Mwanamke anayejituma au mtafutaji......

Mwanamke anayejituma au mtafutaji......

Mke ni msaidizi tukumbuke
ila siku hizi wababa loh sio wa kusaidiwa tena ..ni mizigo

umenikumbusha siku za nyuma kidogo,( niliolewa wkt nasoma chuo), nilipopata kazi mume wangu aliacha kutoa matumizi ya nyumbani ( japo yy alikuwa na kazi nzuri zaidi na yenye kipato kikubwa kuliko mimi)..

miezi kadhaa ya kwanza nilijitahidi kuhudumia familia kwa kila k2(chakula,nk)..kila nilpomuuliza pesa ya chakula/matumizi alitoa visingizio (ilimradi hana hela) siku moja alisafiri safari ya km wiki moja hivi na akaondoka bila kuacha hata senti...na hapo nyumbani tulikuwa na wtt wetu 2 wadogo(under 5 years) na ndugu zake 3 watu wazima pamoja na msichana wa kazi..

nilichokifanya, nikahakikisha chakula cha wtt wangu kipo(uji, mtori n.k)halaafu nikamnunulia dada mkate nikamwambia sina hela ya chakula kwa hivo ataishi na mkate..(nilifanya hivi ili dada wa kazi asiondoke awalee watt alikuwa dd mzuri) (nilificha akiba kdg ili ht mtt akiumwa niweze kwenda hosp)

kwa kifupi nyumbani kukawa hakupikwi k2, kwa wk nzima, hakukuwa na chochote cha kupikwa, umeme nao uliisha kwa hivo tukawa tunaishi na mishumaa.. siku hiyo mr akarudi ktk safari, ilikuwa usiku, akakuta giza, akauliza mbona giza? hakujibiwa, akaenda kununua umeme, taa ikawaka..
tukalala bila kula chochote(hakukupikwa)..asb tukaamka tukaenda kazini, jioni tukarudi nyumbani, tukalala tena kavu kavu, (hakukupikwa).. tulipofika kitandani akaniuliza hivi hii nyumba siku hizi wa2 hawali chakula? tangu nimekuja sijaona msosi wowote! nikamuuliza, unakumbuka mara mwisho wewe ulitoa pesa ya matumizi (chakula n.k) mwaka gani? swali hilo lilimuingia barabara kwani hakunijibu..

kesho yake nilipotoka kazini, nilikuta friji imejaa vyakula hadi haifungi..mchele umenunuliwa kg 100, n.k ilimradi nyumba ilijaa vyakula kila kona..

nikasema kimoyomyo kumbe unajua kuhudumia familia ee, na kuanzia hapo akajua majukumu yake km baba..


kwa hivo ni kweli mwanamke akishakuwa na kipato, mume anajitahidi kukwepa majukumu yake na kuyahamisha kwa mke au kumtegea..
 
kuna kitu huwa najiuliza kongosho
mwanamke wkend anaenda saluni
kuosha nywele ...3,000
kusuka less wigi....50,000
ka less wig ka kichina....150,000
mafuta yake ya kichina....25,000
kuosha miguu....12,000
kutinda nyusi.....2,500
kubandika kope...12,000
kula na soda hapo saluni.....10,000
tena hii ni saluni ya uswazi kabisa
kwanini wanaume wasihame nyumbani?
Nilifikiri sikuwa sahihi kwa kuikimbia nyumba yangu miaka miwili iliyopita, lakini ulichokiandika hapo kimenirudishia furaha tena. Asante kwa upeo wako mpana.
 
Naamini familia inajengwa na watu wote wawili. Si lazima wote muwe na kipato sawa au la...ila kusaidiana katika kutafuta si kitu cha mwanaume peke yake kama mnaitakia mema familia yenu. Tatizo nilionalo mimi ni partners kushindwa kuenda sambamba kwenye level of thinking ya kitu gani kinahitaji kufanyika ili mapato ya familia yaende sawa sawa. Tukumbuke, gharama za maisha zimepanda sana na kama ni mtu mmoja tu anayefanya kila kitu hiyo familia haitakuwa sustainable.
Tatizo lilipo wengi tumeamua kuwa average performers na hatuamini katika kujishughulisha kwa bidii ili kupata kipato cha ziada. haiwezekani kwa mshahara mdogo tu ule, ununue nguo, ujenge, usome watoto kama hutakuwa na bidii ya kufanya ya ziada kuongeza kipato.

