Nafikiria kufanya maamuzi magumu no 2

Nafikiria kufanya maamuzi magumu no 2

Tamalisa

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2015
Posts
2,542
Reaction score
907
NB: Elimu haikua kigezo kwangu na wala sikuwahi kufikilia kuja kumnyanyasa nitakae mpenda sababu ya elimu.
Kipindi hiki chote cha kuomba na mengine yule kaka sikua na mawasiliano tena kwa muda mrefu japo namba yake nilikua nayo.

Na yeye aliamua kuaachana na mimi japo ilimuuma sana, kipindi hiki aliamua tu kuoa mtu mwingine kumbuka mimi nipo mkoani sijui kinachoendelea huku Dar es salaam. Basi akaamua tu kurudi kwa Yule binti wa kwanza niliyekua

Naambiwa ni mchumba wake kwa hisia za watu tu, binti kaelezwa akafurahi sana ukizingatia alikua anampenda sana, fasta wakaamua kuanza process, ikafikia hatua fulani ikaanza kutokea migorogoro upande wa girl, mama analeta sababu zake Fulani sipendi kuzitaja, basi basi subir jibu subiri na wewe hawaeleweki,

Jamaa akasema basi nimenawa mikono,akaacha kabisa.Akaja kumchumbia binti mwingine imeenda wakakubalina process zianze mwaka fulani hapo nyuma kidogo. Wakati huo mimi naingia mwaka wa mwisho, nikaenda field mahala Fulani.

Ilipoishia endelea..............

Yule binti wa pili akaanza kuzingua baada ya muda mfupi na dalili zote za kucheat zikaonekana, jamaa akamuuliza vipi, binti oh bize sijui nini ila dalili chafu zilishaonekana huyo binti alikua mkoani na jamaa Dar es salaam. Yule kaka (matarajiwa wangu sasa) akaamua kuachana nae, akamueleza kabisa lakini girl hakuonesha hata kuhuzunika, jamaa akafunga ukurasa.

Kumbuka katika matukio yote haya jamaa anasema japo nilikua nataka kuoa lakini nilipokua nakukumbuka wewe, nilisikia kuhuzunika sana na kukosa amani. Basi akaachana na Yule binti na akawa hana uchumba na mtu yoyote tena japokua Yule binti wa kwanza alionesha wazi anamuhitaji amrudie tena.

Nikiwa field.

Field nimefanya kwa miezi 3, bahati nzuri nilpomaliza tu kuna neema niliipata pale kazini, basi kwa furaha nikaweka vocha nikaanza kuwatumia sms watu muhimu kwangu kuwaeleza lile tukio. Nikaandika sms na kuanza kusend (option inaitwa send to many

Gafla nikaifikia namba ya huyu kaka kimoyo nikasema eh huyu yupo, nikataka nimruke nisimtumie, moyo ukasita nikasema any way si sms tu nikamtumia. Ile namaliza tu kusend alikua mtu wa kwanza kunipigia.


Tukaongea tu kwa furaha, akaniuliza uko wapi nikamwambia field mkoa fulani, mwisho akasema naomba kesho nije huko ulipo toungee, nikasema acha masihala wewe nikiamini awezi kuja yani gafla tu aje.

Akanisisitiza kwa muda mrefu sana nikagoma, badae nikakubali poa, usiku nikadili mawazo sikati kumpigia nimjulishe hapokei, nikatuma sms nikasema usije sitaki, akaiona ila akajifanya hajaion, asubuhi nimelala zangu

Simu inaita kuangalia yeye, vipi nipo ubungo nmeshakata tiketi nakuja, nikamwambia si nilikutumia sms usije, akasema sijaiona na tayali nmeshakata tiketi nakuja nikagoma, akasema umenisiktisha nimeacha kwenda kazini na nauli nimeshaitumia halafu hutaki kuja, kweli niliingiwa na huruma nikaamua kujiandaa na kwenda kukutana nae. Kapanda basi kaja mkoa.Tukameet.

