Mwigulu ahojiwa masaa matatu na TAKUKURU

Mwigulu ahojiwa masaa matatu na TAKUKURU

C mmeona aliyekua anajidai msafi,, kma angepewa nchi je ubunge wenyewe unamchanganya mpka katoa rushwa na kufanya watoto miti ya mabango yake daaa!!!!! kweli mbowe akukoseaa kusema ukimweka malaika ccm ukija kumrudia baada ya mwez1 kashakua shetani akika nimeamini mwigulu ni mwizi.
 
halafu eti zitto alimsifia kuwa ndie alieongea vizuri wakati anatangaza nia kuliko wengine wote.
 
Hili suala la makada kutumia pesa kama sehemu ya ushawishi sasa ni janga la kitaifa maana kila kona malalamiko ni hayohayo .Kamati ya maadili CCM[kitengo] aka, WAKATAJI tupieni macho huko.

Wakati wenyewe walitumia pesa hiyohiyo kupitisha watu wao?
 
Msishangae hiyo ni Takrima tu na ilihamasishwa sana enzi za mkapa ambaye kwasasa ndiye anayeamua chama kiende vipi.
 
SIKU chache tu baada ya Taasisi ya Kuzuia na kupambana na Rushwa hapa nchini (TAKUKURU )Mkoa wa Singida kumhoji aNaibu Waziri wa Fedha na Mgombea ubunge Jimbo la Iramba Magharibi Mwigulu Nchemba, yeye ameibuka na kuipongeza taasisi hiyo kwamba imetimiza wajibu wake ipasavyo kisheria.

Akizungumza na waandishi wa habari leo, Mwigulu alisema kitendo kilichofanywa na TAKUKURU ni sehemu ya kutimiza wajibu wao na yeye kama kiongozi wa serikali amesifu hatua hiyo.

“Mimi ni mmoja wa watu ambao nimekuwa mstari wa mbele katika kupambana na rushwa hapa nchini, hivyo sioni sababu ya kutoa rushwa, na sio kawaida yangu kufanya hivyo, kwani kazi yangu niliyoifanya katika Jimbo hili inaonekana na nina uhakika wa robo tatuya wananchi wananikubali , sasa nitoe rushwa ya nini.” alihoji Mwigulu.

“Hili ni jambo jema kwa TAKUKURU kufanya na isiwe kwa Iramba tu na maeneo mengine ambako wana mashaka kwamba kuna vitendo vya rushwa vinafanyika na nendei na huko hii ndiyo kazi ya serikali katika kuhakikisha wale wote wanaokiuka kanuni na taratibu za uchaguzi waweze kushughulikiwa ipasavyo .”.alisisitiza.

Aidha alisema katika mchakato wowote wa uchaguzi ni lazima kuwepo na changamoto mbalimbali hivyo kwa haya mambo mengine ambayo wenzake wanalalamikia ni yale ambayo kimsingi walikubaliana kwenye vikao vya kamati ya siasa ya chama Julai 19 mwaka huu kabla ya kuanza mchakato huo.

“Mfano tulikubaliana akwenye kikao tuwe na gari moja kila mgombea kwa ajili ya matangazo , mimi la kwangu limewazidi ni fuso lakini wao wana Canter na zina spika , sasa kama langu limewazidi hiyo siyo hoja ni mambo tuliyokubaliana wenyewe wasiwe na hofu tuendelee na mchakato, mwisho wa siku wapiga kura ndio wataamua kwani mfa maji haishi kutapatapa, hizi ni homa za uchaguzi tu.”Alisema.

Katika hatua nyingine viongozi wa CCM Wilaya ya Iramba waliokuwa wakilalamikiwa na wagombea watatu Davd Jairo, Juma Killimbah na Amon Gyunda kwa madai ya kumbeba Mwigulu kwenye kinyang’anyiro cha kura za maoni Wilayani humo, wameondolewa kuendelea na mchakato huo na kamati ya siasa ya Mkoa ili kuweka mambo sawasawa.

Akizungumza na waandishi wa habari ofisini kwake jana Katibu wa CCM Mkoa wa Singida, Mary Maziku alisema kuwa baada ya kukaa kamati ya siasa wamekubaliana kuwa viongozi hao waondolewe katika mchakato huo ili kuondoa manung’uniko hayo, baada yab kutishia kugoma kuendelea zoezi hilo.

Alitaja viongozi hao kuwa ni Katibu wa CCM Wilaya ya Iramba, Mathias Shidagisha, Katibu msaidizi Fafael Mwita, Katibu wa (UVCCM) Wilaya Abel Makala na Katibu wa Wazazi Wilaya hiyo, Halima Magolanga.

“Nimefanya maamuzi kuwa katika msafara wa hawa wagombea kuwepo na magari yao matatu pia liwepo gari moja la chama na gari moja kwa ajili ya tahadhari.’Alifafanua Maziku.

Aidha alisema baada ya kufanya maamuzi hayo wagombea wote wamekuwa kitu kimoja na wanaendelea na mchakato kama kawaida, hukukamati ya siasa ya Mkoa ikiwateua Khatibu Ally na Mwanaidi Kalegea kushika nyadhifa za viongozi walioondolewa na kurudishwa makao makuu wa CCM.
 
hatuwezi kumjadili he is too low hata ubunge kuupata tena ni shughuli
 
huyu naye hana jipya
kwani siku hizi amekwisha habari yake
 
Rushwa ni kama uji na mgonjwa ndani ya ccm! ila huyo dogo angefaa sana angejivua gamba achane na mfumo wa rushwa ndani ya CCm Wanaweza kumkata huyu dogo bora asome alama za nyakati atimkie UKAWA ooooh!!!!
 
mimi kama mtu nisiyeipenda ccm nadhani ni wakati muafaka wa kuwapiga chini hawa watu
 
Mwambie akafute barabara alizozichafua Tanzania mzima
 
Mwigulu asipoangalia atafutika ktk medani ya siasa!
ajifunze ya Masha, Karamagi.. ambao walitumiwa na muda wao ukapita
 
Magamba hawana wa kukemea. Hawana mwongozo tena. M/kiti wao ambaye ndiye rais hana habari nao tena . Anasubiri kustaafu na kila mtu abebe msalaba wake. Ukawa this is the real right time to kill the beast.
 
===>Nahisi kama anatumwa hivi ili waje wamhoji na mamvi kuhusiana na kampeni zake kabla hajakatwa
 
Back
Top Bottom