Mwenzi mwenye mtoto nje ya ndoa

Mwenzi mwenye mtoto nje ya ndoa

Wewe tu na roho yako, kama waweza kulea mtoto wa wenzio kaa nae kama huwezi muweke wazi mapemaa kuwa huwezi kukaa na huyo mtoto ili achague kusuka au kunyoa....
Ila nyie wanawake Mungu anawaona mnazaa nje mnatuletea watoto ndani tulee, aseeh
 
Wanafmdai wanahisi watawapoteza wanawake waliowapenda.

Hata hivyo kwa upande wangu wako sahihi kwani ningejua kabla nisidhubutu kukubali kuanza mahusiano.
At that time nilikuwa bint kigori miaka 21 tu. Pengine ningepata mwenzangu ambae Hajaingia ulimwengu wa uzazi.

UKIONDOA SUALA LA MTOTI NAMSHUKURU MUNGU KUNIKUTANISHA NAE. AMEN
Cha msingi ni kua mama bora na mwenye upendo,bila kujali kama huyo ni mwanao au sio. Mambo ya mbeleni huko wala sio ya kuyahangaikia maana hata watoto wetu tuliowazaa tunawalea lkn huko mbeleni hatujui watakuaje.
 
Seriously wanaume msioe wanawake waliozaa kabla ya kuolewa. Miaka chache ilopita nilizaa na dada mmoja hivi, nikamhudumia vizuri. Baadae tukapotezana kwa mda kutokana na majukumu ya kazi, pia upande wangu nilitaka apate mda wa kuchumbiwa ili aolewe, hilo likatimia baada ya mwaka akaolewa. Akanitumia ujumbe kuwa ameolewa hivo siku nikirudi nisimtafute. Baadae nikamwuliza vp mtt wangu, akajibu kuwa nisihangaike tena kuhudumia coz mme wake amesema nisirudie kutoa hata senti kwa ajili ya mtt. Nikakubaliana na wazo la mume mwenzagu mpya, na nikakata mawasiliano kwa mda wa miaka miwili hivi, ingawa nilikuwa napenda nimfanyie kitu mwanangu... Mwaka wa 3 mdada akanibip nikampandia hewani akaomba tuonane. Nikafanya namna tuonane nae mahali, akanieleza mambo mengi ktk ndoa yake. Nikamwomba nirudishe huduma kwa mwanangu, na nimnunulie ardhi pamoja na kujenga, akakubali pia... Baadae tukajikuta urafiki wetu ukirudi km awali. Siku moja akaniambia tuzae, nikamgomea sana na akaacha na mi nikadhani ameachana na wazo hilo kumbe alipanga anitege kwa siri, na akafanikiwa mimba ikanasa. Aliponiambia baadae sana nikamkatalia akaniambia km ni huduma mme wake atakuwepo akimaanisha huyo mtt ni ndani ya ndoa hivo mi sintahusika kwa lolote ingawa baba wa kibailojia ni mimi. Nikaazimia nimwache kimya kimya. Niliweza lakini jasho sana, wanaume wanaelewa ilivokuwa ngumu kuachana na mwanamke anaekupenda sana. Lakini nilifanikiwa baada ya misuko suko ya mda mrefu... Seriously usioe mwanamke mwenye mtt, mtu na mzazi mwenzie hawaachanagi huwa wana pozi kwanza ndoa ipite afu wanarudiana baadae
 
Hayo yote ni swala la uwazi na makubaliano baina yenu wawili mkimtanguliza MUNGU, tena iwe ni mapema tu baada ya kukubaliana kuanza mahusiano yenu.
Nakumbuka nikiwa bado Mtoto, kuna siku Wazazi wangu walikuwa wanasuluhisha kesi ya rafiki zao...ilikuwa mida ya saa tatu tatu usiku hivi, sisi Watoto tukalazimishwa tukalale, ila tukawa tunazunguka zunguka pale sebuleni (wao walikuwa nje barazani)

Sehemu ya maneno niliyosikia na bado nayakumbuka ni yule Mama alivyokuwa anawaka "uliwahi kuniambia una Watoto?" tena akawa anarudia rudia...na hapo wao tayari kwenye ndoa yao walikuwa wameshapata Watoto wawili.

Sikuelewa saana kwa utoto ule, mimi kilichonivuta ni kuwa kuna ugomvi, basi....ila baada ya kuwa Mtu mzima ndio nimejua kweli jamii ina changamoto.
 
