Mzumbe univ. Kufuata nyayo za udom, muhimbili..?


Mporipori

Mporipori

Member
Joined
Nov 22, 2010
Messages
45
Likes
0
Points
0
Mporipori

Mporipori

Member
Joined Nov 22, 2010
45 0 0
Salaam wana JF.,

Yamepita ya UDOM na MUHIMBILI Univ. kumtununuku udokta mkwere., Mzumbe University ndio wanafanya mahafali leo., Tutarajie nini kutoka kwao ukizingatia kuwa ni chuo maswahiba wa si si em.. je mkwere ndio anaenda kupata udokta wa nne..?
 
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,390
Likes
464
Points
180
Njowepo

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,390 464 180
Ah WAPI kuna watu wamepinda kule huwa hawa entartain upupu!
 
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2008
Messages
29,401
Likes
14,637
Points
280
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2008
29,401 14,637 280
Kama vile hawa wana akili kidogo...but sijui lolote laweza tokea pengine na wao wameahidiwa V8! Na ugoro mwingine..yaani mtu unamuona na kumwamini kuwa zimo kesho unakuta kafanya upupu mtupu kama yule prof wa udsm aliemtungia nanihii kitabu cha maisha
 
baha

baha

Member
Joined
Oct 18, 2009
Messages
44
Likes
2
Points
15
baha

baha

Member
Joined Oct 18, 2009
44 2 15
Kama vile hawa wana akili kidogo...but sijui lolote laweza tokea pengine na wao wameahidiwa V8! Na ugoro mwingine..yaani mtu unamuona na kumwamini kuwa zimo kesho unakuta kafanya upupu mtupu kama yule prof wa udsm aliemtungia nanihii kitabu cha maisha
It is not about how majority of us would love to see but what top office bearers of our universities consider to be the most important task for their own destiny. It is, however, very easy for us outside the scenes to say anything for good but things might be more devastating to our senior academicians. Consider the differences persisting in terms of compensation packages between professors currently teaching and those currently indulging in politics. The same title with extraordinarily different pay in these two playing fields. It is now just applying the "personal theory" and not relying on "logical theory" that can show us why they happen to do it the way we see them doing (I mean MUHAS, UDOM, etc). The challenge remains, what should the elite do to see to it that politics does not dominate professional careers when it comes to pay? In my own view, it is until when this is resolved then we have Independent intelectual brains that do not seek all way along getting affliated to politicians to secure their desired living.
I submit.
 
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
11,841
Likes
49
Points
145
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
11,841 49 145
Mh!akachukue tu degree yake ya heshima ya uchakachuaji wa matokeo ya uchaguzi!!
 
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2010
Messages
38,760
Likes
19,324
Points
280
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2010
38,760 19,324 280
It is not about how majority of us would love to see but what top office bearers of our universities consider to be the most important task for their own destiny. It is, however, very easy for us outside the scenes to say anything for good but things might be more devastating to our senior academicians. Consider the differences persisting in terms of compensation packages between professors currently teaching and those currently indulging in politics. The same title with extraordinarily different pay in these two playing fields. It is now just applying the "personal theory" and not relying on "logical theory" that can show us why they happen to do it the way we see them doing (I mean MUHAS, UDOM, etc). The challenge remains, what should the elite do to see to it that politics does not dominate professional careers when it comes to pay? In my own view, it is until when this is resolved then we have Independent intelectual brains that do not seek all way along getting affliated to politicians to secure their desired living.
I submit.

Alieanzisha hii Thread ameiwasilisha kwa kiswahili sasa wewe mwenzetu lugha ya kimatumbi unaona haina thamani? hivi hii tabia ya watanzania kujifanya wazungu itaisha lini? au ndio usomi! na kama kuongea/ kuandika kingereza ndio usomi, basi kule kenya wote ni wasomi, maana mpaka machizi wanaongea kingereza.
 
K

Kaisikii

Member
Joined
Nov 10, 2010
Messages
74
Likes
0
Points
0
K

Kaisikii

Member
Joined Nov 10, 2010
74 0 0
kama wanasifia kazi nzuri anazozifanya wacha wampee hata uprofessa
 
S

Siao

Member
Joined
Jan 4, 2008
Messages
96
Likes
0
Points
0
S

Siao

Member
Joined Jan 4, 2008
96 0 0
udom na Muhimbili walichemsha basi tu..ukiwaona pale walivyovaa hayo mavazi utadhani hivyo vichwa vina kitu...
mkwere naye bila aibu... ukijua wanatakata kukupa kukupima wewe ukiwa na akili si unakataa?? aa!! Sasa vyuo vingine vinajisikia vibaya, mwakani utasikia na jinsi vyuo ni kama utitiri sasa... atapewa mpaka atebeba kikapu... hiyo ndi tz!! Sisi elimu haitusaidii kabisa...
 