Katika maisha ya sasa aki provide mmoja tu kwa kweli ni kazi sana na mzigo else awe na chanzo kizuri sana cha pesa. Hata hivo Ndahani tunapoongelea mume kuwa responsible, sidhani kuwa inamaanisha kuwa yeye sorely awe responsible. Hili swala la ndoa na familia ni team work. Ila bado nabaki na msimamo kuwa mwanamke ana nguvu na uwezo mkubwa sana kujenga familia...

Ndio maana mara nyingi mke akiwa ni mfujaji na hana focus maendeleo huja at a lower pace kwa familia husika (whether kaajiriwa or not). But mwanaume akiwa ndio mfujaji but mke ana focus maendeleo walau ni raisi kuyasongesha. That is what I meant kwa hio statemet ya 'Mwanamke kuwa na nafasi kubwa'.

Hio ya kuwa average performer hio pia ni lack of commitment ya mhusika, aidha sababu ni mtegezi or ndio alivo...
 
nilifikiri sikuwa sahihi kwa kuikimbia nyumba yangu miaka miwili iliyopita, lakini ulichokiandika hapo kimenirudishia furaha tena. Asante kwa upeo wako mpana.
issue sio wanawake wanapata sh ngapi ..ila tunazitumiaje? Bora ununue vitu nyumbani mle kulikoni kumwaga milioni saluni kila jmosi
 
ngoja nijibanze hapa kando nione wengine wanavyochangia halafu baadae nikirudi nitaririka...hii thread kuchangia inahitaji kichwa kiwe stress free

Nakusubiri...
 
umenikumbusha siku za nyuma kidogo,( niliolewa wkt nasoma chuo), nilipopata kazi mume wangu aliacha kutoa matumizi ya nyumbani ( japo yy alikuwa na kazi nzuri zaidi na yenye kipato kikubwa kuliko mimi)..

miezi kadhaa ya kwanza nilijitahidi kuhudumia familia kwa kila k2(chakula,nk)..kila nilpomuuliza pesa ya chakula/matumizi alitoa visingizio (ilimradi hana hela) siku moja alisafiri safari ya km wiki moja hivi na akaondoka bila kuacha hata senti...na hapo nyumbani tulikuwa na wtt wetu 2 wadogo(under 5 years) na ndugu zake 3 watu wazima pamoja na msichana wa kazi..

nilichokifanya, nikahakikisha chakula cha wtt wangu kipo(uji, mtori n.k)halaafu nikamnunulia dada mkate nikamwambia sina hela ya chakula kwa hivo ataishi na mkate..(nilifanya hivi ili dada wa kazi asiondoke awalee watt alikuwa dd mzuri) (nilificha akiba kdg ili ht mtt akiumwa niweze kwenda hosp)

kwa kifupi nyumbani kukawa hakupikwi k2, kwa wk nzima, hakukuwa na chochote cha kupikwa, umeme nao uliisha kwa hivo tukawa tunaishi na mishumaa.. siku hiyo mr akarudi ktk safari, ilikuwa usiku, akakuta giza, akauliza mbona giza? hakujibiwa, akaenda kununua umeme, taa ikawaka..
tukalala bila kula chochote(hakukupikwa)..asb tukaamka tukaenda kazini, jioni tukarudi nyumbani, tukalala tena kavu kavu, (hakukupikwa).. tulipofika kitandani akaniuliza hivi hii nyumba siku hizi wa2 hawali chakula? tangu nimekuja sijaona msosi wowote! nikamuuliza, unakumbuka mara mwisho wewe ulitoa pesa ya matumizi (chakula n.k) mwaka gani? swali hilo lilimuingia barabara kwani hakunijibu..

kesho yake nilipotoka kazini, nilikuta friji imejaa vyakula hadi haifungi..mchele umenunuliwa kg 100, n.k ilimradi nyumba ilijaa vyakula kila kona..

nikasema kimoyomyo kumbe unajua kuhudumia familia ee, na kuanzia hapo akajua majukumu yake km baba..


kwa hivo ni kweli mwanamke akishakuwa na kipato, mume anajitahidi kukwepa majukumu yake na kuyahamisha kwa mke au kumtegea..
BUT ulikuwa huna haja ya kuadhibu familia ivo? hapo unabana matumizi nyumbani unavaa sketi ya laki tatu! umesave nini sasa? tatizo wanawake hela zinatumika kwa mambo ya kipuuzi sana bora tu mtu ale na familia
 