Cha msingi ni kua mama bora na mwenye upendo,bila kujali kama huyo ni mwanao au sio. Mambo ya mbeleni huko wala sio ya kuyahangaikia maana hata watoto wetu tuliowazaa tunawalea lkn huko mbeleni hatujui watakuaje.
Ni kweli mkuu mwanao wa kumzaa anaweza kuwa muuaji wako mwenyewe. Ni kuomba neema ya Mungu tu.
 
Seriously wanaume msioe wanawake waliozaa kabla ya kuolewa. Miaka chache ilopita nilizaa na dada mmoja hivi, nikamhudumia vizuri. Baadae tukapotezana kwa mda kutokana na majukumu ya kazi, pia upande wangu nilitaka apate mda wa kuchumbiwa ili aolewe, hilo likatimia baada ya mwaka akaolewa. Akanitumia ujumbe kuwa ameolewa hivo siku nikirudi nisimtafute. Baadae nikamwuliza vp mtt wangu, akajibu kuwa nisihangaike tena kuhudumia coz mme wake amesema nisirudie kutoa hata senti kwa ajili ya mtt. Nikakubaliana na wazo la mume mwenzagu mpya, na nikakata mawasiliano kwa mda wa miaka miwili hivi, ingawa nilikuwa napenda nimfanyie kitu mwanangu... Mwaka wa 3 mdada akanibip nikampandia hewani akaomba tuonane. Nikafanya namna tuonane nae mahali, akanieleza mambo mengi ktk ndoa yake. Nikamwomba nirudishe huduma kwa mwanangu, na nimnunulie ardhi pamoja na kujenga, akakubali pia... Baadae tukajikuta urafiki wetu ukirudi km awali. Siku moja akaniambia tuzae, nikamgomea sana na akaacha na mi nikadhani ameachana na wazo hilo kumbe alipanga anitege kwa siri, na akafanikiwa mimba ikanasa. Aliponiambia baadae sana nikamkatalia akaniambia km ni huduma mme wake atakuwepo akimaanisha huyo mtt ni ndani ya ndoa hivo mi sintahusika kwa lolote ingawa baba wa kibailojia ni mimi. Nikaazimia nimwache kimya kimya. Niliweza lakini jasho sana, wanaume wanaelewa ilivokuwa ngumu kuachana na mwanamke anaekupenda sana. Lakini nilifanikiwa baada ya misuko suko ya mda mrefu... Seriously usioe mwanamke mwenye mtt, mtu na mzazi mwenzie hawaachanagi huwa wana pozi kwanza ndoa ipite afu wanarudiana baadae
Mkuu nyie ndio mnaaribu ile sura ya waliozaa watoto na pia mnatuweka roho juu tunaolea watoto wa wenzetu.. Kwa mini mgeuke nyuma?
 
Seriously wanaume msioe wanawake waliozaa kabla ya kuolewa. Miaka chache ilopita nilizaa na dada mmoja hivi, nikamhudumia vizuri. Baadae tukapotezana kwa mda kutokana na majukumu ya kazi, pia upande wangu nilitaka apate mda wa kuchumbiwa ili aolewe, hilo likatimia baada ya mwaka akaolewa. Akanitumia ujumbe kuwa ameolewa hivo siku nikirudi nisimtafute. Baadae nikamwuliza vp mtt wangu, akajibu kuwa nisihangaike tena kuhudumia coz mme wake amesema nisirudie kutoa hata senti kwa ajili ya mtt. Nikakubaliana na wazo la mume mwenzagu mpya, na nikakata mawasiliano kwa mda wa miaka miwili hivi, ingawa nilikuwa napenda nimfanyie kitu mwanangu... Mwaka wa 3 mdada akanibip nikampandia hewani akaomba tuonane. Nikafanya namna tuonane nae mahali, akanieleza mambo mengi ktk ndoa yake. Nikamwomba nirudishe huduma kwa mwanangu, na nimnunulie ardhi pamoja na kujenga, akakubali pia... Baadae tukajikuta urafiki wetu ukirudi km awali. Siku moja akaniambia tuzae, nikamgomea sana na akaacha na mi nikadhani ameachana na wazo hilo kumbe alipanga anitege kwa siri, na akafanikiwa mimba ikanasa. Aliponiambia baadae sana nikamkatalia akaniambia km ni huduma mme wake atakuwepo akimaanisha huyo mtt ni ndani ya ndoa hivo mi sintahusika kwa lolote ingawa baba wa kibailojia ni mimi. Nikaazimia nimwache kimya kimya. Niliweza lakini jasho sana, wanaume wanaelewa ilivokuwa ngumu kuachana na mwanamke anaekupenda sana. Lakini nilifanikiwa baada ya misuko suko ya mda mrefu... Seriously usioe mwanamke mwenye mtt, mtu na mzazi mwenzie hawaachanagi huwa wana pozi kwanza ndoa ipite afu wanarudiana baadae
Nafikiri ungeshauri kuwa usioe/kuolewa na mtu mwenye mtoto. Unamlaumu huyo dada ila unasahau kuwa na wewe bado umeendeleza mahusiano naye hata baada ya kuolewa na "kujikuta" umezaa naye mtoto wa 2. Aisee nyie wazazi wenza mmmmmh
 
