Mwanamke ajifungulia kwenye pantoni muda huu!!!

Mwanamke ajifungulia kwenye pantoni muda huu!!!

Hawa wakina mama wakati mwingine hawazingatii siku za kujifungua..Ina maana alikuwa hajui kwamba huo ni mwezi wa kujifungua???

Cha msingi ni mtoto amezaliwa salama...Sijui atamuita jina gani

Hapana mkuu sio kuwa iila emergency kama uzazi huu ni uzembe wa kutozingatia siku za kujifungua. sie wenye uzoefu wa mambo haya tunajua mengi. mtoto wangu wa mwisho, mama yake alikuwa anashuka kutoka kwenye gari akajikwaa akaanguka na kesho yake akajifungua ikiwa ni almost wiki 3 kabla ya matazamiao, so unaweza kukuta hata huyo mama alijikwaa hata humohumo ndani ya pantoni katika pilikapilika za kupanda na yakamkuta hayo.

kwa maelezo mengine mazuri zaidi soma post ya mwanajamiione hapo juu

muhimu mama na mtoto wako slaama, basi hayo mengine ni ya chit-chat
 
pole yake, Boss wangu pole kwa hilo maana kushuhudia mama akijifungua usiombe ikukute, mie nilishuhudia yn mpaka naogopa hata kumzaa huyo mtoto,

usitishe watu wewe, mi ukiacha mwanangu wa mwisho aliyezaliwa nikiwa nje ya nchi, wengine wote walizaliwa huku nikisaidia saidia pale. ni kawaida tu, usitishe watu!
 
Ni kweli lakini saa nyingine wamama huwa tunashauriana visivyo. Wapo wanaoshauriwa kuwa ukianza kusikia kitu kama uchungu usikimbilie hospital uache uchanganye kwanza ........sasa kama katika process ya kukuacha uchanganye na hospital iko mbali yanawezakutokea mengine.

pili huwezi jua pengine hata yeye mwenyewe siku zake zilikuwa hazijatimia (ingawaje huwa tunashauriwa kujiandaa kila mara hasa siku za mwishono) so kimetokea kama shtukizo na mambo yakawa mambo.

Au pengine kuna kilichomshtua na kumfanya mtoto atamani kuwahi duniani.
Angekuwa anasafirishwa kwa machela au wheelchair na manesi au dakitari basi tungewezailaumu serikali au manesi kwa kutomsaidia mapema.

pole mama na mwanao. Mungu awalinde



lol, umenichekesha sana. Mie niliambiwa na wamama wa ofcn kwangu, usiwahi hosp, subiri uchungu uchanganye ndipo uende, yalinikuta ya kunikuta, pre contraction signs zikaana, maji yakamwagika, uchungu hakuna mie nasubiri uchungu, siku ya tatu naenda Clinic Doc ananiambia mama ulitaka kumuua mtoto au? Moja kwa moja kwenye operation
 
Umepata lunch kweli mkuu? Kwani tofauti ya 'source' na 'chanzo' ni nini? Picha ya mama akijifungua unaitaka ya nini?
Groan!

Hapa nilipo ni saa moja asubuhi! Ungeuliza breakfast ningejua una akili. Picha hiyo huwezi fahamu nataka itumia kushinikiza wanasiasa watengeneze hospital kule Kivukoni na kuwa na mobile ambulance.

Groan! Kichwa kikubwa umejaza kamasi
 
Inshallah tu kama mama na mwana wapo salama!..Due dates hazitabirikagi!!..nitafurahi nikijifungua angani au kwenye treni.
 
Hee! Ina maana madaktari hawakumpa tar sahihi ya yeye kujifungua!
 
lol, umenichekesha sana. Mie niliambiwa na wamama wa ofcn kwangu, usiwahi hosp, subiri uchungu uchanganye ndipo uende, yalinikuta ya kunikuta, pre contraction signs zikaana, maji yakamwagika, uchungu hakuna mie nasubiri uchungu, siku ya tatu naenda Clinic Doc ananiambia mama ulitaka kumuua mtoto au? Moja kwa moja kwenye operation
Umeona eh Bhokem.....yaani huwa tunadanganyika na experiences za watu bila kutambua kuwa tunatofautiana.................wengine hata dakika kumi hamalizi uchungu unapoanza sasa kama akisema asubirie si ndo yanamkumba ya kumkumba??.

Mimi sitaki kuilaumu serikali kwanza kwani ninavyojua Kigamboni si kuna vituo vya afya au hakuna? hali yake iko mbaya kiasi cha mgonjwa kushindwa kujifungulia huko? Kama majibu ya haya maswali hayapelekei mama huyu kulazimika kuvuka basi ni either alishikwa ghafla bila kutarajia au alikuwa amekalukuleti vibaya mahesabu yake ya kwenda kujifungulia 'mjini'
 
Hapa nilipo ni saa moja asubuhi! Ungeuliza breakfast ningejua una akili. Picha hiyo huwezi fahamu nataka itumia kushinikiza wanasiasa watengeneze hospital kule Kivukoni na kuwa na mobile ambulance.

Groan! Kichwa kikubwa umejaza kamasi

lol

Rev naona uko kazini....................... unataka kushusha upako??
 
Hawa wakina mama wakati mwingine hawazingatii siku za kujifungua..Ina maana alikuwa hajui kwamba huo ni mwezi wa kujifungua???

Cha msingi ni mtoto amezaliwa salama...Sijui atamuita jina gani
Atamwita tu jina aliloliandaa,maana hii imekuwa tu kama bahati mbaya!
 
pole sana mama mzazi mi na pendekeza jina tu aitwe panton...ni hayo tu
Mungu Ibariki Tanzania
Mungu Ibariki Afrika..
 
ni fedheha belinda. Kujifungua huku wengine wanakushangaa utafikiri muvi la x. Sidhani kama utafurahia.

Kujifungua nilikomaanisha siyo kwa watu kunishangaa na kunizingira bali eneo tofauti na hospitali..Hata nyumbani ikiwezekana. Siyo movie, hiyo ni fedheha mamito!!
 
lol

Rev naona uko kazini....................... unataka kushusha upako??

Ni fedheha kwa taifa hili lenye miaka 50 baada ya uhuru hatujali afya ya mama na mtoto!

Ukiangalia Demographic Health Survey wanaripoti maternal mortality rate iko 578 kwa akina mama 100,000 na ni 46% tu ya wanawake wanapata uangalizi wakati wa kujifungua, afya ya mama na mtoto bado mgogolo. U know better than I do.
 
ili mradi amejifungua salama basi hakuna mbaya ila itabidi aitwe mv magogoni huyo mtoto
 
Haya wahusika, mpeni huyo mama ruksa ya kupanda bure hilo pantoni maisha yake yote.
 
Ni fedheha kwa taifa hili lenye miaka 50 baada ya uhuru hatujali afya ya mama na mtoto!

Ukiangalia Demographic Health Survey wanaripoti maternal mortality rate iko 578 kwa akina mama 100,000 na ni 46% tu ya wanawake wanapata uangalizi wakati wa kujifungua, afya ya mama na mtoto bado mgogolo. U know better than I do.
Mkuu wangu mpaka Shehe yahya aongee ndio watapeleka hudma......

BTW karibu Nai
 
Mkuu wangu mpaka Shehe yahya aongee ndio watapeleka hudma......

BTW karibu Nai

Nitapita hapo! Bado waishi Kibera Slums? Naelekea kuhiji Jerusalem, Bethlehem na Tel Aviv Jul 2011.
 
Back
Top Bottom