BUT ulikuwa huna haja ya kuadhibu familia ivo? hapo unabana matumizi nyumbani unavaa sketi ya laki tatu! umesave nini sasa? tatizo wanawake hela zinatumika kwa mambo ya kipuuzi sana bora tu mtu ale na familia

Shosti, kama analipa yeye mwenyewe haina neno lakini sioni sababu ya mwanamme kutokumpa mkewe mara moja moja. Ukifanya hivyo ndio naweza kusema kweli kuwa mwanamme anamtunza mke, lakini siku hizi wanawake wanajitunza wenyewe.

Mimi nina mtu wangu wa karibu aliajiriwa zaidi ya miaka 10 siku moja akaamua kuacha kazi kwa sababu ya watoto. Wakati huo majukukum yalikuwa 50/50, yani pesa ya mume haioni zaidi ya matumizi ya kujenga family. Siku alipoacha kazi jamaa kabeba majukumu yooooooooooote, salun, nguo na pocket money.

In conclusion hakuna mwanamme anaetaka kuonekana anamfuja mkewe, lakini iwapo unafanyakazi anajua utajihudumia tu utake usitake. Lakini kwa huyu asingefanya hivyo walimwengu watajua kuwa jamaa anamchakaza wife.
 
Hapo sasa miye mfagizi ofisini kwetu mwanamke meneja wa kampuni fulani (alianza na u-supervisor pengine). Mshahara wake 900,000 take home...........Miye ndiyo kwanza nimegonga 150,000, nyumbani nina kamradi ka kiosk kanaingiza 3,000 faida kwa siku ambayo ni 90,000 kwa mwezi......Ukijumlisha na mshahara ndio inafika 240,000. Wakati huohuo mke wangu akipiga dili moja kwa mwezi anaondoka na 400,000 jumlisha na mshahara inakuwa 1,300,000.

Gap kama la 900,000.......halafu bado unataka kwenye 240,000 yangu unichinje hela ya saluni, makeup, less wigi khaaa!! Kusema ukweli hapo mimi nitaprovide dushelele tu material things tuchangie in propotion

Haijalishi ndugu, kumpa mama atleast buku once in a while, atazidi kukupenda.....hapa sio kipato hapa ni vile unamjali ingawa kipato kidogo.
 
Shosti, kama analipa yeye mwenyewe haina neno lakini sioni sababu ya mwanamme kutokumpa mkewe mara moja moja. Ukifanya hivyo ndio naweza kusema kweli kuwa mwanamme anamtunza mke, lakini siku hizi wanawake wanajitunza wenyewe.

Mimi nina mtu wangu wa karibu aliajiriwa zaidi ya miaka 10 siku moja akaamua kuacha kazi kwa sababu ya watoto. Wakati huo majukukum yalikuwa 50/50, yani pesa ya mume haioni zaidi ya matumizi ya kujenga family. Siku alipoacha kazi jamaa kabeba majukumu yooooooooooote, salun, nguo na pocket money.

In conclusion hakuna mwanamme anaetaka kuonekana anamfuja mkewe, lakini iwapo unafanyakazi anajua utajihudumia tu utake usitake. Lakini kwa huyu asingefanya hivyo walimwengu watajua kuwa jamaa anamchakaza wife.
mimi mwanzoni nilikuwa ninasupport mambo ya mwanamke kutumia hela zake apendavo ...ila kwa ninayoyaona mmmh ...nadhani somo la financial management limetupitia pembeni
ingekuwa wanawake ndo waliachiwa kumiliki uchumi toka enzi sijui kama haya maghorofa tunayoyaona yangekuwepo humu duniani..
tunapenda mashauzi bana ..acha tu
 
Mke ni msaidizi tukumbuke
ila siku hizi wababa loh sio wa kusaidiwa tena ..ni mizigo

kama unamaanisha kweli basi usifanye kazi yeyote ili nitakapokuhitaji kutoa huo usaidizi wako iwe mara moja. acha kufanya kazi na ukitaka kusoma wanawake wote mkasomee malezi ya familia maana kazi yako kubwa ni kunisaidia mimi na familia yangu.
 
Nakusubiri...

