Nachingwea: Mabomu ya machozi yarindima mchana wa leo...

Nachingwea: Mabomu ya machozi yarindima mchana wa leo...

Sasa Nachingwea nanyi fujo za nini tena? Hapo sina shaka maana kuna barrack kubwa sana ya Jeshi ni miongoni mwa barrack kubwa km sikosei ya 3 tz fanyeni fujo mtakiona cha moto.

Nyie munamatatizo yenu ya bodaboda wameshindwa kufanya kazi masasi maana yake ulinzi umeimarishwa mmekimbilia Nach kujipatia ridhki ati mnatia fujo tena....hata ck 3 bado hali ishakuwa tete na bado wakifanya mwezi si ndio itakuwa tiamajitiamaji? Muna kazi ndugu zangu mwaka huu tena nyie hamna gas wala korosho nyingi nyie mna ufuta na karanga.

Acheni ujinga mtakufa na njaa na wanaowasupport wameshiba nyie mnahangaika walau mpate buku ikatulize ndoa nyumbani.....bodaboda dawa yenu inakuja....
 
Chamuhimu sasa naona serikali ifungie usafiri wa Boda boda. Hawa vijana wamekuwa kero sana. Vifo, vilema, na matatizo mengi yameanza gafla baada ya huu usafiri kuwepo. Ukizingatia hata hauna tija kwa serikali cuz hauchangii chochote kwenye pato la taifa. Chamsingi ni vijana watafute means nyingine za kujikwamua kiuchumi. Boda boda is not everything!!

Kwa sababu zipi wakati ndio wanaongoza misafara ya ccm baada ya kulipwa elfu 5 au kupewa mafuta lita 3
 
Tanzania yangu nakulilia. :A S-cry:
A%20S-confused1.gif
 
Jeshi la wananchi (JWTZ). Kwa sasa nadhani libadili jina na kuitwa jeshi la watawala.(JLWT). Maana linatumika na watawala wapendavyo!
 
Kumbuka kwamba waendeshaji wengi wa bodaboda ni vibaka na wavuta bangi wastaafu!
Nadhani timbwili yake unaifahamu!

Nadhani hawa jamaa kuna vitu wanafanya bila kujua matokeo yake. Unapotengeneza wafanyabiashara bodaboda na kuwaweka pamoja bila sera inayoeleweka, unatengeneza 'grassroot' kama ya nyumba kumi kumi. Nayo ikipata itikadi 'sahihi' moto wake ni mwingine..
 
Sasa tunako elekea ni uandawazimu wa viongozi wa nchi....hali gani tete ya kupeleka JW?mbona mnanidhalilisha mimi JK lakini,why are u doing this nasty things huh?this is real the government of Tanzania is hell...ukiona mke hakutaki na ameshasema hakupendi basi mwache aende zake...kuna kila sababu ya kuvunja utawala wa SISIEMU na kuwapa chadema nchi wanaonekana wako kwa ajiri ya nchi na wananchi sio kwaajiri ya viongozi majambazi....
 
kwa hiyo unashauri hao polisi wangemwachia huyo mtuhumiwa?

Umesoma ndo ukaandika au umetoka usingizini...umeona hapo kwenye my take nimewaambia wamwachie mhalifu?usiniwekee maneno mdomoni.mimi si wa aina hiyo.:A S angry:
 
Aluta Kontinua, comrade wa Mtwara na Lindi Mungu awatie nguvu na mapambano. At least sasa elimu ya uraia imefikia mikoa yote ya mpakani. Tulianza Arusha, Kilomanjarao, then Mwanza, Shinyanga, Kigoma, Mbeya, Manyara,Mara, Iringa, Ruvuma, now Mtwara, Rukwa then Lindi.
Pia tuna mafanikio mazuri tu Morogoro, Tabora, Kagera.

Safari yetu itaishia mikoa hii Dar, Pwani, Tanga, Singida, Dodoma, Unguja na Pemba hapo tutakuwa tumeshinda vita ya ukombozi.

Hakika vilikuwa vita vigumu kwani propaganda za adui (CCM) na vibaraka wake zikikuwa kali lakini Mwenyezi Mungu alikuwa upande wetu.

Ndugu wapenda mabadiliko wenzangu, 2014 na 2015 ndio hatma ya vita tuhimizane tusije kujisahahu.
 
Shida mnapoteza muda mwingi kujifunza kiingereza na kila kitu kinaishia hapo, ukishajua Misamiati ukaikariri basi, lakini uwezo wa kufikiri na kuchanganua mambo haupo. Na ndio maana kila siku tunachekwa mbele ya uso wa Dunia!

Watu wanaotoa majina ya haya matukio hawafanyi bila sababu, ile iliitwa Arab Spring kwa kuwa ilikuwa ni wakati wa Spring na huko Afrika ya kaskazini wana hiyo mifumo minne ya kuchanganua hali ya hewa yaani spring, summer, autum, winter kwa kama ingetokea wakati wa winter ingeitwa labda the Arab Winter, sasa kwetu mifumo yetu ni ya vipindi vya mvua Kiangazi, Kipupwe, Masika, hivyo kuiita Mtwara spring haileti maana yoyote kama mtu anataka kukopi 1-1 angalau angetumia vipindi vyetu vya mvua! Kufikiri kidogo saa nyingnine ni muhimu!

Uko shallow sana katika lugha, kasome dictionary Spring pia humaanisha movement! Kweli shule za kata zinatumaliza. English ni pana kuliko unavyodhani!
 
... Lakini huko kuna ngome 'yao'

Wamegundua kuwa ngome yao ni ya kihuni..... sasa wanapambana nayo hadi kieleweke...... Hii ni nzuri inafunua unafiki na uzandiki wa thithiem....
 
Geshi la PoliCCM limeshaharibiwa na CCM. Kutumika ni kubaya sana ndo maana leo wananchi hawana imani na baadhi ya polisi
Wadau Mchana wa leo (saa 6 mpaka 8 mchana) kumetokea vurugu mchana huu hapa Nachingwea hali iliyofanya polisi kujihami kwa kuanza kurusha mabomu ya machozi.

CHANZO CHA TUKIO:
Vijana waendesha pikipiki almaarufu bodaboda wengi wao yasemekana wakitokea Masasi wamefika kituo cha polisi hapa Nachingwea wakidai kumtafuta mtuhumiwa aliyempora pikipiki mwenzao,baada ya muda hali ikachafuka na polisi wa hapa wakajihami kwa mabomu.

Muda si mrefu maduka yote na biashara yakafungwa na hali ya mjini ikawa tete! Kilichonishangaza wakati niko na gari natoka nje ya mji nikakutana na lori la jeshi likiwa na askari wamevalia kivita na silaha linaingia mjini kwa kasi kuimarisha usalama, which implies polisi wamezidiwa nguvu.

Kwa sasa hali imetulia ila hofu imejaa mitaani.

My take:
Hivi jeshi la polisi litasukwa vizuri lini liweze kuhimili majukumu ya aina hii manake sidhani ni vizuri jeshi la wananchi kuingia mtaani hata katika mambo ambayo polisi wangeweza (labda pale inapobidi)-Hizi chokochoko za bodaboda vs polisi zitafutiwe ufumbuzi otherwise tutakujajilaumu baadae.

SOURCE: Mimi mwenyewe nimeyashuhudia leo hii mchana.
 
Back
Top Bottom