Akaanza kunitongoza tena, kwakweli sikuona umuhimu wake kwangu, moyo bado ulikua mgumu japo nilikua nahisi kumpenda tangu awali. Jamani fulani nakuhitaji uje mke wangu nakupenda la la la la hiyo ilikuwa, December kama 2 au 3 hvi, kesho yake akaondoka, ikawa ameanza tena upya kunisumbua katika simu, anapiga kila dk, umeamkaje, umeshindaje, unaendeleaje nk. nikiwa namng'ong'a tu katika simu.


Gafla ilipofika tarehe za mwisho nilisikia kumpenda sana huyu kaka, nilipoikumbuka sura yake, vichekesho na mambo aliyowahi kunifanyia huko nyuma mf. Kuna kipindi aliwahi kuja katika mkoa ninaosoma kikazi na akanitafuta siku aliyokua anaondoka akaniachia hela kidogo ya matumizi, wakati mwingine alinitumia hela huko nyuma nilpomuomba nk.

Nikamwambia Fulani I love you so much let me be your wife, japo ninajua hili suala litakuja kuleta migorogoro home kwa jinsi ninavyowajua wazazi wengi, na zaidi wew ni mtu wa kawaida kimaisha.

Tukashikamana na kuanza uchumba wa siri. Nikarudi DAR tukafurahi na kupanga mipango mingi. Badae nikaenda chuo kumalizia masomo, nikamaliza, nikarudi Dar mwaka 2013 mwezi wa 6.

Ndo nikalianzisha mwaka December 2013, wacha liwake mchumba mwenyewe nani Yule hana elimu gani, yani mwanangu, inamaana wewe pekee ndo utakayewasomesha watoto, kuilea nyumba, basi angalau angeongeza
elimu kidogo, Yule anayechumbia wanawake hovyo wanaongelea.

Yule binti aliyemchumbia kwao wakakataa kumbuka hii haikua siri ilijulikana na sababu ya kumuacha pia ilisemwa kwamba ni kukataa kwa wazee), Kwanza hujapata hata kazi, hujajijenga, subiri uwe na maisha yako utachagua mwanaume unayemtaka,

Hizo ni sababu chache zinazosemwa hovyohovyo bila mpangilio), Mi nikasema mama, baba, sio kwamba kulileta hili kwenu ili niolewe kesho au mwezi ujao, ila sisi tumeona si vibaya kuwaeleza wazazi wetu.

Mtubariki, kututia moyo na kutushauri na simkwamba tuna haraka, kama mnavyodai. Na sio kwamba mimi sipendi kupata hiyo ajira, tunatafuta na hata kama nikiipatia katika ndoa sio mbaya. Basi hata nikiongea nini sisikilizwi ni kukalipiwa maneno mengi hivi na vile.
 
Ni aje? Mbona umeishia kati kati? Mchekeshaji katokezea umebidi usepe haraka!?
 
Baada ya mgorogoro mrefu na mzito tukasema, kikao kikaitishwa wazee wakajadili, wakaniita wakaongea na mimi

nikaongea, wazee, oh sio kwamba sisi tuna mkataa huyo jamaa sababu hajasoma maisha ni yenu tu ila tu tunajaribu

kuangalia maisha sijui nini, kwanza tunasikia huyo kijana ni Mkubwa kuliko ni wewe (mm na yy tumezidiana 6yrs) , na

mambo mengine mengi. – Kwa ufupi pia kuna watu wengine wengi Fulani wamechukia sisi kuwa pamoja ndo mana

wanaongea uzushi kwa wazee ili tusifanikiwa na wanasubiri kwa hamu hadi sasa kuona mwisho wetu. (bifu na Yule

binti wa kwanza aliyetaka kuolewa hadi sasa lipo na ni Mkubwa sana Yule kuliko hata huyu mkaka (matarajiwa).