Muda unaenda, tamaduni na utaratibu wa kuishi unabadilika...Labda turudi awali kabisa na kumulika majukumu makubwa ya Baba na Mama katika familia. Ni wazi ya kwamba wote tunambua jukumu kubwa la mama ni kutunza na kusimamia familia, kama ni familia ingekuwa ni serikali basi mama ndiye Waziri Mkuu, ndiye kiungo muhimu kati ya watoto na baba, familia yake binafsi na familia nyingine, ndiye muhimili namba mbili. Halafu turudi kwa baba, kiutamaduni baba ndiye kichwa cha familia...yaani ndiye kiongozi mkuu kabisa. Kila linaloshindikana huku chini yapaswa kufikishwa kwa baba ili kupatiwa suluhisho au ufumbuzi.
Kutokana na mgawanyiko huo wa majukumu, utagundua kuwa jukumu la kutunza mke + watoto ni suala linalomuangukia baba pasipo shaka. Huwa napenda kuamini hivi, kama mwanaume ulimpenda mkewo kutokana na urembo wake, kwa nini usijitahidi unahakikisha vigezo hivyo havipotei kwa kumtunza?...Hata ua linapotolewa bustanini na kuwekwa ndani kama pambo, huwa tunahakikisha tunalinyunyizia maji ili mradi tu kuhakikisha halisinyai.

Ni wajibu wa kila mwenye mke kumuhudumia mkewe bhanaaa!
 
mimi mwanzoni nilikuwa ninasupport mambo ya mwanamke kutumia hela zake apendavo ...ila kwa ninayoyaona mmmh ...nadhani somo la financial management limetupitia pembeni
ingekuwa wanawake ndo waliachiwa kumiliki uchumi toka enzi sijui kama haya maghorofa tunayoyaona yangekuwepo humu duniani..
tunapenda mashauzi bana ..acha tu

Ndiyo maana nimeshangaa misimamo yako kwenye huu uzi imebadilika sana.........Kumbe alarm imelia kichwani eeh
 
umenikumbusha siku za nyuma kidogo,( niliolewa wkt nasoma chuo), nilipopata kazi mume wangu aliacha kutoa matumizi ya nyumbani ( japo yy alikuwa na kazi nzuri zaidi na yenye kipato kikubwa kuliko mimi)..

miezi kadhaa ya kwanza nilijitahidi kuhudumia familia kwa kila k2(chakula,nk)..kila nilpomuuliza pesa ya chakula/matumizi alitoa visingizio (ilimradi hana hela) siku moja alisafiri safari ya km wiki moja hivi na akaondoka bila kuacha hata senti...na hapo nyumbani tulikuwa na wtt wetu 2 wadogo(under 5 years) na ndugu zake 3 watu wazima pamoja na msichana wa kazi..

nilichokifanya, nikahakikisha chakula cha wtt wangu kipo(uji, mtori n.k)halaafu nikamnunulia dada mkate nikamwambia sina hela ya chakula kwa hivo ataishi na mkate..(nilifanya hivi ili dada wa kazi asiondoke awalee watt alikuwa dd mzuri) (nilificha akiba kdg ili ht mtt akiumwa niweze kwenda hosp)

kwa kifupi nyumbani kukawa hakupikwi k2, kwa wk nzima, hakukuwa na chochote cha kupikwa, umeme nao uliisha kwa hivo tukawa tunaishi na mishumaa.. siku hiyo mr akarudi ktk safari, ilikuwa usiku, akakuta giza, akauliza mbona giza? hakujibiwa, akaenda kununua umeme, taa ikawaka..
tukalala bila kula chochote(hakukupikwa)..asb tukaamka tukaenda kazini, jioni tukarudi nyumbani, tukalala tena kavu kavu, (hakukupikwa).. tulipofika kitandani akaniuliza hivi hii nyumba siku hizi wa2 hawali chakula? tangu nimekuja sijaona msosi wowote! nikamuuliza, unakumbuka mara mwisho wewe ulitoa pesa ya matumizi (chakula n.k) mwaka gani? swali hilo lilimuingia barabara kwani hakunijibu..

kesho yake nilipotoka kazini, nilikuta friji imejaa vyakula hadi haifungi..mchele umenunuliwa kg 100, n.k ilimradi nyumba ilijaa vyakula kila kona..

nikasema kimoyomyo kumbe unajua kuhudumia familia ee, na kuanzia hapo akajua majukumu yake km baba..


kwa hivo ni kweli mwanamke akishakuwa na kipato, mume anajitahidi kukwepa majukumu yake na kuyahamisha kwa mke au kumtegea..

