Naacha buku 15 daily nakuta ugali na dagaa

Naacha buku 15 daily nakuta ugali na dagaa

aaaaah! hujamuoa na unakaa nae, halafu anashinda nyumbani!,,,anatafuta mtaji huyo mkiachana utasikia kafungua biashara sehemu....muoe kabisa ili chochote kiwe chenu.
ndo nilikuwa nampima mkuu nimempa mitihani mingi tu lakini kafeli nadhani hanifai
 
Mvumilie tu.. na ukitaka yakupate ya akina Ufoosaro we jaribu kuhoji tu
 
Ngoja tufanye hesabu kidogo yawezekana bibie yuko sahihi maana inawezekana ndani kila kitu ni cha kununua. Karibia sehemu nyingi Dar hali ni hivi.

Mkaa kopo mbili = 3000
Mafuta ya kula kopo mbili = 1000
Nyanya fungu moja = 500
Nazi moja = 700
Unga kilo = 1000
Maharage kilo = 2500
Maji ndoo tano = 500
chumvi = 500
Mkate = 800
Sukari kilo = 1000
Sabuni ya unga = 1300
Sabuni ya kuoga = 500
Kiberiti = 100
Vitunguu = 500
Pilipili hoho = 500
Karoti = 500
Limau = 200

Jumla unapata 15,100. Hii ndiyo hali halisi kwa chakula cha ugali maharage.
unawatisha watu wasiowe! hawa ni viumbe wa ajabu sana unaweza kuta kuna kajamaa kanahongwa kwa kazi moja tu....!
 
Mwekundu mmoja tu wa Msimbazi kudadeki nikiacha HOME lzm nikute pilau ndiyo iwe Mwekundu na Gwede?Huyu msichana anadunduliza hela za biashara then akukimbie
 
Kwani unaishi nae kila siku, mmepanga iwe hivyo mda gani au forever, maana dizaini kama ndo ishatoka hapo, sasa kwa nini usimuamini au kipato hakiruhusu kama kinaruhusu basi ungemkomesha kumuachia mzigo atumie hadi utapoisha, muachie mamlaka kamili jikoni akizoea hatasumbuka nazo
 
kwani ndoa ni nini bana?,hiyo ni formality tu,huu ndo wakati wa kumtest kama anafaa ama vipi,unadhani kama ana tabia ya kubana pesa ataacha ukifunga nae ndoa?

kuna tofauti sana mahusiano kati ya mwanamke mchumba na aliye mkeo tayari, hata tabioa zao ni tofauti, sa kwa nini asiwekeze wakati wamtumia tu hapo
 
Natamani kue ndani hamna kila kitu afu nimpe hela mume atakayohisi anaibiwa lets say hiyo 15000 afu nimwambie tule wali nyama, mtushukuru jamani budget ni kuumiza kichwa
 
Fumbo hilo kaka, fumbua,....
anamaanisha kama ni chakula wewe ni #UgaliDagaa .

Habari zenu wana JF, Nimevumilia vya kutosha hii tabia sasa naona itakua imefika kikomo.

Naishi na mpenzi wangu hatujafunga ndoa tatizo nashindwa kumuelewa kila siku niendapo kazini na kurudi jioni lazima nimuachie elfu kumi na tano 15,000/-kusudi nikirudi jioni nikute mezani kumependeza nadhani mmenielewa cha ajabu jamani nakuta ugali na dagaa akibadili sana tembere kaomba kwa jirani.

Huu ni ungwana jamani? kumuambia nashindwa naona kama takua naingilia mambo ya jikoni ambayo hayanihusu na nisipokula huo ugali ananuna.

Sielewi nifanyeje wana JF
 
Mwekundu mmoja tu wa Msimbazi kudadeki nikiacha HOME lzm nikute pilau ndiyo iwe Mwekundu na Gwede?Huyu msichana anadunduliza hela za biashara then akukimbie

ahahahaaa kumbe sio mke?? looo ila jamani ugali na misumari ya moyo kila siku mmmmmh hapana jaman
 
Mwekundu mmoja tu wa Msimbazi kudadeki nikiacha HOME lzm nikute pilau ndiyo iwe Mwekundu na Gwede?Huyu msichana anadunduliza hela za biashara then akukimbie
MankaM ukipata nafasi njoo utembelee utalii wa ndani Ziwa Nyasa Kyela uone mamba wanaokula "mafufu"
 
Last edited by a moderator:
jifanye umeishiwa angalau kwa wiki 2,uwe unamuachia book 5 tu,uone atapika nini.

Akiondoka ama akianza visa jua amefuata hela kwako,mdump haraka sana.

usipochukua huu ushauri alioutoa bwana Elungata hutopata jawabu la matatizo yako asilani....
LAKUKUONGEZEA unaogopa kumuuliza mtu unayeishi nae ndani...tena unayetaraji awe mkeo!!!!??? ninayo furaha kukufahamisha kuwa utakuja kuwa mume -----
 
Last edited by a moderator:
Umaskini huwa tunautaka wenyewe, kama una uwezo wa kuacha daily 15,000 kwanini msiwe mnanuua vitu vya jumla?, mwanamke yupo sawa maana unapomwachia hiyo 15,000 mwenzako anajua buku 10 ni ya taxi kwenda sokoni alafu 5000 ananunua dagaa (si unajua dagaa wa kigoma walivyo na bei)
 
Umaskini huwa tunautaka wenyewe, kama una uwezo wa kuacha daily 15,000 kwanini msiwe mnanuua vitu vya jumla?, mwanamke yupo sawa maana unapomwachia hiyo 15,000 mwenzako anajua buku 10 ni ya taxi kwenda sokoni alafu 5000 ananunua dagaa (si unajua dagaa wa kigoma walivyo na bei)
mbona hiyo kali mkuu
 
Kwangu bajeti ilifikia laki sita kwa mwezi kwa hesabu ya 20,000 kwa siku. Lakini kwasasa tangu nianze utaratibu wakujaza vitu ndani nimefanikiwa kupunguza 50% ya bajeti. Nanunua mchele 30kg. Unga 20kg. Maharage 10kg. Gesi ya 58,000. Mafuta yakula lita 5, Mkaa natokanao site hivyo nakujaga na gunia ambazo nakaanazo mpaka nasau yaani hadi miezi minne kwagunia tatu na bei ya mkaa mikoani elfu 10-13. Kama ukiwa na network na madereva wamalori wanasaidia sana kukuletea mkaa. Ila kama umepanga chumba ni bora utumie Gesi mkaa unahitaji nafasi kubwa katika matumizi yake. Vitu vyakuharibika mapema hasahasa viungo vinanuliwa kwa wiki au kila baada siku chache.

Wakati mwingine mkuu ukiona mfuko umetoboka unaforce tu watu kula maharage asietaka akalete yeye Sato.

Umechanganua vizuri mkuu!!!
 
Sidhani Kama Kuna ukweli katika hili Mr mgeni, anyway nadhani fundisho kwa familia zingine Na wanaume wanaoacha pesa isiyotosha•
 
Last edited by a moderator:
Habari zenu wana JF, Nimevumilia vya kutosha hii tabia sasa naona itakua imefika kikomo.

Usikate tamaa ndiyo maana unaitwa mwanaume, ukiona vipi tembea na ile 15 yako mtaani ule kuku lakini ajabu ukirudi home sasa atakuwa katenga wali kuku....maajabu ya wanawake....ishi naye kwa akili hata biblia imesema. acha kukata tamaa baki kidume wa familia
 
Back
Top Bottom