Basi tukasema isiwe shida, yupo ndugu yangu Fulani ambaye mtu mzima alitumia busara sana akasema, mwanangu

tulia mimi nitalishughulikia, hawa wazee wako wew mwenyew si unawajua, tulia omba Mungu akupe ajira ili tuzibe

sababu zao wanazozileta hapa, nikatulia , Mungu ni mwema mwaka jana April - nikapata kazi – professional katika

kampuni Fulani ndo ninapofanya hadi sasa.

Sasa huyu ndugu yangu tuna msihi atusaidie tena kulipeleka (kweli tunatamani kutimiza lengo letu mwaka huu),

yani hapa tunamlilia Mungu aondoe vikwazo.


Sas hizi cku za karibuni wanaongelea sana kuhusu hili suala, mimi sijaongelea tena hasa baba kila siku anatamani

kujua kama tumeachana na mimi nimebadili mawazo, ana nichokoza kwa maneno kila siku ili niseme lakini mimi hata

sina mpango. Akirudi mwanangu sijui nasema hili suala umelifanyia haraka wala mimi siwezi kukubali, sijui Mungu

mwenyewe ndo mwamuzi wa nani ataishi na nani, mara ananipa stori za yeye na mama walivyokutana , mimi kimya

sichangii wala kuwasupport coz nikisapoti nitawaambia ukweli tu kwamba MIMI SIJAMUACHA , SINA MPANGO WALA

SIFIKIRII KUACHANA NAE,

Pia nahisi huyu ndugu yangu ameanza kuongea nao ndo mana kila siku wanaongelea. Sasa japo nimeshajua kuwa bado

hawataki, na nmejua nia yao wao ni mimi nisiolewe na huyu.

Miezi michache mbele huyu ndugu yangu atarudi kwa likizo maana sasa yupo mkoa, anataka akirudi ndo aje awaambie

rasmi, lakini kwa maneno haya nahisi nishajua jibu lao. HATA HIVYO NASUBIRI KUSIKIA ITAKUAJE.

UAMUZI MGUMU


Jamani ndugu zangu, ndoa ni kitu kizuri japo kinachangamoto nyingi san, lakini hizo haziwezi kutufanya tusioe au

kuolewa. Ukioa au kuolewa una punguza hatari ya kumuudhi Mungu kwa uzinzi, japo kama hujitambui bado utatoka nje ya ndoa yako.

Pia kama mtu anatamani kuanzisha familia yake na umri umefika kwanini wazazi wapinge kwa sababu kama hizo?

Ingekuwa nina mchumba tajiri na mwenye pesa sijui kama haya yangetokea, nahisi hata kama sijapata kazi wangeniruhusu kuolewa.

Tatu, mimi naamini MUNGU alinikutanisha na huyu mtu na amepanga tuoane, kama yeye haja tupangia kwanini aliruhusu tena turudi na kuanza uchumba wenye lengo la ndoa? Angeweza kuacha pale tulipokata mawasiliano iishie hapo hapo. Lakini ameruhusu tukawapamoja na;

- Kupanga mipango mingi
- Kusaidiana katika hali zote
- Na hata sasa kuna vitu vikubwa tumeshaanza kuvifanya pamoja
- Kijana watu ameshatumia hela nyingi kwa ajili yangu hasa katika kipindi ambacho sikuwa na kazi.

Roho inaniuma sana ninapoona hii hali kuna wakati na shikwa na maumivu hata nashindwa kuongea na wazazi, na hasa mgogoro unapokua mzito.

Naombeni ushauri, -n nilichoamua endapo watakataa kabisa, - Uamuzi huu ni mgumu sana kwangu lakini
moyo wangu unanilazimisha niufanye.


Kweli mimi nitaama home na kwenda kuishi na rafiki yangu (KE) Fulani – sababu sitaweza kuongea na mama kwa

kufaraha najua sitashirikiana nae kwa lolote, pia sitapenda kuona nimenuniana na mama halafu wote tupo wapo home.

