Mwanasheria Mkuu wa Serikali, Frederick Werema ajiuzulu

Mwanasheria Mkuu wa Serikali, Frederick Werema ajiuzulu

Miaka mingi sana sasa natembea bila viatu,
avatar2138_8.gif



Pia nimeomba kufanyiwa Surgery kurekebisha hitilafu za kuzaliwa(mkia)
Serikali imeshindwa kunisaidia kabisa, wanashindwa kunipeleka hata India tu.

Hata hivyo nikipata nafasi sitaacha kupiga kelele za kudai UHURU toka kwa Weusi wachache waliojipa uteule.
 
Mwanasheria Mkuu wa Serikali, Jaji Frederick Werema amejiuzulu nafasi yake hiyo kuanzia leo, Jumanne, Desemba 16, 2014 na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mheshimiwa Jakaya Mrisho Kikwete amekubali ombi hilo la kujiuzulu.

Katika barua yake kwa Mhe. Rais Kikwete, Jaji Werema amesema kuwa ameomba kujiuzulu kwa sababu ushauri wake kuhusiana na suala ya Akaunti ya Tegeta Escrow hakueleweka na umechafua hali ya hewa.

Mhe. Rais Kikwete amemshukuru Jaji Werema kwa utumishi wake ulioongozwa na uaminifu na uadilifu.

Kikwete Uangaliage Na Watu Wa Kuwateua Nafasi Kubwa, Hv Tangu Sk Zote Alikuwa Hajui Kama Alifanya Makosa? Yeye Kajiuzuru Ili Apate Malipo Ya Kustaafu Kwake.Huyu Apelekwe Mahakamani Jambazi Mkubwa Huyu.
 
Naakamatwe na ashitakiwe kwa kutumia madaraka vibaya...
 
Mimi nimeshasema. Kikwete anazidi kuunda matatizo makubwa zaidi kwa taifa. Eti anamsifia kwamb utumishi wake uliongozwa na uaminifu sijui na uadilifu. Inahitaji ujasiri wa kifisadi kutamka maneno haya hadharani bila hay akwa mhusika wa kashifa iliyo dhahiri.

Asije kumpa kazi nyingine ama kumfanya balozi kwa sababu anazidi kuhatarisha usalama wa nchi. Hawezi kuimarisha mtandao wa majizi kana kwamba nchi hii ni yake. Ninaamini maneno yaliyozagaa kwamba Accounts za escrow, zilizokuwa Stanbic, ni za kikwete, mkewe na familia yao ndiyo maana anaishia kujiuma uma na kufanya unafiki ili kuwapoza mafisadi wenzake, wasimuumbue. They are team mates!.

Tunahitaji watu wote waliohusika kwa kashifa ya escrow wawajibishwa kisheria na warudishe fedha zote. Hadith za kijinga n kuwafaya watanzania wote ni wajinga hazikubaliki.

Tulijua nia ya kikwete na lowasa kwenda ikulu haikuwa kuwatumikia wananchi. Ilikuwa ni kukidhi tamaa zao za anasa na mtamanio binafsi lakini hatukujua zitakuwa na syndicate ya wizi mkubwa kiasi hiki. Kikwete ni mwizi na ni kiongozi mkuu wa mafisadi. Anastahili kuwajibishwa kwa kushindwa kazi na kuhujumu uchumi wa nchi huku akijenga misingi ya machafuko nchini.
 
  • Thanks
Reactions: Deo
Mimi ninayemshangaa ni waziri wa nishati na madini prof. sospeter muhongo yeye ndo anatumia baadhi ya watu kulazimisha kujisafisha. si jambo zuri kidogo yule prof. anahitaji kujitambua kuwa amerisababishia. hasara taifa kwa wizi huo na yeye amenukuliwa akitetea na kuratibu vikao vya kuidhinisha uchotwaji wa fedha hizo. pamoja na kwamba ameonakana ni msomi muhimu lakini kwa mchezo wa siasa ya Tanzania nawahakikishia watanzania kama wataweka imani kwa muhongo tutarajie wizi mkubwa sana kupitia gesi na mafuta. Binafsi ni bora awajibike kwa makosa yake. Tunawasomi wengi sana si lazima tumtegemee yeye kwanza anakibuli sana.
Pesa zilikuwa BOT aliyesema zitoke zilipwe ni Werema na sasa kaachia ngazi, Mhongo akitoka lazima Gavana,Waziri wa Fedha,Waziri wa Viwanda na Biashara nao wang'oke kwani walifanya kazi sambamba iweje Mhongo ashinikizwe peke yake? Kisa ana Ugonvi na Mengi juu ya Udalali wa Vitalu vya Gesi, huku Mkono akiwa na Uchungu wa kunyang'anywa kazi zote za kisheria Wizara ya Nishati, Mhongo ni Shinikizo Binafsi la Mengi na Mkono kwa Manufaa yao, Tunaomba Kafulila na Zito nao wajiuzulu kwa kuwa walipewa pesa na Mengi ili wapaze sauti kwa Manufaa ya kuwafurahisha kisha kuwaaminisha wananchi ili wawaonee huruma mengi na mkono ambao pia si walipaji kodi ipasavyo, wao pia wakichunguzwa na FBI wana Madhambi lukuki, Nchi hii hakuna aliye Msaafi kiasi cha kumnyooshea mwenzake kidole, Watumishi wengi wa Umma wanaishi Kinyume na Vipato vyao Harisi, wakiletwa FBI hapa wawachunguze wote wenye Mali hakuna ambaye atapona.
 
Mstari wa mwisho hapo ni utumishi gani wa Werema ulioongozwa na uaminifu na uadilifu?

kwa nini ajiuzulu km aliongozwa na uaminifu na uadilifu?huu usanii huu sijui nchi hii utaisha lini,may be mpaka msanii mwenzao aondoke pale magogoni.
 
Feleshi sidhani kama atakubali tena kuja kwa mwanasheria mkuu, kwasababu amefanya kazi ktk mazingira magumu sana, na amini usiamini, KIKWETE AMEKUJA KUKIRI KUWA ALIKUWA MISLED KUMWONDOA, amegundua hilo baadaye akajua kuwa yote yalikuwa majungu matupu.

Feleshi alifanya kazi akichukiwa kwa asilimia 100% na Werema na Masaju waliokuwa wanataka kuingiza mambo yao na yeye akawa anashikilia msimamo.

Feleshi amefanya kazi kwa misukosuko na Dr. Hosea ambaye muda wote alikuwa anapeleka ushahidi hafifu kwa dpp ili kunawa mikono wakati kesi ameiharibu asilimia mia. ujue kesi inajengwa na wapelelezi, bila upelelezi hakuna kesi, hivyo pccb wakiharibu ushahidi dpp atapoteza pesa za serikali kushikilia kesi ambayo yeye hakusanyi ushahidi na anaona imepotoshwa. pccb kwa maslahi yao wamekuwa wakila rushwa na watuhumiwa hata mafisadi, halafu wanaleta ushahidi hafifu ili mafisadi wakatokee mbele. ushahidi wa mambo haya ni kesi ya IDI SIMBA NA KINA ROBERT KISENA WA SIMON GROUP a.k.a sakata la UDA.

baada ya kumteua kuwa jeji, taasisi karibia zote za serikali zilisusia, taasisi za nje ya nchi zikamtaka arudishwe, mambo yalivurugika kwasababu dpp alikuwa anafanya kazi zaidi hata ya boss wake werema na masaju, kilichotokea kikwete aliomba arudi tu afanye kazi kama dpp wakati jaji kama tu werema anavyofanya kazi kama AG wakati ni jaji, feleshi akakataa.

wafanyakazi wa hiyo ofisi ndio wanaojua kilichopo, aliyeijenga ofisi hii ni FELESHI, na ndiye anayeijua kuliko wote. mwenye uwezo kichwani, namwenye uwezo wa kuchukua maamuzi magumu ni feleshi.

kwa taarifa yako, kikwete alikuwa mislead kuwa kwa misimamo ya Feleshi ccm itashindwa kushughulikia upinzani mwakani, wakataka kumtoa mapema ili wamuweke mtu atakayetumika. walipokuja kutafuta nani atareplace wakakosa kabisa atakayefit kama alivyokuwa feleshi, mashirika ya kimataifa yakagoma, polisi walishagoma kutoa ushirikiano. werema na kundi lake wakawa wameweka pandikizi lao yule mlarushwa ANSLEM MWAMPOMA ili amsumbue na kumharibia wakifikiri feleshi akitoka yeye ndiye atashika nchi, aliishia kukaimu tu wala hajawa dpp, na aliyepewa udpp ni dogo aliyempokea kazini.

mnachotakiwa kujua, hakuna dpp atakayefit nafasi ya feleshi. kikwete kati ya vitu alivyowahi kupotezwa na hosea, masaju na werema, ni kumtosa feleshi kwa bifu lao la kuona feleshi anakubalika kuliko wao.

hata hivyo, sidhani kama feleshi atakuja kukubali kurudi tena kwenye ofisi ya mwanasheria mkuu, alikokuwa jaji huko anapumsika kwasababu kile kitu alichokuwa amekalia ni kugumu kuliko hata urais, kiti ambacho rais analeta yake, hosea analeta yake, mawaziri wanaleta yake na wewe unatakiwa kuchukua maamuzi magumu...ni nafasi ya hatari na ngumu ambayo kwa yale aliyoyafanya lazima apongezwe. hosea, werema na masaju Mungu atawaengua wenyewe. nilishawahi fanya kazi kwenye hiyo ofisi, ninawajua a-z, na ninamjua feleshi pia.
Wewe ni mtu wa kwanza kumtetea kwa nguvu huyo Feleshi. Nataka ujue tu kuwa hadi mtu mpole na mvumilivu kama Kikwete akuondoe ujue hufai kabisa!
 
Uadilifu na Uaminifu my foot... Wenyewe wanajiona wamecheza eti kajitoa kafara kuwanusuru wenzie! Hata Bungeni alijaribu kumeza uchafu wote ili amuokoe PINDA!!! Ukweli utabaki kuwa Beneficiaries wanajulikana tena kwa majina! Hapa Rais asituhadae na kuwahadaa wananchi! Mbinu yake ya kutaka kuiachia madaraka UKAWA unajulikana!!! Itoshe kusema CCM itashindwa tu iwapo fair uchaguzi utafanyika na mhasimu wake kushindwa ... kwa sasa tunataka wote waliohusika wawajibishwe waadabishwe kwa maslahi mapana ya nchi hii ...

...., Jaji Werema amesema kuwa ameomba kujiuzulu kwa sababu ushauri wake kuhusiana na suala ya Akaunti ya Tegeta Escrow hakueleweka na umechafua hali ya hewa.

Mhe. Rais Kikwete amemshukuru Jaji Werema kwa utumishi wake ulioongozwa na uaminifu na uadilifu.
 
"Nimepokea taarifa ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali kujiuzulu na nimeshangazwa na sababu alizozitoa kujiuzulu. Alipaswa kufukuzwa kazi na kufikishwa mahakamani kwa uzembe na matumizi mabaya ya ofisi. Hata Rais Kikwete asipofanya hivyo, Rais ajaye atafanya hivyo".
 
Back
Top Bottom