Mkuu nyie ndio mnaaribu ile sura ya waliozaa watoto na pia mnatuweka roho juu tunaolea watoto wa wenzetu.. Kwa mini mgeuke nyuma?
Asilimia kubwa ya wanawake huwakumbuka wapenzi wao waliozaa nao awali hasa anapomwangalia huyo mtt. Wanaume hawakumbuki wapenzi wao wa zamani hadi ashawishiwe na mzazi mwenzake. Kitu pekee wanachokumbuka ni huyo mtt
 
Wanaume wengi wanaofanya mahusiano na mwanamke huwa hapendi kuzaa hapo. Upande wa wanawake wengi anapoona mpenzi wake ametulia kwake kinachokuja akilini mwake ni kuzaa nae ili iwe famili lengo lake huo mwanaume asitoke kwake. Kumbe ndo amemfukuza kabisa. Ndo maana kwenye mahusiano mwanamke anapomweleza mpenzie kuwa mimba imenasa mwanaume anachawaza sasa ni kumwacha
 
Wanaume wengi wanaofanya mahusiano na mwanamke huwa hapendi kuzaa hapo. Upande wa wanawake wengi anapoona mpenzi wake ametulia kwake kinachokuja akilini mwake ni kuzaa nae ili iwe famili lengo lake huo mwanaume asitoke kwake. Kumbe ndo amemfukuza kabisa. Ndo maana kwenye mahusiano mwanamke anapomweleza mpenzie kuwa mimba imenasa mwanaume anachawaza sasa ni kumwacha
 
Asilimia kubwa ya wanawake huwakumbuka wapenzi wao waliozaa nao awali hasa anapomwangalia huyo mtt. Wanaume hawakumbuki wapenzi wao wa zamani hadi ashawishiwe na mzazi mwenzake. Kitu pekee wanachokumbuka ni huyo mtt

Mweeh em naomba mfano mmoja wanawashawishi vipi hadi mnalala nao tena?
 
Mweeh em naomba mfano mmoja wanawashawishi vipi hadi mnalala nao tena?
Anakubip au kukupigia au atatoa lawama " jaman hata salam'... Hata humkumbuki mwanao? Mpe bas mwanao zawadi, mtt wako anataka aende shule mpatie bas hata pocket mny. Nk.... Ukimwambia ntakutumia atasema hapana, mi mwenyewe ntakuja kuchukua pia nataka nikuone nikuambie kitu... Akija tu km mazingira yanaruhusu lazima akupe mkumbushie enzi
 
Anakubip au kukupigia au atatoa lawama " jaman hata salam'... Hata humkumbuki mwanao? Mpe bas mwanao zawadi, mtt wako anataka aende shule mpatie bas hata pocket mny. Nk.... Ukimwambia ntakutumia atasema hapana, mi mwenyewe ntakuja kuchukua pia nataka nikuone nikuambie kitu... Akija tu km mazingira yanaruhusu lazima akupe mkumbushie enzi
Na kwa nini mkutane kwenye mazingira yanayoruhusu? Umeshajua nia yake, kwa nini unaentertain mitego yake badala ya kuikimbia kama na wewe hutaki kweli kulala naye? Kwa hiyo nyie wanawapaga tu ila mnapokea huku hamtaki?
Reckless men will always put the blames on others
 
Na kwa nini mkutane kwenye mazingira yanayoruhusu? Umeshajua nia yake, kwa nini unaentertain mitego yake badala ya kuikimbia kama na wewe hutaki kweli kulala naye? Kwa hiyo nyie wanawapaga tu ila mnapokea huku hamtaki?
Reckless men will always put the blames on others
Wanasema wanawake huona aibu kutongoza lakini wanatongoza kwa vitendo vizuri namna ambayo mwanaume si rahisi achomoke. Elewa kuwa huyo ni mzazi mwenzio sio rahisi umkatalie kuonana nae na awali alishakuambia kuna kitu anataka akuambie.... Mwanaume huwa siku zote ni dhaifu mbele ya penzi, ndo maana Samson alinyolewa kilaini na Delila. Daudi aliangalia chini toka ghorofani akamwona mke wa uria anaoga saa hiyo hiyo akamwita mahali akamshughulikia.
 