Mporipori

Mporipori

Member
Joined
Nov 22, 2010
Messages
45
Likes
0
Points
0
Mporipori

Mporipori

Member
Joined Nov 22, 2010
45 0 0
kama wanasifia kazi nzuri anazozifanya wacha wampee hata uprofessa

Ungeona vichwa wenyewe wanavyopata shida kusoma mpaka kuupata huo udokta (PHD) hakika ungepata hasira na hizi easy phd anazopewa mkwere kwa kazi ambazo hatuzioni....
 
baha

baha

Member
Joined
Oct 18, 2009
Messages
44
Likes
2
Points
15
baha

baha

Member
Joined Oct 18, 2009
44 2 15
Alieanzisha hii Thread ameiwasilisha kwa kiswahili sasa wewe mwenzetu lugha ya kimatumbi unaona haina thamani? hivi hii tabia ya watanzania kujifanya wazungu itaisha lini? au ndio usomi! na kama kuongea/ kuandika kingereza ndio usomi, basi kule kenya wote ni wasomi, maana mpaka machizi wanaongea kingereza.
Language is a mere simple means of communication no matter what! You are the immediate witness for this truth as you were able to understand what I wrote and decided to react to it! You would have been a benefactor to us if you only decided to embark on the topic at hand than positioning yourself as pro-swahili activist, which is of the least concern here. Anyway, you are one of the great thinkers we have happened to have here!
 
Mr. Zero

Mr. Zero

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2007
Messages
10,487
Likes
3,867
Points
280
Mr. Zero

Mr. Zero

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2007
10,487 3,867 280
Alieanzisha hii Thread ameiwasilisha kwa kiswahili sasa wewe mwenzetu lugha ya kimatumbi unaona haina thamani? hivi hii tabia ya watanzania kujifanya wazungu itaisha lini? au ndio usomi! na kama kuongea/ kuandika kingereza ndio usomi, basi kule kenya wote ni wasomi, maana mpaka machizi wanaongea kingereza.

Tatizo lako unafikiri wote wanaochangia humu kiswahili kinapanda!! Watu wana background tofauti. Kuna watu humu hawakusoma kiswahili tangu darasa la kwanza kama wewe na mimi. Sasa sijui hasira za nini kama wanatumia kingereza.
 
baha

baha

Member
Joined
Oct 18, 2009
Messages
44
Likes
2
Points
15
baha

baha

Member
Joined Oct 18, 2009
44 2 15
Tatizo lako unafikiri wote wanaochangia humu kiswahili kinapanda!! Watu wana background tofauti. Kuna watu humu hawakusoma kiswahili tangu darasa la kwanza kama wewe na mimi. Sasa sijui hasira za nini kama wanatumia kingereza.
Big up great thinker! I was about to write him/her the same substance. One should be reminded, however, that this is a forum attracting internationals across the globe! This only fact waives the necessity for everybody using only and only swahili in contributing here.
 
The Dreamer

The Dreamer

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2009
Messages
1,280
Likes
0
Points
0
The Dreamer

The Dreamer

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2009
1,280 0 0
Big up great thinker! I was about to write him/her the same substance. One should be reminded, however, that this is a forum attracting internationals across the globe! This only fact waives the necessity for everybody using only and only swahili in contributing here.

Poa poa wasikusumbue waliosoma "under ze mango tree", watu wa pwani

Kuhusu hizo PhD za kumwaga msisumbuke maana hata ukipewa degree 100 kama hamnazo hazipo
 
mgen

mgen

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2010
Messages
18,418
Likes
3,002
Points
280
mgen

mgen

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2010
18,418 3,002 280
Big up great thinker! I was about to write him/her the same substance. One should be reminded, however, that this is a forum attracting internationals across the globe! This only fact waives the necessity for everybody using only and only swahili in contributing here.
Wanangu mnaiacha hoja katopic kanofu hela
 
Speaker

Speaker

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2010
Messages
6,356
Likes
27
Points
135
Speaker

Speaker

JF-Expert Member
Joined Aug 12, 2010
6,356 27 135
ninge mshauri UDSM na vyuo vingine wasipo mpa "udokita" awafukuze wakuu wa vyuo ambao amewateua mara moja hahahahahaha
 

Forum statistics

Threads 1,235,534
Members 474,641
Posts 29,225,844