Nikiwa huko nitatulia hata maumivu ya moyo yapungue, yakishapungua nitawauliza tub ado hamtaki , kama hawataki

nitaamia kwa mwenzangu tuishi tu, na baada ya hapo mambo ya send off wala harusi sitoyataka tena.

KWANINI NAFANYA MAAMUZI HAYA


Ndugu zangu mimi, ni binti, nina hisia kama watu wengine, nina moyo kama wengine na nimekamilika, sipendi wala

sitaki na naogopa kuumudhi Mungu kwa kuamua kujiingiza katika mambo ya uzinzi. Kusema hivi si maanishi kwamba

najiingiza ktk uzinzi makusudi hapana, ila inaweza kuwa risk kwangu.

OMBI LANGU KWENU.


Ushauri, pamoja na maombi yenu, ili Mungu anipitishe katika hili salama, nami niolewe kwa vifijo kama wenzangu.

NB:


Katika jambo lolote zuri havikosi vikwazo, naamini ibilisi anajaribu kututenganisha sababu ameshajua zipo Baraka tukioana,

AMEEN – Nashukuru sorry kwa maneno mengi, ni kwasababu natamani mjue nini kizito kwangu.

Thanks.
 
watafute watu wa karibu ambao wamewazidi wazazi wako umri wakaongee na wazazi wako.....nenda nao taratibu....kama imepangwa na Mungu binadamu hawezi kutenganisha......
 
kama apo ndo mwisho, mi naona akuna haja yakufanya ayo maamuzi magumu jua kwamba ni wewe ndo ambaye utakayeenda kuishi na uyo men si wazazi wako mambo ya kuchaguliwa yashapitwa na wakati, japo vitabu vya dini vinatuamlisha tusiwadharau wazazi ila kuna time ikifika inabidi wazazi mtoe baraka tuh, msijepata lawama apo baadae kuendelea kuvunjika kwa ndoa nyingi kutokana na kukataa wachumba wa watoto zenu, MAPENZI NI MAKUBALIANO YA WAWILI, SI PESA,ELIMU WALA MALI ALIZONZO MTU.....
 
Kama ni kweli mna nia ya dhati na unamtumainia mungu, naamin atakuvusha kwenye hili na ndoa itakuwa usijali mdada kuwa karibu na mungu tuh na maombi yawe mengi
 
kama apo ndo mwisho, mi naona akuna haja yakufanya ayo maamuzi magumu jua kwamba ni wewe ndo ambaye utakayeenda kuishi na uyo men si wazazi wako mambo ya kuchaguliwa yashapitwa na wakati, japo vitabu vya dini vinatuamlisha tusiwadharau wazazi ila kuna time ikifika inabidi wazazi mtoe baraka tuh, msijepata lawama apo baadae kuendelea kuvunjika kwa ndoa nyingi kutokana na kukataa wachumba wa watoto zenu, MAPENZI NI MAKUBALIANO YA WAWILI, SI PESA,ELIMU WALA MALI ALIZONZO MTU.....

asante ndugu yangu ila wazazi wangu, ni kama wakoloni sijui au niwaite vipi! wanataka hadi niwe na maisha yangu hadi pale watakapoona hapa ridhika wao. wanapoona watoto wa wengine age 30+ wajaolewa na wamejenga nyumba wakazi zao, utasikia muone fulani hajaolewa ana nyumba, gari ..., mi nasema unajuaje kama hajapenda kuolewa kama hajampata wa kuoa je?
 
Kama ni kweli mna nia ya dhati na unamtumainia mungu, naamin atakuvusha kwenye hili na ndoa itakuwa usijali mdada kuwa karibu na mungu tuh na maombi yawe mengi

asante kwa kunifariji, tuna muomba Mungu sana kwa sasa, ndugu yangu huyu akija kuongea nao wasimtoe kwa panga tu
 
Back
Top Bottom