Wanasema wanawake huona aibu kutongoza lakini wanatongoza kwa vitendo vizuri namna ambayo mwanaume si rahisi achomoke. Elewa kuwa huyo ni mzazi mwenzio sio rahisi umkatalie kuonana nae na awali alishakuambia kuna kitu anataka akuambie.... Mwanaume huwa siku zote ni dhaifu mbele ya penzi, ndo maana Samson alinyolewa kilaini na Delila. Daudi aliangalia chini toka ghorofani akamwona mke wa uria anaoga saa hiyo hiyo akamwita mahali akamshughulikia.

Hatujakwambia umkatalie kuonana, kwa nini msionane public place basi mkamalizana hapo? Mnajijua wadhaifu mbona mnaendekeza mazingira hatarishi sasa? At the end of the day, damu yako ndo itasuffer zaidi, na hakuna kitu kinaumiza kama kuona your innocent kids wanasuffer kwa sababu ya choices zako mbovu. Keep on dancing to your baby mommas tunes. And since hamnaga ufahamu wa kufanya choices sahihi, basi mtaendelea tu kusuffer consequences za choices za watu wengine . Na kwa mfano wako na maelezo yako nafikiri ungeshauri wanawake tusiolewe na single daddies maana muda wowote baby mommas wenu watakapowahitaji, hamuwezi kukataa
 
Hatujakwambia umkatalie kuonana, kwa nini msionane public place basi mkamalizana hapo? Mnajijua wadhaifu mbona mnaendekeza mazingira hatarishi sasa? At the end of the day, damu yako ndo itasuffer zaidi, na hakuna kitu kinaumiza kama kuona your innocent kids wanasuffer kwa sababu ya choices zako mbovu. Keep on dancing to your baby mommas times. And since hamnaga ufahamu wa kufanya choices sahihi, basi mtaendelea tu kusuffer consequences za choices za watu wengine . Na kwa mfano wako na maelezo yako nafikiri ungeshauri wanawake tusiolewe na single daddies maana muda wowote baby mommas wenu watakapowahitaji, hamuwezi kukataa
Hata we hapo km uliwahi zaa na mtu sio rahisi umwache huyo mtu hasa km mlipendana au we ulimpenda sana awali hiyo, ila km alikuudhi sana hautambuka daima.... Unless km hujazaa na mtu usijaribu, plz zalia ndani ya ndoa tu.
 
Hata we hapo km uliwahi zaa na mtu sio rahisi umwache huyo mtu hasa km mlipendana au we ulimpenda sana awali hiyo, ila km alikuudhi sana hautambuka daima.... Unless km hujazaa na mtu usijaribu, plz zalia ndani ya ndoa tu.
Mngekuwa mnaoana basi kama mmeshindwa kuachana. Sio mnakuja kuoa/kuolewa na watu wengine afu mnaishia kuwaumiza tu huku bado mnategemea wawalelee watoto wenu kwa upendo. Ikifika stage mnaona mmeshindwana basi amueni kweli sio haya ya kuachana huku bado mnapasha viporo hadi mimba tena. Ahsante kwa ushauri mwaya na Mungu anisaidie
 
Kama mimi Kwanzaa kabisa sio kama nawakataa hawa single mother noo...nitaangalia mazingira ambayo huyoo mtoto alipatikana ....

Kama kanipa maelezo ya kunishaiwishi na Mimi nimempenda kweli basi hapo nitaanza mahusiano mazuri na yeye but under one conditions kwamba nikija nikuone au nijue kuwa una mahusiano na bwana yako wa zamani basi uhusiano wa Mimi na wewe hapohapo unaisha na kila mtu anashika njia yake .....
 
Binafsi sioni taabu kuishi na mtu aliyezaa nje kabla ya ndoa. Ila ukweli uwepo kabla na sio baadae, kufichana sio jambo zuri. Huyo mtoto kama mzazi wake yupo ni bora alelewe na baba yake kama umri wa miaka 5 amefikisha. Dunia ya leo kulea mtoto wa mwezio hasa mwanaume yakupigwa vita.
Kuhusu mtu yupo kwenye ndoa (hapa mwanaume) anazaa nje ya ndoa na unagundua, jambo la busara ni kuacha nae japo ni suala zito lakini ndio suluhisho bora.
 
Back
Top Bottom