge zinanasa upuuzi kama huu.Bwege acha ubwege wako !!!! Hii si sawa.
Mkuu huyo ni kati ya vijana wanao thaminiwa sana kule mombasaIla wee jamaa nadhani una tatizo na Kubenea, si bure.
Kama yupi?Yupo sawa mabunge mengi mule ni mabwege
Mbona hajakosea
Polisi inabidi wamshughulikieYule jamaa wa arusha si alimwitaga magufuli bwege akakakamatwa na huyo spika vipi?
Pamoja na yule jamaa wa pale magogoni eti?Naibu speaker hajakosea kuna wabunge mabwege kwa mfano Kubenea mzee wa Elimu ya hapa na pale aliyesimaa kuomba muongozo wa Shanga.
"We mheshimiwa bwege acha kuonyesha ubwege wako" alitoa kauli hiyo wakati Mbunge wa Kilwa Kusini CUF Seleman Said Bungala aliposimama kupinga maelezo ya Nape bila kufata kanuni za Chombo hicho cha kutunga Sheria.
Source Mwananchi online.