Nafasi za Kazi Ajira Portal

Nafasi za Kazi Ajira Portal

SamuraiJack

JF-Expert Member
Joined
Dec 24, 2017
Posts
462
Reaction score
737
Habari zenu wanajamvi?

Kama ilivyo ada, humu JamiiForums najua ni kisima cha maarifa.

Wadau naomba msaada wa mawazo na uzoefu wenu. Mara ya mwisho nilikuja hapa kuomba ushauri kuhusu mdogo wangu ambaye alikuwa ameitwa kwenye oral interview, na kweli nilipata mchango mkubwa sana kutoka kwenu.

Kwa sasa ameitwa kwenye written interview ya nafasi za Registration Officer – NIDA. Naomba mwenye uzoefu au anayefahamu aina ya maswali yanayoweza kutoka kwenye written interview hiyo atusaidie. Pia maeneo muhimu ya kujinoa ili kuongeza nafasi ya kufanya vizuri.

Lengo ni kumsaidia ajipange vizuri na apate nafasi ya ajira. Ahsanteni sana kwa msaada wenu.

_________________________
UPDATE:-

Wakuu nashukuru kwa michango yenu na hatimaye dogo ameweza kuwa selected for oral interview,

Narudi tena hapa wakuu kuomba muongozo wa maswali yanayoweza kuulizwa kwenye hiyo oral, kwa wenye experience!

Nawasilisha! Mad Max Seran Wisle
 
Kama alivyosema Seran hapo juu. Maswali ya written sahivi ni changamoto. Huwezi sema asome nini au asisome nini.

Ndani kuna siasa, computer, hesabu, etc. sema uzuri ni ya kuchagua A B C nk.

Tuonamuombea apate, akifika oral itakua poa sana.
 
Kama alivyosema Seran hapo juu. Maswali ya written sahivi ni changamoto. Huwezi sema asome nini au asisome nini.

Ndani kuna siasa, computer, hesabu, etc. sema uzuri ni ya kuchagua A B C nk.

Tuonamuombea apate, akifika oral itakua poa sana.
Na akomae kweli kweli utumishi this time hawachekeshi! Ni multiple lakini si mchezo! Logic/reasoning za kutosha!
 
Na akomae kweli kweli utumishi this time hawachekeshi! Ni multiple lakini si mchezo! Logic/reasoning za kutosha!
Kuna maswali ya shortcuts za kwenye PC yametoka juzi kati hapa. Ni moto. Ata me na ukorofi wangu wa PC ningetoka kapa. Sema ningepata shortcut moja kuna mtu anaitwa Chief-Mkwawa ameweka kama profile picture nayo ilitoka agu nishawahi kujaribu. 😂
 
Kuna maswali ya shortcuts za kwenye PC yametoka juzi kati hapa. Ni moto. Ata me na ukorofi wangu wa PC ningetoka kapa. Sema ningepata shortcut moja kuna mtu anaitwa Chief-Mkwawa ameweka kama profile picture nayo ilitoka agu nishawahi kujaribu. 😂
Nilikutana na swali la ukitaka kufuta file unabonyeza CTRL na wapi, lingine linataka kerefu cha URL baba🙌🏾🥲
 
Hongera sana kwa dogo.

Nakupa possible hapa akifail kwenye written asikusumbue tena😁.

Jambo la 1 kabisa anatakiwa kuijua NIDA vizuri (Ilianzishwa lini ikiwa ni pamoja na kirefu chake).

2. Majukumu ya NIDA (Ingia website ya NIDA concentrate pale)

3. Vigezo vya mtu kupata NIDA
-Kuanzia miaka 18 na zaidi

4. Kina nani wanaopaswa kupata NIDA?
- Raia wa Tanzania
- Wakimbizi halali
- Wageni wakaazi

5. Nyaraka zipi zinahitajika ili kupatiwa NIDA?
- Cheti cha kuzaliwa
- Cheti cha shule
- Kadi ya NHIF
- Kadi ya mpiga kura
- Tin namba

6. Wadau muhimu wa NIDA ni wapi?
- Uhamiaji
- Serikali za mitaa
- Rita

7. Je, ikitokea mtu amepoteza kitambulisho cha NIDA afanye nini?
- Anahitaji kupata loss report na malipo kufanyika NIDA kupitia control number.


MOTTO: Jisajili tukutambue, tukutambulishe.
 
Hongera sana kwa dogo.

Nakupa possible hapa akifail kwenye written asikusumbue tena😁.

Jambo la 1 kabisa anatakiwa kuijua NIDA vizuri (Ilianzishwa lini ikiwa ni pamoja na kirefu chake).

2. Majukumu ya NIDA (Ingia website ya NIDA concentrate pale)

3. Vigezo vya mtu kupata NIDA
-Kuanzia miaka 18 na zaidi

4. Kina nani wanaopaswa kupata NIDA?
- Raia wa Tanzania
- Wakimbizi halali
- Wageni wakaazi

5. Nyaraka zipi zinahitajika ili kupatiwa NIDA?
- Cheti cha kuzaliwa
- Cheti cha shule
- Kadi ya NHIF
- Kadi ya mpiga kura
- Tin namba

6. Wadau muhimu wa NIDA ni wapi?
- Uhamiaji
- Serikali za mitaa
- Rita

7. Je, ikitokea mtu amepoteza kitambulisho cha NIDA afanye nini?
- Anahitaji kupata loss report na malipo kufanyika NIDA kupitia control number.


MOTTO: Jisajili tukutambue, tukutambulishe.
Mkuu hayo mambo atakutana nayo akienda Oral, ila kwa written 40% ni Cross cutting issues vitu kama haki za binadamu, ukuaji wa technologies na uongozi bora, 10% ni hesabu za kupima uelewa wa mtu kwenye hesabu topics za kawaida tu kina probability hutakutana na kina differentiation, integration na zingine, % zilizobaki wanacheza na kada husika.
 
Mkuu hayo mambo atakutana nayo akienda Oral, ila kwa written 40% ni Cross cutting issues vitu kama haki za binadamu, ukuaji wa technologies na uongozi bora, 10% ni hesabu za kupima uelewa wa mtu kwenye hesabu topics za kawaida tu kina probability hutakutana na kina differentiation, integration na zingine, % zilizobaki wanacheza na kada husika.
Yeye azingatie hili possible, mengine atajazia kwa ufahamu wake (Cross cutting issues).
 
Sasa hii ni written tu bado oral, na oral maswali si chini ya ma5 ilo la introduction ni la kwanza tu yapo yanayokuhusu chini yake🤦🏽‍♀️
Kuna interview mdogo wangu alienda aliniambia hivyo hivyo.

Mi na miswaki yangu ya blue hii karatasi yangu wangeitupa huku wanafyonza.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom