Mwanangu jifunze haya kuhusu mwanamke

Mwanangu jifunze haya kuhusu mwanamke

Me nimependa Baba alivyokua akirelate Enzi zake na Enzi za sasa....
Wosia mzur ka ni mm ndo naambiwa na Baba yangu, nahisi Kuna mambo yangenishinda
 
WOSIA WA LEO.. LITALOKUFAA CHUKUA LISILO KUFAA POTEZEA.. MWANANGU MPENDWA, NAOMBA UNISIKILIZE KWA UZURII KABLA HUJAOA

1. Mwanangu, mwanamke anaweza kuwa mkeo, mwingine anaweza kuwa mama wa watoto wako, lakini ukipata mwanamke ambae atakuwa kama mama kwako, mama kwa wanao na mama kwa familia, tafadhari mwanangu usimuache huyo!

2. Mwanangu, usimfanye mwanamke wako kuwa ndio wa kupika na kufanya kazi zote za jikoni peke yake, tabia hiyo sio nzuri Kwani hata nyakati zetu, mashamba yetu yalijulikana kwa majina yetu wanaume lakini tulifanya kazi pamoja!

3. Mwanangu, nikikwambia wewe ni kichwa cha familia, simaanishi kutuna kwa pochi lako, usiangalie kabisa pochi yako, angalia kama utaona tabasamu usoni kwa mke wako. Pesa sio kila kitu katika ndoa na haileti ukuu wa familia!

4. Mwanangu, ukitaka kuwa na maisha marefu na ukapunguza misongo ya mawazo, ongea na mkeo pangeni bajeti ya mahitaji yenu, kisha mwache mkeo awe na jukumu la kuratibu mahitaji ya kila siku ya familia kwa kumkabidhi fungu husika hata kama limetokana na michango yenu wawili. wanawake wanajua sana kupanga bajeti na hii haitakuwa rahisi kwa yeye kutumia hela hovyo wakati akijua kuwa nyumbani kuna mahitaji ya msingi, lakini hela zikiwa mikono mwako ataendelea kuomba hata kama utakuwa umeishiwa!

5. Mwanangu, Usithubutu kumpiga mkeo, maumivu ya kipigo hukaa ndani ya moyo wake kwa muda mrefu sana na huacha kidonda ambacho hukawia sana kupona. Ni hatari sana kuishi na mwanamke mwenye majeraha moyoni!

6. Mwanangu, sasa unaamua kuoa,kama bado utaendelea kuishi maisha kama ya ubachela na mke wako, sio muda mrefu utakuwa bachela tena. ukioa Badilika anza kuishi maisha ya mke na mume!

7. Mwanangu, zamani,tulikuwa na wake wengi na watoto wengi kwa sababu tulikuwa na mashamba makubwa na mavuno yalikuwa makubwa, lakini kwa sasa maisha yamebadilika, kwa hiyo mkumbatie mwanamke wako peke yake kwani hakuna ardhi tena na mahitaji ya watoto ni makubwa sana. Angalia ukubwa wa familia yako!

8. Mwanangu, chini ya mwembe ambao nilikuwa nikikutana na mama yako inaweza kuwa ni hoteli kubwa kwa nyakati zenu,lakini kumbuka, kitu pekee tulichoweza kufanya chini ya mwembe ilikuwa ni kukumbatiana pekee.nakushauri ukikutana na marafiki wa kike kikubwa unachoweza kufanya nao ni kupeana mikono na ikizidi ni kukumbatiana hadharani sio vinginevyo!

9. Mwanangu, usibadilike mara utakapoanza kupata mafanikio Zaidi, kuliko kuwahudumia hao viruka njia wa mtaani ambao hawajui mmetoka wapi na mkeo, nakushauri utumie na kufurahia mafanikio yako na mkeo ambae aliweza kusimama imara wakati wote wa mapito yenu magumu.

10. Mwanangu, kumbuka unapoanza kusema au kuona mke wako kabadilika, ujue kuwa kuna kitu ambacho ulikuwa ukikifanya umeacha kukifanya. Jitathmini na anza kufanya au kutimiza wajibu wako.

11. Mwanangu, usijaribu kumfananisha au kumlinganisha mke wako na mwanamke mwingine wa nje, kwani hata yeye anakuvumilia sana na hajakufafanisha na mwanaume mwingine yoyote huko nje na ndio maana aliamua kuwa na wewe.

12. Mwanangu, sasa hivi kuna hiki kitu kinaitwa haki za wanawake, sawa,kama mwanamke anasema ana haki sawa na wewe katika nyumba, basi gawanya mahitaji yote ya ndani kwenu katika sehemu mbili zilizo sawa,halafu timiza nusu yako na mwambie atimize nusu iliyobaki.

13. Mwanangu, nilimuoa mama yako akiwa bado kigoli (bikra) na nilikuwa naenda sana kwao kabla sijamuoa, lakini kutomkuta mkeo bikra kusikufanye umlaumu kuwa alikuwa muhuni, kumbuka wanawake wa enzi zetu na wasasa ni tofauti, ulimchagua mwenyewe na ukigoli wake hukuujua kabisa. Usiingize mambo ya kabla ya ndoa kwenye ndoa yenu.

14. Mwanangu, sikuwapeleka dada zako shule kwa kuwa nilikuwa mjinga kama wazee wengi wa hapa kijiji wasemavyo, tafadhari usifanye ujinga huu, kwani kiwango cha mafanikio ya wanawake sasa kimefanya wanaume waonekane ni watu wa kawaida sana na sio muhimu kama enzi zetu. Ukijaliwa watoto wape elimu.

15. Mwanangu, zamani enzi za ujana wetu, wanawake walikuwa na urembo wa asili, ingawa siwezi kukudanganya, wengine waliongeza urembo kwa kujichora hina na hata kutoboa pua na masikio lakini usisahau hawakuonyesha maumbile yao nyeti hadharani kama sasa. Hakikisha mkeo analijua hili!

16. Mwanangu, mama yako na mimi hatuna hisa katika kila kitu kinachoendelea kwenye maisha yenu, jaribuni kutatua changamoto zenu wenyewe bila kila mara kuja kwetu kuomba usuluhishi. Ndoa ni pamoja na ukomavu wa kutatua changamoto zenu bila kuziuza kama gazeti kwa kila mtu.

17. Mwanangu,nilimnunulia mama yako kifaa cha kupikia vitumbua ili aanzishe mradi wa kuuza vitumbua, pia nilimsaidia kununua cherehani yake ya kwanza, tafadhari msaidie mke wako kutimiza ndoto zake kulingana na uwezo wako kama ambavyo unahangaika kutimiza ndoto zako.

18. Mwanangu, usiache kutusaidia mimi na mama yako, utu uzima una changamoto nyingi sana na Mungu akikujalia utaziona muda ukifika. Pamoja na kutimiza majukumu yako kama baba wa familia kumbuka pia bado tunaishi na wewe ni mtoto wetu.

19. Mwanangu, kila upatapo muda wa kusali, Sali na familia yako, kuna kesho ambayo huijui, ongea na MUNGU wako ambae anajua kila kitu kila siku!

20.NAKUTAKIA MAISHA MEMA YA NDOA MWANANGU….NAKUPENDA!
 
Naona makala yangu wame edit na kuiweka ktk gazeti la mwanaspoti la jana 26/08/2014. Sijapenda kueditiwa ila nimependa ujumbe umewafikia weng.
 
Naona makala yangu wame edit na kuiweka ktk gazeti la mwanaspoti la jana 26/08/2014. Sijapenda kueditiwa ila nimependa ujumbe umewafikia weng.

Hata Mimi nimeshangaa hivi aliwasiliana na wewe kabla hajatoa?maana kule yeye anapiga hela
 
Mkuu No. 7 usiifanyie kazi hata kidogo baba neno limemtoka tu, zamani wake zao ndio walikuwa walishaji na wahudimiaji na watunzaji wa familia. Jaribu leo uone kama suruali hujabeba begani.
 
Mkuu CHAMVIGA hiyo namba 7 haiko poa kabisa fanya yote ila hapo sipo!by tha way mpe hi shemeji...
 
Last edited by a moderator:
Naona makala yangu wame edit na kuiweka ktk gazeti la mwanaspoti la jana 26/08/2014. Sijapenda kueditiwa ila nimependa ujumbe umewafikia weng.

Waandishi makanjanja wapo wengi sana mkuu!
 
MWANANGU MPENDWA, NAOMBA UNISIKILIZE KWA UZURII KABLA HUJAOA¡-.
1. Mwanangu!
Mwanamke anaweza kuwa mkeo, mwingine anaweza kuwa mama wa watoto wako, lakini ukipata mwanamke ambae atakuwa mwema kwako, mama mwema kwa wanao na mama kwa familia, tafadhali mwanangu usimuache huyo.

2. Mwanangu!
Majukumu ya nje ni ya kwako na majukumu ya ndani ni ya mke wako. Lakini usimfanye mke wako kuwa ndio wa kupika na kufanya kazi zote za jikoni peke yake, mtafutie msaidizi kama uwezo uko nao, na kumsaidia mwenyewe kunajenga mapenzi ya ziada.

3. Mwanangu!
Nikikwambia wewe ni kichwa cha familia, simaanishi kutuna kwa pochi lako, usiangalie kabisa pochi yako, angalia kama utaona tabasamu usoni kwa mke wako. Pesa sio kila kitu katika ndoa na haileti ukuu wa familia!

4. Mwanangu!
Ukitaka kuwa na maisha marefu na ukapunguza misongo ya mawazo, ongea na mkeo, pangeni bajeti ya mahitaji yenu, kisha mwache mkeo awe na jukumu la kuratibu mahitaji ya kila siku ya familia kwa kumkabidhi fungu husika hata kama limetokana na michango yenu wawili. Wanawake wanajua sana kupanga bajeti na hii haitakuwa rahisi kwa yeye kutumia hela hovyo wakati akijua kuwa nyumbani kuna mahitaji ya msingi, lakini hela zikiwa mikono mwako ataendelea kuomba hata kama utakuwa umeishiwa.

5. Mwanangu!
Usithubutu kumpiga mkeo, maumivu ya kipigo hukaa ndani ya moyo wake kwa muda mrefu sana na huacha kidonda ambacho hukawia sana kupona. Ni hatari sana kuishi na mwanamke mwenye majeraha moyoni.

6. Mwanangu!
Sasa unaamua kuoa, kama bado utaendelea kuishi maisha kama ya ubachela na mke wako, sio muda mrefu utakuwa bachela tena. Ukioa badilika anza kuishi maisha ya mke na mume.

7. Mwanangu!
Zamani tulikuwa na wake wengi na watoto wengi licha ya kwamba tunategemea kilimo mashambani, ingawa kwa sasa maisha yamebadilika, lakini usizuwie kizazi kwa khoff ya rizq!. Pia usimkumbatie mke mmoja peke yake, ongeza wawili au watatu, kama utawafanyia uadilifu.

8. Mwanangu!
Chini ya mwembe ambao nilikuwa nikikutana na mama yako inaweza kuwa ni hoteli kubwa kwa nyakati zenu, lakini kumbuka, kitu pekee tulichoweza tunafanya chini ya mwembe ilikuwa ni mazungumzo pekee mbele ya maharimu wake. Nakushauri ukikutana na marafiki wa kike kikubwa unachoweza kufanya nao ni salaam na kama ni mazungumzo, hadharani si vinginevyo.

9. Mwanangu!
Usibadilike mara utakapoanza kupata mafanikio zaidi, na kuwahudumia hao viruka njia wa mtaani ambao hawajui mmetoka wapi na mkeo, nakushauri utumie na kufurahia mafanikio yako na mkeo ambae aliweza kusimama imara wakati wote wa mapito yenu magumu.

10. Mwanangu!
Kumbuka unapoanza kusema au kuona mke wako kabadilika, ujue kuwa kuna kitu ambacho ulikuwa ukikifanya umeacha kukifanya. Jitathmini na anza kufanya au kutimiza wajibu wako.

11. Mwanangu!
Usijaribu kumfananisha au kumlinganisha mke wako na mwanamke mwingine wa nje, kwani hata yeye anakuvumilia sana na hajakufafanishana na mwanaume mwingine yoyote huko nje na ndio maana aliamua kuwa na wewe.

12. Mwanangu!
Sasa hivi kuna hiki kitu kinaitwa "haki za wanawake", muusie mkeo na mwambie ni miongoni mwa miito ya waovu ajiepushe nayo. Ni Uislamu pekee unaojali heshima, haki na utu wa mwanamke.

13. Mwanangu!
Sikuwapeleka dada zako shule kwa kukhofia utamaduni wa kimagharibi kuwaathiri, kama wazee wengi wa hapa kijiji walivyokuwa. Tafadhali wewe wasomeshe, ingawa, kiwango cha mafanikio ya wanawake sasa, baada ya kupata elimu ya shule, kimefanya wanaume waonekane ni watu wa kawaida sana na sio muhimu kama enzi zetu. Ukijaliwa watoto watilie mkazo zaidi pia na kwenye elimu ya Uislamu.

14. Mwanangu!
Zamani enzi za ujana wetu, wanawake walikuwa na urembo wa asili, ingawa siwezi kukudanganya, wengine waliongeza urembo kwa kujichora hina na hata kutoboa pua na masikio lakini usisahau hawakuonyesha maumbile yao nyeti hadharani kama sasa. Hakikisha mkeo analijua hili!

15. Mwanangu!
Mama yako na mimi hatuna hisa katika kila kitu kinachoendelea kwenye maisha yenu, jaribuni kutatua changamoto zenu wenyewe bila kila
mara kuja kwetu kuomba usuluhishi. Ndoa ni pamoja na ukomavu wa kutatua changamoto zenu
bila kuziuza kama gazeti kwa kila mtu.

16. Mwanangu!
Nilimnunulia mama yako kifaa cha kupikia vitumbua ili aanzishe mradi wa kuuza vitumbua, pia nilimsaidia kununua cherehani yake ya kwanza, tafadhali msaidie mke wako kutimiza ndoto zake kulingana na uwezo wako kama ambavyo unahangaika kutimiza ndoto zako.

17. Mwanangu!
Usiiache kutusaidia mimi na mama yako, utu uzima una changamoto nyingi sana na Mwenye-ez-Mungu akikujalia utaziona muda ukifika. Pamoja na kutimiza majukumu yako kama baba wa familia
kumbuka pia bado tunaishi na wewe na ni mtoto wetu.

18. Mwanangu!
Swali Swala zako kwa wakati, na hakimisha unaswali, na familia yako, kuna kesho ambayo huijui, ongea na MUNGU wako ambae anajua kila kitu kila siku!

19. NAKUTAKIA MAISHA MEMA YA NDOA

20. NAKUPENDA SANA MWANANGU


Huyo Mdingi Ni Kilaza na Alikudanganya Sana!

​
 


Huyo Mdingi Ni Kilaza na Alikudanganya Sana!

​

haya mlete dingi yako ambaye ni clim aje atuambie acheni maneno yenu ya shombo nyie ndio wale watoto hamjiu baba zenu mlizaliwa tu mnatumia majina ya wajomba kama ubini wenu nasema haya kwani ungekuwa unajua thamani ya baba usingethubutu mtusi mzazi wa mwenzako kwa kumwambia kilaza
 
haya mlete dingi yako ambaye ni clim aje atuambie acheni maneno yenu ya shombo nyie ndio wale watoto hamjiu baba zenu mlizaliwa tu mnatumia majina ya wajomba kama ubini wenu nasema haya kwani ungekuwa unajua thamani ya baba usingethubutu mtusi mzazi wa mwenzako kwa kumwambia kilaza

Kwanza clim ndiyo nini? Halafu kwani kuwa kilaza ni tusi?
Basi kama ni tusi ngoja nibadilishe!
Huyo Mzee uwezo wake wa kufikiri na kuchambua mambo ni mdogo, sasa kama hapo pia bado nitakuwa nimetukana basi na iwe hivyo, kwa maana nimeishiwa Misamiati ya kuweza kumuelezea huyo mdingi!
 
MWANANGU MPENDWA, NAOMBA UNISIKILIZE KWA UZURII KABLA HUJAOA¡-.
1. Mwanangu!
Mwanamke anaweza kuwa mkeo, mwingine anaweza kuwa mama wa watoto wako, lakini ukipata mwanamke ambae atakuwa mwema kwako, mama mwema kwa wanao na mama kwa familia, tafadhali mwanangu usimuache huyo.

2. Mwanangu!
Majukumu ya nje ni ya kwako na majukumu ya ndani ni ya mke wako. Lakini usimfanye mke wako kuwa ndio wa kupika na kufanya kazi zote za jikoni peke yake, mtafutie msaidizi kama uwezo uko nao, na kumsaidia mwenyewe kunajenga mapenzi ya ziada.

3. Mwanangu!
Nikikwambia wewe ni kichwa cha familia, simaanishi kutuna kwa pochi lako, usiangalie kabisa pochi yako, angalia kama utaona tabasamu usoni kwa mke wako. Pesa sio kila kitu katika ndoa na haileti ukuu wa familia!

4. Mwanangu!
Ukitaka kuwa na maisha marefu na ukapunguza misongo ya mawazo, ongea na mkeo, pangeni bajeti ya mahitaji yenu, kisha mwache mkeo awe na jukumu la kuratibu mahitaji ya kila siku ya familia kwa kumkabidhi fungu husika hata kama limetokana na michango yenu wawili. Wanawake wanajua sana kupanga bajeti na hii haitakuwa rahisi kwa yeye kutumia hela hovyo wakati akijua kuwa nyumbani kuna mahitaji ya msingi, lakini hela zikiwa mikono mwako ataendelea kuomba hata kama utakuwa umeishiwa.

5. Mwanangu!
Usithubutu kumpiga mkeo, maumivu ya kipigo hukaa ndani ya moyo wake kwa muda mrefu sana na huacha kidonda ambacho hukawia sana kupona. Ni hatari sana kuishi na mwanamke mwenye majeraha moyoni.

6. Mwanangu!
Sasa unaamua kuoa, kama bado utaendelea kuishi maisha kama ya ubachela na mke wako, sio muda mrefu utakuwa bachela tena. Ukioa badilika anza kuishi maisha ya mke na mume.

7. Mwanangu!
Zamani tulikuwa na wake wengi na watoto wengi licha ya kwamba tunategemea kilimo mashambani, ingawa kwa sasa maisha yamebadilika, lakini usizuwie kizazi kwa khoff ya rizq!. Pia usimkumbatie mke mmoja peke yake, ongeza wawili au watatu, kama utawafanyia uadilifu.

8. Mwanangu!
Chini ya mwembe ambao nilikuwa nikikutana na mama yako inaweza kuwa ni hoteli kubwa kwa nyakati zenu, lakini kumbuka, kitu pekee tulichoweza tunafanya chini ya mwembe ilikuwa ni mazungumzo pekee mbele ya maharimu wake. Nakushauri ukikutana na marafiki wa kike kikubwa unachoweza kufanya nao ni salaam na kama ni mazungumzo, hadharani si vinginevyo.

9. Mwanangu!
Usibadilike mara utakapoanza kupata mafanikio zaidi, na kuwahudumia hao viruka njia wa mtaani ambao hawajui mmetoka wapi na mkeo, nakushauri utumie na kufurahia mafanikio yako na mkeo ambae aliweza kusimama imara wakati wote wa mapito yenu magumu.

10. Mwanangu!
Kumbuka unapoanza kusema au kuona mke wako kabadilika, ujue kuwa kuna kitu ambacho ulikuwa ukikifanya umeacha kukifanya. Jitathmini na anza kufanya au kutimiza wajibu wako.

11. Mwanangu!
Usijaribu kumfananisha au kumlinganisha mke wako na mwanamke mwingine wa nje, kwani hata yeye anakuvumilia sana na hajakufafanishana na mwanaume mwingine yoyote huko nje na ndio maana aliamua kuwa na wewe.

12. Mwanangu!
Sasa hivi kuna hiki kitu kinaitwa "haki za wanawake", muusie mkeo na mwambie ni miongoni mwa miito ya waovu ajiepushe nayo. Ni Uislamu pekee unaojali heshima, haki na utu wa mwanamke.

13. Mwanangu!
Sikuwapeleka dada zako shule kwa kukhofia utamaduni wa kimagharibi kuwaathiri, kama wazee wengi wa hapa kijiji walivyokuwa. Tafadhali wewe wasomeshe, ingawa, kiwango cha mafanikio ya wanawake sasa, baada ya kupata elimu ya shule, kimefanya wanaume waonekane ni watu wa kawaida sana na sio muhimu kama enzi zetu. Ukijaliwa watoto watilie mkazo zaidi pia na kwenye elimu ya Uislamu.

14. Mwanangu!
Zamani enzi za ujana wetu, wanawake walikuwa na urembo wa asili, ingawa siwezi kukudanganya, wengine waliongeza urembo kwa kujichora hina na hata kutoboa pua na masikio lakini usisahau hawakuonyesha maumbile yao nyeti hadharani kama sasa. Hakikisha mkeo analijua hili!

15. Mwanangu!
Mama yako na mimi hatuna hisa katika kila kitu kinachoendelea kwenye maisha yenu, jaribuni kutatua changamoto zenu wenyewe bila kila
mara kuja kwetu kuomba usuluhishi. Ndoa ni pamoja na ukomavu wa kutatua changamoto zenu
bila kuziuza kama gazeti kwa kila mtu.

16. Mwanangu!
Nilimnunulia mama yako kifaa cha kupikia vitumbua ili aanzishe mradi wa kuuza vitumbua, pia nilimsaidia kununua cherehani yake ya kwanza, tafadhali msaidie mke wako kutimiza ndoto zake kulingana na uwezo wako kama ambavyo unahangaika kutimiza ndoto zako.

17. Mwanangu!
Usiiache kutusaidia mimi na mama yako, utu uzima una changamoto nyingi sana na Mwenye-ez-Mungu akikujalia utaziona muda ukifika. Pamoja na kutimiza majukumu yako kama baba wa familia
kumbuka pia bado tunaishi na wewe na ni mtoto wetu.

18. Mwanangu!
Swali Swala zako kwa wakati, na hakimisha unaswali, na familia yako, kuna kesho ambayo huijui, ongea na MUNGU wako ambae anajua kila kitu kila siku!

19. NAKUTAKIA MAISHA MEMA YA NDOA

20. NAKUPENDA SANA MWANANGU
Bulldog
 
Last edited by a moderator:
Hata Mimi nimeshangaa hivi aliwasiliana na wewe kabla hajatoa?maana kule yeye anapiga hela

Nilichofurahi nae kakubali ameiokota mtandaoni ila ameharibu ujumbe wangu kwaku edit baadh ya maeneo kama hapo kwenye kuoa mke zaidi ya mmoja.
 
Back
Top Bottom