Aisee hapana!!! Nilale na mishumaa iwake moto kisa nakomoa mtu?

Na hao watu wazima ndugu zake pia umewashindisha njaa na dada anapewa mikate tu ?!

Anyways tuko tofauti kabisa that's extreme really

Mimi na mume wangu hatujagawana jukumu lolote wala hatuna joint account,

Ila it depends anayetoka jumamosi na vitu vimeisha ndiye anunuaye, anayesafiri mikoani ananunua vya mikoani

Ukipata nje trip, lazima tuleteane zawadi,

Ila chakula cha mbwa na nyama ananunua mwenyewe,

Watoto wote tunakatwa kiwango sawa kuingia kwenye account zao kwaajili ya shule

Mafuta ya gari ofisi inatoa ,matibabu sote tunapata so tumeupgrade kadi moja,

Kila mtu ananunua nguo zake na saloni kila mmoja anajilipia ,

Our cardinal rule is not to live beyond our means
 
Ndiyo maana nimeshangaa misimamo yako kwenye huu uzi imebadilika sana.........Kumbe alarm imelia kichwani eeh

hhahaaha kamanda platozoom nilikuwa namsoma Smile ana am like ''hivi ni huyuhuyu tunayemjua" au vipi

bajeti ya saluni imenivunja mbavu....big up smile
 
Last edited by a moderator:
hhahaaha kamanda platozoom nilikuwa namsoma smile ana am like ''hivi ni huyuhuyu tunayemjua" au vipi

bajeti ya saluni imenivunja mbavu....big up smile
yaani kaka siku ukija saluni zetu huku mtaani utazimia ..hapo sio kwamba mtu anaenda kwenye party wala nini
siku ana party harusi au kitchen party sasa weeee laki tatu kuleeee!
Si heri tu ungempa mumeo amalizie kibanda kule kibada
 
Aisee hapana!!! Nilale na mishumaa iwake moto kisa nakomoa mtu?

Na hao watu wazima ndugu zake pia umewashindisha njaa na dada anapewa mikate tu ?!

Anyways tuko tofauti kabisa that's extreme really

Mimi na mume wangu hatujagawana jukumu lolote wala hatuna joint account,

Ila it depends anayetoka jumamosi na vitu vimeisha ndiye anunuaye, anayesafiri mikoani ananunua vya mikoani

Ukipata nje trip, lazima tuleteane zawadi,

Ila chakula cha mbwa na nyama ananunua mwenyewe,

Watoto wote tunakatwa kiwango sawa kuingia kwenye account zao kwaajili ya shule

Mafuta ya gari ofisi inatoa ,matibabu sote tunapata so tumeupgrade kadi moja,

Kila mtu ananunua nguo zake na saloni kila mmoja anajilipia ,

Our cardinal rule is not to live beyond our means


Injinia Nsiande nimepeda saaana mtazamo wako

nimemsoma kamusi an am like "he! hili linawezekana kweli" na by the way anaishije na ndugu zake watatu nyumbani? siku hizi hayo mambo yapo kweli? wanafanya nini?

Ila binafsi, labda pengine tupo huru sana, kwetu siye we share kila kitu hakuna mwenye 'chake' per se....na kila jukumu kila mmoja ana feel responsible nalo...so si ndio usawa huu wajameni?
 
Last edited by a moderator:
inategemea na kipato cha mme au cha mwanamke huyo.

Nilichotaka kusema kwenye post yangu ya awali ni 'changanya na zako'

usije ukamkamua mmeo hadi damu wakati uwezo wake waujua.

Mie mme akitoa chakula na malazi na shule ya watoto, vingine wala simdai, atatoa akijisikia.
hata ada ya shule naweza kutoa, kwani si ni watoto wangu pia?
 
yaani kaka siku ukija saluni zetu huku mtaani utazimia ..hapo sio kwamba mtu anaenda kwenye party wala nini
siku ana party harusi au kitchen party sasa weeee laki tatu kuleeee!
Si heri tu ungempa mumeo amalizie kibanda kule kibada

kwa masaaa mangapi maana kesho yake akiamka kila kitu si kwishnei?

nashkuru mke wangu ni mrembo naturally bila kuhitaji bajeti kubwa ivo ya saluni (mwelewa)
 
Back
Top Bottom