Nafikiria kufanya maamuzi magumu no 2

Nafikiria kufanya maamuzi magumu no 2

Je, ni mpango wa Mungu muoane? Tafta kusudi la Mungu kwanza ktk hilo then utaona njia.
 
asante kwa kunifariji, tuna muomba Mungu sana kwa sasa, ndugu yangu huyu akija kuongea nao wasimtoe kwa panga tu

Mmmmh! Kila mmoja na mitihani yake katika maisha, namuonea huruma huyu jamaa maana amehangaika mno na bado anapaswa kupambana. Mwambie awe anaongea pia na ndugu zake. Ajitahidi kufanya maombi kwa nguvu zote. Mambo haya nimagumu tunaweza kua tunawashangaa wazazi wako kukukatalia kumbe tatizo lipo kwa jamaa. Mwambie avunje kwa maombi taratibu zote za kwao za kimila kama zipo na kila unapo rudi nyumbani mwombe Mungu akutangulie.

Kama huyo ndugu yako bado hajaongea nao siku ya kuongea nao fanyeni maombi ya pamoja kabla hajaenda kuongea nao. Mungu akupe uvumilivu na uwe na amani na usiogope utafanikiwa tu.
 
Tamalisa nimefarijika kusikia kuwa unatoka katika familia iliyookoka. Bila shaka mnasoma Biblia mara kwa mara

Biblia hii inazungumzia utii kwa wazazi kama maagizo ya Mwenyezi Mungi ktk vitabu vingi kuanzia Agano la Kale na Agano Jipya. Nime ona mistari inayozungumzia utii kwa wazazi zaidi ya 55 (Bible verses)

Kama hiyo haitoshi ktk Amri Mungu alizompa Musa ipo nadhani ni ya 3 inayozungumzia kuwaheshimu Baba na Mama ili siku zetu zipate kuwa nyingi na heri duniani. Mungu anasema pia tukizishika na kuzitii amri zake tumuombe chochote naye atatupatia. Nakupa baadhi ya hiyo mistari michache sana

Mithali 4:1-2
1 Wanangu,yasikilizeni mausia ya baba yenu,
Tegeni masikio mpate kujua ufahamu.
2 Kwa kuwa nawapa mafundisho mazuri; Msiiache sheria yangu.

Mathayo 15:4
4 Kwa kuwa Mungu alisema, mheshimu Baba yako na Mama yako, na amtukanaye Baba yake au Mama yake kufa na afe. Haya ni maneno aliyatamka Bwana wetu Yesu Kristo akifundisha wanafunzi wake.
Nakushauri zingatia ushauri wa wazazi wako. Huko mbeleni unaweza ukapata mapigo ambayo utajuta maisha yako yote.
 
Mshenga we sema tu, huenda watu wakajifunza kupitia kwako. .

Mimi bado naona wazazi wanaona mbali,inawezekana hawana argument sahihi ya kukataa binti asiolewe na huyu kijana lakini wakawa sahihi
Ni dhahiri binti anampenda sana huyu kijana na yupo tayari hata kukosana na familia yake hii ni sacrifice kubwa sana ninamashaka kama ingekuwa ni upande wa huyo kijana angeweza kujitolea hivyo....kutokana na historia fupi ilioandikwa hapa utaona kabisa huyo kijana alishachumbia mabinti wawili wengine kifupi hana msimamo
Tamalisa wakati hamna mawasiliano huyu kijana hakuwa na no. yako?????kwanini wewe ulipomtafuta ndipo akaonyesha nia ya kukutana na wewe???kama kweli alikuwa na nia nawe kwa njia yoyote angekutafuta.
Hii ni view yangu lakini kwa kifupi ndoa inahitaji baraka kutoka kwa wazazi au walezi wanaotuzunguka sishauri ufanye maamuzi ya kulazimisha.
Inawezekana wazazi wako pia wanaonyeshwa mbali,uchumba wako pia ni wa kisiri mimi sijapenda jipange upya kiakili uanze moja kama Mungu alipanga mtaoana tu ila sio kwa hayo maamuzi
 
Last edited by a moderator:
Mimi bado naona wazazi wanaona mbali,inawezekana hawana argument sahihi ya kukataa binti asiolewe na huyu kijana lakini wakawa sahihi
Ni dhahiri binti anampenda sana huyu kijana na yupo tayari hata kukosana na familia yake hii ni sacrifice kubwa sana ninamashaka kama ingekuwa ni upande wa huyo kijana angeweza kujitolea hivyo....kutokana na historia fupi ilioandikwa hapa utaona kabisa huyo kijana alishachumbia mabinti wawili wengine kifupi hana msimamo
Tamalisa wakati hamna mawasiliano huyu kijana hakuwa na no. yako?????kwanini wewe ulipomtafuta ndipo akaonyesha nia ya kukutana na wewe???kama kweli alikuwa na nia nawe kwa njia yoyote angekutafuta.
Hii ni view yangu lakini kwa kifupi ndoa inahitaji baraka kutoka kwa wazazi au walezi wanaotuzunguka sishauri ufanye maamuzi ya kulazimisha.
Inawezekana wazazi wako pia wanaonyeshwa mbali,uchumba wako pia ni wa kisiri mimi sijapenda jipange upya kiakili uanze moja kama Mungu alipanga mtaoana tu ila sio kwa hayo maamuzi
Hata mimi nimejiuliza hapo bold, kama kweli huyo kijana alikuwa na nia ya kumrudia binti, kwa nini asubuiri hadi aone msg ndio akurupuke? Kwa kifupi, alikurupuka coz of loneliness na binti kwa upofu wa mapenzi hakuliona hilo....!
Upo sahihi sana hapo...!
 
Back
Top Bottom